Daihatsu Terios - Nói ra, đừng sợ !

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ mua không, em đặt hàng. Đèn này khác các đèn khác là nó có thêm 2 cái đèn đọc sách hai bên. Mua về nếu không làm được thì nhờ thợ lắp cho cũng oke. Giá cụ tỉ là: $17.47/chiếc ship về tới nhà em :D. Em gửi link cho cụ tham khảo: http://www.ebay.com/itm/321849180624
Làm luôn cho nóng, cụ tính cả vụ chìa khóa bao nhiêu, nhắn tài khoản cho nhà cháu chuyển xèng

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Làm luôn cho nóng, cụ tính cả vụ chìa khóa bao nhiêu, nhắn tài khoản cho nhà cháu chuyển xèng
Úi chà, cụ máu thế, để chiều nay em đặt 2 cái cho nó nóng (đang giảm giá gần 2$, qua hôm nay giá tăng lên :D). Vụ chìa khóa em đang chờ về, có hàng em sẽ ới các cụ, đặt hàng đôi khi lỗi vận chuyển không nhận được hàng thì hoặc order lại hoặc được hoàn tiền, vì vậy cứ để có hàng em báo lại cho chắc ăn. :D

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Đẹp ! bao nhiêu tiền một bộ vậy cụ green.....
Cụ ficong cho em hỏi chút, khoảng cách từ tấm da trần tới tôn trần là bao nhiêu cm cụ có nắm được không ạ? Cái đèn trần em định đặt cho em và cụ Lội ruộng 1.3 nó dày tới 3.4cm nên em phải tính toán chút.

bsphongnb

Xe container
Em mua bộ này rẻ hều cụ, có: $5.86 ship về tận nhà ạ.
Nếu tiện thì cụ đặt em 1 bộ chụp van này nhé.
Đèn thì thích nhưng phải cắt trần, đấu nối điện đóm em lại ngại

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Đấu thì dẫn dây từ đèn chính sang thôi cụ, có phải cắt gì đâu mà lo, dùng hàn thiếc hàn thì ok hết. Trần thì tính toán khoét đúng vừa khít thì đẹp ngon choét, vì làm để dùng chứ có lo sau này tháo ra thì có lỗ đâu :D. Em đang lăn tăn độ dày đèn là 3-3,4cm thì không biết có vừa không đây.

Về chụp van xe, cụ nào máu thì ới luôn để em tính order cho các cụ một thể.

Đấu thì dẫn dây từ đèn chính sang thôi cụ, có phải cắt gì đâu mà lo, dùng hàn thiếc hàn thì ok hết. Trần thì tính toán khoét đúng vừa khít thì đẹp ngon choét, vì làm để dùng chứ có lo sau này tháo ra thì có lỗ đâu :D. Em đang lăn tăn độ dày đèn là 3-3,4cm thì không biết có vừa không đây.

Đèn này là đèn chuyên cho xe Volkswagen đây mà . Trần xe bọc lại bằng da vô tư, độ dầy thì các cụ còn làm chống nóng thỏa mái nhé, nhà cháu thấy nhiều xe cao cấp người ta còn bọc lại trần mà, trần Ter nhà mình bình thường thôi. Cụ đặt cho nhà cháu bộ chụp van luôn thể

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Đèn này là đèn chuyên cho xe Volkswagen đây mà . Trần xe bọc lại bằng da vô tư, độ dầy thì các cụ còn làm chống nóng thỏa mái nhé, nhà cháu thấy nhiều xe cao cấp người ta còn bọc lại trần mà, trần Ter nhà mình bình thường thôi. Cụ đặt cho nhà cháu bộ chụp van luôn thể
Oke cụ, thế chọn loại có rắc cắm luôn nhé, đắt hơn nhưng đỡ lo chế cháo rắc???

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em tính rồi cụ ạ, không cần mua rắc nữa, về dùng đầu cắm riêng cho từng chân cũng oke, rẻ được gần nửa tiền cụ ạ.

ficong

Xe buýt
Cụ ficong cho em hỏi chút, khoảng cách từ tấm da trần tới tôn trần là bao nhiêu cm cụ có nắm được không ạ? Cái đèn trần em định đặt cho em và cụ Lội ruộng 1.3 nó dày tới 3.4cm nên em phải tính toán chút.
Em chưa đo trực tiếp nhưng khoảng 3-4cm chắc là ok, vì em thò cả bàn tay vào đó được ! nếu cần cụ tháo cụm đèn trần và chắn nắng phía bên lái, bóc gioăng cao su khung cửa lái ra, thò tay vào là thi công được không cần tháo hết trần.

ficong

Xe buýt
Lắp theo kiểu của cụ traukeo đi đơn giản mà rẻ, chỉ cần ra chợ giờ mua lại một cái đèn cũ hàng tháo xe kiểu dáng tự chọn, đấu nối thì cũng đơn giản từ đèn trước ra hết khoảng 1m dây đúp.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em chưa đo trực tiếp nhưng khoảng 3-4cm chắc là ok, vì em thò cả bàn tay vào đó được ! nếu cần cụ tháo cụm đèn trần và chắn nắng phía bên lái, bóc gioăng cao su khung cửa lái ra, thò tay vào là thi công được không cần tháo hết trần.
Oke cụ, em cảm ơn cụ.

ficong

Xe buýt
Cụ mua không, em đặt hàng. Đèn này khác các đèn khác là nó có thêm 2 cái đèn đọc sách hai bên. Mua về nếu không làm được thì nhờ thợ lắp cho cũng oke. Giá cụ tỉ là: $17.47/chiếc ship về tới nhà em :D. Em gửi link cho cụ tham khảo: http://www.ebay.com/itm/321849180624
Đèn thì đẹp rồi !!! nhưng có cảm giác cái đèn bản hơi rộng, nếu lắp vào ter liệu có cân xứng ? vả lại trần của te nhỏ và mỏng nếu khoét lỗ to quá liệu có làm yếu đi không ? theo em trước lúc đặt hàng cụ phải tìm hiểu thêm vấn đề này.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Đèn thì đẹp rồi !!! nhưng có cảm giác cái đèn bản hơi rộng, nếu lắp vào ter liệu có cân xứng ? vả lại trần của te nhỏ và mỏng nếu khoét lỗ to quá liệu có làm yếu đi không ? theo em trước lúc đặt hàng cụ phải tìm hiểu thêm vấn đề này.
Cụ ơi, đèn kích thước như sau: 16cm x 7,8cm x 3.4cm (dài x rộng x cao). Cụ xem vậy có ổn không ạ?

bsphongnb

Xe container

Lắp theo kiểu của cụ traukeo đi đơn giản mà rẻ, chỉ cần ra chợ giờ mua lại một cái đèn cũ hàng tháo xe kiểu dáng tự chọn, đấu nối thì cũng đơn giản từ đèn trước ra hết khoảng 1m dây đúp.
Nếu làm đèn trần thì tập trung độ 5 xe rồi thuê thợ làm 1 thể, xong ae ọp luôn cho vui.
Các chi hội khác cũng hay tổ chức kiểu như vậy, 1 công mấy việc luôn.
Nếu up bên fb chắc sẽ có vài cụ nueax theo đới ạ

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Theo cháu đèn này để ở băng ghế sau, đèn cũ giữ nguyên thay bằng đèn led tăng sáng như BS Phong là ok
Đèn này em cũng tính là để băng sau mà, chứ có thay đèn trước đâu, hix. Thế ra các cụ định lắp phía trước à??

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cụ nào chuột bạch đi chợ giời tìm thử cái xem sao nhỉ? Em thì ở xa nên cứ lọ mọ online thôi, nếu tìm được ở chợ giời hàng đẹp và vừa mắt thì múc cũng như em đặt thôi.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Tạm thống kê:
- Đặt bộ chụp van có logo: cụ Lội ruộng 1.3 và cụ bsphongnb ===> cụ nào đặt thì ới em đặt cho luôn, chốt chiều mai em sẽ order.

- Đèn trần ghế sau: ngâm cứu thêm (:P)

Trạng thái
Thớt đang đóng