Daihatsu Feroza - Độc hành ký Mường Tè - Mường Nhé - Những kỷ niệm khó phai

Ho Nui Coc

Xe đạp
Cụ Heo máu và chất quá. Ước mơ của em đối với cụ sao giản đơn quá. Cứ nổ máy là lên đường. Thực tế để sắp xếp công việc và gia đình để thỏa chí đam mê thật khó trong thời buổi này. Cụ cho hỏi không có daihatsu fe thì có tham gia với các cụ được không ạ.

tâp toẹ

Xe tải
Cụ Heo máu và chất quá. Ước mơ của em đối với cụ sao giản đơn quá. Cứ nổ máy là lên đường. Thực tế để sắp xếp công việc và gia đình để thỏa chí đam mê thật khó trong thời buổi này. Cụ cho hỏi không có daihatsu fe thì có tham gia với các cụ được không ạ.
Luôn và ngay đi cụ ơi anh em tròng nhà fe toàn người tốt thôi .

Heosua_HN

Xe điện
Dạ em cám ơn cả nhà, em sẽ cố gắng sớm quay lại với những chuyến đi mới :D

Dạ báo cáo kụ quả đúng là sắp xếp thời gian thật khó, thôi thì mỗi người mỗi hoàn cảnh khác nhau, nhưng em cứ rình có cơ hội cái là chớp ngay kụ ợ, cũng mấy đợt bị vỡ kế hoạch roài :(

Như kụ trẻ tập tọe có nói, nhà Fe em không cứ phải có Fe mới tham gia được ạ, cái quan trọng là nhiệt tình thôi, nhà em kính mời kụ ợ ;)

Chỉnh sửa cuối:

newt

Xe hơi
Hay quá, chuyến đi của cụ thật giàu cảm xúc !

brake

Xe buýt

Em lang thang trên mạng thấy ảnh này bảo ở Mường Tè không biết cụ có đi qua không

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
Phong phường cụ nhé! Em cung Leo có Fe mà chỉ có Ỉn vữn cứ Fe fes cụ nhé! Lên là lên là lên là lên! Cụ Tọc đâu òi? Vào mà la này=))

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
Kính bẩm các kụ, như trên em đã trình bày, cùng với cột mốc Kẻng Mỏ, cột mốc 3 cạnh A Pa Chải là một trong những điểm nhấn quan trọng trong chuyến đi này. Chặng đường về phía Tây của miền Tây Bắc xa xôi, để có cơ hội đến lần sau, đối với cá nhân em, là một điều vô cùng khó.

Trên con đường độc hành, khi những con đường nhập lại với nhau, là khi có những người bạn đồng hành. Cùng chung một con đường, thì có lẽ quan trọng nhất là tiếng cười sảng khoái trong những lúc đồng hành. Lịch trình của cả 2 đoàn từ lúc nhập vào nhau đã có nhiều thay đổi, để rồi cùng nhau chạy dọc sông Đà từ Mường Lay tới Mường Tè, về Pắc Ma, Kẻng Mỏ, cùng đua với thời gian trên cung đường offroad Pắc Ma - Phì Chỉ A.

Quả thật cuộc trao đổi với đồng chí N có một vài chi tiết hơi buồn mà ở đây nêu ra em không tiện. Đành rằng cuộc sống phải có quy tắc của nó, nhất là quy tắc nhà binh, để đảm bảo an ninh, quốc phòng, nhưng có lẽ cách nêu quy tắc cũng là một điều không kém phần quan trọng.

Ở đây như em đã trình bày, nguyện vọng leo cột mốc trong ngày đã có quá nhiều lý do để không trở thành hiện thực, và chuyện đúng sai của những lý do này em sẽ không bàn cãi. Nhưng giờ đứng trước hoàn cảnh này, như kụ huybetn có hỏi, em cũng không hiểu được lý do vì sao phải đưa kụ chuyên gia về đến tận Điện Biên mà không phải chỉ là nơi nào đó ra khỏi vành đai biên giới. Một vài đề xuất có được đưa ra, nhưng đều được gạt đi nhanh chóng. Trời nóng, nhưng ngọn lửa niềm tin nhen nhóm cả quãng đường dài có một chút đượm buồn, và một câu hỏi không nhỏ giữa sự hiếu khách và những quy tắc được đưa ra. Cũng có lẽ, trời nóng làm cái kiên nhẫn và thông cảm nó dễ dàng bốc hơi như cồn bay theo gió.

Nội dung cuộc trao đổi được nhanh chóng tường thuật lại cho cả đoàn cùng nghe và đưa ra quyết định.
Em không bàn về bất kì lý do gì về nội dung này, những khúc mắc này em có thể giải thích cụ Heo nhá!

Heosua_HN

Xe điện

Em lang thang trên mạng thấy ảnh này bảo ở Mường Tè không biết cụ có đi qua không
Mường Tè giờ đang xây dựng nhiều, nếu là cái này thì là trên đường tới huyện Mường Tè kụ ợ

Heosua_HN

Xe điện
Phong phường cụ nhé! Em cung Leo có Fe mà chỉ có Ỉn vữn cứ Fe fes cụ nhé! Lên là lên là lên là lên! Cụ Tọc đâu òi? Vào mà la này=))
Em không bàn về bất kì lý do gì về nội dung này, những khúc mắc này em có thể giải thích cụ Heo nhá!
Lâu lắm mới túm được kụ minhcuong đây roài, sẵn tiện đây mời kụ về nhà Fe chuẩn bị chuyến họp trù bị (b)trên HB về vấn đề xem thi đấu RFC năm nay kụ nhớ :D

emtaplai oto

Xe tăng
Cảm ơn cụ Heosua_HN nhiều.
Đọc bài của cụ đưa em về ký ức của chuyến đi 2 năm về trước.
Cũng cung same same như cụ chỉ có điều em đi 2b và độc hành từ đầu đến cuối.

little hero

Xe tải
Website
suavalikeo.com
Đang làm việc trót dại bấm vào thớt của kụ ,Thề với kụ là em mất 1 buổi sáng đọc từ đầu đến cuối, chắc hnay phải overtime roài. Thanks kụ bài viết hay.

Ken09

Xe tải
Một tuần sếp em phượt Thủ đô, e mất toi 2 buổi để phượt cùng với cụ. Một chuyến đi tuyệt vời, e mời cụ 1 ly nhé (b)

khoinguyen

Xe điện
Cảm ơn cụ Heo thật nhiều, em đã đọc hết thớt của cụ từ 18h đến giờ luôn. Phần nhiều địa danh cụ đến em cũng đã đến nhưng đến bằng Land biển xanh nên chẳng có ấn tượng gì nhiều. Cảm phục cụ và các teams đồng hành với cụ.

hangve01

Xe tải
bài viết của cụ hay, em ủn lên cho mọi người cùng đọc

Cai banh xe

Xe buýt
Dạ cũng ghê cụ ạ, cơ mà vẫn là ban ngày nên cũng đỡ, đến đoạn đường đêm em còn không dám ra ngoài ái nữa cơ, dừng xe cầm chai trong xe cũng vẫn ngại :(
Sao lại sợ thế ạ, sợ gì vậy, bác Heo?

Cai banh xe

Xe buýt
Độc hành ca lại gặp dàn đồng ca thế này...đồng thanh mà tiến thì fun quá rồi còn gì...Vọt như Chủ tịt vào những thời khắc nhạy cảm zun là phải...lần sau nên gọi ít nhất thêm 1 fe nữa đi cho chắc dạ..:-| ...
Nhạy cảm về vấn đề gì vậy, bác Fe?

Cai banh xe

Xe buýt
Dồi ôi đáng yêu qá cụ ơiiii :x :x :x
Thế này mà bảo đi ngủ thì ngủ lsao đc :">
Thực sự, cái liên khúc Quốc kỳ này thì cứ hát mãi được, rồi hôm sau ngủ bù cũng được ạ