Daihatsu Feroza - Độc hành Đà Lạt ký - QL20 - TL723 - QL1

Heosua_HN

Xe điện
Đừng..đừng vội cất tiếng thở dài
Thời gian mãi chẳng trở lại
Âu lo muộn phiền chẳng của riêng ai

Đừng bỏ lỡ giây phút này
Vì trái đất mãi quay
Hôm nay sẽ vội vàng vụt bay

Hãy tươi lên nụ cười rực rỡ
Như chưa một lần tan vỡ những ngây thơ...
Vỡ những giấc mơ..
Để...
Con tim đập nhịp rộn rã
Như bao ngày dài đau đớn, hoang mang đã rời xa...

1, 2 ,3! Let's go!
---------
Em mượn tạm lời bài Ha Ha Ha của Thanh Duy Idol để đặt tạm cục gạch rồi em đi khò các kụ ạ. Khất các kụ mai đi làm về em bắt đầu phọt nhóe ;)

Kenket

Xe điện
Lão Heo sướng nhể lại được độc hành, mời lão 1 ly lấy khí thế...(b)

feroza_hb

Xe tăng
Go go. AE fe cùng đồng hành....Với tiêu chí thấy muốn là dừng trải nghiệm cho sướng...

vitara29y

Xe buýt
Cụ máu quá hóng ảnh chuyến đi của cụ vậy

Heosua_HN

Xe điện
Đang ở Sài Gòn nóng mún chết , nghe Đà Lạt chảy nước miếng !
Hic, tối nay em thấy Yahoo báo SG 28 độ, HN 27 độ. HN không hiểu giờ thế nào, mà SG trong hẻm ngột ngạt quá :(

Cơ mà lượn ăn tối xong, tạt vào siêu thị mua tý hoa quả, gió lồng lồng ngoài đường mát quá các kụ ợ, giờ thì em lại chui vào hẻm ngồi hầu chuyện các kụ đây :D

Kính các kụ 1 ly rồi em tiếp nhớ (b)

Civic TN

Xe lăn
Cụ Heo lại tiếp tục độc hành, e hóng ảnh

Heosua_HN

Xe điện
Bẩm các kụ,

Mấy hôm nay em alô mấy kụ bạn, kụ nào cũng hô nhõn một câu "Nhất mày đấy", cá biệt có kụ khoai tây còn phang luôn một câu "Ju Lắc Kỳ Bát Tợt" (em tạm dịch là thằng Tó mày sướng thế :19:). Hị hị, vâng, ngẫm lại thì em cũng sướng thật, mà như đoạn đầu em viết đới, thôi thì trong cái khổ phải thấy ló cái vui, chứ cứ ngồi mà ôm một bầu đấy thì rồi ngày cũng không vui vẻ mà trôi qua được, hị hị :P

Giờ thì em phọt nào, 6h20 sớm mới ra khỏi nhà. Thế là mặc dù sáng đã cố dậy theo chuông điện thoại là 4h đúng, nhưng lại bộp một phát em quăng mình ngủ tiếp. Chẹp, đi chơi mà, ngủ cho đẫy còn lái chứ, thế mà cũng chỉ hơn tiếng sau là mắt lại tỉnh thao láo nhìn trần nhà roài :D

Đây là ngã tư Hàng Xanh với cái cầu vượt bằng thép thi công xong ngay trước Tết rồi các kụ ợ. Cái cầu này lần đầu gặp em cũng hoang mang ghê lắm, rồi sẽ có lúc em kể chi tiết các kụ nghe. :5:

Thôi thì mốt cầu vượt thép đang thịnh hành, em cũng làm một choác luôn không thì lại mang tiếng là không theo kịp thời đại :P

Tét phát GPS nào, y chóc luôn các kụ ợ, em đang dừng đèn đỏ dưới chân vòng xoay nên Speed = 0 đây các kụ nhớ :D

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Lên cầu Sài gòn rồi em vọt ra xa lộ Hà Nội cứ như đúng rồi, hĩ hĩ b-) Chẳng là tối hôm trước hóng hớt kụ otodalat mới lị kụ nakata75 em mới biết là đi Đà Lạt phải ra xa lộ, thế là thằng bé lại mò mẫm gúc gờ máp mới lị Uy ki ;))

Lại ngó GPS phát nào :P

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Chẹp, em choạc vội, đẹp quá các kụ ợ, nhìn em này mà em lại chạnh lòng nhớ tới mấy em CJ5 của các bác ở phường ngoài Hà Lội mình, hức hức :((

Trạm thu phí cửa ngõ Sài Gòn nào, quái, cái lối ngoài cùng bên trái mà các kụ ứ ai đi, nửa hí hửng nửa lò dò, đến gần em mới thấy cái biển làn thu phí tự động, lại ngoan ngoan xin chui vào làn bên phải, ngố quá cơ các kụ ợ, thế mà biển 29 đới =))

Lại dò dẫm trên xa lộ Hà Lội, nói ra các kụ đừng cười, em lần đầu lạ nước lạ cái, cứ gặp mấy cái ngã 3 ngã 4 dư lày là lại tạt vào lề mà tra GPS tiếp, mặc dù tối qua đã xem rồi, dưng chỉ nhớ là đến cái ngã 4 nào đới thì rẽ trái vào QL20 thôi. Thôi thì em cũng chạ bon chen mới nhà ai cạ, em cứ tự nhận em là gà mờ, hi hi :$

Đơi các kụ xem, GPS đường to dư lày cơ mờ, thôi thì cứ kiểm lại cho chắc ăn chứ nhỉ :D

Lại ngã 4...

Nối tiếp ngã 4...

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Lại choạc vội, em gì mà giống BMW 1150 quá các kụ ợ, thèm ghê cơ, vào trong này toàn xe đẹp. Ngon!!! \m/

Có chút nắng sớm soi đường chỉ lối cho em các kụ ợ :x

Tầm 8h30, tức là sau khi khởi hành gần 2 tiếng thì em vào địa phận Huyện Thống Nhất, Đồng Nai. Có mấy giọt mưa lộp bộp, hị hị, cái số mình đi phượt hay gặp mưa ra phết :P

Này thì hết lộp bộp này :((

Và cuối cùng thì cũng tới ngã 4 mong chờ ấy, Dầu Giây đây rồi các kụ ơi, hi hi

Heosua_HN

Xe điện
Giờ thì em tạm nghỉ làm bữa sáng cái đã, trên xe em có bánh mì (thi thoảng em cũng hay bị tụt huyết áp lắm cơ các kụ ợ, chứ chẳng khỏe khoắn gì đâu :( ), dưng mà nhiều hàng quán thế này cơ mà, chẳng lẽ :P

Nào Fe đợi chờ trong mưa tý nhé :D

Trong này người ta ít ăn cháo như ngoài đất Bắc hay sao ý các kụ ợ, dưng em vẫn có món khoái khẩu của mình, hì hì, hoành thánh là đây, choẹp choẹp \m/

Và chẳng mấy chốc là ra thế này các kụ ạ, khà, ấm cả người, hi hi, vọt tiếp thôi<:-P

vitara29y

Xe buýt
Cụ đi quốc lộ 20 xxx hay bắt xe vượt và lấn làn ở đoạn gần TT Định Quán em vừa đi qua đó lúc chiều xong nhiều xe dính lắm

kentdju

Xe điện
Cụ có chuyến đi hay quá, em hóng tiếp.

Heosua_HN

Xe điện
Cụ đi quốc lộ 20 xxx hay bắt xe vượt và lấn làn ở đoạn gần TT Định Quán em vừa đi qua đó lúc chiều xong nhiều xe dính lắm
Hì hì, em đi lạ nước lạ cái, nghe các kụ nhắc nhiều đến xxx Đồng Nai nên đi rón rén lắm ợ, cũng may mà chưa dính phát nào :P

Cơ mà em tưởng kụ ở ngoài Bắc chứ? #-o

Heosua_HN

Xe điện
Dạ, giờ thì em lại xin hầu chuyện các cụ tiếp nhớ...

Vậy là em rẽ trái vào QL20, đoạn đầu nó dư lày các kụ ợ, nhìn không có gì là ngon cho lắm :(

Chạy qua tý thành thị, em bám theo cái xe này, ngoài Bắc thì gọi là xe lam, mà ở trong này gọi là gì ý các kụ nhở? :-/ Có cái em ngồi trên xe em ý cười nhoẻn một cái, mà em chụp choạch ứ kịp :(

Lại qua đoạn thành thị, em chụp được tấm này, rất cảm kích các bác không quản trời mưa vẫn ra đường dọn các túi ny lông và giấy rác, các kụ cố gắng đi đường đừng xả rác lung tung các kụ nhớ :)

http://imageshack.us/content_round.php?page=done&l=img805/3847/img8010t.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Em cắm đầu cắm cổ chạy, đến gần 10h thì nghía thấy cái biển này bên phải

Chẹp, đường thì đường đất, chả nhẽ lối vào hồ Trị An mà lại dư lày :-/ Đắn đo vài phút, thôi thì đã đến đây rồi chẳng nhẽ lại thụt lùi, thế là em phi luôn vào đây các kụ ợ :D

Con đường chạy qua rừng cao su nó cứ hun hút dư lày, đất phía dưới cứ gọi là rào rào bắn vào gầm, phen này về nhà em tha hồ rửa xe là cái chắc, hị hị