[Thảo luận] Đại úy Nguyễn Xuân Lệ bắt sai lỗi "xi nhan đường cong" đánh dân đoạn Trạm 2 Quận 9

hieutransaigon

Xe hơi
Quán Vòng Xoay (58/27 Nguyễn Bình Khiêm, phường Đa
Trên Otoaigon .com còn có Dư luận viên lập hẳn thớt làm màu cho xxx, với lí luận củ chuối rằng xe đi trên đường cong là phải vặn vô lăng, văn vô lăng là đang chuyển hướng nên phải xi nhan. Vặn vô lăng về bên nào thì phải xi nhan bên đó.

DLV còn to còi thách đố mọi người đi trên đường cong không bật xi nhan xem xxx có bắt không.

.
Em cứ tưởng là Dư Lợn Viên chứ ạ

Website
www.facebook.com
Tụi khốn nạn... chắc nó bao che cho nhau đó mà... mà bác yên tâm đến nỗi ông luật sư gì gì đó mà cũng còn không biết luật đi nói "phải xi nhan đường cong mà" nhưng giờ hội luật sư đã lên tiếng:
http://vicongly.com/xem/957/csgt-phat-loi-tin-hieu-chuyen-huong-tren-doan-duong-cong-trai-luat.html
Cảm ơn kụ đã dẫn đường link hữu ích.

Phần lớn nội dung trong bài báo đã được cá nhân nhà cháu nêu tại thớt trên OS 2 năm trước, khi tranh luận về "không có hành vi chuyển hướng khi xe đi trên đường cong".

Trong bài này, chưa thấy luật sư nhắc đến việc "CSGT có nghĩa vụ chứng minh người dân đã vi phạm lỗi" như Luật Xử lí VPHC quy định.

Tuy vậy, cuối cùng cũng có vị luật sư chính quy bác bỏ cái quan điểm khùng điên "đi trên đường cong phải xi nhan".

Goviet

Xe đạp
Vớ va vớ vẩn, quẳng vài câu linh tinh với cái đường dẫn lung tung! Tốn tài nguyên.
Tôi cũng mới xem clip này lần đầu, không biết cụ minhcuong400 đã xem chưa nhỉ? Cho dù có xem rồi cũng không phát biểu những câu như vậy trên diễn đàn này. Cụ tham gia OF cũng đã lâu nên tôi góp ý vậy. Cụ nên xin lỗi thì hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:

trantuanlong

Xe tải
xong rồi. cụ cũng rất chi tiết và cẩn thận

kevinmitnick

Đi bộ
có công chuyện đi qua đó sẽ xem mặt thằng lao vào hỗ trợ CSGT oánh bạn xem nó hổ báo thế nào .

cuibaptiensinh.

Xe máy
em đã thằng 1 lần. làn xe 2 bánh bi cong thôi.

locsaco

Xe máy
Cảm ơn kụ đã dẫn đường link hữu ích.

Phần lớn nội dung trong bài báo đã được cá nhân nhà cháu nêu tại thớt trên OS 2 năm trước, khi tranh luận về "không có hành vi chuyển hướng khi xe đi trên đường cong".

Trong bài này, chưa thấy luật sư nhắc đến việc "CSGT có nghĩa vụ chứng minh người dân đã vi phạm lỗi" như Luật Xử lí VPHC quy định.

Tuy vậy, cuối cùng cũng có vị luật sư chính quy bác bỏ cái quan điểm khùng điên "đi trên đường cong phải xi nhan".
Không những vậy mà ông Trà lên tiếng nè bác, nhưng sao thấy kỹ luật thì nhẹ nhàng quá...
http://vtc.vn/di-chuyen-theo-duong-cong-khong-bat-tin-hieu-cam-csgt-thoi-phat.2.525282.htm

locsaco

Xe máy
có công chuyện đi qua đó sẽ xem mặt thằng lao vào hỗ trợ CSGT oánh bạn xem nó hổ báo thế nào .
Coi chừng thằng giang hồ và tụi CSGT nó lại oánh lại bác đó chứ. Rồi quy tội chống người thi hành công vụ, phạt tù vài năm... chết chết.

locsaco

Xe máy
Tôi cũng mới xem clip này lần đầu, không biết cụ minhcuong400 đã xem chưa nhỉ? Cho dù có xem rồi cũng không phát biểu những câu như vậy trên diễn đàn này. Cụ tham gia OF cũng đã lâu nên tôi góp ý vậy. Cụ nên xin lỗi thì hay hơn.
haha...hay quá bác.