Đại tướng Võ Nguyên Giáp nên được phong Nguyên soái

Trạng thái
Thớt đang đóng

move

Xe tăng
Miạ, giữ được đại tướng là may lắm rôì. Bác thấy từ hồi giữ chức TRƯỞNG BAN KẾ HOẠCH HÓA GIA ĐÌNH đến giờ, bác Giáp có đạt thành tích gì đáng kể đâu mà được phong hàm nhỉ?
phát ngôn bừa bãi

vietduc2005

Xe hơi
cái này nhậy cảm, ảnh hưởng cả đến chính trị và ngoại giao nữa Bác ơi ..

mình có bao nhiêu quân mà dám phong soái ?

mấy cái đó không quan trọng. quan trọng nhất là giờ hình ảnh cụ Giáp đẹp nhất trong lòng nhân dân Việt Nam ..

tsb cái bọn mất dạy, một thời chúng nó điều cụ làm bên kế hoạch hóa ...ặc
Em thì lại phục nhất tinh thần của Cụ trong thời gian này đấy.
Trí tuệ như Cụ, uy tín tuyệt đối như Cụ thì Cụ thì muốn làm gì mà chẳng được nhưng Cụ vẫn vì lợi ích chung của đất nước, vì đại cục mà vẫn bình thản, ung dung tự tại............. phục Cụ sát đất.
Đọc các tác phẩm hồi ký của Cụ Giáp mới thấy trí tuệ và tài năng của Cụ thật kinh người.
Chắc chắn rồi Cụ cũng là Thánh của người Việt Nam thôi.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Cháu nghĩ điều đó là chắc chắn rồi ạ !!!
cái này thì chưa biết đc cụ ạ.đợt trước em nghe phong phanh nếu chẳng may,em nói chẳng may nhé,thì cụ chỉ đc cấp nhà nước chứ ko đc cấp quốc gia như cụ Võ Chí Công.vì chức danh cao nhất của cụ mới chỉ là Bộ trưởng.mặc dù ai cũng biết cụ là vị anh hùng của dân tộc
Tốt nhất là nên làm một cái bảo tàng trưng bày các kỷ vật, câu chuyện liên quan đến Đại tướng để con cháu sau này vẫn mãi mãi nhớ đến Đại tướng-Người anh cả của Quân đội nhân dân VN
cái này thì chắc chắn sẽ có
Miạ, giữ được đại tướng là may lắm rôì. Bác thấy từ hồi giữ chức TRƯỞNG BAN KẾ HOẠCH HÓA GIA ĐÌNH đến giờ, bác Giáp có đạt thành tích gì đáng kể đâu mà được phong hàm nhỉ?
cụ phát ngôn hơi bừa bãi
nhắc đến chuyện này em lại thấy thương cụ giáp,bị chúng nó đấu đá chơi xỏ cụ
nhưng qua việc này mới thấy tấm lòng và nhân cách cao cả của cụ.dù với công việc gì cụ vẫn vui vẻ đảm nhận và làm tròn trách nhiệm.chứ ko cay cú như những người khác

O Muong Te

Xe điện
Các cụ cứ nể nang nói nhẹ, chứ em gọi thằng phát ngôn câu này là thằng ng.u

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
cái này thì chưa biết đc cụ ạ.đợt trước em nghe phong phanh nếu chẳng may,em nói chẳng may nhé,thì cụ chỉ đc cấp nhà nước chứ ko đc cấp quốc gia như cụ Võ Chí Công.vì chức danh cao nhất của cụ mới chỉ là Bộ trưởng.mặc dù ai cũng biết cụ là vị anh hùng của dân tộc
Chú mài giải Ngố cho lão Ngố cái: Nhà nước với quốc gia nó khác nhau ở chỗ nào?

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Các cụ cứ nể nang nói nhẹ, chứ em gọi thằng phát ngôn câu này là thằng ng.u
Em thấy kụ gọi vẫn còn nhẹ. Thật đấy, thể loại này mà phát ngôn câu này ngoài hàng nước, răng không rụng mới là lạ.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ mới chỉ nghĩ 1 mà chẳng nghĩ đến 2.
Cụ Giáp không háo danh nhưng một đám sau này lại háo danh. Đã phong cho cụ rồi các trường hợp sau rồi cũng lại thắc mắc rồi lại đòi phong rồi tạo thành tiền lệ. Lúc đó thì đến chức nào mới phong đủ. Nhà cháu chỉ nghĩ cụ luôn luôn là Đại tướng là đủ rồi. Các giải thưởng huân huy chương của VN bây giờ cũng thế. Người người là anh hùng, nhà nhà có huân huy chương. Tất cả đều không còn gì đặc biệt. Cái đặc biệt và tồn tại mãi mãi là ở trong lòng người thôi.
Cái cụ hotuanhoan thì nhà cháu e là cụ cần phải đọc, phải học nhiều. Con người mà từ bạn bè đến kẻ thù đều khâm phục thì không phải mấy người làm được. Chắc cụ còn ít tuổi nên mới phát ngôn thế. Không biết thì nên dựa cột mà nghe. Nói ra người ta lại cười về cái sự dốt của cụ.
[/COLOR]

Các cụ chả chịu đọc kỹ gì cả. Điều các cụ nói đều đúng cả. Nhưng đề nghị phong Nguyên soái cho ông ko phải là vì hư danh hay e lắm chuyện. Mà ông là một Người đặc biệt nên ko muốn "cào bằng" với những đại tướng khác. Cụ nào ko thích ý tưởng này thì xin mời lập thớt khác. E lập thớt này dành cho những người ủng hộ và mong muốn NN vinh danh ông khi ông đang còn sống. Như vậy mới có ý nghĩa.

minhchi233

Xe điện
Hiện nay theo quy định chỉ có 4 chức danh khi mất thì tang lễ được cử hành theo nghi thức Quốc tang đó là: TBT, CT nước, T Tg. và CT Quốc hội.
Đại Tướng V.N.G. là khai quốc công thần, công lao trời bể như thế nhưng nói dại nếu không sửa đổi thì không được ( theo [FONT=arial,helvetica,sans-serif]Nghị định của Chính phủ số 62/2001/NĐ-CP ngày 12 tháng 9 năm 2001 về...[/FONT])

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Chữ ký của cụ khác xa so với ngôn từ cụ sử dụng :)
Cái này thì gọi là: Đi với bụt mặc áo cà sa đi với Ma mặc áo giấy. Không trách em trong trường hợp này được đâu kụ ạ.

that010101

Xe buýt
Hiện nay theo quy định chỉ có 4 chức danh khi mất thì tang lễ được cử hành theo nghi thức Quốc tang đó là: TBT, CT nước, T Tg. và CT Quốc hội.
Đại Tướng V.N.G. là khai quốc công thần, công lao trời bể như thế nhưng nói dại nếu không sửa đổi thì không được ( theo [FONT=arial,helvetica,sans-serif]Nghị định của Chính phủ số 62/2001/NĐ-CP ngày 12 tháng 9 năm 2001 về...[/FONT])
Bây giờ em mới biết có quy định , dưng mà trôm vía nếu Đại tướng có theo Bác thì chắc phải có ngoại lệ chứ nhỉ . Vì không chỉ nhân dân trong nước tôn thờ ( em thấy chỉ sau Bác Hồ , đi đá bóng là ngoài ảnh bác Hồ còn có ảnh đại tướng nữa cơ) mà thế giới cũng ca ngợi nhiều lắm chứ không như các bộ tứ khác chỉ trong nước thôi . Em thấy các đoàn ngoại giao các nước đên việt nam ít nhiều đều đến thăm Đại tướng của chúng ta để tỏ lòng khâm phục, tôn kính .

Nên theo e chắc chắn là nghi thức cao nhất và có khi còn dài nhất ấy chứ

vietduc2005

Xe hơi
Nói dại mồm nếu Cụ có đi theo Bác Hồ thì em đề nghị để tang Cụ theo nghi thức .....cấp dân tộc ạ.
Quan trọng nhất là Cụ mãi mãi trong lòng người dân Việt Nam hôm nay và mai sau.

Equus

Xe buýt
Kính thưa các cụ. Nhân kỷ niệm 100 năm ngày sinh Đại tướng Võ Nguyên Giáp, e có một tâm nguyện như thế này. Công lao, tài trí, đức độ của Đại tướng thì ở Việt Nam và cả thế giới đều biết và ca ngợi rồi. Thế nhưng ở Việt Nam thì ông vẫn là một Đại tướng. Trong khi đó hiện nay cũng đã có rất nhiều đại tướng chứ ko như ngày xưa. E thấy ông xứng đáng là Đại tướng của các đại tướng. Hiện nay sức khỏe của Đại tướng không được tốt lắm. Để tưởng thưởng công lao của ông một cách xứng đáng, e nghĩ Nhà nước nên thay đổi cơ chế để có thể phong ông lên chức Nguyên soái. Nếu được như vậy chắc tất cả người dân Việt Nam đều ủng hộ và khi nhắc đến ông cả thế giới sẽ nhắc đến Nguyên soái Võ Nguyên Giáp (Người anh cả và là vị Nguyên soái đầu tiên của Quân đội nhân dân Việt Nam). Và dù tâm nguyện của e chưa đạt được thì với với em ông mãi mãi là NGUYÊN SOÁI VÕ NGUYÊN GIÁP .
Việc này em cũng nêu từ lâu, em rất ủng hộ việc này và phải làm ngay còn kịp.
Đây là mong mỏi của đa số dân Việt Nam chứ không riêng gì em với cụ. Mong là các cụ "quyết" hiểu và đáp ứng được lòng dân trong việc này.

haivanphe

Xe container
Em sợ là nếu phong Cụ Võ Nguyên Giáp lên hàm nguyên soái thì vài năm sau Việt Nam mình sẽ lạm phát Nguyên soái mất. Điều quan trọng nhất, là Cụ Giáp luôn là vị tướng giỏi nhất trong lòng dân.
Kính thưa các cụ. Nhân kỷ niệm 100 năm ngày sinh Đại tướng Võ Nguyên Giáp, e có một tâm nguyện như thế này. Công lao, tài trí, đức độ của Đại tướng thì ở Việt Nam và cả thế giới đều biết và ca ngợi rồi. Thế nhưng ở Việt Nam thì ông vẫn là một Đại tướng. Trong khi đó hiện nay cũng đã có rất nhiều đại tướng chứ ko như ngày xưa. E thấy ông xứng đáng là Đại tướng của các đại tướng. Hiện nay sức khỏe của Đại tướng không được tốt lắm. Để tưởng thưởng công lao của ông một cách xứng đáng, e nghĩ Nhà nước nên thay đổi cơ chế để có thể phong ông lên chức Nguyên soái. Nếu được như vậy chắc tất cả người dân Việt Nam đều ủng hộ và khi nhắc đến ông cả thế giới sẽ nhắc đến Nguyên soái Võ Nguyên Giáp (Người anh cả và là vị Nguyên soái đầu tiên của Quân đội nhân dân Việt Nam). Và dù tâm nguyện của e chưa đạt được thì với với em ông mãi mãi là NGUYÊN SOÁI VÕ NGUYÊN GIÁP .

Vulcan V70

Xe trâu
Em sợ là nếu phong Cụ Võ Nguyên Giáp lên hàm nguyên soái thì vài năm sau Việt Nam mình sẽ lạm phát Nguyên soái mất. Điều quan trọng nhất, là Cụ Giáp luôn là vị tướng giỏi nhất trong lòng dân.
Đúng đấy ạ, có người luôn muốn thể hiện là còn hơn cả Đại tướng về mọi mặt đới!

Lada1207

Xe tăng
ko biết giờ này sức khỏe của Cụ Giáp như thế nào nhỉ, năm E học lớp 10 Cụ về thăm trường E vừa có uy vừa gần gũi tình cảm. người có học có Đức khác lắm với người thường ạ

minhchi233

Xe điện
ko biết giờ này sức khỏe của Cụ Giáp như thế nào nhỉ, năm E học lớp 10 Cụ về thăm trường E vừa có uy vừa gần gũi tình cảm. người có học có Đức khác lắm với người thường ạ
Trước khi làm Tướng, Cụ đã làm Thầy - Giáo sư Sử học đấy ạ!

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Trước khi làm Tướng, Cụ đã làm Thầy - Giáo sư Sử học đấy ạ!
Cụ có nhầm lẫn gì không đấy???

Em nhớ là Tướng Giáp ngày xưa là học trò trường Bưởi (nay là Chu Văn An) và thày giáo dạy cấp 1 ở trường Thăng Long (chỗ phố Ngõ Trạm).

f1_hn

Xe container
Phong hay không là do các lãnh đạo với nhau...có ông ko làm xxx ngày nào còn được phong tướng cơ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng