[Thảo luận] "Đại Ra" đỗ xe

1-2 lần thì nhắc nhở, còn nhiều lần cụ mài *** xe nó cho đến khi nào gọn vào trong chuồng thì thôi =))

duongnhatvnn

Xe tăng
Đỗ xe không cần nhìn gương mà....

An Nhiên

Xe máy
Chỉ có thể là tài mới hoặc tài "xỉu", tài cứng có muốn nó đổ như thế cũng ko được. ;)

Mr Handsome

Xe buýt
Theo e ta ko nên gạch vẽ nên vỏ xe vì cách đó ko nhân văn, họ đang đỗ xe vô văn hóa mà ta gạch viết lên vỏ xe lại thành ra là mình là người không có văn hóa. E có cách này:
Nếu là lần đầu bỏ qua, lần sau nếu tái phạm cụ làm cho e tờ A4 viết ngắn gọn như: Chú ý lần sau ko đc đỗ xe thế này... hoặc câu gì đó thật ấn tượng nhưng văn hóa Sau đó lấy hồ dán giấy, (nhớ là chỉ cái này thôi nhé hoặc loại tương tự chứ các cụ đừng lấy keo 502 hoặc keo dán kính... với mục đích muốn bóc hết rất mất công nhưng ko ảnh hưởng gì) quết lên tìm đúng chỗ kính trước ghế lái dán vào, muốn đi được thì phải bóc ra, cái này chỉ dùng nước mới bóc được mà không ảnh hưởng gì.
E đảm bảo sau khi mất 30p đến 1h hì hục lấy giẻ ẩm ủ nước để kỳ sạch cụ chủ xe kinh 3 đời ko dám đỗ bừa bãi nữa mà nếu là người biết nghĩ vẫn phải cảm ơn phải ko các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Cụ cứ nhẹ nhàng nhắc nhở thì hay hơn ạ,e thấy dùng cách của cụ nào đó là cào lên xe thì hơi thiếu vh

Moilaixe

Xe tải
Em cũng nghĩ nhắc nhở là được rồi, chứ ai lại đi gạch vào vỏ xe người khác, làm thế thì thiếu văn hóa nặng.

giacmoxe4

Xe điện
Đỗ xe như thế mà cũng đóng cửa đi ra được thì nhà cháu thấy "thằng" lái xe này hình như không có não.

ducletrung

Xe container
Các cụ thông cảm có thể lái mới,phụ nữ hoặc say rượu thôi

phucbonguyen

Xe điện
sao cụ hiền thế. gặp e cho mấy vệt là lần sau khiêp ngay

TONGIA

Xe lừa
Nhiều người đỗ thế cũng đi được.

Em đỗ lệch tâm chuồng 10cm cũng trèo lên nổ máy đỗ lại.
Đuôi thò ra 5cm cũng trèo lên dấn vào.

Ngay ngắn quen mất rồi.

Mr Handsome

Xe buýt
1-2 lần thì nhắc nhở, còn nhiều lần cụ mài *** xe nó cho đến khi nào gọn vào trong chuồng thì thôi =))
Cho tí thư pháp bằng chìa khóa cho nhớ đi bác.
Cào cho 1 phát thật sâu vào Mông cà rem đó đi Cụ. Tài xế đầu đất.
sao cụ hiền thế. gặp e cho mấy vệt là lần sau khiêp ngay
E đã nói rồi:
Theo e ta ko nên gạch vẽ nên vỏ xe vì cách đó ko nhân văn, họ đang đỗ xe vô văn hóa mà ta gạch viết lên vỏ xe lại thành ra là mình là người không có văn hóa. E có cách này:
Nếu là lần đầu bỏ qua, lần sau nếu tái phạm cụ làm cho e tờ A4 viết ngắn gọn như: Chú ý lần sau ko đc đỗ xe thế này... hoặc câu gì đó thật ấn tượng nhưng văn hóa Sau đó lấy hồ dán giấy, (nhớ là chỉ cái này thôi nhé hoặc loại tương tự chứ các cụ đừng lấy keo 502 hoặc keo dán kính... với mục đích muốn bóc hết rất mất công nhưng ko ảnh hưởng gì) quết lên tìm đúng chỗ kính trước ghế lái dán vào, muốn đi được thì phải bóc ra, cái này chỉ dùng nước mới bóc được mà không ảnh hưởng gì.
E đảm bảo sau khi mất 30p đến 1h hì hục lấy giẻ ẩm ủ nước để kỳ sạch cụ chủ xe kinh 3 đời ko dám đỗ bừa bãi nữa mà nếu là người biết nghĩ vẫn phải cảm ơn phải ko các cụ?
Nếu cụ nào có ý định viết thư pháp lên xe của người ta, theo e nhìn rất phản cảm, nhất là xe dắt tiền , gặp phải chủ xe là đối tượng bất hảo ngoài xã hội, nó rình lại tặng cụ ít chữ thư pháp lên mặt hoặc hành động gì đó manh động có phải mệt không? Nên các cụ tìm phương pháp hành xử cho khéo, nếu gặp trường hợp này, kể cả có gặp trực tiếp chúng ta cũng nói thẳng, anh/chị đỗ xe như vậy là không được, nếu là người khác thì thế này thế kia, còn tôi cũng muốn nhắc cho anh/chị nhớ nhưng tôi không muốn làm thiệt hại về kinh tế. Cụ nào mà khéo còn được mời đi u bia đấy!

Chỉnh sửa cuối:

duymoc

Xe đạp
Em thấy một số thành phần trong thớt hô hào cụ chủ cạo xe của thím cà rem. Em cho rằng đó là hành động vô văn hóa, thể hiện nhận thức kém cả trẻ con. Kể cả cụ xe kia đỗ xe sai quy định, nhưng cũng không ai có quyền phá hoại tài sản người khác như thế.
Em thì em ủng hộ phương án báo bảo vệ nhắc nhở. hê hê, tính em nó vốn văn minh thế đấy :D
;))

tắc_tắc

Xe máy
Chắc cụ kia phê quá roài. Thông cho cụ nó...hiu hiu

duymoc

Xe đạp
Em thì luôn đỗ xe chuẩn chỉ, nắn nót, có thể khẳng định luôn là từ ngày lái xe đến giờ chưa bao giờ em đỗ xe thế này (nhưng tương lai thì không dám chắc) và cũng chưa bao giờ bị vẽ thư pháp lên xe, nhưng cách các cụ ấy hành xử em thấy bẩn thỉu, thiếu văn hóa thế nào ấy, họ mà làm vậy thì văn hóa còn chưa chắc đã bằng được người đã đỗ xe như vậy. Người với người có cần thiết phải đối xử với nhau như vậy không? Có cần phải mạt sát người khác như thế không? Sao lại không thể độ lượng hơn? ai chẳng có lúc sơ xuất, sai lầm? Các cụ có nghĩ mình yêu cái xe của mình thế nào thì người khác cũng yêu như vậy không? sao phải phá hoại tài sản của người ta như vậy trong khi ta có thể lựa chọn cách tốt hơn?

Em bức xúc là vì gấn đây thấy OF có nhiều thành phần bẩn bựa, xấu tính, thiếu văn hóa, động tí là chửi, là làm trò nọ trò kia quá nên mới tỏ thái độ vậy thôi.
Em đồng ý hoàn toàn với cụ. Mời cụ cụng ly với em :D

nkdung

Xe tải
Như này thì cụ có thêm tình huống để luyện lùi chuồng đấy ạ.

hoasungvnn

Xe hơi
nhìn quả đỗ xe này đúng là chẳng biết lái xe nghĩ gì nữa , vội mấy cũng đâu có cần phải đỗ kiểu này phải không các cụ