[Funland] Đại Nhảy Vọt, Cách mạng Văn hoá, Thảm sát Thiên An Môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

HKCat

Xe buýt
Cụ Ngao5 biết bác này không? Bác í bỏ quên bằng trong cuốn sách mượn thư viện QG, 50 năm mới có người tìm thấy.
mn đang truy tìm để trả lại kỷ vật

RX470_HN

Xe tăng
Em đọc Cha tôi Đặng Tiểu Bình em thấy Mao đúng là Hoàng Đế Đỏ thật sự. Đi cả đoàn tầu với hàng trăm mỹ nữ theo.
Nhưng công nhận truyện hay hồi ký viết của TQ rất hay và lôi cuốn, thăng trầm đủ cả hơn hết nó viết cụ thể và chi tiết không ngại động chạm.
Nếu có 1 cuốn hồi kí thật sự của ba Duẩn, hay Bác Giáp mà không bị kiểm duyệt thì chắc nhiều câu chuyện thâm cung bí sử được sáng tỏ....
về viết sách thể hiện dân chủ sự thật trong nội bộ đảng thì TQ hơn ta rất nhiều.

zippo1943

Đi bộ
Vui mừng thông báo cho các cụ
Em mở kho tư liệu và sách truyện ở đây, khá đồ sộ, đủ các thể loại
xem và download: cho tất cả mọi người

TƯ LIỆU
https://drive.google.com/drive/folders/0B4B0hUGhXQFRM2VYc200dmw0cnM
TRUYỆN VIỆT NAM (xếp theo tên tác giả, với tư liệu quý
https://drive.google.com/drive/folders/0B4B0hUGhXQFROVdXbUZkdHd6SHc

CHIẾN TRANH VIỆT NAM VÀ THẾ GIỚI
(đủ các thể loại và hồi ký về chiến tranh)

https://drive.google.com/drive/folders/0B4B0hUGhXQFRQ2QzWTRabHpqMTg

–-–-–-–-–-–-–-–-–-–-–-–-–-–-–-
Riêng về Hình Ảnh (PHOTOS) em để ở Flick, xếp sắp theo địa lý và sự kiện

https://www.flickr.com/photos/52749324@N07/albums

Tạm thời mới upload được gần 50.000 hình ảnh. Khi nào rảnh rỗi em sẽ up tiếp 150.000 hình ảnh nữa, phần đông là ảnh hiếm, đẹp và chú thích tiếng việt kèm tên người chụp (nếu có)

Em không thạo sử dụng Google Driver nên chỉ upload một số albums nhưng không hài lòng về cách quản lý ảnh của họ
Rất mong cụ nào thạo ảnh Google Driver khai tuệ cho em.
Thật tuyệt vời. Cảm ơn bác.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại lầm to

1. Hèn với đế quốc mà 1950~1953 kéo 1 triệu quân qua solo trưc diện với Mỹ và đồng minh, nên nhớ thời điểm này Mỹ có boom nguyên tử nó cáo lên nện boom nguyên tử vào đầu nhé\ kết quả bất phân thắng bại chia vĩ tuyến 38

2. 1969 dám đánh trực diện với Liên Xô, thời điểm này Liên Xô đang là 1 siêu cường, thử hỏi mấy nước dám đánh nhau với Liên Xô

3. Mông Cổ chỉ ăn được trung quốc thời Nam Tống đang suy yếu thôi, sao này đến triều Minh nó đập Mông Cổ ra khỏi trung nguyên, thời Minh Thành Tổ kéo quân lên mạng bắc 5 lần đánh khiến đại hản mông cổ phải quỳ xuống xin thua.

4. Đánh với Ấn Độ chiếm gần 120.000km2 ở biên giới Ấn Độ k dám ho he.

5. Còn đánh nhau với Nhật bát lộ quân của Mao chơi đòn du kích đánh Nhật thiệt hại rất lớn, tuyến đường sắt nối từ thiên tiên sang Myanmar của nhật củng k bao giờ làm được vì do quân trung quốc đánh
....................
Cụ ko cần phải bênh Đông Á bệnh phu ợ :))

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Ăn mày dĩ vãng, xưa nó bệnh, giờ nó khỏi mà còn tập thể dục trâu bò lắm rồi, đừng khinh thường ;))
Cụ đánh tráo khái niệm hay ko hiểu câu thành ngữ đó hả?
Giàu, giỏi hay ko là vấn đề khác. Câu trên nói lên sự hèn kém trong tư cách, sự yếu đuối trong suy nghĩ về chiến tranh ấy cụ.
Đến bây h kiểu dân số con một thì vẫn chưa khá hơn dc đâu cụ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
ccrd trung làm từ 1949 rồi nhé. mao và stalin gây sức ép buộc ông cụ học theo. stalin còn chỉ hai cái ghế 1 cái của địa chủ cái của nông dân đồng chí
thích ngồi ghế nào
Trong thư khố Nga có cái thư tay hay ra phết nghe đồn là của 1 ông nhà ta to lắm gửi cho cụ Xít ta lin với nội dung về quyết tâm ccrd :D

atlas07

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đánh tráo khái niệm hay ko hiểu câu thành ngữ đó hả?
Giàu, giỏi hay ko là vấn đề khác. Câu trên nói lên sự hèn kém trong tư cách, sự yếu đuối trong suy nghĩ về chiến tranh ấy cụ.
Đến bây h kiểu dân số con một thì vẫn chưa khá hơn dc đâu cụ.
cụ toàn nói chuyện tào lao. trung khựa tuổi gì đòi chơi liên xô. có dám đòi hơn 2 triệu km vùng viễn đông bị nga chiếm ko có dám đòi lại cảng lữ thuận ko? đất bị mất ko dám đòi thì cương với xô được tích sự gì ngoài tinh thần tự sướng. đất đài loan thu hồi đc chưa? đảo điếu ngư thu hồi đc chưa? còn cùi lắm.
riêng về lịch sử thời minh hãn mông cổ nó chụp ngay thằng vua minh bắt về làm tù binh. nó xông vô ngoại ô bắc kinh giết dân mà quan thủ thành ko dám đem quân cứu mặc cho dân bị cướp giết ngay trên lảnh thổ mình. thời mao chạy như chó. có dám đánh trận nào đường hoàng với nhật? ko có xô tham chiến và mẽo thả 2 quả bom mao tuổi éo gì đòi chống nhật

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
cụ toàn nói chuyện tào lao. trung khựa tuổi gì đòi chơi liên xô. có dám đòi hơn 2 triệu km vùng viễn đông bị nga chiếm ko có dám đòi lại cảng lữ thuận ko? đất bị mất ko dám đòi thì cương với xô được tích sự gì ngoài tinh thần tự sướng. đất đài loan thu hồi đc chưa? đảo điếu ngư thu hồi đc chưa? còn cùi lắm.
riêng về lịch sử thời minh hãn mông cổ nó chụp ngay thằng vua minh bắt về làm tù binh. nó xông vô ngoại ô bắc kinh giết dân mà quan thủ thành ko dám đem quân cứu mặc cho dân bị cướp giết ngay trên lảnh thổ mình. thời mao chạy như chó. có dám đánh trận nào đường hoàng với nhật? ko có xô tham chiến và mẽo thả 2 quả bom mao tuổi éo gì đòi chống nhật
Ơ hay em bảo bọn nó là Đông Á bệnh phu thì khác gì ý cụ đâu mà cụ quặc em.

Bupket

Xe điện
Em vào hóng " Cách Mạng VÔ Văn Hóa " của Mao chổi xuể ạ

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Trong thư khố Nga có cái thư tay hay ra phết nghe đồn là của 1 ông nhà ta to lắm gửi cho cụ Xít ta lin với nội dung về quyết tâm ccrd :D
Em có 3 chiếc của cụ ấy nhé, viết tay
Chữ ký lạ lắm

Lap Việt

Xe máy
Vào thớt cụ tốn thời gian quá :(( Hay ko dứt ra được, 2 hôm nay em đọc được 500 trang cuốn hồi ký của BS về Mao rồi

amylvs

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng