[Funland] Đại lý ô tô xe máy làm giá - Quan điểm của các cụ thế nào?

Lastbet

Xe buýt
Vâng, e cùng quan điểm, e vote cho cụ
Vụ Vision của thằng Honda thôi chịu rồi
Còn giờ e không có tiền, e ngồi cào phím, chứ lúc e có tiền, không rõ bệnh sỹ của e có tái phát không?
Có khi chiều co,n cũng tặc lưỡi mất. :))
Em cũng giống cụ, không có tiền thì cào phím ,chứ có tiền chả biết bệnh sỹ có lên không. Đang tính phải mua xe cho con mà thấy giá cứ lên thì thôi lại chờ. Tháng 7 âm mua ô tô chắc rẻ , còn xe máy chắc không có vụ tháng 7 âm đâu các cụ nhỉ.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em thằng nào làm giá em tẩy chay, 20 năm nay em không mua bất cứ 1 cái xe Honda nào cả. Tiền là 1 chuyện, quan trọng hơn không để chúng nó coi mình là bò để thịt

21fo

Xe buýt
1 là honda bán đứt cho đại lý, nên giá cao thì đại lý luộc dân, giá thấp thì đại lý bị dân luộc, ko phải do honda mà cung cầu :D
2 là nếu muốn đại lý ko trốn thuế thì y cầu đại lý xuất hóa đơn đúng giá, nhưng lại phải đi nộp thuế trước bạ với giá cao, nên dân lại tặc lưỡi lấy hóa đơn thấp, vậy là đang tiếp tay cho đại lý trốn thuế rồi
như vậy là do đại lý ăn chênh, dân đỡ tiền nộp thuế trước bạ cho NN nên ủng hộ, và các cụ vẫn lên đây chửi honda và cơ quan thuế :D

BMZ_Z4

Xe điện
Giá cả thì chả khác gì như ngày xưa khi mới mở cửa.
Xe máy chỉ có người đi nước ngoài mới có tiêu chuẩn đóng thùng về.
Giá các cụ mua thì cũng do cung cầu quyết định.
Trừ khi là có điều kiện phát triển phương tiện công cộng thì nó khác.
Còn thì giai đoạn tb nó cũng mới thì phải chịu thôi ạ.

Mr Getz

Xe tải
Đợt tháng 3/2022 em định mua con Vision vào đại lý HD ở quận HBT hỏi giá nhân viên bảo đã mua chưa, khi nào mua mới có giá chính thức anh ạ.
Em sang bên Yamaha làm con Freego S giá còn rẻ hơn công bố 8 triệu, bản này còn có ABS bánh trước các bác nhé, mua sáng chiều đăng ký xong luôn.

tungLam.nwl

Xe tăng
Em nghĩ là người Việt luộc nhau thôi.
Công ty HĐ VN nó có sổ sách chứng từ để nộp thuế, sai bị phạt tung mít.
Đại lý mua đứt về rồi kênh giá lên do thị hiếu khách
Có 2 đối tượng ăn chặn:
- người Việt trong công ty có quyền phân phối số lượng cho đại lý.
- người Việt làm chủ đại lý.
Lỗi này thuộc cơ quan thuế.
Em thì nghĩ từ nhiều phía, nếu hãng coi trọng uy tín thì cứ phát hiện đại lý bán chênh quá bao nhiêu % thì cắt cung cấp thì xem head nó có dám làm bậy không? Nếu xe chất lượng tốt có giá trị hơn hẳn thì cứ định giá cao lên cho sòng phẳng, người mua họ sẽ sẵn sàng bỏ tiền nhiều hơn mua đồ tốt lại không có cảm giác bị ép hoặc lừa gạt.Cơ quan quản lý thì buông lỏng thị trường, người tiêu dùng thì bỏ qua quyền tẩy chay của mình.

21fo

Xe buýt
Em thì nghĩ từ nhiều phía, nếu hãng coi trọng uy tín thì cứ phát hiện đại lý bán chênh quá bao nhiêu % thì cắt cung cấp thì xem head nó có dám làm bậy không? Nếu xe chất lượng tốt có giá trị hơn hẳn thì cứ định giá cao lên cho sòng phẳng, người mua họ sẽ sẵn sàng bỏ tiền nhiều hơn mua đồ tốt lại không có cảm giác bị ép hoặc lừa gạt.Cơ quan quản lý thì buông lỏng thị trường, người tiêu dùng thì bỏ qua quyền tẩy chay của mình.
cụ là nhà sx cụ có cắt cái thằng bán hàng cho mình ko :D

tungLam.nwl

Xe tăng
1 là chả có gian thương hay không đàng hoàng gì ở đây. Thị trường tự do theo quy luật cung cầu thôi.
2 là đại lý nó cũng ohair mua cả lô từ hãng. Xe ế như Winner thấp hơn giá niêm yết, thế mà khách hàng chả thấy ý kiến trả đủ tiền cho đại lý nhỉ?
Vậy sao các hãng xe đưa ra cái giá đề xuất làm gì? Thằng bán đúng giá niêm yết với thằng không bán đúng giá niêm yết cũng như nhau? Vậy vào siêu thị hàng hóa có giá chuẩn nhưng mình nhặt ra tính tiền mặc cả tăng giảm như chợ cho văn minh.

tungLam.nwl

Xe tăng
cụ là nhà sx cụ có cắt cái thằng bán hàng cho mình ko :D
Em đã là nhà phân phối gốc rồi không phải xe máy thôi, thị trường, giá cả phân vùng rõ ràng thằng đại lý nào bán lộn thị trường, giá cao quá cắt hàng ngay cụ ah. Khách hàng đối tác nó chửi và tẩy chay mình chứ cụ, quan trọng là có thế độc quyền và coi trọng danh tiếng hay không thôi

21fo

Xe buýt
Em đã là nhà phân phối gốc rồi không phải xe máy thôi, thị trường, giá cả phân vùng rõ ràng thằng đại lý nào bán lộn thị trường, giá cao quá cắt hàng ngay cụ ah. Khách hàng đối tác nó chửi và tẩy chay mình chứ cụ, quan trọng là có thế độc quyền và coi trọng danh tiếng hay không thôi
đại lý là thằng thương mại, giờ cụ ép nó lấy cả mấy mẫu xe ko ai mua, rồi bắt nó bán mẫu xe ăn khách với giá hãng thì cụ tự đi mà bán cho nhanh :D

BMZ_Z4

Xe điện
Vấn đề là cụ chưa phải người nắm 70-80% thị phần, tự quyết sản lượng tối đa hóa lợi nhuận. Các chính sách kia cũng chỉ là đảm bảo mức sản lượng tối đa hóa LN thôi cụ à.

Kurumasuki

Xe container
1 là honda bán đứt cho đại lý, nên giá cao thì đại lý luộc dân, giá thấp thì đại lý bị dân luộc, ko phải do honda mà cung cầu :D
2 là nếu muốn đại lý ko trốn thuế thì y cầu đại lý xuất hóa đơn đúng giá, nhưng lại phải đi nộp thuế trước bạ với giá cao, nên dân lại tặc lưỡi lấy hóa đơn thấp, vậy là đang tiếp tay cho đại lý trốn thuế rồi
như vậy là do đại lý ăn chênh, dân đỡ tiền nộp thuế trước bạ cho NN nên ủng hộ, và các cụ vẫn lên đây chửi honda và cơ quan thuế :D
Em mà bớt được thuế thì cũng thích đấy.
Nhưng tại sao em vẫn chửi ?
Vì cụ suy rộng ra toàn bộ nền kinh tế, nếu mặt hàng nào lĩnh vực nào cũng như này thì nát.
Ngân sách thiệt hại, cán bộ lười biếng bất tài, dân học thói trốn thuế ăn cắp, thị trường méo mó vì nếu thuế cao lên thì chưa chắc đã thiếu xe Vision thừa xe Yamaha

21fo

Xe buýt
Em mà bớt được thuế thì cũng thích đấy.
Nhưng tại sao em vẫn chửi ?
Vì cụ suy rộng ra toàn bộ nền kinh tế, nếu mặt hàng nào lĩnh vực nào cũng như này thì nát.
Ngân sách thiệt hại, cán bộ lười biếng bất tài, dân học thói trốn thuế ăn cắp, thị trường méo mó vì nếu thuế cao lên thì chưa chắc đã thiếu xe Vision thừa xe Yamaha
vấn đề là cụ chửi ai, dân hay cơ quan quản lý hay honda :D

ATG

Xe buýt
còn hơn mấy thằng cắn đất xào qua xào lại bán cao lên thì lại đc gọi là dân kd, nhà đầu tư.
giá xe nó có giá của nó rồi:
- Head bản chất là dân buôn
- Hãng là nhà cung cấp nhà sx họ đưa ra 1 cái giá chung
dân buôn nó nhập về bán giá cao thấp là do thị trường chấp nhận thôi;

21fo

Xe buýt
Bắt nguồn từ thằng làm ngơ cho viết hoá đơn đểu
ơ kìa, sao tôi biết là đại lý nó viết hóa đơn đểu, ai tố cáo?
cụ mà đi mua xe đại lý nó viết đúng để cụ đi nộp thuế, đăng ký xe cụ chịu ko :D
cũng như giờ nhà nước xiết thu thuế chuyển nhượng bđs các cụ thích ko hay lại kêu, chửi :D

Taihoatu

Xe lăn
Em chả quan tâm, vì nó không ảnh hưởng đến em lắm.
Xe thì mua có mỗi cái từ thời ơ kìa, đến giờ vẫn đi và còn lâu nó mới hỏng.

Kurumasuki

Xe container
ơ kìa, sao tôi biết là đại lý nó viết hóa đơn đểu, ai tố cáo?
cụ mà đi mua xe đại lý nó viết đúng để cụ đi nộp thuế, đăng ký xe cụ chịu ko :D
-Báo chí cũng là một kênh tố giác tội phạm nhé.
-Chịu quá đi chứ. Tại sao các hàng hoá khác viết hoá đơn đầy đủ mà người mua vẫn phải chịu mà xe HĐ thì không?

21fo

Xe buýt
-Báo chí cũng là một kênh tố giác tội phạm nhé.
-Chịu quá đi chứ. Tại sao các hàng hoá khác viết hoá đơn đầy đủ mà người mua vẫn phải chịu mà xe HĐ thì không?
e cũng ko ủng hộ việc né thuế này, nhưng thực ra nếu dân vn mà cứ thượng tôn pháp luật, thuế má đầy đủ thì chính là bóp chết tiêu dùng, bóp chết kinh doanh
vd như quán phở theo quy định phải đóng thuế môn bài, thuế tncn
cụ đi sửa điều hòa, bơm xe kiếm đc 2 củ phải nộp lại 200k cụ thích ko :D