Đại lý Ford nào ở Hà Nội có dịch vụ bảo dưỡng đễ chịu nhất

Alex Fong

Xe hơi
Mình thấy service Ford nào cũng kém, chỉ chăm bán hàng thôi còn dịch vụ thua xa các hãng khác, bảo sao xe mỹ mà doanh số thua kém xe hàn nhật?

Trach Van Doanh

Xe hơi
Mình thấy service Ford nào cũng kém, chỉ chăm bán hàng thôi còn dịch vụ thua xa các hãng khác, bảo sao xe mỹ mà doanh số thua kém xe hàn nhật?
Đồng ý với cụ. Lúc mới đi em fo vào ford Thanh Xuân bảo dưỡng tưởng SV tốt mà theo 3 năm sau bỏ vì bực mình :|

tienbamboo

Xe container
- Nhiều cơ sở nhất có Hà Thành,
- Non trẻ nhất nhưng khá nhiệt tình là không gây khó dễ có Tây Mỗ, chỗ này thì xe nhà em qua thường xuyên, chả có việc gì cũng qua để ''lượm đồ'' ;;)
- Còn Thăng Long cũng khá ok, thoải mái, có mấy em sale xinh xắn, nói chuyện vui
- Thanh Xuân thì sát cạnh xưởng em nhưng em gần như ít vào

Chỉnh sửa cuối:

Tonhukhanh

Xe máy
Em hay làm ford thanh xuân vì gần nhà và dịch vụ cũng ok

Huthasa

Xe container
Nói thật với cụ em đi focus hơn 5 năm và đã làm bảo dưởng ở ford thăng long, ford hà nội và ford thanh xuân và chưa có ford nào gọi là ưng ý cả. Thợ kém, trình non, tác phong thiếu chuyên nghiệp, hay có tật tháo đồ trên xe để bán/lắp xe khác. Thôi kể thế thôi, đi vào vấn đề chính cụ chủ hỏi, trong đám đó thì cụ làm ở ford thăng long thì tạm được. Ngoài ra, để tự bảo vệ mình thì cụ nên tự trang bị kiếm thức về xe thật kỹ. Khi thợ làm xe thì cụ cần đứng ngay đó để đảm bảo vừa xem thợ làm và giám sát.
Cái vụ tháo đồ để bán cho xe khác là thật á cụ?

Huthasa

Xe container
Theo đánh giá cá nhân e thì thấy dịch vụ của Ford không ăn được Toy. Trước e làm Toy cho cty đội CS cứ gần đến lịch là nó gọi hỏi thăm, xong làm một vài lần nó sẽ tặng cho món quà nhỏ (khăn lau...). Tuy nhỏ nhưng cũng thấy vui vui. Với lại vào Toy luôn dc rửa xe + vệ sinh miễn phí ko cần hỏi. E mua xe và làm ở Ford (cả LB lẫn HNF) đều ko được như Toy trước (mặc dù Ford lấy người bên Toy sang khá nhiều).
CCCM có trải nghiệm nào tốt hơn ở đại lý nào thì share lên đây cho ae ghé thăm (hoặc có cố vấn + thợ tủ nào cũng được). Xe em sắp 4 vạn kì bảo dưỡng lớn mà chưa biết chọn đâu.
FLB lần bd nào chả có rửa xe hả cụ? Tặng quà thì cũng có, toàn thứ lặt vặt em chả quan tâm. Quan trọng nhất là làm đúng đủ, đừng vẽ ra để kiếm thêm.

Trach Van Doanh

Xe hơi
FLB lần bd nào chả có rửa xe hả cụ? Tặng quà thì cũng có, toàn thứ lặt vặt em chả quan tâm. Quan trọng nhất là làm đúng đủ, đừng vẽ ra để kiếm thêm.
FTX rửa xe như bôi mèo. Nó chỉ xịt nước rồi bôi tý bọt ở ngoài xe, chà qua loa. Chả lẽ vừa ra khỏi lại chạy vào cửa hàng rửa xe khác. Để khô còn nguyên lớp bụi bùn li ti bám cánh cửa. Bực hết cả cái cửa mình các cụ ạ. Em cạch mẹ cái thằng FTX :))

Huthasa

Xe container
FTX rửa xe như bôi mèo. Nó chỉ xịt nước rồi bôi tý bọt ở ngoài xe, chà qua loa. Chả lẽ vừa ra khỏi lại chạy vào cửa hàng rửa xe khác. Để khô còn nguyên lớp bụi bùn li ti bám cánh cửa. Bực hết cả cái cửa mình các cụ ạ. Em cạch mẹ cái thằng FTX :))
Thằng đại lý của hãng nào chả thế cụ🤣 Rửa cho có vì nằm trong quy trình.

doanhbui

Xe máy
Cố vấn nó toàn hỏi em có rửa xe không? Không hiểu lắm và hơi bực mình về câu hỏi kiểu này vì e đi cắt tóc bọn nó bắt gội đầu và bảo là đã vào tới salon ra đến ngoài là phải đẹp (mặc dù biết một phần nó gội cho đỡ hại kéo - nhưng cũng thấy hài lòng). Còn mất rõ nhiều tiền bảo dưỡng còn hỏi kiểu anh có muốn rửa không (nghe như kiểu vế sau nếu a rửa thì e xin thêm 50k gì đó :D) nên lần nào e cũng kêu không. Anyway, chắc các chú bị cụ nào chửi vì tự ý rửa xe của các cụ :)

Huthasa

Xe container
Cố vấn nó toàn hỏi em có rửa xe không? Không hiểu lắm và hơi bực mình về câu hỏi kiểu này vì e đi cắt tóc bọn nó bắt gội đầu và bảo là đã vào tới salon ra đến ngoài là phải đẹp (mặc dù biết một phần nó gội cho đỡ hại kéo - nhưng cũng thấy hài lòng). Còn mất rõ nhiều tiền bảo dưỡng còn hỏi kiểu anh có muốn rửa không (nghe như kiểu vế sau nếu a rửa thì e xin thêm 50k gì đó :D) nên lần nào e cũng kêu không. Anyway, chắc các chú bị cụ nào chửi vì tự ý rửa xe của các cụ :)
Em thấy rửa xe giờ là công đoạn cuối có trong quy trình bảo dưỡng, sao phải hỏi nhỉ? Em chả thấy hỏi bao giờ, toàn đến lúc tt xong thì CVDV thông báo là anh chờ chút xíu, xe đang rửa. Xong gọi ra đưa chìa khóa là té thôi.

doanhbui

Xe máy
Chắc tùy chỗ và tùy người cụ ạ. E cũng không rõ lắm cái này mà lần nào cũng bị hỏi đâm bực. Thôi cố sắp hết bảo hành rồi ra dịch vụ gần nhà làm bảo dưỡng cho lành. Qua hãng hơi bức xúc. E bonus 3 cái ảnh sau khi làm dịch vụ và được KM gói khử khuẩn 300K của HNF như này cơ.

Tonhukhanh

Xe máy
Vụ bảo dưỡng thì em thấy ok
Nhưng vụ rửa xe công nhận là như mèo thật

Tonhukhanh

Xe máy
Chắc tùy chỗ và tùy người cụ ạ. E cũng không rõ lắm cái này mà lần nào cũng bị hỏi đâm bực. Thôi cố sắp hết bảo hành rồi ra dịch vụ gần nhà làm bảo dưỡng cho lành. Qua hãng hơi bức xúc. E bonus 3 cái ảnh sau khi làm dịch vụ và được KM gói khử khuẩn 300K của HNF như này cơ.

Em cạch HNF từ vụ cọc mua xe đến giờ

Trà Việt

Xe hơi
Nói thật với cụ em đi focus hơn 5 năm và đã làm bảo dưởng ở ford thăng long, ford hà nội và ford thanh xuân và chưa có ford nào gọi là ưng ý cả. Thợ kém, trình non, tác phong thiếu chuyên nghiệp, hay có tật tháo đồ trên xe để bán/lắp xe khác. Thôi kể thế thôi, đi vào vấn đề chính cụ chủ hỏi, trong đám đó thì cụ làm ở ford thăng long thì tạm được. Ngoài ra, để tự bảo vệ mình thì cụ nên tự trang bị kiếm thức về xe thật kỹ. Khi thợ làm xe thì cụ cần đứng ngay đó để đảm bảo vừa xem thợ làm và giám sát.
Em bất ngờ khi hãng mà cũng tháo...
Em nhiều lần để xe ở hãng H" qua ngày/đêm và chưa gặp vấn đề gì

Tonhukhanh

Xe máy
Em bảo dưỡng ở hãng cho hết thời gin bảo hành xong cũng ra ngoài bảo dưỡng

Trach Van Doanh

Xe hơi
Vụ tháo đồ xe nay mới biết. Trước đi Toy, bảo dưỡng ở Toy chả thấy phàn nàn vụ này bao giờ. Mà Phò thấy nhiều người kêu quá. Cũng may là chưa để xe ở đó qua đêm lần nào. Căng nhỉ. Gặp phải quả làm qua đêm thì làm thế nào bây giờ ?

Trach Van Doanh

Xe hơi

Vào Phò làm dịch vụ mà có rửa thì nó cũng chả hút bụi bao giờ. Sịt gầm thì qua loa. Nó rửa mỗi cái vỏ. Kính lái thì lần nào rửa xong để khô là còn nguyên lớp bùn bám mặt kính. Nếu vào hàng là em cứ từ chối rửa để ra ngoài rửa cho đỡ bực mình.