Thảo luận Đại lý Ford lật kèo. Em bye bye!

thinntu

Xe máy
Ford em thấy dịch vụ thật là kém. Trước em có mua mazda, đến showroom, chả biết mình là ai nhưng nhân viên săn đón nhiệt tình, niềm nở, nhưng gần đây, em đến Ford (qua mấy showroom rồi) đều nhận được sự nhạt nhẽo, đến chả ai ra tiếp, chờ 5 10' mới có ng ra hỏi han, chẳng qua kết thì mua xe thôi, chứ chả ưa gì dịch vụ của ford

swat403

Xe đạp
Ford em thấy dịch vụ thật là kém. Trước em có mua mazda, đến showroom, chả biết mình là ai nhưng nhân viên săn đón nhiệt tình, niềm nở, nhưng gần đây, em đến Ford (qua mấy showroom rồi) đều nhận được sự nhạt nhẽo, đến chả ai ra tiếp, chờ 5 10' mới có ng ra hỏi han, chẳng qua kết thì mua xe thôi, chứ chả ưa gì dịch vụ của ford
Mazda công nhận dịch vụ tốt thật. E đi xe máy ghẻ đến xem xe. Nhưng nhân viên ra tận chỗ để xe dẫn vào. Vào thì tư vấn nhiệt tình. E thấy ngại quá bảo chỉ xem xe thôi. Nhưng cậu bán hàng vẫn bảo k sao. Vẫn giải thik các kiểu. Và e đã hiểu vì sao cx5 bán chạy rồi. E thực sự kết dịch vụ ở đó. Còn huyndai thì lởm khởm hơn. Thằng sale nó khinh luôn. Hỏi j trả lời nấy. Chắc nó nghĩ e rẻ rách *** có tiền mua nên nó chả việc j phải tư vấn. Mẹ thằng chó. Hy vọng là con sâu làm giầu nồi canh thôi. Vì hôm đến xem san 19 cậu khác có vẻ k khinh mình lắm.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên rồi cụ. Em eco ngon mà. City Top với em cũng quá ổn, nên em thấy bình thường thôi, bực 1 chút nhưng mua cái xe không phải quỵ lụy xin xỏ là em sướng. Lại rẻ được 20 chai đổ xăng, thế là ổn cụ à. Chúc cụ và em lái xe an toàn nhé.
Cụ lấy city top ở đâu và giá bao nhiêu ạ. Có phải đợi xe không hay huỵch phát tiền đến là dắt xe về ạ.

AinA

Xe hơi
Cụ lấy city top ở đâu và giá bao nhiêu ạ. Có phải đợi xe không hay huỵch phát tiền đến là dắt xe về ạ.
Em lấy ở Long Biên, cọc 10tr, khoảng 1 tháng xe về, mất 2 ngày đăng kiểm đăng ký lắp phụ kiện. Giá 584 tháng 9, còn bây giờ ko rõ. KM thêm trải sàn dán kính, nhưng em ko dán, vì sẽ dán Vkool, chuyển sang ốp chân cửa điện, trông cũng sang cái xe lên.
So với eco gầm thấp hơn, nhưng bù lại nhẹ cái đầu về khoản phải lắp thêm đồ như gương gập điện, đèn led sáng và dễ chịu vô cùng khi đi tối. Còn lại các options là ngang nhau nếu top so với bản tita.

Hà nội mua đại lý ford nào uy tín . Hd cọc thì cần lưu ý gì
Cảm ơn

uran

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy ở Long Biên, cọc 10tr, khoảng 1 tháng xe về, mất 2 ngày đăng kiểm đăng ký lắp phụ kiện. Giá 584 tháng 9, còn bây giờ ko rõ. KM thêm trải sàn dán kính, nhưng em ko dán, vì sẽ dán Vkool, chuyển sang ốp chân cửa điện, trông cũng sang cái xe lên.
So với eco gầm thấp hơn, nhưng bù lại nhẹ cái đầu về khoản phải lắp thêm đồ như gương gập điện, đèn led sáng và dễ chịu vô cùng khi đi tối. Còn lại các options là ngang nhau nếu top so với bản tita.
Cảm ơn bác, e định lấy focus bản trend, mà h lên 575 đâm cũng chán chả buồn lấy. Trang bị nghèo nàn tiện ích, ghế sau thì chật, đồ thay thì đắt nên chắc e chuyển xe nhật hoặc hàn. Tiền thì e có đây rồi, vấn đề là có giao ngay ko thôi.

AinA

Xe hơi
Cảm ơn bác, e định lấy focus bản trend, mà h lên 575 đâm cũng chán chả buồn lấy. Trang bị nghèo nàn tiện ích, ghế sau thì chật, đồ thay thì đắt nên chắc e chuyển xe nhật hoặc hàn. Tiền thì e có đây rồi, vấn đề là có giao ngay ko thôi.
Con Top em nghĩ chả còn gì phải chê ở phân khúc B. Ngày nào em cũng 50km đi làm về nhà đường trên cao rất nhẹ nhàng thoải mái. Vợ con thì rộng rãi sướng cười tít mắt. Options thì miên man. Cụ lấy ford cũng ngon mà, nhưng quyết nhanh vì sắp cuối năm dân đổ xô đi mua thì mệt mỏi đấy, lại bia lạc, kể cả con Top.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Con Top em nghĩ chả còn gì phải chê ở phân khúc B. Ngày nào em cũng 50km đi làm về nhà đường trên cao rất nhẹ nhàng thoải mái. Vợ con thì rộng rãi sướng cười tít mắt. Options thì miên man. Cụ lấy ford cũng ngon mà, nhưng quyết nhanh vì sắp cuối năm dân đổ xô đi mua thì mệt mỏi đấy, lại bia lạc, kể cả con Top.
Em thì chỉ chê hạng B mà giá hạng C. Ồn và nóng, còn lại em chả dám chê j

Hoangg Erp

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã thông báo cho tôi biết. Thanks cụ nhiều.....

haileqn

Xe máy
Website
www.ford-halong.com
Mazda công nhận dịch vụ tốt thật. E đi xe máy ghẻ đến xem xe. Nhưng nhân viên ra tận chỗ để xe dẫn vào. Vào thì tư vấn nhiệt tình. E thấy ngại quá bảo chỉ xem xe thôi. Nhưng cậu bán hàng vẫn bảo k sao. Vẫn giải thik các kiểu. Và e đã hiểu vì sao cx5 bán chạy rồi. E thực sự kết dịch vụ ở đó. Còn huyndai thì lởm khởm hơn. Thằng sale nó khinh luôn. Hỏi j trả lời nấy. Chắc nó nghĩ e rẻ rách *** có tiền mua nên nó chả việc j phải tư vấn. Mẹ thằng chó. Hy vọng là con sâu làm giầu nồi canh thôi. Vì hôm đến xem san 19 cậu khác có vẻ k khinh mình lắm.
Các anh bán mazda xong 1 vài năm chuyển qua Ford bán nên mới thế ấy mà... Em cũng từng mazda 4 năm rồi sang Ford đây...Trước mới ra trường nên nhiệt tình lắm + ngu ngơ khách nào cũng ra chào đón, có khi các sếp cho bán :)):)):)). Nay sang Ford vẫn nhiệt tình nhưng với khách của mình thôi...nồi cơm của mình mà..>:D<>:D<>:D<. Bác vào SR ko ai tiếp là do lỗi của bạn sale nào trực thôi. Chứ làm kinh doanh bên nào chả mến khách.:-*. CX5 bán chạy là do đánh đúng vào tâm lý tiêu dùng: xe đẹp, giá vừa phải, thương hiệu Nhật,... Nhưng cái điều khoản 100% linh kiện Nhật bản thì ko đúng lắm đâu. :D Em Văn - đại lý Ford Quảng Ninh

swat403

Xe đạp
Các anh bán mazda xong 1 vài năm chuyển qua Ford bán nên mới thế ấy mà... Em cũng từng mazda 4 năm rồi sang Fođây...Trước mới ra trường nên nhiệt tình lắm + ngu ngơ khách nào cũng ra chào đón, có khi các sếp cho bán :)):)):)). Nay sang Ford vẫn nhiệt tình nhưng với khách của mình thôi...nồi cơm của mình mà..>:D<>:D<>:D<. Bác vào SR ko ai tiếp là do lỗi của bạn sale nào trực thôi. Chứ làm kinh doanh bên nào chả mến khách.:-*. CX5 bán chạy là do đánh đúng vào tâm lý tiêu dùng: xe đẹp, giá vừa phải, thương hiệu Nhật,... Nhưng cái điều khoản 100% linh kiện Nhật bản thì ko đúng lắm đâu. :D Em Văn - đại lý Ford Quảng Ninh
Nếu e lấy cx5. Chắc chắn e sẽ quay lại nhờ em đó lấy xe. Nhưng e k kết cx5 lắm. Khổ cái là e muốn lấy xe trước tết. Chắc chắn e phải lấy xe nào đó trước tết.

senhong

Xe tăng
Mazda bây giờ có nước sơn mới nghe nói là đẹp lắm đó cụ,

AinA

Xe hơi
Em thì chỉ chê hạng B mà giá hạng C. Ồn và nóng, còn lại em chả dám chê j
Thế thì cụ kỹ tính rùi. Em đang đi thấy mát rượi và cách âm cũng ok mà. Hạng B cụ ơi. Giá thì còn rẻ hơn Vios gần 20 đấy cụ. Accent đặc biệt rẻ hơn 1 chút nhưng em tin ko thể bằng. Em thấy Top là cân bằng nhất.

haileqn

Xe máy
Website
www.ford-halong.com
Nếu e lấy cx5. Chắc chắn e sẽ quay lại nhờ em đó lấy xe. Nhưng e k kết cx5 lắm. Khổ cái là e muốn lấy xe trước tết. Chắc chắn e phải lấy xe nào đó trước tết.
Bác thích em nào trước Tết? Everest hay Fortuner?...Lạc hơi nhiều tý thôi.... 8->8->8->. Ford Quảng Ninh

Betroc0504

Xe máy

E tưởng everet đang hot lắm.k có xe mà bán.mua phải kèm lạc.mà trong danh sách bán chạy lại chả thấy đâu các cụ nhỉ ?

AinA

Xe hơi

E tưởng everet đang hot lắm.k có xe mà bán.mua phải kèm lạc.mà trong danh sách bán chạy lại chả thấy đâu các cụ nhỉ ?
Ford thường chỉ có ranger thôi, còn eco lọt vào được tháng 5 2018 1 lần. Thị trường trong mấy năm tới cạnh tranh ác phết, eco ko thay đổi là nguy.

Hamaboom

Xe tải
tại cụ tin ng thôi.
Ở cái nc vn này cái j cũng phải thể hiện bằng văn bản.
Đợt em đi mua eco cầm sẵn 300 chai đặt cọc lấy xe.
Trong hđ ghì rõ ko có xe giao vì bất cứ ly do phạt 100% cọc thì bố đl cũng ko dám phá hđ.
2 bên đồng ý thì ký hđ thôi

kydaiza18

Xe hơi
hóng và thấy ko có gì là lạ các cụ ạ

tuanhtd

Đi bộ
Không biết mọi người mua thế nào chứ, mình mua Focus trend tại Ford Thủ đô rất ok. Hợp đồng lúc đầu mua bản sedan nhưng sau thấy Hatchback hợp hơn nên alo yêu cầu Đại lý chuyển sang. Họ cũng chấp nhận và để giao hàng đúng hạn (dù lúc đó Đại lý không có bản Hatchback màu đỏ) họ vẫn xoay hàng để giao cho mình đúng ngày đẹp. Mình khuyên Bạn không nên vì tức giận mà từ bỏ chiếc xe mà mình yêu thích mà chuyển sang chiếc xe khác để tránh sau này "biết thế".
Cụ là số hên đó, em thấy bên đó bán hatchback cao hơn 15tr so vs sedan.
Sau nữa là em cũng lấy hatchback đỏ ở F TĐ giống cụ, có gì thì giao lưu : ))))