[Thảo luận] Đại lễ đi ra đường sướng thật.

dulex

Xe tải
em thấy vẫn đông, vẫn tắc như trước :D

bendoquan

Xe hơi
Dạo này vắng mấy ông xe tải em đi về Linh đàm lối rẽ làng Đại từ thấy thoáng hẳn không còn bị tắc đường nữa. Nhưng báo hại nửa đêm lại có mấy chú xe tải đỗ xịch trước nhà để đổ hàng ồn ào kinh khủng, chắc các chú ấy bị cấm ngày tranh thủ làm đêm. Đúng là sướng chỗ nọ thì khổ chỗ kia các cụ nhỉ;) mà cũng chẳng trách các chú í được vì các chú í vẫn phải làm để kiếm tiền mà. Kỷ niệm Đại lễ vui đâu chưa thấy (toàn tắc đường) mà đã thấy viêm màng túi rồi.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Báo cáo các cụ, sáng nay đi trên đừơng Nguyễn Trãi thấy thoải mái quá cơ, vắng mấy ông xe tải đỡ hẳn tắc đường. Không biết các tuyến khác thế nào, mời các cụ chia sẻ.
Em không thích kiểu nói của bác. Không có xe tải thì bác xây nhà hay dọn nhà thì bác vận chuyển kiểu gì? đường là danh cho tất cả các loại xe tham gia giao thông. Không riêng gì xe con của bác cả.theo tỉ lệ xe oto trong nội thành thì xe con chiếm nhiều hơn đấy. Nguyên nhân gây tắc đường chính là loại xe mà bác đi thì đúng hơn. theo em là thế, em xin hết, không có ý kiến gì nữa.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Tiếp tục cấm xe tải các loại, xe khách các loại vào thành phố hoặc tiếp tục tổ chức đại lễ.
cấm tất cả các xe con 4 chỗ từ 6h30 sáng đến 8h30 và từ 16h30 chiều đến 20h tối. Tất cả các loại xe con phải gửi xe ngoài vành đai 3 và đi xe bus vào nội thành đi làm :D

Công nhận hôm nay lên Thủ đô thấy giao thông thuận tiện thật, không biết lát nữa ra Bờ Hồ chụp ảnh thì có được như vậy không