[Funland] Đại học Rmit

prado2012

Xe điện
Em nghĩ đủ điểm ATAR để vào trường thì sẽ qua môn mợ ạ. Các con vật lộn mà vượt qua được chương trình cấp ba, đạt tiêu chuẩn, thì không phải quá lo lắng. Chỉ là điểm số nào, ra trường có xuất sắc không, chứ khó trượt môn.
Không nhất thiết đâu mợ, lên đại học con sẽ có nhiều môn có bài sử dụng kết quả nhóm. Nếu nhóm có những bạn lười, không trách nhiệm thì phải gánh cả team đó mợ.

donduong

Xe tải
Không nhất thiết đâu mợ, lên đại học con sẽ có nhiều môn có bài sử dụng kết quả nhóm. Nếu nhóm có những bạn lười, không trách nhiệm thì phải gánh cả team đó mợ.
Nhóm nào có bạn lười, kg trách nhiệm, kg làm bài thì các bạn trong nhóm sẽ report đến thầy/cô giáo hướng dẫn và có chế tài cảnh cáo, phạt hoặc loại khỏi nhóm.

prado2012

Xe điện
Nhóm nào có bạn lười, kg trách nhiệm, kg làm bài thì các bạn trong nhóm sẽ report đến thầy/cô giáo hướng dẫn và có chế tài cảnh cáo, phạt hoặc loại khỏi nhóm.
Không ăn thua, vẫn có nhiều bạn như vậy lắm. Comment của cụ chỉ là lý thuyết.

Skoda_Favorit

Xe container
Đợt này Rmit việt nam xiết đầu ra nên học không cẩn thận là thi lại. Một môn cũng 4x triệu. May quá con em chưa bắt em nộp tiền học lại bao giờ.
Lúc nào chả thế chứ đâu phải đợt này đợt kia mà!

donduong

Xe tải
Hiện các trường ĐH của Việt nam cho điểm cũng rất xông xênh, các cháu ra trường toàn bằng Giỏi, rất hiếm Khá hay Trung bình. Ngược với các thế hệ trước, bằng Giỏi các trường chỉ đếm trên đầu ngón tay. Thực trạng này ở cấp 3 hiện nay cũng vậy.

Son23

Xe buýt
Hiện các trường ĐH của Việt nam cho điểm cũng rất xông xênh, các cháu ra trường toàn bằng Giỏi, rất hiếm Khá hay Trung bình. Ngược với các thế hệ trước, bằng Giỏi các trường chỉ đếm trên đầu ngón tay. Thực trạng này ở cấp 3 hiện nay cũng vậy.
Thực trạng này diễn ra từ c1 đến hết ĐH. ĐH bùng phát điểm cao bắt đầu từ khi đào tạo tín chỉ. Còn nhiều thực trạng lắm ạ, ở trong mới hiểu.

Cún béo

Xe tải
Thực trạng này diễn ra từ c1 đến hết ĐH. ĐH bùng phát điểm cao bắt đầu từ khi đào tạo tín chỉ. Còn nhiều thực trạng lắm ạ, ở trong mới hiểu.
Sinh viên giờ chả học hành gì điểm vẫn cao. Giảng viên nào nghiêm túc, chấm đúng thực lực chúng nó chạy té khói không vào lớp. Nhìn chung có điều kiện các cụ cứ RMIT và vào.

luot_song

Xe điện
Vì ngắn hạn mà các trường DH tìm cái cách dễ nhất để giải quyết và kết quả đến nhanh thôi

Học Ielts 8.0

Đi bộ
Website
beacons.ai
em thấy đúng luôn bác ơi, em đang đi dạy ielts mà đầu vào các cháu 8 điểm thi tiếng Anh đại học, vào check thử bài ielts toàn mất gốc với trình độ 2.0 thôi ạ, kiến thức liên quan đến Business English thì hầu như không có miếng nào luôn :(((

Son23

Xe buýt
Sinh viên giờ chả học hành gì điểm vẫn cao. Giảng viên nào nghiêm túc, chấm đúng thực lực chúng nó chạy té khói không vào lớp. Nhìn chung có điều kiện các cụ cứ RMIT và vào.
Cho điểm thấp, làm đúng nội quy thì sv ko chọn. Tín chỉ tụi nhỏ chọn gv mà. Tụi nó truyền tai nhau thầy cô nào ko điểm danh, dễ tính... Mà những ai hay dễ tính và cho điểm cao: đa phần những ng qua quýt. Cho cao ko bao giờ sv thắc mắc, nhàn.