[Funland] Đại học Rmit

prado2012

Xe điện
Đối tác của em hự, hình như cùng một lò đào tạo thì phải. :D
À cụ nhắc làm em liên tưởng tới anh Elon musk người rất giỏi và cũng có sở thích có nhiều con. Cụ trẻ thế chắc sẽ còn cống hiến cho nhân loại nhiều hạt giống tốt. Em chân thành chúc cụ thành công =))

Batman

Xe điện
À cụ nhắc làm em liên tưởng tới anh Elon musk người rất giỏi và cũng có sở thích có nhiều con. Cụ trẻ thế chắc sẽ còn cống hiến cho nhân loại nhiều hạt giống tốt. Em chân thành chúc cụ thành công =))
Em hết trứng rồi, giờ chịu chết, chẳng đẻ thêm được đứa nào nữa đâu. :))

Son23

Xe buýt
Cũng vì BUV xấu chơi nên RMIT tạm dừng tuyển sinh kỳ tháng 6 và 10 hay sao ấy!
BUV thì nghe nói founder chính là ông chủ Apollo Vietnam thấy kinh doanh gd ở VN dễ quá nên mở BUV! Muốn học BUV thì nên tìm hiểu kỹ bằng cấp thì đc công nhận worldwide như RMIT hay không? Chương trình học liên kết với bao nhiêu trường danh giá ranking tốt? Ngay cái tên BUV nữa kg rõ bên UK chính thức có BU nào thực sự không và danh giá không?... Nếu là em thì say NO!
Vâng cám ơn cụ ạ.

Batman

Xe điện
Không, phải cực đàn ông tính mới mượt được :D. Đàn ông mạnh mẽ nhất thể hiện ở bao dung, giỏi giang phát triển hay không ở tầm nhìn. Em hay ví là hát rock chưa chắc khỏe bằng hát quan họ, cứ í a mượt như nhung, chảy như nước, mà không lộ rõ lấy hơi chỗ nào.
Em vào ngày thứ 6 thì tính không được mượt đâu. Tối nay chẳng hạn, đường tắc lòi mắt, vợ em gọi thấy em bảo đang cất xe, ba đứa bế nhau ra bãi xe đón bố, em phải quát... biến khẩn trương, bố vẫn còn đang dở việc. :))
Thế là ba đứa lại bồng bế, rồng rắn nhau về nhà trước.

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ mợ ở HN có con học RMIT nếu chưa muốn cho con vào Q7 học ngay thì năm đầu cho học HN rồi đky cho con học vài kỳ ở Q7 để chúng quen tự lập trước khi cho đi exchange là ổn nhất! Các cụ nhà ta nói chả sai bao giờ là "đi một ngày đàng học một sàng khôn"! Xa nhà chúng nó "lớn" hẳn lên đấy vì mình bao bọc chúng sao đc cả đời!
Nice weekend cả nhà!

Son23

Xe buýt
RMIT HN vẫn tuyển sinh bình thường cụ nhé! Em mới trao đổi với bạn phụ trách tuyển sinh ngoài HN đây!

Em nghĩ họ đang giải quyết vấn đề phát sinh, còn được hay không chưa rõ đâu ạ. Vì hiện tại, nếu điền đơn học ở HN thì họ cũng chỉ để đó, bên Rmit ko có động thái gì tiếp theo. Nhưng nếu nộp vào SG thì sau tầm 1 tuần là có Thư mời và làm thủ tục nộp 20 triệu giữ chỗ. Hôm qua em vừa nói chuyện với 1 phụ huynh, lớp con chị ấy đã có 1 số bạn nộp SG vì e ngại trục trặc, 1 số bạn chọn thêm phương án dự phòng...
Tiện đây, cho em hỏi đã có gia đình nào nhập học được ở đợt tháng 7 chưa ạ.
Em nghĩ 1 trường lớn như Rmit, họ cũng biết phụ huynh đang rất quan tâm vấn đề tuyển sinh trục trặc, nếu họ xử lý xong, bộ phận truyền thông đã làm việc tích cực để minh bạch thông tin chứ không để phụ huynh truyền tai nhau như này ạ.

prado2012

Xe điện
Em nghĩ họ đang giải quyết vấn đề phát sinh, còn được hay không chưa rõ đâu ạ. Vì hiện tại, nếu điền đơn học ở HN thì họ cũng chỉ để đó, bên Rmit ko có động thái gì tiếp theo. Nhưng nếu nộp vào SG thì sau tầm 1 tuần là có Thư mời và làm thủ tục nộp 20 triệu giữ chỗ. Hôm qua em vừa nói chuyện với 1 phụ huynh, lớp con chị ấy đã có 1 số bạn nộp SG vì e ngại trục trặc, 1 số bạn chọn thêm phương án dự phòng...
Tiện đây, cho em hỏi đã có gia đình nào nhập học được ở đợt tháng 7 chưa ạ.
Em nghĩ 1 trường lớn như Rmit, họ cũng biết phụ huynh đang rất quan tâm vấn đề tuyển sinh trục trặc, nếu họ xử lý xong, bộ phận truyền thông đã làm việc tích cực để minh bạch thông tin chứ không để phụ huynh truyền tai nhau như này ạ.
Nếu cụ băn khoăn cứ lên thẳng phòng tuyển sinh hỏi họ sẽ phải có câu trả lời chính xác cho cụ. Còn không cụ nộp hồ sơ Hà nội và nói luôn nếu ko đc thì chuyển sang HCM để họ lưu ý, gửi yêu cầu này bằng văn và yêu cầu trả lời bằng văn bản xem.

Batman

Xe điện
Em mời cụ mợ xơi chè, con gái em học muộn mua cho tối qua. Hôm nay em bị ốm ngủ cả chiều, ong cả thủ.
Con gái em hôm qua cũng rủ bố đi mua chè, em chở nó đi rồi nó xách về một túi, mình cũng được ké cốc thập cẩm. ;))
May quá, đêm đói nên mang ra ăn luôn. :))

Smile1102

Xe container
Con gái dễ thương!

Từ cuối tuần đổi thời tiết hay sao mà cứ đầu giờ chiều em đau đầu, may mà qua với nay có vẻ ổn. Ốm mệt cứ ngủ thì nhanh khoẻ hơn mợ ạ. Giờ cứ động tí là dễ mệt với ốm.

Nếu chán mà muốn thử giải trí bằng tiểu thuyết ngôn tình thì em gợi ý mợ đọc thử Trường Tương Tư, truyện chứ không phải xem phim, mặc dù phim đã ra được 1/2 phần. Em nghĩ đó là tiểu thuyết ngôn tình hay nhất em từng đọc, có thể tìm dễ dàng trên mạng :D

Em nhiều lúc bỏ không đọc tin, xem báo cáo, xem chart chủng gì. Xem phim với đọc truyện thôi. Thấy cũng thư giãn một cách tách biệt được vài ngày. Biết đâu mợ lại đỡ ốm mệt.
Em hqua hnay mệt ghê cũng giống mợ dạo này chuyên cày ngôn tình mà chả nhớ tên truyện luôn, đọc xong quên ngay 😂

Batman

Xe điện
Nhẽ vào đây buôn dưa lê linh tinh với các cụ mợ. Em thấy cái chỗ này êm đềm kiểu sáng cụ ông cụ bà đi thể dục xong ngồi cafe nói chuyện vãn í :))
Em thấy buôn dưa lê ở quán cafe otofun thời là hợp lý nhất, cơ mà các mợ cứ buôn đi, em chỉ có mấy khung giờ vàng là vào được thôi. :))
Nay call anh Bão SIGNUS để tám chuyện về RMIT, nhưng đang dở việc thì ảnh phải chạy cuốc Grap nên chưa ra đâu vào đâu.

prado2012

Xe điện
Em hqua hnay mệt ghê cũng giống mợ dạo này chuyên cày ngôn tình mà chả nhớ tên truyện luôn, đọc xong quên ngay 😂
Hơ hơ chị cũng bị thế, giờ cũng xem mấy cái ngôn tình giải trí cho nhẹ đầu. Tối qua nằm xem phim Poor things của Emma Stone đóng vai chính cho đổi gió. Muốn xem lại nhờ con gái cả sinh viên gửi bản crack xem miễn phí. Có cái web của bọn Tây tha hồ xem và không bị chèn quảng cáo.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Smile1102 Nhất định phải cày Trường Tương Tư mợ nhé, cả cuốn tiểu thuyết là mối tương tư dài không dứt, không biết của những ai nữa, vì ai cũng có phần trong đó. Đọc day dứt dã man 😂. Truyện không lý tưởng hoá theo mô tip hoàng tử công chúa gặp nhau hát một bài rồi hạnh phúc bên nhau mãi mãi, mà kể câu chuyện cuộc đời là những sự lựa chọn. Đọc truyện hay hơn là xem phim nhiều ạ, nếu muốn mợ có thể xem một đoạn phim để dễ hình dung nhân vật cũng được 😂
Em chưa xem phim và cũng chưa đọc truyện này để em thử. Mợ đọc Hoàng phi sở đặc công số 11 chưa? Em thích cả truyện lẫn phim mà xem truyện vẫn thích hơn. Em đang chờ phim phần 2 mà mãi chưa có.

Em cũng tin cuộc đời là sự lựa chọn, mà mỗi lựa chọn lại cho mình mở một cánh cửa khác. Đôi lúc em nghĩ có thể có một thế giới khác sẽ có em, có mợ và các cụ trong này nhưng ở những lựa chọn khác nên sẽ có cuộc sống khác với bây giờ. Nếu vậy thật kì thú.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Em thấy buôn dưa lê ở quán cafe otofun thời là hợp lý nhất, cơ mà các mợ cứ buôn đi, em chỉ có mấy khung giờ vàng là vào được thôi. :))
Nay call anh Bão SIGNUS để tám chuyện về RMIT, nhưng đang dở việc thì ảnh phải chạy cuốc Grap nên chưa ra đâu vào đâu.
Vâng có gì hay cụ cho chúng em biết với.

prado2012

Xe điện
Mợ muốn mộng mị nhân sinh hơn thì cày tiểu thuyết của Murakami Haruki. Em mới đọc 1Q84 và Rừng Na Uy. Thực ra là đọc 1Q84 xong mất một thời gian u mê cho đến khi quên bớt tình tiết. Em mới đọc Rừng Na Uy xong, đáng đọc. Nó không phải loại tiểu thuyết rẻ tiền mặc dù rất nhiều chi tiết có thể làm liên tưởng đến loại truyện đó. Đọc xong có cái gì đó thực sự chắc lại cần một thời gian để thẩm thấu và tiêu hoá được :D

Khi nào bớt tác dụng của truyện, có thể em sẽ đọc thêm của tác giả đó. Không thể đọc liên tục được.
Haha, thế thì đúng style em mà em đọc cũng cách đây cũng tầm vài năm trc khi sách của murakami Haruki mới được dịch và in ở việt nam. Mợ đọc Rừng Na uy và Chim vặn dây cót đi. 1q84 em lại chưa đọc. Nhưng nói chung em thấy đọc thì hiểu được tâm hồn Nhật, hiểu được tại sao nhiều người nhật tự tử thế.

Mợ đọc thêm chị Banana Yoshimoto ( em rất thich) và anh watanabe với đèn không hắt bóng.

user06032024

[Tịch thu bằng lái]