[Funland] Đại học Rmit

Smile1102

Xe container
văn minh là khi lên mạng chém gió đi phải đi cùng dẫn chứng bác nhé :D, với lại e chỉ xin vào inbox cho mở mang thôi mà, xem cty nào mà big phải lôi kéo khổ thế :D
Tôi đã có dẫn chứng còn kiểm chứng thì mời cụ đi mà tự kiểm. Thôi tiễn cụ, khi nào không còn gì tranh luận lại giở bài hỏi tên tuổi :D.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
bằng chứng e vừa nói đấy thôi, ko phải chỉ big4 thời e làm mà hiện nay khối fdi e còn chả gặp bạn rmit nào làm từ manager đổ lên :D
Mịe, em làm công ty em có vài nghìn người còn chưa biết hết nhân sự, cụ biết tất cả Big4 lẫn khối FDI thì cụ đúng ở cái tầm... Em xin phép cười một cái :)

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vấn đề không? Tên tuổi là vấn đề riêng tư, cụ bạ đâu cũng hỏi tôi thấy rất có vấn đề. Cụ nói đã từng làm Big4 tôi thấy sai sai. Vì làm môi trường nc ngoài văn minh thì cũng phải giảm tính tọc mạch đi rồi chứ???
Cụ ý bảo biết tất cả các manager Big4 với khối FDI thì em sợ rồi =))

Smile1102

Xe container
Không cụ ơi, big 4 là môi trường super drama luôn. Nhưng mà như chú em kia thì hơi quá. Bạ đâu cũng hỏi thân thế sự nghiệp, trường gì, ngành gì...
Vâng em cũng không định comment cơ mà thấy cụ kia nói nhiều thông tin dễ làm mọi ngưòi hiểu sai nên nhảy vào cung cấp thêm thông tin thôi. Tới lúc hỏi tên tuổi là lúc nên hạ màn rồi :D

thientudolong

Xe container
Mịe, em làm công ty em có vài nghìn người còn chưa biết hết nhân sự, cụ biết tất cả Big4 lẫn khối FDI thì cụ đúng ở cái tầm... Em xin phép cười một cái :)
e bảo chưa gặp chứ e nói câu nào biết hết cụ, rmit cụ giỏi thế mà ra đời khó gặp vậy cơ à, e xin phép cười lại 1 cái :D

• Vodka
Reactions: BKG

Smile1102

Xe container
Cụ ý bảo biết tất cả các manager Big4 với khối FDI thì em sợ rồi =))
Vầng, cụ ấy bảo trong những ngưòi cụ ấy biết. Em đồ là khéo không quá 1 bàn tay :D.
Thôi em cung cấp thêm là bên em cũng FDI, em sắp cho cái thằng cu học Rmit lên manager rồi đây 😂.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
e bảo chưa gặp chứ e nói câu nào biết hết cụ, rmit cụ giỏi thế mà ra đời khó gặp vậy cơ à, e xin phép cười lại 1 cái :D
"chả gặp" với "chưa gặp" nó là 2 khái niệm khác nhau.
Làm kiểm toán mà lươn lẹo như vậy chắc cụ leo cao lắm

thientudolong

Xe container
"chả gặp" với "chưa gặp" nó là 2 khái niệm khác nhau.
Làm kiểm toán mà lươn lẹo như vậy chắc cụ leo cao lắm
thế e có hỏi công khai cụ nào biết cháu nào làm rmit ở ey còn gì, độ lươn lẹo và đọc hiểu e ạ cụ :D

Archer

Xe điện
ngành nghề chính của big là auditing $ consulting cụ nhé, ko phải IT :D, IT trong big nó kiểu như 1 dạng lao công tạp vụ thôi
Big4 làm khổ như chó, lương ít nên bọn nó không vào đâu. Auditing hay consulting cũng vậy. Làm tới 50 là muốn hết xí quách rồi. Làm cho DN khác sướng hơn nhiều!

thientudolong

Xe container
Big4 làm khổ như chó, lương ít nên bọn nó không vào đâu. Auditing hay consulting cũng vậy. Làm tới 50 là muốn hết xí quách rồi. Làm cho mảng khác sướng hơn nhiều!
ai chẳng biết khổ, nhưng exp với background là cái ko mua đc = tiền

Archer

Xe điện
ai chẳng biết khổ, nhưng exp với background là cái ko mua đc = tiền
Vấn đề là ít thằng thích khổ trong khi mình giỏi và được nhều doanh nghiệp khác chào mời với mức lương hấp dẫn hơn, điều kiện đàng hoàng hơn ;) Thằng nào thích Thép đã tôi thế đấy thì cứ đâm đầu vào rồi tự sướng exp vs bacground, không ai cản cả.

thientudolong

Xe container
Vấn đề là ít thằng thích khổ trong khi mình giỏi và được nhều doanh nghiệp khác chào mời với mức lương hấp dẫn hơn, điều kiện đàng hoàng hơn ;) Thằng nào thích Thép đã tôi thế đấy thì cứ đâm đầu vào rồi tự sướng exp vs bacground, không ai cản cả.
vừa ra trường thì dn nào mời chào, lại thêm 1 anh ngáo ở đây chăng, đối tượng tuyển dụng của big 90% là fresh graduate và internship rồi

Archer

Xe điện
vừa ra trường thì dn nào mời chào, lại thêm 1 anh ngáo ở đây chăng, đối tượng tuyển dụng của big 90% là fresh graduate và internship rồi
Năm thứ hai đã chào, chắc bọn nó không báo cho thientudolon biết đấy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

brick

Xe buýt
Ý là chỉ đủ tiền học liên kết khoảng 300 củ hp thôi ạ. Cháu nó thông minh tư duy tốt nhưng cá tính. Nó thích gì làm nấy. Nó thích học ngoại ngữ nên tự học ở nhà không học thêm buổi nào mà tiếng Anh IELTS 8.0 dù không ôn luyện. Tiếng tầu thì không học bao giờ mà xem phim, xem các chương trình của Tầu không cần viet sub luôn, nghe bài hát cũng hiểu hiểu hết. Các môn tự nhiên cháu nó không thích học nên nếu thi đại học 3 môn khối D cũng chỉ được khoảng 22,23 điểm 3 môn. Tháng trước chị em mặt buồn rười rượi chạy sang bảo em là cháu nó bảo sẽ không học đại học mà đi làm luôn vì học đại học phải học các môn đại cương mất hơn một năm cháu nó lại cực ghét các môn này. Em có tư vấn vào trường liên kết với Troy nghe qua nó thích lắm nó bảo cháu sẽ học và đi làm thêm để trang trải một phần học phí cho mẹ. Nó nhất định không học các trường bình thường cụ ạ. Nó bảo học các trường đó phí thời gian để thời gian đó nó đi làm còn hơn. Chị em thì đang lăn tăn sợ bằng liên kết không có giá trị
Em nói thật là nghe chuyện cụ khó tin. Với tầm gia đình trung lưu, bố mẹ có chút kiến thức (chưa nói trình độ CĐ, ĐH) là chắc chắn đã có hướng cho con học hành cẩn thận, khuyên răn các kiểu rồi chứ làm j đến mức để kệ con như vậy. Hơn nữa bạn này giỏi và cá tính vậy thì đã sớm nghĩ tới chuyện đi du học hoặc có chí hướng cao hơn. Cỡ tầm bọn em 14 15 năm trước đây giỏi = 1/2 bạn này đã lên mạng tìm cách đi du học hết rồi.

(Mà ấy là còn chưa kể thi IELTS 8.0 mà 0 ôn luyện thì 0 bao giờ có đâu cụ ah)

• Vodka
Reactions: BKG

xrk

Xe đạp
Cho hỏi bạn thientudolong từng làm big4 nào mà tuyên bố không gặp rmit nào trỏng làm manager? Nếu level như cháu mình suốt ngày cắm đầu đi audit thì gặp dc ai (cháu ruột hiện làm Delloite). Trong big4 thì mình không lạ, ngoài big4 còn từng tiếp 1 head quản lý quỹ của Vinacapital xuất thân RMIT và rất nhiều bạn khác làm manager, director ở các bank, đặc biệt các bank nước ngoài như Citibank chẳng hạn. Ngoài ra mình còn biết 1 bạn RMIT làm marketing tốt hiện tại đang làm cho Google tại Sing. RMIT thực sự là 1 trường tốt và mức học phí hiện tại là không cao so với các trường quốc tế cấp 1,2,3 khác, bằng cấp lại được công nhận quốc tế rộng rãi hơn. (Nói luôn mình dân kỹ thuật Bách Khoa không liên quan gì RMIT nhưng bạn trẻ trên phát biểu thiên kiến quá nên góp ý kẻo nhiều người ngộ nhận). Thân ái.

BKG

Xe tăng
e bảo chưa gặp chứ e nói câu nào biết hết cụ, rmit cụ giỏi th
ế mà ra đời khó gặp vậy cơ à, e xin phép cười lại 1 cái :D
E xin lỗi ấn nhầm Vodka cho cụ này, không biết đúng sai, nhưng cụ này khiến em tưởng mụ đàn bà lắm lời nào. E từng dạy ngoại thương, anh ruột dạy BK. Được đầu vào ngon thôi, chứ cũng vớ vẩn lắm. Nói chung có tiền thì vào RMIT, nhiều nữa và tự lập tốt thì du học. Còn cái gd đại hoc VN, trừ ĐH Y còn gọi là ra, thì chán không buồn nói!