[Funland] Đại gia Phương Hằng “quất” sư Minh Tuệ?

X_axe

Xe tải
Ghê gớm là thật đấy, cụ có dám bỏ tất cả để trở lên bất phàm như Tú, hoặc dám chọc vào tổ kiến lửa như chị Hằng không. Người thường, em nghĩ chắc không dám, nhà bao việc. :))
Cụ Batman cũng thấy "bất phàm" rồi à :) bây giờ gọi là "sư" được chưa cụ?

toisorry

Xe hơi
Chắc là chưa vì giọng vẫn hằm hè xấc xược giống thằng TLTV lắm, vẫn cứ gọi cộc lốc Tú thôi. Mà chí ít với phép lịch sự với người lạ (không liên quan đến mình) thì phải gọi là Ông Tú, hoạc Ông Minh Tuệ hoạc trân trọng thì Thầy Minh Tuệ.
Mà Ông Minh Tuệ ông ấy quan tâm gì, ông ấy còn xưng là con với bất cứ ai ông nói chuyện bất kể già trẻ lớn bé. Đấy là ông ấy đang tu tâm, tôn trọng tất cả những người đi qua đời ông ấy.

langriser

Xe tải
Chắc là chưa vì giọng vẫn hằm hè xấc xược giống thằng TLTV lắm, vẫn cứ gọi cộc lốc Tú thôi. Mà chí ít với phép lịch sự với người lạ (không liên quan đến mình) thì phải gọi là Ông Tú, hoạc Ông Minh Tuệ hoạc trân trọng thì Thầy Minh Tuệ.
Mà Ông Minh Tuệ ông ấy quan tâm gì, ông ấy còn xưng là con với bất cứ ai ông nói chuyện bất kể già trẻ lớn bé. Đấy là ông ấy đang tu tâm, tôn trọng tất cả những người đi qua đời ông ấy.
Qua cách nói năng giao tiếp cũng đánh giá phần nào con người. Vì cụ ấy lớn tuổi hơn bạn Minh Tuệ, và bạn Minh Tuệ không có gì làm cụ ấy phục, hơn được cụ ấy nên cụ ấy có quyền gọi như thế.

Batman

Xe container
Bẩm hai ông là tôi vẫn bảo lưu quan điểm là tôi vẫn không gọi Tú là sư. Tôi có thể gọi trực tiếp tên vì chúng tôi bằng tuổi nhau, ok chưa? Còn Tú gọi người đời là gì, xưng hô ra sao thì tôi chẳng quản.

Batman

Xe container
Qua cách nói năng giao tiếp cũng đánh giá phần nào con người. Vì cụ ấy lớn tuổi hơn bạn Minh Tuệ, và bạn Minh Tuệ không có gì làm cụ ấy phục, hơn được cụ ấy nên cụ ấy có quyền gọi như thế.
Người dân tộc em vẫn có câu Kính trên, nhường dưới, còn ngang tuổi thi gọi theo đúng phong tục thôi. :))

X_axe

Xe tải
Bẩm hai ông là tôi vẫn bảo lưu quan điểm là tôi vẫn không gọi Tú là sư. Tôi có thể gọi trực tiếp tên vì chúng tôi bằng tuổi nhau, ok chưa? Còn Tú gọi người đời là gì, xưng hô ra sao thì tôi chẳng quản.
Ok cụ gọi thế nào là quyền mỗi người, em lớn tuổi hơn cụ Tú em gọi cụ Tú là sư cũng là quyền của em :) cũng không cần tranh luận chuyện xưng hô này

Batman

Xe container
Ok cụ gọi thế nào là quyền mỗi người, em lớn tuổi hơn cụ Tú em gọi cụ Tú là sư cũng là quyền của em :) cũng không cần tranh luận chuyện xưng hô này
Thì cụ theo tín ngưỡng của Cụ, gọi Tú là sư cũng không sao. :)

X_axe

Xe tải
Thì cụ theo tín ngưỡng của Cụ, gọi Tú là sư cũng không sao. :)
:) dù sao cụ đã thay đổi rất nhiều rồi. Từ chỗ nhất quyết không cho gọi cụ Tú là sư, đến chấp nhận quyền xưng hô của người khác. "Sư" là một từ dân gian, mà dân gian thích gọi thế nào đố ai cấm được

longkaca

Xe tải
Đấy là quan điểm của cụ, còn em nhỏ hơn kêu mỗi tên hoặc là chú em, thế thôi VN này đạo Phật chỉ 1 phần thôi còn ít hơn cả đạo Thiên Chúa giáo nữa

Batman

Xe container
:) dù sao cụ đã thay đổi rất nhiều rồi. Từ chỗ nhất quyết không cho gọi cụ Tú là sư, đến chấp nhận quyền xưng hô của người khác. "Sư" là một từ dân gian, mà dân gian thích gọi thế nào đố ai cấm được
À, cụ lại nhầm.
Em không thay đổi gì đâu, vì em rất ghét cái bọn mở mồm ra nói nghiệp quật, nhà phật không nguyền rủa con người như vậy, nên em ngứa miệng thôi.
Em không có còm nào nói không đồng ý ai đó gọi cậu Tú là Sư, dĩ nhiên, em không gọi được.

ctth

Xe tải
Hai bên cứ chan chát vois nhau nhể

Batman

Xe container
Đấy là quan điểm của cụ, còn em nhỏ hơn kêu mỗi tên hoặc là chú em, thế thôi VN này đạo Phật chỉ 1 phần thôi còn ít hơn cả đạo Thiên Chúa giáo nữa
Em thấy mọi người đang lẫn lộn giữa tín ngưỡng và đạo. Họ tín ngưỡng thờ Tổ tiên nhưng hướng Phật (em viết hoa vì tôn trọng đạo Phật chính tông), thì gọi là có thêm tín ngưỡng Phật giáo, chứ không thể nói là tôi theo Đạo Phật, theo đạo là phải quy y tam bảo, cái này thì ai cũng rõ.
Gặp nhà sư em vẫn kính trọng, nhưng không phải sư thì cứ gọi như ngoài Đời!

catking113

Xe Cứu Trợ
Làm thế nào chặn mấy tin rác về vụ này vậy mấy cụ. E ngáo ngán khi youtebe và fb tiktok tràn ngập cái tin này. Ăn *** đủ lắm lũ rửng mỡ poót lung tung
Cụ không hóng thì youtube nóa đâu có hiện.

X_axe

Xe tải
Em thấy mọi người đang lẫn lộn giữa tín ngưỡng và đạo. Họ tín ngưỡng thờ Tổ tiên nhưng hướng Phật (em viết hoa vì tôn trọng đạo Phật chính tông), thì gọi là có thêm tín ngưỡng Phật giáo, chứ không thể nói là tôi theo Đạo Phật, theo đạo là phải quy y tam bảo, cái này thì ai cũng rõ.
Gặp nhà sư em vẫn kính trọng, nhưng không phải sư thì cứ gọi như ngoài Đời!
Bây giờ hóng hớt drama qua rồi nên chém gió với cụ một chút về đạo: cụ đang nhầm lẫn giữa "đạo" và "tôn giáo".

Đạo là con đường, ai "hướng Phật" bước lên đường tu ấy là theo đạo thôi, kể cả theo ít theo nhiều. Đó là một từ dân gian. Và theo những gì cụ chia sẻ có thể hiểu cụ đang "hướng" theo đạo Phật, mặc dù cụ nhận cụ là vô thần.

Vô thần hay đạo ok thôi, em thấy không có gì xung đột. Trong vùng khoa học chưa khám phá, để luyện tâm ta có thể dùng các phương pháp đạo bình thường mà?

Batman

Xe container
Em thấy cụ đang có một nút thắt đó là nghĩ rằng Đạo và Tôn giáo là hai thứ khác nhau. (Tầm sư học đạo - thầy nào dạy đạo đó). Người theo tôn giáo nào sẽ học đạo của tôn giáo đó, Vậy Đạo nằm trong tôn giáo.
Em không theo tôn giáo, không hướng phật, không tín ngưỡng phật.
Trong cuộc sống thì vẫn có tương tác với người theo tôn giáo này, tôn giáo kia, tôn trọng họ cũng là một văn hoá ứng xử thôi.
Em vô thần nhưng không thể nói vô thần mà không tôn trọng những người có thần được. :)
Bây giờ hóng hớt drama qua rồi nên chém gió với cụ một chút về đạo: cụ đang nhầm lẫn giữa "đạo" và "tôn giáo".

Đạo là con đường, ai "hướng Phật" bước lên đường tu ấy là theo đạo thôi, kể cả theo ít theo nhiều. Đó là một từ dân gian. Và theo những gì cụ chia sẻ có thể hiểu cụ đang "hướng" theo đạo Phật, mặc dù cụ nhận cụ là vô thần.

Vô thần hay đạo ok thôi, em thấy không có gì xung đột. Trong vùng khoa học chưa khám phá, để luyện tâm ta có thể dùng các phương pháp đạo bình thường mà?

X_axe

Xe tải
Em thấy cụ đang có một nút thắt đó là nghĩ rằng Đạo và Tôn giáo là hai thứ khác nhau. (Tầm sư học đạo - thầy nào dạy đạo đó). Người theo tôn giáo nào sẽ học đạo của tôn giáo đó, Vậy Đạo nằm trong tôn giáo.
Em không theo tôn giáo, không hướng phật, không tín ngưỡng phật.
Trong cuộc sống thì vẫn có tương tác với người theo tôn giáo này, tôn giáo kia, tôn trọng họ cũng là một văn hoá ứng xử thôi.
Em vô thần nhưng không thể nói vô thần mà không tôn trọng những người có thần được. :)
Cụ nói đúng "Người theo tôn giáo nào sẽ học đạo của tôn giáo đó," nhưng ngược lại người học đạo chưa chắc đã theo tôn giáo theo đúng định nghĩa của nó: "Tôn giáo là niềm tin của con người tồn tại với hệ thống quan niệm và hoạt động bao gồm đối tượng tôn thờ, giáo lý, giáo luật, lễ nghi và tổ chức."

Em cho rằng mợ Phương Hằng cũng là người theo đạo Phật, dù mợ ấy không có pháp danh, không xuất gia, vv

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em hóng vụ đồng loạt quay xe ngày 20/10.

Thành Thị 1

Xe điện
Người dân tộc em vẫn có câu Kính trên, nhường dưới, còn ngang tuổi thi gọi theo đúng phong tục thôi. :))
chuẩn rồi, như e thì còn có thể gọi là bạn Tuệ.
Còn ai thích gọi là thày, sư hay thần thánh j thì cứ tự nhiên, e cũng chả khích bác đánh giá gì đâu.

chip_m

Xe buýt
Trên OF có mấy cụ còn cãi nhau đến khóa xe tháo bánh tịch thu phương tiện vĩnh viễn các kiểu nữa là ngoài đời.

Em hóng vụ này.
Em thì mong mợ H nói nước đôi vậy chứ ko có gì. Chứ cụ T mà có thế lực nào đằng sau thì thật ngỡ ngàng. Dù e ko phải fan cụ T nhưng vẫn mong có 1 thầy tu chánh đạo

ctth

Xe tải
Có mỗi tên gọi, danh xưng mà cũng cãi nhau. Như bên Tây nó gọi thẳng Trump, bên Tàu thì Tập. Bên mình cứ câu nệ, gọi thẳng hay hơn