[Funland] Đại gia Phương Hằng “quất” sư Minh Tuệ?

Mũi tên vàng

Xe máy
Nhiều cụ sân si lắm, gọi người không quen biết, không họ hàng thì tiếng Việt ta có những từ rất lịch sự như: anh/chị, ông/bà,....
Xưng hô với người khác cũng có thể là cách thể hiện văn hóa của mình.

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
Cụ chủ lập cái thớt mấy 3 4 hôm rồi mà em không thấy quất đâu cả???

Em cũng đu trend hóng xem mợ PH “quất” sư MT thế nào? :D mạng xã hội thật thú vị em đang nghiên cứu các hiện tượng mạng, cụ mợ nào có thêm thông tin hay chia sẻ cho vui em cảm ơn

Phương Hằng: "Ở đây có 1 số người đang ngưỡng mộ ông Thích Minh Tuệ. Nhưng quý vị tin 1 điều, Nguyễn Phương Hằng tôi quất là không bao giờ trượt. Một nửa thì ngưỡng mộ thầy, còn 1 nửa thì chống đối. Tôi sẽ chứng minh ông ta đúng chỗ nào, sai chỗ nào".

Dxttb

Xe tải
Vẫn là lấy 5 tầng trong tháp nhu cầu của Maslow để giải thích. Bà Hắng theo e chưa nổi tầng 3 ;))

Mimeo

Xe điện
Vẫn là lấy 5 tầng trong tháp nhu cầu của Maslow để giải thích. Bà Hắng theo e chưa nổi tầng 3 ;))
Thế cơ ah?

Cô Hằng có mqh bạn bè thân thiết phải trình báo với cụ sao ;)

Còn tầng 4, bao nhiêu group trăm ngàn fan của cô ở FB đấy. Ngay cả trong otofang rồi chính trong thớt này. Họ đông đảo, cmt ở khắp nơi mà cụ ko nhìn thấy kể cũng lạ ;)

Tầng 5, cô ấy hô phát bao nhiêu ng đổ xô đến KDL Đại Nam ngồi nghe cô ấy ca hát tâm sự chuyện trong toò. Chưa kể kỷ lục livestream những năm 2021, KOLs còn chạy dài chưa theo được ;))

KOL nào mà chẳng có antifan nên việc antifan thù ghet muốn dìm cô xuống quá bình thường. Tư duy tầng nào thì phản ánh qua nhận định ra sao mà :D

Dxttb

Xe tải
Thế cơ ah?

Cô Hằng có mqh bạn bè thân thiết phải trình báo với cụ sao ;)

Còn tầng 4, bao nhiêu group trăm ngàn fan của cô ở FB đấy. Ngay cả trong otofang rồi chính trong thớt này. Họ đông đảo, cmt ở khắp nơi mà cụ ko nhìn thấy kể cũng lạ ;)

Tầng 5, cô ấy hô phát bao nhiêu ng đổ xô đến KDL Đại Nam ngồi nghe cô ấy ca hát tâm sự chuyện trong toò. Chưa kể kỷ lục livestream những năm 2021, KOLs còn chạy dài chưa theo được ;))

KOL nào mà chẳng có antifan nên việc antifan thù ghet muốn dìm cô xuống quá bình thường. Tư duy tầng nào thì phản ánh qua nhận định ra sao mà :D
"Đồng thanh tương ứng, đồng khí tương cầu" ;))
Tất cả những thứ cháu nói đều bỏ tiền ra mua được. Dạng trọc phú ko có gì ngoài tiền nên bỏ tiền ra để mua danh
Nhìn cái mẹt đã biết là dư nào... Cháu idol cô H nhưng chắc gì đã biết gốc gác xuất thân của "cô ấy" dư nào ko?

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
"Đồng thanh tương ứng, đồng khí tương cầu" ;))
Tất cả những thứ cháu nói đều bỏ tiền ra mua được. Dạng trọc phú ko có gì ngoài tiền nên bỏ tiền ra để mua danh
Nhìn cái mẹt đã biết là dư nào... Cháu idol cô H nhưng chắc gì đã biết gốc gác xuất thân của "cô ấy" dư nào ko?
Cô đâu thèm bỏ tiền mua danh, cô ủng hộ làm từ thiện trước nay tổng tiền đến vài trăm tỷ đủ cho tên cô rực rỡ rồi.

Thánh nhân nào chẳng có 1 quá khứ, tội đồ nào chẳng có 1 tương lai. Ko biết cụ là thày bói phương nào mà chỉ dòm mặt đã phán được quynh thế?

Dxttb

Xe tải
Cô đâu thèm bỏ tiền mua danh, cô ủng hộ làm từ thiện trước nay tổng tiền đến vài trăm tỷ đủ cho tên cô rực rỡ rồi.

Thánh nhân nào chẳng có 1 quá khứ, tội đồ nào chẳng có 1 tương lai. Ko biết cụ là thày bói phương nào mà chỉ dòm mặt đã phán được quynh thế?
Quan tham và các bà vk hay đi chùa cúng giường nhiều để xả bớt phần tư tưởng do tội lỗi gây ra, làm từ thiện là tốt nhưng nguồn gốc cái đống tài sản kếch xù kia từ đâu mà có, tán bớt chút lộc để mua danh, để tâm lý thoải mái thì xá gì. Bà này nhìn mặt là biết dạng nào rồi, chả cần thấy bói, trước giờ tôi chả quan tâm.. mà đi tò về rồi xong tỏ ra nguy hiểm hơn cả quất thầy Minh Tuệ thì t mới lên tiếng.. một dạng ngáo!

ctth

Xe tải
Em đang nằm một chỗ chán quá. Hóng ngày mai chị Hằng quất sư Tuệ

trinhhaweicco

Xe tải
Thật ra em thấy nếu chị Hằng không làm gì trái PL thì nhiều cụ ở đây mạt sát ngta cũng buồn cười.
Đơn giản là quan điểm cá nhân thôi có gì to tát đâu. Chị ấy cũng chỉ bảo là sẽ làm rõ đúng sai thôi chứ chưa vu khống ai.
Cũng có thể sẽ có cụ bảo xàm ngôn, gây chia rẽ, mất ổn định xã hội. Thì hiện tượng TMT mà các cụ đang bảo vệ cũng có tình trạng tương tự, mặc dù có thể cụ Tú bị lợi dụng nhưng cũng cần ý thức được việc đó để tạm dừng lại việc mình đang làm.
https://www.facebook.com/share/v/NBapba5S46fZtZnp/?mibextid=WC7FNe Cụ xem clip của mợ Hằng này. CEO gì mà nói năng tục tĩu kinh khủng.

Mimeo

Xe điện
Quan tham và các bà vk hay đi chùa cúng giường nhiều để xả bớt phần tư tưởng do tội lỗi gây ra, làm từ thiện là tốt nhưng nguồn gốc cái đống tài sản kếch xù kia từ đâu mà có, tán bớt chút lộc để mua danh, để tâm lý thoải mái thì xá gì. Bà này nhìn mặt là biết dạng nào rồi, chả cần thấy bói, trước giờ tôi chả quan tâm.. mà đi tò về rồi xong tỏ ra nguy hiểm hơn cả quất thầy Minh Tuệ thì t mới lên tiếng.. một dạng ngáo!
Ah hoá ra là thế ạ? Em đội ơn cụ lắm, cụ kể ra thì em mới được biết cơ đấy ;))

Nowherelands

Xe tăng
https://www.facebook.com/share/v/NBapba5S46fZtZnp/?mibextid=WC7FNe Cụ xem clip của mợ Hằng này. CEO gì mà nói năng tục tĩu kinh khủng.
Bạn này gái giang hồ xuất thân ít học mà, ngày trẻ cũng chơi bời bay lắc cặp với đàn em 5C. Chẳng qua chăn dắt giỏi nên khênh được tiền của mấy đời chồng trước và dắt mũi được ông D lò vôi thôi.
Giờ tình trạng này là thuộc thể nào đó của tâm thần rồi.

ctth

Xe tải
Các cụ cho em hỏi đến giờ Phương Hằng quất Minh Tuệ chưa ạ. Và xem quất ở đâu ạ

yourman

Xe hơi
Theo những gì em thấy thì chị Hằng đang mon men lên mức 5 rồi, đấy là lý do chị thích live chém gió để thể hiện bản thân đấy cụ, nhưng thiết nghĩ chị cần phải khéo léo hơn nhiều thì mới đạt được mức này, không khéo lại tụt xuống mức 3 thì lên lại rất khó.

cairong_2011

Xe container
Thấy trên FB có thông báo tối nay chị giao lưu và trả lời câu nói Quất không trật

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

toisorry

Xe hơi
Nhiều cụ sân si lắm, gọi người không quen biết, không họ hàng thì tiếng Việt ta có những từ rất lịch sự như: anh/chị, ông/bà,....
Xưng hô với người khác cũng có thể là cách thể hiện văn hóa của mình.
chán cái văn hoá thật cụ, đến trên cõi mạng OF này còn tồn tại cái lịch sự tối thiểu: cụ - em, tôi - anh … với người lạ.
Cái cách xưng hô núp sau màn hình của 1 số cụ trong này mang ra đời dễ rơi răng lắm :(

X_axe

Xe buýt
Theo những gì em thấy thì chị Hằng đang mon men lên mức 5 rồi, đấy là lý do chị thích live chém gió để thể hiện bản thân đấy cụ, nhưng thiết nghĩ chị cần phải khéo léo hơn nhiều thì mới đạt được mức này, không khéo lại tụt xuống mức 3 thì lên lại rất khó.
Có lẽ các cụ đang hiểu khác đi bậc 5 trong tháp Maslow. Bậc 5 là "self-actualization" mà tiếng Việt dịch là "nhu cầu thể hiện bản thân" theo em chuyển ngữ hơi khó hiểu.

Chữ "Thể hiện" dễ bị hiểu nhầm là thể hiện với người khác, đó là bậc 4 "esteem" với người khác, tôn trọng - đề cao.

Còn self-actualization là tự khám phá bản thân, tự mình thôi không cần bất kỳ người nào khác. Ví dụ, khi đạt được một việc gì đó tự mình thấy vui thôi.

Self-actualization needs – realizing personal potential, self-fulfillment, seeking personal growth, and peak experiences.