[VHGT] "Đại da" mở cửa nóc xe cho "thiếu da" ngắm phố

bikama

Xe hơi
Túm váy lại cả 2 tình huống thò đầu ra cửa lóc và chụp ảnh khi đang lái xe đề nguy hiểm. Em xin hết

Smile Lion

Xe buýt
Cụ đưa bài lên đây, sau đấy coment ở dưới toàn chửi ngu... miệt thị ngưòi ta, cụ mới xấc láo đấy. Em mà bị vang thì em cũng ko cần vang lại đâu cụ ah, nhưng nếu em mà là bác trong ảnh thì em tìm cụ đấy.
Người ta có chửi bới gì thêm đâu mà bác nói vậy! Bác cũng máu chiến nhể! :))

1.6gli

Xe container
Cụ ko nên nói vậy. Em chắc những người đã lên đây nói chuyện ATGT là họ biết phải đeo dây AT. Nếu không chỉ là đạo đức giả, ta không thèm chấp.
Mỗi thứ tăng độ an toàn lên 1 chút, tổng thể sẽ an toàn hơn và như vậy là hạnh phúc. Ví như mấy anh quen đỗ xe trên cao tốc, nghĩ cũng bình thường, vì người ta có làn của họ. Nhưng biết đâu nó lại xẩy ra, chỉ là vấn đề xác suất. CHuyện ko cài dây cũng vậy. Ở ta có vài tai nạn, mà nhìn cái vô lăng bị biến dạng đủ biết lái xe bị nặng thế nào.

Đây là cái xe có 2 đứa trẻ bị dây diều cuốn cổ vì thò đầu ra ngoài cửa sổ trời. Sự việc xẩy ra ở New Deli
Em cũng khẳng định với cụ luôn nếu đa số LX đều có ý thức an toàn cho bản thân, và an toàn cho người thân của mình như đang chém thì cái sự tham gia giao thông ở VN ta đã không lộn xộn, hỗn độn và nguy hiểm tới mức được ví như "ra đường như ra chiến trường...."

Luu Lehong

Xe container
Cụ đưa bài lên đây, sau đấy coment ở dưới toàn chửi ngu... miệt thị ngưòi ta, cụ mới xấc láo đấy. Em mà bị vang thì em cũng ko cần vang lại đâu cụ ah, nhưng nếu em mà là bác trong ảnh thì em tìm cụ đấy.
Bác dẫn chứng câu mà em chửi bới xem nào hay bác đang vu vạ người khác đấy? Bác vào OF lâu rồi mà cũng hoắng gớm nhể [-X

PhuVan

Xe tải
Thò cổ xem hoa, thong dong đường phố với tốc độ <15km/h thì tôi nghĩ ko vấn đề gì.

giahoi

Xe hơi
"Đại da" mở cửa nóc xe cho "thiếu da" ngắm phố, ngay cái title đã cho thấy mình coi thường người ta rồi còn gì.
Hay tiếng Việt của em lởm.

ThienMaVN

Xe hơi
Cái này do chiều con nhỏ quá thôi mà bạn. Tuy là có nguy hiểm nhưng cẩn thận chút cũng ko sao mấy lại tiền chi cho cái " của sổ trời panomara " cũng mất một nắm to thì phải dùng chứ các bác. Mở ra hóng gió thì phải chạy trên đường mới có gió chứ

ngựa thồ

Xe tăng
An toàn cái con khỉ. Có mỗi việc lên xe cài dây an toàn mà nhiều cụ còn chả cài, cái xe nó kêu nhiều quá thì mua cái chốt giả cắm vào cho hết kêu....vậy mà còn bày đặt cảnh báo an toàn...tuyền thánh chém cả thôi:))
Việc nào đi việc đấy cụ ơi. Chứ "ný nuận mỏng nẻo" kiểu này bao giờ mới tiến lên tư bản được :)

ngựa thồ

Xe tăng
"An toàn cái con khỉ. Có mỗi việc lên xe cài dây an toàn mà nhiều cụ còn chả cài, cái xe nó kêu nhiều quá thì mua cái chốt giả cắm vào cho hết kêu....vậy mà còn bày đặt cảnh báo an toàn...tuyền thánh chém cả thôi:))"
Cụ ný nhận mỏng nẻo quá. Người ta cảnh báo, nghe hay ko là việc của mọi người. Thích thì cho ngồi hẳn lên nóc cũng ok mà. Đến lúc xảy ra chuyện không hay, ai làm người đấy hưởng chứ hàng xóm người ta vẫn vui mà :)

1.6gli

Xe container
"An toàn cái con khỉ. Có mỗi việc lên xe cài dây an toàn mà nhiều cụ còn chả cài, cái xe nó kêu nhiều quá thì mua cái chốt giả cắm vào cho hết kêu....vậy mà còn bày đặt cảnh báo an toàn...tuyền thánh chém cả thôi:))"
Cụ ný nhận mỏng nẻo quá. Người ta cảnh báo, nghe hay ko là việc của mọi người. Thích thì cho ngồi hẳn lên nóc cũng ok mà. Đến lúc xảy ra chuyện không hay, ai làm người đấy hưởng chứ hàng xóm người ta vẫn vui mà :)
Cụ nói em mới nhớ cái thời xe IFA đóng thành xe khách cũng vài lần em được ngồi nóc xe roài. Cả tàu hỏa nữa cũng ngồi nóc:)) còn chuyện gì nó đến thì tất đến có tránh cũng chả thoát. Cụ có tin đã từng có bà cụ ngồi trong nhà mà vẫn bị TNGT không?:P

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng vừa lái xe vừa chụp ảnh như thế này cũng nguy hiểm lắm.

anhtho

Xe ngựa
Em cũng khẳng định với cụ luôn nếu đa số LX đều có ý thức an toàn cho bản thân, và an toàn cho người thân của mình như đang chém thì cái sự tham gia giao thông ở VN ta đã không lộn xộn, hỗn độn và nguy hiểm tới mức được ví như "ra đường như ra chiến trường...."
Cái này thì cụ cũng nên biết những người vào tranh luận ở trong OF, trong mục này chiếm bao nhiêu % trong các lái xe ? Ví dụ nhiều taxi đi ẩu, mà đa phần tài taxi chẳng có thời gian mà vào OF (nếu biết), và cũng đa phần chưa đủ trình chém (trừ số ít trên này). Như có chú taxi em từng đi, cứ khăng khăng phạt lỗi tốc độ kể cả quá 1km/h mà em ko thể nào giải thích cho cậu ta hiểu :).
Em biết mấy chú lái xe chuyên nghiệp, khoe với em: Úi giời, anh vào đây mà đọc, bao nhiêu tin hay .. mà bản thân họ ko bao giờ viết 1 bài !

xuanha_ng

Xe điện
trông cũng không đến nỗi mà
Thým xuống trái đất làm gì đấy. Nhìn mặt thym cũng ko đến nỗi nào nhỉ.
Cuộc đời thým có khi nào đi qua đường ko vào vạch dành cho người đi bộ ko.

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ nói em mới nhớ cái thời xe IFA đóng thành xe khách cũng vài lần em được ngồi nóc xe roài. Cả tàu hỏa nữa cũng ngồi nóc:)) còn chuyện gì nó đến thì tất đến có tránh cũng chả thoát. Cụ có tin đã từng có bà cụ ngồi trong nhà mà vẫn bị TNGT không?:P
Hôm nào cụ thử cho f1 nhà cụ ngồi nóc dạo phố đi :)

Luu Lehong

Xe container
Cụ mù ah, cụ ko xem các bình luận ở dưới ah, tuy cụ ấy ko chửi nhưng đưa bài lên để cho người khác chửi cũng thế.
Bác làm sao thế, bình tĩnh lại đi?
Tôi có vi phạm quy định of ko? Bác ăn nói thế mà nghe được à? Bác tuổi gì với mọi người ở đây mà ăn nói mạt sát,lên giọng phán xét?
Ai cũng có quan điểm và bày tỏ là quyền cá nhân của họ, ko ai phải chịu trách nhiệm thay và bác cũng ko có cái quyền phán xét!

Luu Lehong

Xe container
Tôi cũng nêu quan điểm với cụ thôi, cụ bảo ai hoắng? Cụ mới hay có kiểu phán xét mọi người. Kiểu như cụ ra đời kiểu j cũng nếm đòn thôi. Còn tôi thách cụ chửi tôi 1 câu đấy?
Em ko quen chửi nhau ạ! Rảnh rỗi đâu mà đi gây sự như trẻ con :D
Đây là lần đầu em tranh luận với trẻ trâu, và sau đây em cũng dừng!
Mong bác thứ lỗi nhé :-j

Bonbanh1uocmo

Xe hơi
dzậy cho hỏi chứ cửa nóc các cụ dùng để làm gì dzạ? :D

F1 nhà e cứ lên xe là đòi mở SR, nhưng chỉ trời lặng gió, mát mẻ v khu nào ít bụi, đường vắng e mới mở cho lên nhưng toàn đi lane 2 và với tốc độ chậm, hạn chế những rủi ro bất ngờ có thể xảy ra. Xưa e có "nhí", đang đi đường đèo thì mở cho nó trồi lên hóng gió, xong nó hét thật to "eya" nge cũng phê sướng rơn cả cái thằng người đấy ạ :D :D :D
Em là em cũng thích được như cụ rồi đấy. Nhưng lương em tháng có chục triệu không biết bao giờ mới mua được oto đây, trước giờ toàn đi K3 của ông anh thôi, nó cũng không có cửa sổ trời :D