[VHGT] Đại ca nào vào giúp em vụ nằy với

xedap668

Xe buýt
Cccm đâu rồi giúp a e đi nào..?

xedap668

Xe buýt
Các Cụ cao thủ OFer đâu :
anhtho,
Bopbi_hsgs,
sgbia,
Thuy_CK
và các cao thủ khác nữa nhanh nhanh giúp a e đê

Bopbi_hsgs

Xe container

Xe e đã tiến sát vạch liệu xxx có quyền lập viên bản không ? Ai giúp e được không ạ - giờ e khiếu nại đc ko ạ ? E cảm ơn các a
Trước mắt, khi mới có bb VPHC thì theo luật cụ chỉ có thể làm đơn giải trình (chứ ko phải là đơn khiếu nại), gửi lên đội CSGT số 3. Trong đơn thì cụ trích dẫn đầy đủ các điều khoản quy định hiện hành luật GTĐB, QC 41/2016. Những cái j liên quan thì cụ đưa hết vào đơn, cụ mô tả và giải trình cụ thể trường hợp của cụ đã tiến sát vạch dừng và dừng lại sẽ bị nguy hiểm ntn!? để đc chấp nhận là "Trường hợp phương tiện đã tiến sát đến hoặc đã vượt quá vạch sơn “Vạch dừng xe”, nếu dừng lại sẽ nguy hiểm thì phải nhanh chóng đi tiếp ra khỏi nơi giao nhau".

Nói tóm lại là cụ cứ làm đơn r up lên, mọi người sẽ mổ xẻ, bổ sung thêm cho cụ. :)

Tu Quang Chien

Đi bộ
Thứ 7 tuần trước cũng khoảng 10h trưa em cũng đi từ phía hầm vượt xong rẽ trái sang Phạm Ngọc Thạch ở ngã 3 Xã Đàn, Phạm Ngọc Thạch đi sau 1 bác cũng biển 89 nhưng không nhớ rõ biển ( 2 xe đi sát nhau ) bị XXX thổi cả 2 xe. Thực tế em cũng đã để ý rất kỹ, xe trước vẫn xanh còn xe em thì sát vạch thì vàng nhưng em vẫn bám sát đi tiếp. ( hình như XXX định bắt bác 89 thôi nhưng thấy em ngay sau nên cũng tiện thổi luôn)
Em chấp hành hiệu lệnh xi nhan táp vào cửa cửa hàng cá cảnh. Tụt kính đợi chào xong, chào lại và hỏi lý do dừng xe ( như quy trình của các cụ bảo ).
xxx bảo em là xe trước vượt vàng còn xe em vượt đỏ. Em bảo nhà tôi gần đây, ngày nào cũng đi ( cái này chém thế) và cũng hiểu rõ về QC 41 và đã quan sát kỹ khi vượt đèn vì cảm thấy ko đảm bảo an toàn, còn xe trước vượt xanh, đừng thấy biển lạ mà lắm chuyện.
XXX yêu cầu em đưa bằng, em yêu cầu chứng minh bằng hình ảnh thì mới đưa bằng, xxx đưa xem cái ảnh từ Iphone , em không xem và nói điện thoại cá nhân không phải công cụ hỗ trợ khi làm nhiệm vụ ( cái này các cụ bàn rồi nhưng em cứ nói thế, vì nghĩ mình chưa thể vượt đỏ) XXX bảo thế anh đi cùng tôi sang bốt bên đường để cùng xem. Em lấy giấy tờ xe mang theo ( nhưng chưa đưa ). Em sang bên bốt thấy khá nhiều bác nên xxx bảo đợi, em tranh thủ lúc đợi alo cho 1 ông anh ( đề phòng trường hợp khó quá thì gọi cứu trợ). Xong vào hỏi đồng chí xxx kia cho tôi xem hình ảnh, nếu sai tôi sẵn sàng chịu phạt.
XXX kia ra hiệu phẩy tay. Thế là em té. Chả biết bác 89 kia thế nào.
Em cũng định lắp cam hành trình rồi nhưng còn chưa bố trí được thời gian và xèng nữa.

xedap668

Xe buýt
Chút e sẽ viết đơn e úp lên cho các a tham khảo giùm xem ok không ạ
Cụ viết đơn đi vẫn còn lang thang trên OF làm gì, viết xong còn up len cho các cao thủ xem, e gọi hộ Cụ mấy cao thủ rùi đấy.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Thứ 7 tuần trước cũng khoảng 10h trưa em cũng đi từ phía hầm vượt xong rẽ trái sang Phạm Ngọc Thạch ở ngã 3 Xã Đàn, Phạm Ngọc Thạch đi sau 1 bác cũng biển 89 nhưng không nhớ rõ biển ( 2 xe đi sát nhau ) bị XXX thổi cả 2 xe. Thực tế em cũng đã để ý rất kỹ, xe trước vẫn xanh còn xe em thì sát vạch thì vàng nhưng em vẫn bám sát đi tiếp. ( hình như XXX định bắt bác 89 thôi nhưng thấy em ngay sau nên cũng tiện thổi luôn)
Em chấp hành hiệu lệnh xi nhan táp vào cửa cửa hàng cá cảnh. Tụt kính đợi chào xong, chào lại và hỏi lý do dừng xe ( như quy trình của các cụ bảo ).
xxx bảo em là xe trước vượt vàng còn xe em vượt đỏ. Em bảo nhà tôi gần đây, ngày nào cũng đi ( cái này chém thế) và cũng hiểu rõ về QC 41 và đã quan sát kỹ khi vượt đèn vì cảm thấy ko đảm bảo an toàn, còn xe trước vượt xanh, đừng thấy biển lạ mà lắm chuyện.
XXX yêu cầu em đưa bằng, em yêu cầu chứng minh bằng hình ảnh thì mới đưa bằng, xxx đưa xem cái ảnh từ Iphone , em không xem và nói điện thoại cá nhân không phải công cụ hỗ trợ khi làm nhiệm vụ ( cái này các cụ bàn rồi nhưng em cứ nói thế, vì nghĩ mình chưa thể vượt đỏ) XXX bảo thế anh đi cùng tôi sang bốt bên đường để cùng xem. Em lấy giấy tờ xe mang theo ( nhưng chưa đưa ). Em sang bên bốt thấy khá nhiều bác nên xxx bảo đợi, em tranh thủ lúc đợi alo cho 1 ông anh ( đề phòng trường hợp khó quá thì gọi cứu trợ). Xong vào hỏi đồng chí xxx kia cho tôi xem hình ảnh, nếu sai tôi sẵn sàng chịu phạt.
XXX kia ra hiệu phẩy tay. Thế là em té. Chả biết bác 89 kia thế nào.
Em cũng định lắp cam hành trình rồi nhưng còn chưa bố trí được thời gian và xèng nữa.
Cái Cam Xiaomi 1tr2 full hd lắp 10ph ko khó khăn thế đâu cụ

Tu Quang Chien

Đi bộ
Cái Cam Xiaomi 1tr2 full hd lắp 10ph ko khó khăn thế đâu cụ
Thanks cụ, em tính cả cam hành trình, cam lùi, gps nữa luôn, đang tính cái gương chiếu hậu tích hợp luôn cho gọn mới lại ít động chạm đến điện đóm ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Căng đây...

viethoangquoc

Xe tải

Xe e đã tiến sát vạch liệu xxx có quyền lập viên bản không ? Ai giúp e được không ạ - giờ e khiếu nại đc ko ạ ? E cảm ơn các a
Bây giờ đang ầm ĩ vụ phạt đen vàng, nên e nghĩ thời điểm này thôi ạ mình rút kinh nghiệm là chính đằng nào cũng bị phạt rồi, biết là cái danh đấy nhưng "muỗi đốt cột điện" chỉ thiệt thân thôi cụ ạ.

Jinzin

Xe điện
Cụ chủ cứ lôi quy chuẩn ra mà chiến thôi:
10.3.2. Tín hiệu vàng: báo hiệu sự thay đổi tín hiệu của đèn từ xanh sang đỏ. Tín hiệu vàng bật sáng, người điều khiển phương tiện phải cho xe dừng trước vạch sơn “Vạch dừng xe”. Nếu không có vạch sơn “Vạch dừng xe”, thì phải dừng phía trước đèn tín hiệu theo chiều đi. Trường hợp phương tiện đã tiến sát đến hoặc đã vượt quá vạch sơn “Vạch dừng xe”, nếu dừng lại sẽ nguy hiểm thì phải nhanh chóng đi tiếp ra khỏi nơi giao nhau.

Ôi trời ơi !!!
Sau 1/11/2016 làm gì có lỗi không chấp hành tín hiệu đèn giao thông nữa đâu.
Cụ vượt đèn đỏ xem có lỗi này không :P

VladB1101

Xe hơi
Chắc là hãn có đấy bác :))

spark beg

Xe hơi
em hóng để rút kinh nghiệm ạ

Bộ đội Làng

Xe đạp

Các cụ lưu ý, đèn và vạch chỗ này không chuẩn, cái vạch dừng nằm phía sau cột đèn tay trái khoảng 2 m nhé. Hồi tháng 3, Gấu nhà cháu cũng bị lập bb đúng chỗ này nhưng thấy Gấu rắn và xe có cam nên biên bản phải mở ngoặc ghi thêm: (không dừng trước trước vạch dừng khi đèn vàng). Sau vài lần đi lại, đ/c đội phó đội 3 đã phải giải toả biên bản cho Gấu kèm theo lời hứa sẽ rút kinh nghiệm từ hiện trường để đề nghị lên GTCC chỉnh sửa. Từ tháng 3 đến giờ vẫn thấy chả thay đổi gì???

thaison2008

Xe container

Cụ có cam hành trình ko?ko có thì cụ cm bằng lời khó lắm há hehe...gặp em là chúng nó tắt hết điện vì em có hình ảnh phản biện ngay tức thì...cụ gặp cụ turnviet làm con cam đê!

thaison2008

Xe container
Cụ xem lại QC 41/2016 và đòi Video nhé. Ảnh không chứng minh được lỗi này.
Đúng cụ ạ.phải có video để cho xxx nó sáng mắt ta,xl cccm em bị dư này e bảo dm mày tao mà phanh lại nó đâm nát it tao mày đền ko?nó bảo em ohair giữ khoảng cách an toàn,e bảo con xin bố đường này bố bảo con giữ khoảng cách mấy m để an toàn?mịa con vừa hở ra đủ nửa cái xe máy là có thằng chen vào.....cuối cùng nó cho em đi hêh!đây video của em cccm xem giống cụ ấy ko?