[Funland] Đại biểu không mua quốc tịch

thanhgamo

Xe container
Lúc đó chửi cũng chưa muộn mà cụ. Chứ DBQH ở ta chỉ đám bù nhìn có làm được cái mẹ gì đâu. Tốn đống tiền họp với hành
Cụ có đưa ra được bằng chứng là ĐBQH ta chỉ đám bù nhìn, không làm được gì và tốn đống tiền họp hành không???

vitngoc

Xe điện
Vấn đề là ông Quốc trả lời báo chí là “có quốc tịch Síp từ giữa năm 2018” trong khi theo tài liệu của Jazeera thì cuối năm 2018 vợ chồng ông này mới nộp hồ sơ xin nhập tịch. Chẳng lẽ ông này không phân biệt được quốc tịch với “thẻ xanh”?
Tóm lại là chờ xem ông ta báo cáo với tổ chức như thế nào về chuyện này. Và xem tổ chức sẽ xử lý thế nào hay chỉ đơn giản là bãi miễn tư cách ĐBQH.
Thằng làm dịch vụ nó bảo sao thì cụ ấy biết vậy! :))

vo nho

Xe điện
Cụ có đưa ra được bằng chứng là ĐBQH ta chỉ đám bù nhìn, không làm được gì và tốn đống tiền họp hành không???
Nhìn là thấy... 1 ví dụ nha Quốc hội là nơi làm luật thế có cái luật nào quốc hội viết ko cụ hay giao cho chính phủ các bộ ban ngành. Thế cả mấy trăm người đó ngồi làm gì

Ladagia

Xe điện
Công nhận Luật do đồng chí này dơ tay đồng ý thì đến năm sau mới có hiệu lực. Nhưng nên nhớ rằng ĐB là công chức NN. Mà đã là công chức thì không có chuyện hai QT khi đang làm việc, chưa kể đ/c đó là ĐV,làm gì phải khai báo hằng năm. Có từ 2018 mà nay mới nói có là vi phạm xứng đáng khai trừ, chưa nói đến hình thức kỷ luật khác.
ĐBQH ko có quy định phải là công chức cụ ơi :)

Rong Ruổi

Xe container
Lúc đó chửi cũng chưa muộn mà cụ. Chứ DBQH ở ta chỉ đám bù nhìn có làm được cái mẹ gì đâu. Tốn đống tiền họp với hành
Với tình hình thực tế hiện nay. Thằng éo nào chẳng đớp, hít. Nói thế cho nhanh. Mà thằng này nó toàn ngồi vào vị trí tổng công ty nhà nước. Nó mà ko tham ô, tham nhũng lấy đâu ra xèng mà mua quốc tịch cho cả nhà nó. Cho con nó đi du học anh. Lại nuôi lợn, buôn chổi đót à

vo nho

Xe điện

thanhgamo

Xe container

ngoc_phuong

Xe lăn
Làm quan. Giám đốc một chi nhánh xăng dầu thôi mà tài sản tạm tới bây giờ chừng 400 tỷ đấy, cụ tin không?
Chết. Như thế chắc họ phải làm thêm cái gì chứ.
Chứ.buôn mai thúy cũng ko đc vậy.

hminh2005

Xe điện
Đi bầu ngoài 1 tiểu sử dán ở nơi bầu...hết. Chuyện hài vãi ra. Ko có đi vận động người dân người dân chả biết ông là ai nhưng vẫn "phải" đi bầu
Em ko để ý lắm chuyện đó vì nó có từ lâu rồi. Em chỉ nghe được câu chuyện từ con gái 1 cụ già trên phố cổ. Cụ ấy là dân gốc HN, nho nhã, làm nghề giáo. Cụ ấy được vào trong ban kiểm phiếu khu vực bầu cử. Khi kiểm phiếu thì KQ khác, nhưng biên bản làm khác. Cụ ấy bỏ về kiên quyết ko ký. Sau đó mọi chuyện vẫn xảy ra bình thường, nhưng từ đó cụ ấy ko tham gia gì ở dân phố nữa.

hminh2005

Xe điện
Hehe.
Là do cụ ấy bắt cụ kia chứng minh ông nọ tham nhũng, không được nói khi không có chứng cứ :D
Thế nên em mới bảo cụ kia chứng Cuốc hịu bù nhìn.
Chứ thực tế ai chả biết, nhưng chứng minh luận điểm mới khó :D
Dùng từ "bù nhìn" là hơi quá. Nhưng quả thật chưa xứng đáng lắm

chim to

Xe tăng
Em hỏi chút là tưởng 2 quốc tịch thì phải ko dc làm cán bộ nữa chứ nhỉ. Lộ hết bí mật quốc gia

vo nho

Xe điện
Em ko để ý lắm chuyện đó vì nó có từ lâu rồi. Em chỉ nghe được câu chuyện từ con gái 1 cụ già trên phố cổ. Cụ ấy là dân gốc HN, nho nhã, làm nghề giáo. Cụ ấy được vào trong ban kiểm phiếu khu vực bầu cử. Khi kiểm phiếu thì KQ khác, nhưng biên bản làm khác. Cụ ấy bỏ về kiên quyết ko ký. Sau đó mọi chuyện vẫn xảy ra bình thường, nhưng từ đó cụ ấy ko tham gia gì ở dân phố nữa.
Em đi bầu đúng 1 lần rùi thui. Có loa hay qua "vận động" cũng thế thui.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi chút là tưởng 2 quốc tịch thì phải ko dc làm cán bộ nữa chứ nhỉ. Lộ hết bí mật quốc gia
Tổ chức chưa biết thì ta cứ làm. Khi nào tổ chức biết thì cùng lắm là bị bãi miễn như chị Nguyệt Hường. Còn trước đó có bí mật nào bị lộ không thì hình như không ai quan tâm.

TungThoc

Xe điện
Chuyện chuyển tiền, đầu tư ra nước ngoài và quản lý quốc tịch đã có quy định pháp luật cụ thể rõ ràng rồi. Quả này giải trình không rõ thì sắp sửa lại có người nghe em Thúy con gái bà Cải ca bài VÀO LÒ:
Vào LÒ, LÒ mượn chiếu í i
Chiếu, chiếu LÒ ra í ơ em ngồi, đôi người đàn
Đôi em lý, lý em hát, bớ giọng tính
Bớ lính tình tinh tính a giọng tình
Tình tình rằng i tính tinh ơi
Ơ LÒ là em đi vào LÒ.

hminh2005

Xe điện
Chuyện chuyển tiền, đầu tư ra nước ngoài và quản lý quốc tịch đã có quy định pháp luật cụ thể rõ ràng rồi. Quả này giải trình không rõ thì sắp sửa lại có người nghe em Thúy con gái bà Cải ca bài VÀO LÒ:
Vào LÒ, LÒ mượn chiếu í i
Chiếu, chiếu LÒ ra í ơ em ngồi, đôi người đàn
Đôi em lý, lý em hát, bớ giọng tính
Bớ lính tình tinh tính a giọng tình
Tình tình rằng i tính tinh ơi
Ơ LÒ là em đi vào LÒ.
Chẳng có ý nghĩa. Luật định có đầy nhưng nếu chỉ thống kê việc mua nhà bên kia của các quan cho bản thân hay con cái thôi có lẽ cũng không xuể. Mà nó diễn ra từ lâu rồi

TungThoc

Xe điện
Chẳng có ý nghĩa. Luật định có đầy nhưng nếu chỉ thống kê việc mua nhà bên kia của các quan cho bản thân hay con cái thôi có lẽ cũng không xuể. Mà nó diễn ra từ lâu rồi
Cái đèn pin soi vào đống đá quý, viên nào cũng phát sáng, nhưng người cầm đèn lờ đi và chỉ nhặt một số viên nào đó.

hminh2005

Xe điện
Cái đèn pin soi vào đống đá quý, viên nào cũng phát sáng, nhưng người cầm đèn lờ đi và chỉ nhặt một số viên nào đó.
Có viên đã nhặt lên rồi nhưng có mấy tiếng e hèm đằng sau nên lại bỏ xuống như cu Kang cụ nhỉ ? TSB em ko hiểu đến mức đó mà ko lôi vào lò nà tại sao ?

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là ông Quốc trả lời báo chí là “có quốc tịch Síp từ giữa năm 2018” trong khi theo tài liệu của Jazeera thì cuối năm 2018 vợ chồng ông này mới nộp hồ sơ xin nhập tịch. Chẳng lẽ ông này không phân biệt được quốc tịch với “thẻ xanh”?
Tóm lại là chờ xem ông ta báo cáo với tổ chức như thế nào về chuyện này. Và xem tổ chức sẽ xử lý thế nào hay chỉ đơn giản là bãi miễn tư cách ĐBQH.
Sorry cụ, em nhầm ạ.
Em mới xem lại rồi , Síp là nơi cho phép nhận quốc tịch mà không cần thi, chỉ cần đầu tư. Nó không giống với Can, Úc, Bồ, Mỹ... mà hình như là nước duy nhất cho phép không cần thời gian cư trú tối thiểu vẫn được nhập tịch.