[Funland] Đặc công Việt Nam !

745Lii

Xe điện
Quân nhân bụng bự làm em lại nhớ clip trên YT.
TT Putin thăm căn cứ Khmeimim ở Syria (gần hạ cánh có quay cảnh Su35 bay hộ tống bên cạnh), có ông tướng bụng bự như cái trống ra đón TT Putin tận chân thang máy bay.

barca6996

Xe container
Đặc công bây giờ bụng to hơn thời cha anh nên di chuyển, vận động chậm hơn. Sướng hơn xưa nên khả năng chịu đựng chắc cũng kém hơn.
Vẫn như xưa thôi cụ. Xưa 6 múi,giờ cũng 6 múi nhưng dồn làm một :D

TânPhạm_999

Xe buýt
Các đội thi đấu này chỉ có 1-2 chiến sĩ đặc công thôi cụ, còn lại là các binh chủng khác nữa

Mũi tên bạc

Xe container
cụ ơi, đấy là cụ xem oánh nhau trên cạn, chứ dưới nước nó cũng có nhiều đồ lắm cụ ơi,bạn e có thời gian dài sống ở các dàn rồi , nói chung là giờ con người cũng k thể làm điều phi thường quá như xưa,vì chưa vào đã bị phát hiện rồi, thôi sương sương vậy thôi
Bộ đội Việt Nam giỏi thích nghi, biến hóa, ... cụ ạ!
Ô già e là đặc công nước mà e cũng chẳng thấy ổng kể gì. Nên hồi bé ổng định dạy e bơi mà e ko cho ~X(
Ông cụ nhà cụ là dấu nghề và ít muốn nói về sự tàn khốc của chiến tranh! :D

My Hao

Xe điện
Lính trinh sát nhất là trinh sát luồn sâu cũng phải tập luyện ác đúng ko cụ
Trinh sát luồn sâu do Tổng cục 2 phụ trách huấn luyện đào tạo. Do nhiệm vụ của họ khác đặc công nên ngoài bắn súng, võ thuật họ sẽ được huấn luyện về hành quân luồn sâu vào hậu cứ địch (ngày xưa dùng địa bàn và dựa vào bản đồ giấy để xác định vị trí, ngày nay thì có thiết bị định vị), bình địa, điện đài...

Xe gia đình

Xe điện
Có giáo thì sẽ có khiên.
Có công nghệ phát hiện thì sẽ có công nghệ chống phát hiện.
Điểm mấu chốt là người sử dụng.

matizvan2009

Xe ba gác
Nói chung cứ ghép chữ Công phía sau là thể người có khả năng phi phàm hơn người bình thường. Như Đặc Công - Phi Công - Kìng Công - Hồng Thất Công - A Ma Công toàn là người giỏi
Em còn có món Ngủ Công nữa cơ

Shadow381

Xe điện
Liên quan. Đ.c sinh ra không phải để làm việc ấy.
À trong chiến tranh Việt Nam. Người Mỹ mang sang khoảng 5000 chó nghiệp vụ. Và trở thành bữa ăn tươi giàu dinh dưỡng cho du kích Việt Nam hết
Chó ko bằng ngỗng, bọn đấy mới khó chế ngự, nó phát hiện tinh lắm nên các mục tiêu quan trọng nó hay dùng ngỗng. Ông già em trước đặc công bị thương mất 1 cánh tay, em chỉ ấn tượng là giờ 75 tuổi rồi dù còn 1 tay ông ấy vẫn leo loáng cái lên ngọn cây trong khi em mới ì ạch leo được 1 đoạn; kỹ năng ngày xưa có vẻ khó mất đi được. Gần nhà em có ông đặc công nước bị cụt 1 chân thì chuyên ăn trộm lưới của bọn thả cá, mất bao nhiêu lưới với ông ấy mà ko làm gì được vì ông ấy bơi lặn nhẹ như rái cá, dù 1 chân chẳng thể phát hiện ra. Kỹ năng được huấn luyện sau từng ấy ăn chiến tranh chẳng bị mất đi mấy, sợ thật!

HongDC

Xe máy
Kèo đặc công đấu với lững mật thì như thế nào các cụ nhỉ?

Gionam72

Xe lăn
Chó ko bằng ngỗng, bọn đấy mới khó chế ngự, nó phát hiện tinh lắm nên các mục tiêu quan trọng nó hay dùng ngỗng. Ông già em trước đặc công bị thương mất 1 cánh tay, em chỉ ấn tượng là giờ 75 tuổi rồi dù còn 1 tay ông ấy vẫn leo loáng cái lên ngọn cây trong khi em mới ì ạch leo được 1 đoạn; kỹ năng ngày xưa có vẻ khó mất đi được. Gần nhà em có ông đặc công nước bị cụt 1 chân thì chuyên ăn trộm lưới của bọn thả cá, mất bao nhiêu lưới với ông ấy mà ko làm gì được vì ông ấy bơi lặn nhẹ như rái cá, dù 1 chân chẳng thể phát hiện ra. Kỹ năng được huấn luyện sau từng ấy ăn chiến tranh chẳng bị mất đi mấy, sợ thật!
Cho mới đánh hơi được.

matizvan2009

Xe ba gác
Trinh sát luồn sâu do Tổng cục 2 phụ trách huấn luyện đào tạo. Do nhiệm vụ của họ khác đặc công nên ngoài bắn súng, võ thuật họ sẽ được huấn luyện về hành quân luồn sâu vào hậu cứ địch (ngày xưa dùng địa bàn và dựa vào bản đồ giấy để xác định vị trí, ngày nay thì có thiết bị định vị), bình địa, điện đài...
Cụ nào lập thớt vụ nhà mình sang Thái oánh b52 tại sân không nhỉ.
Nhà em có người nhà là người cục 2 liên quan đến Thái nhưng em không dám hói. Giờ cụ ấy cũng mất rồi. Lúc mất đeo hàm đại tá c2.

Wave cùi bắp

Xe điện
Nói chung cứ ghép chữ Công phía sau là thể người có khả năng phi phàm hơn người bình thường. Như Đặc Công - Phi Công - Kìng Công - Hồng Thất Công - A Ma Công toàn là người giỏi
Công Công mới là dưới 1 người trên triệu người ạ

745Lii

Xe điện
Em thấy dùng K54 bắn bóng bay quá siêu. Loại này đang chạy thở mạnh phát là vâng lên trời thế mà bắn trúng hết
Nòng dài nên bắn nét cụ ạ, chứ cầm K59 thì chắc tìm chym hết. :((:((

Bạch Thủ

Xe điện
Chiến tranh thời nay là chiến tranh công nghệ cao, ông nào giầu có sở hữu nhiều thiết bị công nghệ cao là ông đó thắng, chứ hết cái thời : "chân đi dép lốp mà lên tàu vũ trụ" từ lâu rồi.
Thế mà đám áo thụng dép lê Talban vẫn đuổi quân Mỹ về nhà đc dấy cụ :D

Anhduc73

Xe buýt
Khối từ chả đúng như cụ nói: dân công, vũ công, nhạc công, nhân công, lãn công, tấn công... :))

hoangthuywalla

Xe tải
Hồi mình còn bé tí, có ông chú sát bên nhà làm bên Thị đội (như Ban Chỉ huy QS thành phố bây giờ). Qua nhà chơi, nghe lỏm cô vợ chú mới biết chú từng là phó chỉ huy Tiểu đoàn trinh sát ở CPC một thời gian khá lâu. Mà nhìn qua thì ổng chỉ cao tầm 1.55 hay 1.6m , người ốm nhách, nhưng khuôn mặt rắn rỏi. Cứ bám theo hỏi chuyện chiến đấu mà ông ấy cứ cười cười.

pooka

Xe container
Hồi mình còn bé tí, có ông chú sát bên nhà làm bên Thị đội (như Ban Chỉ huy QS thành phố bây giờ). Qua nhà chơi, nghe lỏm cô vợ chú mới biết chú từng là phó chỉ huy Tiểu đoàn trinh sát ở CPC một thời gian khá lâu. Mà nhìn qua thì ổng chỉ cao tầm 1.55 hay 1.6m , người ốm nhách, nhưng khuôn mặt rắn rỏi. Cứ bám theo hỏi chuyện chiến đấu mà ông ấy cứ cười cười.
Đọc hồi ức của các cụ trinh sát với đặc công thì cũng hiểu kha khá.