[Funland] Đã uống Bia Rượu khi lên xe ,các cụ hãy nghĩ về Gia Đình

cuongkilo

Xe tăng
Chào các cụ !
Em mạn phép đc viết đôi dòng :
Em vừa đi phụ đám Tang 1 cậu em chơi khá thân từ lâu , cậu này vừa mới mất hôm qua do TNGT Nguyên nhân là đi sinh nhật bạn về do uống rượu khá nhiều, bị Tăng Huyết Áp lên ko làm chủ tay lái tự ngã xe và mất khi cấp cứu đc 3 tiếng
Cậu này khá ham nhậu có bệnh nền Huyết Áp Cao , Viêm Tụy cấp 2 , Động Mạch Vành ,Béo Phì . Bạn bè và gia đình khuyên mãi vẫn ko bỏ đc rượu .Và rất nhiệt tình trong các bữa rượu. Ra đi khi tuổi đời mới có 36. Để lại 1 vợ và 3 đứa 3 con thơ ..😢😢
Vừa từ nhà cậu này về thì em nhận đc điện thoại của gia đình báo Anh Trai đứa em Dâu nhà em cũng vừa mới mất cách đây 2 tiếng nguyên nhân cũng do TNGT và cũng do Rượu .
Cậu này sn84 ra đi cũng để lại 3 đứa con thơ . Rất hợp tính với em có lẽ do cùng tuổi tác.
Em thật sự bàng hoàng các cụ ạ, ngồi 1 lúc mới đi đc xe . Trên đường đi về nhà mà tay em vẫn run run ,nhớ lại kí ức ngồi với với nhau , tâm sự chuyện cồn việc ,chuyên tương lai ,chuyện gia đình...Mới đây còn hẹn nhau hết dịch sẽ gặp nhau ,mà giờ họ đã ra đi mãi mãi ..
Em mong các cụ hãy cố gắng hạn chế sử dụng bia rượu , và đừng lái xe khi đã có bia rượu .
Sáng nay , nhìn 3 đứa con thơ bên Linh Cữu của Bố đứa bé còn ngây thơ hỏi : Sao bố vào đây ngủ.Thật sự em thấy quá đau lòng.
Ước gì ,họ đc nhìn thấy lúc này.. Có lẽ họ sẽ bớt nâng chén. Có lẽ họ sẽ không 100%., có lẽ ... Họ sẽ về nhà ..

cuongkilo

Xe tăng
Trước tiên cụ hãy bỏ rượu bia đi đã rồi hãy chém tiếp. E cảm giác còm cụ trong trạng thái say, cụ vẫn nhớ hết dịch sẽ gặp nhau làm trận còn gì.
Rượu một khi đã uống thường xuyên mà bảo bỏ thì quá khó.
Tai nạn chỉ là cộng hưởng thôi vì có nhiều nguyên nhân khác. Nhìn ra được gốc rễ vấn đề để thay đổi nó mới có kết quả chứ đừng nhìn vào hiện tượng cụ ạ.
Chào cụ. em không Chém ạ.
Em viết trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo.Và cũng khoe với cụ là em đã bỏ rượu bia được 8 tháng nay.
Em hiện tại và trc đây vẫn làm sales Rượu đó cụ.
Bọn em hẹn nhau uống Chè thôi. Chứ ko nhậu vì em có uống nữa đâu.

cuongkilo

Xe tăng
Xin lỗi cụ, đàn ông với nhau gặp nhau nếu ko có chén rượu hoặc cốc bia thì quá khó để tâm sự cụ ạ. E cũng chỉ chia sẻ được với chiến hữu khi tới tầm thôi chứ bình thường cạy mồm e cũng ko nói.
Vâng.Trước đây thì cũng vậy thôi.Nhậu cùng anh em ..Khách hàng, Gia đình.. Có những trận say còn ko biết vứt xe ở đâu. Từ ngày em bỏ rượu, các chiến hữu nhậu vẫn gọi em ,e vẫn ra Bt thường chỉ ko uống thôi. Em thấy cũng chẳng ai chê trách em cả , vẫn tâm sự với em bt.

3077

Xe container
Kiểu họp lơps đông ông uống ông không còn thấy chứ có vài thằng bạn đi nhậu nó lại gọi thằng k uống bao giờ ra thì hơi bị lạ

cuongkilo

Xe tăng
Kiểu họp lơps đông ông uống ông không còn thấy chứ có vài thằng bạn đi nhậu nó lại gọi thằng k uống bao giờ ra thì hơi bị lạ
Chắc cụ chưa gặp cảnh đi hát ,thằng hết két Bia ,thằng uống lavie rồi.🤣🤣🤣

3077

Xe container
Chắc cụ chưa gặp cảnh đi hát ,thằng hết két Bia ,thằng uống lavie rồi.🤣🤣🤣
Kiểu bất thường thì vẫn có nhưng cụ lavie tới buổi thứ 3 họ sẽ k gọi cụ nữa, vì uống nó cũng là 1 thú vui thôi, cụ k cùng sở thích thì chả ai gọi ra nữa

Em bình thường chỉ nước lọc, nhưng năm tụ tập vài lần với mấy thằng bạn thân thì 5 thằng chắc cũng đôi lít chia đêu.

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cứ uống bia rượu là đi Grab Car cho lành.

cuongkilo

Xe tăng
Kiểu bất thường thì vẫn có nhưng cụ lavie tới buổi thứ 3 họ sẽ k gọi cụ nữa, vì uống nó cũng là 1 thú vui thôi, cụ k cùng sở thích thì chả ai gọi ra nữa
Có gì đâu cụ ơi, bạn bè của em vẫn gọi em nhiều mà đằng khác. Ae họ uống Bia , mình uống nước lọc .Mấy bài remix mình vẫn tưng bừng múa may khản tiếng thì có ảnh hưởng đến cuộc vui đâu

Viola2009

Xe buýt
Đã uống rượu bia nếu có lên xe thì e mong các Cụ đừng có ôm vô lăng cho chính gia đình các Cụ và thiên hạ đc nhờ ạ.

Michael J

Xe điện
Uống tới thì thôi không ép. Còn say thì đi grab. Chúc cc bình an.

Xe nội lước

Xe container
Công nhận.nghĩ lại ,phần lớn các hành vi sai trái và thiếu chẩn mực mà em từng mắc thì đều trong tình trạng có cồn.cám ơn cụ chủ đã tâm huyết nhắc ae.

ar3a

Xe điện
Chào các cụ !
Em mạn phép đc viết đôi dòng :
Em vừa đi phụ đám Tang 1 cậu em chơi khá thân từ lâu , cậu này vừa mới mất hôm qua do TNGT Nguyên nhân là đi sinh nhật bạn về do uống rượu khá nhiều, bị Tăng Huyết Áp lên ko làm chủ tay lái tự ngã xe và mất khi cấp cứu đc 3 tiếng
Cậu này khá ham nhậu có bệnh nền Huyết Áp Cao , Viêm Tụy cấp 2 , Động Mạch Vành ,Béo Phì . Bạn bè và gia đình khuyên mãi vẫn ko bỏ đc rượu .Và rất nhiệt tình trong các bữa rượu. Ra đi khi tuổi đời mới có 36. Để lại 1 vợ và 3 đứa 3 con thơ ..😢😢
Vừa từ nhà cậu này về thì em nhận đc điện thoại của gia đình báo Anh Trai đứa em Dâu nhà em cũng vừa mới mất cách đây 2 tiếng nguyên nhân cũng do TNGT và cũng do Rượu .
Cậu này sn84 ra đi cũng để lại 3 đứa con thơ . Rất hợp tính với em có lẽ do cùng tuổi tác.
Em thật sự bàng hoàng các cụ ạ, ngồi 1 lúc mới đi đc xe . Trên đường đi về nhà mà tay em vẫn run run ,nhớ lại kí ức ngồi với với nhau , tâm sự chuyện cồn việc ,chuyên tương lai ,chuyện gia đình...Mới đây còn hẹn nhau hết dịch sẽ gặp nhau ,mà giờ họ đã ra đi mãi mãi ..
Em mong các cụ hãy cố gắng hạn chế sử dụng bia rượu , và đừng lái xe khi đã có bia rượu .
Sáng nay , nhìn 3 đứa con thơ bên Linh Cữu của Bố đứa bé còn ngây thơ hỏi : Sao bố vào đây ngủ.Thật sự em thấy quá đau lòng.
Ước gì ,họ đc nhìn thấy lúc này.. Có lẽ họ sẽ bớt nâng chén. Có lẽ họ sẽ không 100%., có lẽ ... Họ sẽ về nhà ..
Cậu em cụ có bao nhiêu bệnh trong người mà không bỏ rượu thì có thể coi là nghiện rồi. Sức khỏe của mình không lo đã đành, nhưng có 3 con nhỏ mà vẫn vậy thì đáng trách quá. Ủn bài của cụ chủ lên để nhiều người có cơ hội đọc và suy nghĩ cho trường hợp của mình.

thanhphong1998

Xe điện
Bọn em bây giờ có tuổi rồi nên mạnh ai nấy uống ,chả mời mọc gì sất.Uống thấy no là về...

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Xin lỗi cụ, đàn ông với nhau gặp nhau nếu ko có chén rượu hoặc cốc bia thì quá khó để tâm sự cụ ạ. E cũng chỉ chia sẻ được với chiến hữu khi tới tầm thôi chứ bình thường cạy mồm e cũng ko nói.
Công nhận cụ điều này, người dân tộc họ nói với e là uống rượu say thì mới nói thật.nhưng vì gia đình mình và những gia đình khác rượu xong đi taxi

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Nhà cháu cũng bắt đầu thấy sợ rồi. Qua đá bóng xong về uống mấy hớp thôi - mà gioè vẫn thấy mệt :(

Nhạc

Xe container
E từng phải làm người bất lịch sự khi vào tận mâm các thanh niên xóm ngồi nhậu để điệu cổ thanh niên chồng về. Tuần có 7 ngày 5 ngày gọi nhau diệu chè, chả nhẽ xiên cho mỗi đứa 1 nhát.

nowhereland

Xe điện
Em thống kê hồi trẻ đi xe máy 10 lần ngã, tai nạn thì cả 10 lần do uống rượu bia. Có lần say đến mức sáng hôm sau không biết mình về bằng cách nào.
Những năm trước cầm vô lăng vẫn uống đều, có điều không để say nhưng vẫn nguy hiểm. Mấy năm nay phạt nặng rượu bia chuẩn chỉ luôn, 100% cầm lái chỉ coca, nước lọc. Rượu bia vẫn uống nhưng hạn chế nhiều rồi, đi thì cứ Grab thôi chứ tuyệt đối uống không cầm lái nữa.