Đã thử nghiệm chống rung + giật + lạch cạch Liberty của bác Sơn Shark ^^!

xichlo_thoi

Xe máy
Đúng đấy cụ, hồi lấy li em cũng rẻ được 3củ so với hãng, dẫn vào showroom hãng chọn luôn. Bảo hành bảo dưỡng theo hãng. Hehe độ bét tè lè nhè luôn :D
Đợt đấy cụ mua ở cửa hàng nào ạ?vì em thấy ngta bày rất nhiều xe đã lắp sẵn,vậy nếu mình muốn ngta dẫn ra hãng lấy cũng OK ạ?..
.với lại bảo dưỡng thì ra hãng bảo dưỡng là ở địa chỉ nào các cụ ơi!...có phải là topcom hay xuân cầu không ạ?
SSorry các cụ vì em là nữ,nên ko hiểu mấy vấn đề này lắm ạ...hihi..thank các cụ nhiều ạ.

kiencoi

Xe tải
em co con nouvo lx đợt lâu lâu cũng mang ra bác sơn khoan chuông chạy thấy khác hẳn

xichlo_thoi

Xe máy
Đọc qua cái Top này thấy ưng bác sơn quá cơ..:))...khéo em mua xe xong chả cần bảo hành ở hãng lji,cứ vào nhà bác bảo dưỡng,bảo trì cho yên tâm ấy nhỉ!;))

hdtanhtxz

Xe tải
bi Dr Purley + dây Curoa Bando bộ này sau bao nhiêu km thì lại phải thay hả bác ?

xuanhoan11

Xe hơi
cho em hỏi tý là em có con nouvo LX mà có cái bệnh mấy tháng nay là đi ít hôm lại hết ắc quy , thay đề ắc quy các kiểu mà vẫn bị bác sơn có sửa dc ko ạ

Kubisalsa

Xe đạp
Híc muốn qua chỗ bác quá mà ở tận Sơn Tây cơ à , có cơ sở nào trong nội thành HN ko bác Sơn . Cho e hỏi là xe e khi đi chậm xong tăng ga lên nó kêu cạch cạch ở hộp máy có phải là do bi côn mòn hay dây cuaroa nhão ko ạ , nếu thay hẳn luôn bằng bi con Drpuley và day Bando có hết được hiện tượng đó ko và giá cả bao nhiêu dẻ e phang ợ :)

Kubisalsa

Xe đạp
E muon qua chỗ bác quá mà hơi xa nhỉ tận Sơn Tây , để xem thu xếp tg lượn lên , cho e hỏi luôn xe Li của e hay bị kêu cạch cậch khi tăng ga lên ở hộp máy chắc là do bi con mòn và day nhão phải ko ạ , nếu e thay luôn cả bằng dây Bando và Bi Dr Puley có hết hiện tượng kêu thế và có bốc hơn ko ạ , giá cả thế nào đe e chuẩn bị vác xe sang bác ợ :D

Vivuvip

Xe buýt
May quá tóm được cái địa chỉ của bác Sơn shark đây rồi! Hôm nào qua bd cho xe của Gấu phát.

Quynhchi3663

Xe đạp
Hôm nào rảnh wa nhờ bác sơn xem giúp em ly cũng co hien tượng lạch cạch khi tăng ga

Honolulu

Xe hơi
Em vừa qua sơn shark hoàng cầu định làm côn thì gặp 1 ông có thái độ rất khinh khỉnh nên e bỏ về luôn, chẳng hiểu đã nổi tiếng chưa, đã quá thừa khách chưa mà thái độ rất kinh :))

vi-vinaconex

Xe hơi
Dây curoa Zin khoảng 5k km thì đã bị dão gây ra hiện tượng ì + tiếng kêu sau xe. Rung giật do bộ bi côn mòn, chuông bám bụi nhiều do có ma sát.

Regitllams

Xe đạp
Em vừa qua sơn shark hoàng cầu định làm côn thì gặp 1 ông có thái độ rất khinh khỉnh nên e bỏ về luôn, chẳng hiểu đã nổi tiếng chưa, đã quá thừa khách chưa mà thái độ rất kinh :))
có 1 anh dáng người hay vênh váo,chắp tay sau lưng,nhưng em thấy anh đó chẳng nói năng gì gây bực mình cả,em vào là toàn gặp bác Sơn luôn,nhiệt tình lắm,hôm nay em đến sửa xe còn không lấy tiền,hôm trước thay bóng đèn cũng không lấy tiền nốt(mà em mới chỉ tới lần thứ 3 thôi nhớ). Em nghĩ chắc bác hiểu nhầm gì đó thôi

+Autopro+

Đi bộ
có 1 anh dáng người hay vênh váo,chắp tay sau lưng,nhưng em thấy anh đó chẳng nói năng gì gây bực mình cả,em vào là toàn gặp bác Sơn luôn,nhiệt tình lắm,hôm nay em đến sửa xe còn không lấy tiền,hôm trước thay bóng đèn cũng không lấy tiền nốt(mà em mới chỉ tới lần thứ 3 thôi nhớ). Em nghĩ chắc bác hiểu nhầm gì đó thôi
Nhiều ý kiến trái chiều nhỉ.
Có một nhược điểm với những người bán hàng :
Khi chưa có tiếng nói , người ta thường hay vui vẻ nhiệt tình với khách hàng để kiếm tiền .
Khi con người ta bắt đầu làm ăn tốt, đông khách ,là có thái độ khinh khỉnh (như mấy tay trong HEAD )

Nghe nói bác Sơn là người lớn tuổi sinh năm 1970 , chắc cũng không mắc phải sai lầm khinh khỉnh ,thái độ với khách hàng tốt mang xe đến cửa hàng của minh ...

Mong bác giữ vững uy tín và phong độ , đừng sa lầy vào mấy chuyện con nít mới biết làm hàng .

Edpham1202

Đi bộ
E có đọc qua về thay mấy cái này, xe e là Lx việt đời đầu 2009, đi giờ mới có 1 vạn 2. Đã thay chuông, 3 cái búa côn, dây bando, bi dr pulley nhưng lò xo họ ko thay cho cái mới. Rửa cái chế luôn rồi . Nhưng đi đc 2 hôm thì đến hôm nay lại rung đầu, tổng chỗ kia đã hết 2 củ của e... Giờ e mang qua bác kiểm tra dùm được ko, chứ sửa xong mà đi vẫn thế thì chán quá.

son-shark

Xe buýt
Bác honolulu ơi! xin lỗi đã để bác phật ý! Ko biết ông khinh khỉnh là ông nào nhưng tôi sẽ chấn chỉnh lại thái độ cua nhân viên.
Mời cụ edpham1202 qua em! Em sẽ xử lý dứt điểm xe của Cụ!

quyenhapec

Xe hơi
giá tốt là khách tới ngay mà,sợ nhất bọn sửa xe hn,chỉ chực chặt chém thôi

tuqc

Xe hơi
Chiều hôm nay, trong khí trời 38 39 độ của HN, e phi từ Gia Lâm > 55 Sơn Tây cửa hàng bác Sơn mong được giải đáp + chữa trị cho cô vợ của mình sau 1 năm = 1 vạn km gắn bó 8->
Đầu tiên cho xin lỗi thằng em Keenze nhé :-ss
Tổng quan cửa hàng:

Sau 1 hồi nc vs bác Sơn với thái độ rất cởi mở + phân tích bệnh tình của em nó bác đã quyết định vào thao tác. Nguyên nhân chủ yếu do dây curoa + bộ bi côn. Dây curoa Zin khoảng 5k km thì đã bị dão gây ra hiện tượng ì + tiếng kêu sau xe. Rung giật do bộ bi côn mòn, chuông bám bụi nhiều do có ma sát.

Và đây là bộ bi côn Dr Purley

Đây là nguyên nhân của tiếng cạch cạch đây: dây Curoa dãn đập xuống thành buồng máy

Sau khi hoàn thành thay bi Dr Purley + dây Curoa Bando với tổng thiệt hại 1m em có nhận xét như sau:
- Tình trạng rung giật của xe hoàn toàn chấm dứt
- Xe đi êm + bốc hơn
- Tiếng cạch hầu như đã hết. 10 phần thì h còn 1 2 phần. 1 phần là do trục bánh xe sau của Li rồi. Nhưng khi tăng tốc + giảm ga tiếng cạch h hầu như k có ;;)
Ae nào có bệnh gì đến gặp bác Sơn nhé: 55 Sơn Tây
Rổ rá phải chăng
Hno ra chữa bệnh lx ie, chuẩn hết ngay

nhaque_tb

Xe tăng
Em chả hiểu cái hãng Pi xe chỉ đc cái đẹp còn chả đc cái nước gì, đi cứ giật đùng đùng

Fastkiss

Xe hơi
Bác honolulu ơi! xin lỗi đã để bác phật ý! Ko biết ông khinh khỉnh là ông nào nhưng tôi sẽ chấn chỉnh lại thái độ cua nhân viên.
Mời cụ edpham1202 qua em! Em sẽ xử lý dứt điểm xe của Cụ!
Đúng chỗ em đang cần tìm để tân trang con gà trống già.

Địa chỉ tiệm của bác Sơn Shark ở chỗ nào bác chỉ cho em tới sửa với ạ. Con Lead mới đi hơn 15.000km mà lờ đờ quá, vừa nặng, ì lại tốn xăng, đi không nhẹ bằng xe của bạn em mua trước đó cả vài năm. :(