[Thảo luận] Đa tạ bác lái xe tải sáng nay trên đường Bắc Thăng Long - Nội Bài

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
may cho bác nhé.vote bác xe tải

chuột 74

Xe điện
nhà em cũng gặp 2 vụ thế rồi 1 vụ thì OK nhưng vụ thứ 2 là 1 bác SANTAFE có dán thẻ SFC . Bác ấy nhìn em kiểu đầy hận thù rồi quay ngoát đi. lúc sau lên trên đê YÊN PHỤ nhìn thấy bác ấy vẫn đi em lại gọi thì bác ấy mới xuống xe và kiểm tra. XONG lên xe cút thẳng không 1 lời cảm ơn.
ÂU cũng là cái liễn! chắc tại em đi xe máy bác ấy khinh!
chắc bác ấy tưởng cụ bị lốp xe chẹt vào chân:))

phinm

Xe tăng
Nhiều cụ đi không có kinh nghiệm về nhìn đèn đóm cả nên dễ gặp quả này lắm
Ngày trước em đi con corrola cùi bắp, cứ chuyển bánh là thò tay bấm chốt tổng
Dạo này tậu được con mon ghẻ rồi nó tự chốt nên cũng ko phải lo cái đoạn cửa

minhnhi

Xe tải
nhiều khi phụ nữa tay mềm đóng cửa bực mình lắm ! Cái này cháu thấy ở Taxi là nhiều nhất. cháu đã cảnh báo rất nhiều người đi đường rồi ạ...ăc !
Gấu nhà tôi có cái bệnh mãn tính đó là đóng cửa không chặt, nếu nhắc, lần sau đóng cửa đến ù tai luôn! đành chịu. Đổi xe thì dễ, chứ đổi gấu...khó hơn lên trời!:21:

trieuphianh

Xe tải
em sợ nhất cái kiểu đang đi mà bật cửa ra
lần trước em đi cùng ông chú ở trên đường Hà Đông.
Có 1 cụ đi Mẹc trước bật tung cửa ra, may ông chú em lách kịp
bác ta xin lỗi rối rít, và chửi gấu xối xả
Ớn thất. Quả đấy mà fang vào là bác ta vửa phải thay cửa vừa phải sữa xe cho em :77:

Vekeu

Xe tải
thi ân bất cầu báo, thôi thì các bác gặp nguời ta không biết thì cứ giúp đi, mỗi ngừơi ai cũng làm thế chả mấy mà XH sẽ tốt đẹp lên từ từ, đừng vì 1 2 người bất lịch sự mà phế hoại cái công cuộc tốt đẹp ấy

binhnq2

Xe tăng
Tốt nhất là các cụ lái ôt, khi lên xe, khởi động máy xong làm 1 thói quen đơn giản là "liếc qua cái taplô xem có cái đèn nào nó đỏ ko?" nếu ko thì, đi, mà có thì phải dừng lại mà suy nghĩ...e có thói quen đấy, nên chắc chả mấy khi bị thế, tuy nhiên, sơ suất thì ...có thể (tức là vẫn chưa).

WHITE TIGER

Xe container
Số là sáng nay về quê, có chở theo cô em họ ngồi hàng ghế sau. Trên đường Bắc Thăng Long - Nội Bài, nhà cháu đang đi bám đuôi theo hàng dọc, cả đoàn 4B có vượt qua một bác xe tải. Khi nhà cháu vượt qua được một đoạn thì thấy bác xe tải nháy đèn tiến lên. Tưởng là bác í xin vượt lên chui vào hàng do phía trươc nhiều 2B, nên nhà cháu đi chậm lại để nhường. Chỉ thấy bác tiến ngang, hạ kính đập tay lia lịa vào cửa. Xuất kỳ bất ý nên chả hiểu gì, lại chột dạ sợ ông này định gây sự gì chăng ? Bác kia lại giảm ga tụt lại phía sau. Đi tiếp một đoạn nhà cháu chột dạ chắc ông này báo cho mình cái gì ở phía sau nên đến Melinh Plaza mới tạt xe vào lề xuống xe đi ra phía sau để kiểm tra, không có gì. Nhưng sang bên phải thì thấy cửa sau xe chỉ khép hờ, mà cô em họ thì đang ngồi thu lu nấu cháo điện thoại với bạn, dựa lệch về phía cửa. Thật là hú vía(y)(y)(y). Lúc em nó vào xe đóng cửa không chặt mà nhà cháu lơ đễnh không nhìn đèn báo trên táp lô.:mad:
Chắc là bác xe tải ngồi cao, khi cháu vượt qua bác nhìn thấy cảnh tượng nguy hiểm quá nên vượt lên để cảnh báo.
Tiếc rằng nhà cháu không biết được số xe của bác í. Đành lên đây mượn thớt này để bày tỏ lòng biết ơn. :77::77::77: Nếu bác là thành viên của OF thì lên tiếng để nhà cháu được hân hạnh tiếp rước.(b)
Cậu tạo cho mình thói quen khi lên xe nhòm lại của 1 tí.Nhiều khi cửa chỉ mới đóng 1 chốt nhưng nó vẫn nguy hiểm khi vào cua dễ bung cửa(tui bị 1 lần gòi).Nhiều khi ngồi xe cũng phải cảm giác xe đã đã đóng chặt chưa,nhiều xe chưa đóng chặt đi hay vào ổ gà là nó kêu lọc xọc ngay