[Thảo luận] Đá rơi vỡ đầu!

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em nghĩ đá rơi từ cái vách đấy thì không dừng lại bên vệ đường thế đâu.

Tít và Mít

Xe tải
Chắc tại mấy bà (đang chạy tới) khiêng đá về làm ông đầu rau trên đỉnh núi bị tuột tay nên rơi xuống. :69:

hungcuong128

Xe máy
Đoạn tại nạn xảy ra thuộc địa phận huyện Mai Châu và giáp ranh với huyện Mộc Châu. Đoạn đường xảy ra tai nạn là một khúc cua, một bên là vực và một bên là núi.
Theo phán đoán của cá nhân tôi là gia đình này đi nghỉ ở Mộc Châu trên đường về HN (Hôm đấy dân phượt lên MC đông lắm) đi đến đoạn này bị hòn đá rất to lăn từ trên núi từ độ cao >100m lăn xuống qua đường và va vào một phần sau của đít xe nay làm móp đít xe và đẩy xe xuống vực luôn.

Anh em đi tuyến đường này cận thận vì nguy cơ xảy ra đá rơi trúng đầu là rất lớn, nếu đi xe máy có đội mũ bão hiểm cũng không đỡ nỗi đâu, o tô thì còn tùy.

Chi Chi

Xe điện
Trời ơi, thế này tai nạn quá hy hữu, trách ai được... :redface:
sao nó lại rơi đúng lúc xe đi qua thế chứ? đường lại vắng mới sợ :(

m323

Xe tải
đây là xe của ông bạn em, có thiệt hại về người, không phải là đá rơi mà là do xe lao xuống thôi

dungndna

Xe hơi
Đoạn tại nạn xảy ra thuộc địa phận huyện Mai Châu và giáp ranh với huyện Mộc Châu. Đoạn đường xảy ra tai nạn là một khúc cua, một bên là vực và một bên là núi.
Theo phán đoán của cá nhân tôi là gia đình này đi nghỉ ở Mộc Châu trên đường về HN (Hôm đấy dân phượt lên MC đông lắm) đi đến đoạn này bị hòn đá rất to lăn từ trên núi từ độ cao >100m lăn xuống qua đường và va vào một phần sau của đít xe nay làm móp đít xe và đẩy xe xuống vực luôn.

Anh em đi tuyến đường này cận thận vì nguy cơ xảy ra đá rơi trúng đầu là rất lớn, nếu đi xe máy có đội mũ bão hiểm cũng không đỡ nỗi đâu, o tô thì còn tùy.
Đúng như bác này kể, em không cần thêm thắt gì cả

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
chuẩn kô phải chỉnh!

em hồi xưa đi phượt thuê xe máy từ lai châu chạy lên mường la, đang ngắm may trời thì có chú phóng wave chiến vọt từ sau lên, vọt qua em vẫn kịp nói với lại 1 câu: đi nhanh, đá lở !!!

vãi cả lúa, em vọt lẹ, kô kịp nói câu cám ơn vì chú ý lượn nhanh quá hic hic
lúc ý ngước hẳn lên cao em mới thấy đoạn trước mấy hòn đá chênh va chênh vênh, đoạn đường phía trước thi thoảng gặp mấy hòn nhỏ thì = viên gạch, to thì bằng cái mũ bảo hiểm :77: :77:

bác civic số đen quá, nhưng ngồi trong oto thì kô tránh được, nguyên nhân theo em tìm hiểu là do dân trên đó nuôi trâu, lợn trên đỉnh núi, bọn nó chạy gây động làm đá rơi hic hic

dungndna

Xe hơi
chuẩn kô phải chỉnh!

em hồi xưa đi phượt thuê xe máy từ lai châu chạy lên mường la, đang ngắm may trời thì có chú phóng wave chiến vọt từ sau lên, vọt qua em vẫn kịp nói với lại 1 câu: đi nhanh, đá lở !!!

vãi cả lúa, em vọt lẹ, kô kịp nói câu cám ơn vì chú ý lượn nhanh quá hic hic
lúc ý ngước hẳn lên cao em mới thấy đoạn trước mấy hòn đá chênh va chênh vênh, đoạn đường phía trước thi thoảng gặp mấy hòn nhỏ thì = viên gạch, to thì bằng cái mũ bảo hiểm :77: :77:

bác civic số đen quá, nhưng ngồi trong oto thì kô tránh được, nguyên nhân theo em tìm hiểu là do dân trên đó nuôi trâu, lợn trên đỉnh núi, bọn nó chạy gây động làm đá rơi hic hic
ặc ặc, thế mới biết ngày xưa ông cha ta đánh giặc theo lối du kích bằng các loại bẫy tự tạo, nhất là lăn đá trên đỉnh núi xuống rất là hiệu quả

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đen nhỉ ??? Thế này gọi là trời đánh:'(

TAMHOA

Xe tải
Em xin chia buồn với gia đình bác civic.
Thiệt hại là quá lớn. Mong bác chóng bình phục và nguôi ngoai qua nỗi đau này.

hYvp

Xe tải
em rùng hết mình :77::77::77::77::77:

Mad Cabin

Xe hơi
Vậy là xe bị lao xuống vực, chứ có phải đá rơi đâu:69: kinh quá! nhìn cái xe nát hết cả:ohmy::ohmy:

Website
www.facebook.com
Trời ơi, thế này tai nạn quá hy hữu, trách ai được... :redface:
sao nó lại rơi đúng lúc xe đi qua thế chứ? đường lại vắng mới sợ :(
Cái này người ta gọi là đen, Chi Chi ơi.

Ví dụ như nhà chùa ra đường, nhỡ va phải Chi Chi, cũng đành phán 1 câu: "Đen thế!"

Ngạn ngữ Pháp có câu "Chỉ có núi non mới ko gặp nhau". Biết đâu đấy, Chi Chi nhỉ.:D

nghienOTO

Xe tăng
Theo tin TTX vỉa hè thì cụ bà thân sinh bác tài đã mất còn cả nhà đều bị thương nặng, đúng là tay bay vạ gió :77::77::77::77:

t549665

Xe tải
Day la tai nan cua gia dinh nguoi e quen. Hai vc ngoi truoc khong sao nhung ba gia ngoi sau bi called home...so sorry!!!

commander

Xe điện
bác tài là bạn của ông anh dê nhà em, hum wa đến nhà chơi mới nghe kể, bà chị dặn dò cả buổi: đi xe cận thận, bla... bla... bla....
xe đi 4 người: 2 bố mẹ + con + mẹ già.
mẹ bị thương nặng không qua khỏi rùi :((, còn 3 bố mẹ con hình như đang bình phục. Thành thật chia buồn ! :(