[VHGT] "Đá nhau" bằng đèn pha

gocart

Xe cút kít
[/COLOR]
Không phải là chiếu vào gương mà chiếu cả vào lòng xe cụ ạ. Cụ cứ bật hết đèn trần trước sau lên chạy thử xem thế nào. Còn đèn xenon phải lắp đồng bộ chứ lắp vào chóa halogen thì chói lắm ạ. Ngay cả khi đèn xe bác bẩn thì cũng phần nào gây tán xạ ánh sáng đèn xenon làm chói mắt người đi ngược chiều .
Có mấy giải pháp:
- Dán kính hậu.
- Sắm mấy tấm chắc nắng phản quang. Khi bị chiếu pha thì bảo người ngồi sau đính lên kính hậu. Đảm bảo xe đi sau tắt điện.

5iveminutes

Xe hơi
Đi trong thành phố nhiều cụ đi 4 bánh vẫn chưa ý thức lắm, toàn giương pha làm chói hết cả mắt, nhưng bị giương pha do 2 bánh em gặp nhiều hơn ạ, toàn SH, PS, LX ... pha nó cũng có khác gì 4 bánh đâu x-(

caisua

Xe lăn
càng ngày càng nhiều người bật pha trong thành phố, chả nhẽ em làm con pha máy bay để trên nóc cho các bạn í nhòe luôn

anhquoc0203

Xe hơi
Cái Dzụ này nói nhiều rồi, nhưng tất cả hành vi trên đều xuất phát từ "lỗi hệ thống"

Mr.Cule

Xe tải
May mà cháu được ông già giáo dục tốt, há há.

F_E

Xe máy
Trong phố không nên bật đèn chiếu xa, ngoài đô thị nếu gặp xe ngược chiều thì bật đèn chiếu gần, nhiều bác đã làm đúng những nguyên tắc trên. Nhưng còn nguyên tắc nữa nhiều bác chưa làm đúng lắm, đấy là khi đi sau xe khác, cũng không nên bật đèn chiếu xa, nhất là các bác đi xe gầm cao đi sau xe gầm thấp càng không nên bật. Xe xịn có gương chiếu hậu chống chói còn không sao. Chứ xe đểu như của em và của cũng không ít bác nữa bị đèn pha xe sau chiếu vào gương hậu, rọi ngược vào mắt, chói mắt lắm.

xetaudoidau

Xe tăng
em đi ps lúc nào cũng để cos nhiều lúc cứ thấy xe đi ngược nháy mặc dù em đã để cos liên tục hay đèn nó sáng quá
Em không biết xe cụ thế nào chứ em đi attila elizabet còn bạn em đi vespa Vn, cùng chạy song song, xe em bật pha còn bạn em bật cos thôi mà thấy chả khác gì nhau về độ phủ và tầm xa. Có lẽ do hãng nó chỉnh tầm sáng hơi cao. Như trường hợp của cụ em cũng đã gặp và xử lý bằng cách nháy pha lên báo hiệu cho họ biết là xe t** đang để cos rồi m** còn muốn gì nữa b-)

private1985

Xe tải
Có mấy giải pháp:
- Dán kính hậu.
- Sắm mấy tấm chắc nắng phản quang. Khi bị chiếu pha thì bảo người ngồi sau đính lên kính hậu. Đảm bảo xe đi sau tắt điện.
Cách của cụ hay, em chưa nghĩ đến bao giờ, phải chi hôm 30-4 vừa rồi em dùng chiêu này cho thằng chó xe tải 1,5 tấn đi đằng sau thì chết mợ chúng nó hết. Ai lại cho lên ko lên nhưng cứ đi đàng sau rọi pha, mà cái pha nó rất sáng. có đoạn nó hạ xuống 2-3s rồi lại giương pha lên cứ như thể trêu mình

huybetn

Xe hơi
Các bác đừng bảo 2B chỉ đi đèn pha nhé . nhiều lúc e đi 2B mà vẫn phải nháy pha cos để nhắc các bác oto đi ngược chiều hạ đèn xuống. mà chẳng thấy các bác lịch sự lại gì cả. mà xe máy bị oto soi đèn vào thì rõ ràng xe máy gặp nhiều nguy hiểm hơn.

Caterpillar

Xe tăng
Nhà cháu lịch sự nhiều rồi, giờ rút ra kinh nghiệm là chạy đường dài cứ để pha mà chạy, chú nào người chiều cụp pha thì cháu cũng cụp ko thì chơi tay đôi luôn. Đèn nhà cháu là xenon nên tính ra vẫn đàn áp được khối thằng đầu đất.

gocart

Xe cút kít
Trong phố không nên bật đèn chiếu xa, ngoài đô thị nếu gặp xe ngược chiều thì bật đèn chiếu gần, nhiều bác đã làm đúng những nguyên tắc trên. Nhưng còn nguyên tắc nữa nhiều bác chưa làm đúng lắm, đấy là khi đi sau xe khác, cũng không nên bật đèn chiếu xa, nhất là các bác đi xe gầm cao đi sau xe gầm thấp càng không nên bật. Xe xịn có gương chiếu hậu chống chói còn không sao. Chứ xe đểu như của em và của cũng không ít bác nữa bị đèn pha xe sau chiếu vào gương hậu, rọi ngược vào mắt, chói mắt lắm.
Trên gương chiếu hậu có một cái lẫy, bẻ xuống là chế độ đi đêm chống chói. Hay là xe đểu của bác ko có cái lẫy đấy :))

*Bon Bon*

Xe tăng
Nhà cháu lịch sự nhiều rồi, giờ rút ra kinh nghiệm là chạy đường dài cứ để pha mà chạy, chú nào người chiều cụp pha thì cháu cũng cụp ko thì chơi tay đôi luôn. Đèn nhà cháu là xenon nên tính ra vẫn đàn áp được khối thằng đầu đất.
Em thì hay đi cos,nếu không lịch sự với em là cứ chuẩn bị,em sẽ mua cái đèn pin Ledlenser như của cụ gì đang rao,sáng như chọc dùi vào mắt,lúc ý xem còn cụ nào dám Giương Pha lên với em?

httran

Xe hơi
bài viết rất hay. Quan trọng là khi điều khiển phương tiện phải biết nhường nhau. em gặp xe khác đi ngược chiều em thường chuyển pha chiếu xuống. Nhưng nhiều cụ vẫn vô tư chiểu thẳng pha vào mẹt em. Nghĩ cũng bực nhưng mà đó là văn hóa giao thông mà cụ, nếu ai cũng ý thức được thì tốt biết mấy

waterfall

Xe buýt
Khổ vì bị pha chiếu thẳng vào mắt nên bây giờ cháu đang muốn đổi lên xe SUV đây. Đi đường cụ nào có x-driven thì đưa lên đây để làm bằng chứng phạt nguội và cảnh báo mọi người được đấy ạ.

xe thủng lốp

Xe container
Đi đường đêm thì em chỉ chạy cos thôi. Bật pha rồi hạ cos chỉ tổ mỏi tay.
Để tránh xe sau rọi pha vào xe mình thì có một cái lẫy trên gương chiếu hậu, gạt xuống là chế độ ban đêm. Xe sau có chiếu cả dàn đèn cũng chẳng xi nhê gì.
Không trả đũa xe khác. Hả hê vài giây có khi hậu quả cả đời.
Đèn xenon thực ra ít gây chói hơn đèn sợi đốt.
Dưng mà cú lắm cụ ạ. Em thỉnh thoảng cũng nháy pha cho nó phát gọi là nhắc nhở chẳng giám để lâu chẳng may nó toòng thị phóng cho phát thì toi

xe thủng lốp

Xe container
Em thì hay đi cos,nếu không lịch sự với em là cứ chuẩn bị,em sẽ mua cái đèn pin Ledlenser như của cụ gì đang rao,sáng như chọc dùi vào mắt,lúc ý xem còn cụ nào dám Giương Pha lên với em?
Cụ này còn ác hơn em nhìu :))

mingjun

Xe tăng
E bị xe khác pha ngược chiều, e nháy nhắc k được. Đường mà k có dải phân cách e cứ oánh 1 phát sang làn kia rồi bật pha đấu đầu. Đâm với tốc độ 30km/xe cộng hưởng =60km/h lao vào tường, có túi khí thì chưa đứt được đâu các cụ nhể

Website
www.facebook.com
Buổi tối đi trong nội thành Hà Nội, khối người bật đèn pha, từ ô tô đến xe máy xịn như SH, LX hay PS.... sao mà vô ý thức thế không biết !
Lâu lắm mới thấy lão Mèo viết 1 bài dài dài.:))

awndy.tuan

Xe hơi
Hôm trước e đi đg Phạm Hùng, có đại ka nào đi con Foturner cứ bám sau lưng rồi nháy đèn liên tục. Bực cả mình em chả cho vượt. Thế mà bác ấy cũng kiên nhẫn bám theo con cóc của em rồi tiếp tục ... nháy đèn. Vui thế. Đến lúc bác ý vượt được, em lại bám theo bác ý nháy đèn lại cho bõ ghét. Mà hình như bác ý chẳng si nhê gì, có lẽ bác ý có cái xước măng rô ở ngón tay nên thế chăng ?

soul 9133

Xe tăng
Nhiều khi đi đường buổi tối E thường nháy pha (với khoảng cách khoảng 200-300m với xe đối diện mà bật đèn pha )để xin các chú đối diện cụp xuống cos nhưng cũng chả ăn thua. Các chú vẫn đi pha như không có chuyện gì xẩy ra. Cũng có những chú cụp xuống cos nhưng khi đi gần đến mình khoảng 10-15m lại bật pha. Bức xúc với các thể loại này không thể chịu nổi.