[VHGT] "Đá nhau" bằng đèn pha

longnguyen_it

Xe hơi
Em đi phố mà gặp thằng nào pha, em kéo cần cho nó pha lên, hiểu ý nhau thì thằng kia hạ em hạ luôn, còn nếu không thì giữu luôn cho bỏ ghét:D

anhbuon01n

Xe máy
Nhiều ông cậy đèn sáng,đi đường ức phết.:-q

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Điều đó dẫn đến một suy nghĩ thú vị về sự văn minh của con người các bác ah. Ở ta rốt cuộc sau bao khổ đau, can qua, con người Việt Nam chủ yếu cố gắng làm sao để sống sót và tồn tại (qua chiến tranh, đói nghèo) cho bản thân mình và tư duy ấy thấm sâu, đặc biệt là ở con người miền Bắc tới khu 4 cũ.

Giờ dù đã khá khẩm hơn rất nhiều nhưng tư duy ấy, đáng tiếc cứ được đời nọ truyền sang đời kia, thành ra cái văn minh, vốn là cái sự chia sẻ giữa con người với con người trong xã hội càng ngày càng mai một đi.

Em dự là VN 20 năm nữa cũng vẫn vậy thôi, có khi còn ẹ hơn. Bọn trẻ bây giờ chỉ quen sống hưởng thụ, đâu biết chia sẻ gì để nói đến văn minh. Chiều đèn pha sáng để tư lợi cho mình (kệ mẹ thằng ngược chiều nó chói mắt bị tai nạn ko thèm quan tâm) còn là ít, vì có mấy người có ô tô. Các cụ bữa nào rảnh rỗi mà có sự kiện đông người xem thế hệ trẻ ngày nay làm gì cũng vãi chưởng, chúng nó thậm chí còn không biết xếp hàng. Có cái sự kiện hoa anh đào gì đấy mà chỉ có một buổi chúng nó vặt sạch bách ko còn một cái lá, mà lý do để vặt lãng xẹt, không vặt thì thằng khác vặt mất, mà vặt được rồi, cũng chỉ lúc sau hoặc hôm sau là nó vứt đi. Thế mà cũng vẫn vặt. Chết thế chứ.

Sống trong một xã hội không có văn minh là một thảm họa, ta đang như thế đấy các cụ ah. Thử lúc nào rỗi rãi để ý lũ F1 xem chúng nó học được cái gì hay được gọi là văn minh chưa. Nếu có tý chia sẻ, ý thức, em mừng cho các cụ. Nếu không, các cụ phải uốn nắn, kẻo 2 chục năm nữa chả biết đất nước này về đâu với một lũ toàn bằng cấp mà không có tý chia sẻ nào với xã hội để được gọi là con người văn minh

lopmon

Xe đạp
E cũng có 1 vài suy nghĩ như cụ chủ,nhiều khi nghĩ cũng tức với mấy mợ đi xe ga nhưng đành nén lòng,e đi xe sedan nên ngồi thấp cứ đúng tầm đèn pha rọi vào...ôi thôi cứ dặn lòng ng ta ko bít cũng như m lúc mới tập lái thui,nhưng ghét nhất là mấy trẻ trâu đi tạt đầu,sai làn m còi cũng ko chịu né,chỉ muốn đâm 1 phát nhưng chưa đủ can đảm.

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Nói thật các cụ toàn có ý tưởng đối kháng không đúng lúc.
Có cụ nói nó bật fa mình nháy nó ko chiu cos thế là mình fa cho nó "ngấm đòn".
Nói vậy là các cụ sai rồi.
Nó có sai có thể do ý thức kém, văn hóa kém, chưa biết cách sử dụng... thì mình không nên Fa lại nó. Vì sao vậy, vì cụ fa lại nó chẳng may gặp người thiếu kinh nghiệm lái xe đêm là có thể nó xe lao thẳng vô mình cực kỳ nguy hiểm. Như vậy thiệt mình đầu tiên, còn nháy rồi mà nó không chịu cos thì các cụ cũng nên chuyển cos ngay vì ít nhất 1 trong 2 lái xe phải nhìn thấy đường để còn tránh nhau được.
Vài lời nhỏ hy vọng các cụ hiểu ý để lái xe được an toàn

Bin&Nhim

Xe tải
Em ghét nhất vụ này ,bật đèn pha vào xe ngược chiều đc coi như hành động giết người .

MR_TIM

Xe tải
lắm lúc đi trong phố E cũng ức chế với các cụ đi mà cứ dương cả mắt lên như thế, nhiều lần E đá pha đến mỏi tay mà các cụ ý chả thèm hạ cái mắt xuống. E đi xe máy cứ thấy cụ nào dương mắt E dương theo mà ko hạ là E tạt đầu cho phát. Ức chế lắm các cụ à

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
lắm lúc đi trong phố E cũng ức chế với các cụ đi mà cứ dương cả mắt lên như thế, nhiều lần E đá pha đến mỏi tay mà các cụ ý chả thèm hạ cái mắt xuống. E đi xe máy cứ thấy cụ nào dương mắt E dương theo mà ko hạ là E tạt đầu cho phát. Ức chế lắm các cụ à
Lần sau cụ chịu khó chặn đầu xe rồi chỉ cho người ta biết là xe nó có pha và cos là được ạ :))

FujiS5200

Xe điện
Lần sau cụ chịu khó chặn đầu xe rồi chỉ cho người ta biết là xe nó có pha và cos là được ạ :))
Nói tưởng như đùa nhưng đã có lần em phải làm như thế rồi đấy ạhh. Đường ngõ thì chỉ vừa đủ 2 xe tránh nhau nhưng có 1 ông CUV đứng ở lề đường nhưng dương pha sáng quắc. Em len lên được ngang cửa xe kia liền bảo họ hạ pha thì chú xế luống cuống chả biết pha cos nó cái chỗ nào. Chán luôn.

Website
chocgaybanhxe.vn
Em đi chả mấy khi dùng pha, toàn dùng đèn cos, nhưng mà nhiều thằng nó vô ý thức nó cứ giương pha lên để khoe đèn nó sáng hay sao ấy ạ. Ức ko chịu dc

ssgabeo

Xe buýt
nháy dọa nó thôi, chứ cả 2 cùng pha lên không nhìn rõ khéo đâm nhau

clara123

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi là nếu đi trong phố mà bật đèn pha có bị phạt k ạ? Hnay e gặp 1 tình huống ntn:
Tầm 19h30 ở chỗ dừng đèn xanh đèn đỏ Phạm Ngọc Thạch cắt ra Xã Đàn, e thấy có 1 xe 4 chỗ 30M-16_ _ dừng đèn đỏ thì bị 1 xxx đứng ngay đó ra tín hiệu xuống xe để nhìn đèn, sau đó xxx nói là anh đang bật đèn pha đi trong phố, mà trong phố phải bật đèn cos...e thấy bác ý xuống xe đưa giấy tờ rồi làm việc vs xxx, sau đó ntn thì e k rõ nữa vì đã đến tín hiệu đèn xanh nên e phải đi, k ở lại chứng kiến nữa :))

hungnn.vn

Xe buýt
Chỉ có 1 từ để bình luận: ý thức tồi
Em đi cũng hay bị chói mắt vì những trường hợp này, nản

cheprong

Xe tải
Đi trong phố dùng đèn pha bị phạt là đúng rồi !

donkihote78

Xe tải
không bật đủ đèn chiếu sáng là XXX bắt cho thì cãi sao đc ạ ! :-ss:-ss:-ss

clara123

Xe đạp
ý thức kém thì đúng rồi! nhưng luật có quy định là phạt trường hợp này k ạ?

891991

Xe hơi
E đi đêm thì pha cos liên tục. Nhất là chỗ cua thì nháy vài lần cảnh báo. Rùi gặp đi ngược chiều thì E chiếu pha khi ở xa và cos ở gần cho cả 2 dễ nhìn.
Ra đường nhiều đứa còn không biết chức năng đấy ngay cả mấy thằng thanh niên chứ gì các bà, các chị. Nhất là mấy bác xenon ra đường sợ người ta ko bít mình có xenon hay sao mà cứ pha vào mắt người khác. @@!
Đây cũng là văn hóa giao thông cả.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
............ Ra đường nhiều đứa còn không biết chức năng đấy ngay cả mấy thằng thanh niên chứ gì các bà, các chị. Nhất là mấy bác xenon ra đường sợ người ta ko bít mình có xenon hay sao mà cứ pha vào mắt người khác. @@!
Đây cũng là văn hóa giao thông cả.
Gặp mấy lão ấy, em nháy cả 4 con bixenon + cặp halogen vào mặt. Nhưng nếu không thấy hạ đèn thì em thua cho nó an toàn :P

anhoto

Xe đạp
Em rất ủng hộ phải phạt thật nặng những hành vi vô ý thức (vi phạm LGTĐB)này.Đây là hành vi rất nguy hiểm cho người khác!!Bản thân e cũng suýt thành nạn nhân...hồi đó khoảng năm 2002 mấy a e trong cơ quan có việc phải đi vào Phú yên. Hồi đó đường 1 đang làm từng đoan...lúc đó khoảng 2 h sáng e đầm lái đi đến đoạn gần Quảng ngãi gì đó(e k nhớ chính xác) thì thấy 1 thằng(e gọi bằng thằng)xe tải loại 4 chân ấy nó có cả dàn đèn trên nóc cabin ấy. Từ xa e đã thấy nó đang đỗ bên đường rồi , Nhung nó k Bật đèn đóm gì cả , e đoán là nó đang hỏng hóc sửa chữa gì đấy...nên e xuống cots cho nó khỏi loá mắt (mình tử tế mà) nhưng tính e cũng cẩn thận giảm tốc độ(mặc dù đường vắng và đẹp) nhưng khi đến gần nó cách khoảng 20m thì nó bật hết cả đèn pha lẫn đèn nóc lên !!!.. Ối giời oi .. E Hoa hết cả mắt không nhìn thấy gì cả vội giảm tiếp tốc độ .... Và các cụ có biết gì k?sau xe của nó là cái ổ voi to tướng chiếm hết mặt dg sâu phải hon 20cm!!em vội phanh gấp, may mà Minh dang đã giảm tốc đọ rồi nên phanh kịp..chứ lúc ấy mà 70,80km /h thì chắc là Phơi bụng rồi...sau đó bọn em xuống xe quay lại dạy cho cho thằng lái xe tải bài học... Nhung thoi kể ra dài dòng....

Qua chuyện e, e chỉ lưu ý các cụ là vấn đề sử lý pha,cốt một cách hợp lý là một kỹ năng rất quan trọng..mong các cụ lưu tâm và đừng ném em,tội nghiệp.hịihi