[CCCĐ] Đà Nẵng ngày trở lại cùng 500 anh em

chinhlv300391

Xe tải
500 ae thì công ty cụ đi đến đâu san phẳng đến đấy à cụ
mà cty cụ làm gì mà tập hợp được những 500 ae thế nhỉ đi hết không ai làm sao??
Dạ đây là chương trình du lịch hè của công ty em nên là đi cả công ty cụ ạ. Nhân dịp cho anh em 3 miền tụ họp giao lưu nữa. Công ty e đi đến đâu là full dịch vụ ở đó luôn ạ :D

chinhlv300391

Xe tải
Tắm biển xong anh em về khách sạn ăn sáng để chuẩn bị đi Bà Nà Hill. Hôm nay trời nắng to quá. Đoàn e đi khá đông. Bên Tour họ lại không sắp xếp mua vé trước nên phải chờ tầm hơn 1 tiếng mới có vé. Đúng mùa du lịch và hôm nay trên Bà Nà có lễ hội beer nên đông quá.

Mới 8h sáng mà đã nắng vỡ đầu

Anh em tranh thủ làm kiểu ảnh checkin cái cổng :D

E thì lại thích chụp hoa nên cứ đi đến đâu có hoa là chụp. Demo 1 kiểu trước. Trên bà nà rất nhiều hoa cẩm tú cầu nên e cũng chộp được khá nhiều

chinhlv300391

Xe tải
Sau hơn 1 tiếng chờ đợi cũng có vé. Anh em bắt đầu di chuyển vào khu vực chờ đi cáp treo. Năm nay đến bà nà thấy mới làm thêm 1 đường cáp treo nữa khá nhiều cabin nhưng chắc vẫn không đủ tải.

Cả đoàn người di chuyển vào khu vực cáp treo. Chủ yếu là người công ty e (ngaiqua)

Khung cảnh đường vào ga cáp

Chen chúc nhau để lên cabin. Hôm nay trời nắng khá gắt. mấy cảnh chờ đợi này cũng vã mồ hôi

Cảnh bên dưới đường cáp treo

Thác nước khá cao. Nhìn từ cabin cáp treo khá đẹp. Lúc đi lên bọn e đi cabin không có kính. Nên rất mát nghe tiếng thác chảy vui tai phết.

Đỉnh bà nà dần dần hiện ra

Bên dưới chắc là rừng được bảo vệ nghiêm nên còn rất nhiều cây to. Chứ không thì cây tặc hạ gục hết rầu :D.

Dung Savi

Xe tăng
Đi ĐN em thích nhất đi Cù lao chàm lặn biển ngắm san hô nhưng mỗi lần lặn mất 800k

chinhlv300391

Xe tải
Bà Nà mỗi lần lên là 1 lần trải nghiệm khác nhau. Lần trước em đến Bà Nà chỉ đi chăm chăm đi chụp hoa và chơi trong khu fantasy park. Lần này đến Bà Nà dành toàn bộ thời gian để đi ngắm cảnh và khám phá nơi đây

Bà Nà ngày nắng trời xanh. Ở đây đang xây dựng thêm các khu nên dính ngay cái cẩu quay vào ảnh.

Lâu đài và kiến trúc châu âu là điểm nổi bật ở đây. Nếu chỉ nhìn từ cửa chính vào thì không cảm nhận được hết, mà phải đi quanh cả khu bà nà và đi qua những ngõ nhỏ 2 bên là những ngôi nhà mới cảm nhận được như đang đi giữa lòng Châu Âu

Đến Bà Nà thì đừng quên chụp ảnh Hoa. Trên này dọc đường đi Cẩm Tú Cầu rất nhiều.

E thích chụp hoa nên cứ thấy Hoa là bắn lia lịa

0987999386

Xe tải
Em cứ tưởng có cái ji đâm chém ở đây, xem tiêu đề thú vị quá đến lúc vào xem chán lun

Lan handmade

Xe hơi

Snake master

Xe tăng
Dạ đây là chương trình du lịch hè của công ty em nên là đi cả công ty cụ ạ. Nhân dịp cho anh em 3 miền tụ họp giao lưu nữa. Công ty e đi đến đâu là full dịch vụ ở đó luôn ạ :D
kinh khủng lắm cụ nhỉ ? đi đến đau ở đấy tan tác chim muông:)):)):)):D:D:D

KenBlock1102

Xe tăng
E cũng hơi bận nên chưa update được nhiều cho mọi người. E sẽ update đầy đủ ạ. Đà nẵng thì nếu cụ đi lần đầu thì e xin mạo muội tư vấn như này ạ.
Ngày 1: Cụ vào nếu bay ban ngày còn thời gian thì nhận phòng nghỉ ngơi rồi đi thăm bán đảo Sơn Trà và chùa Linh Ứng. Cụ thuê cái xe máy đi cho tiện lợi. Trên bán đảo Sơn Trà còn có đỉnh bàn cờ lên đó khá đẹp. Tối thì cụ có thể đi thăm thành phố, ăn bê thui cầu mống hoặc ra ăn hải sản. Quán Bé Mặn khá nổi tiếng nhưng dành cho dân du lịch nên giá hơi cao. E được dân Đà Nẵng dẫn đi quán Đông Anh trên đường Phạm Văn Đồng khá ngon bổ rẻ
Ngày 2: Nếu sáng dậy thấy trời nắng đẹp thì cụ đi Bà Nà luôn. Vì lên đó mà trời âm u thì chán. Giờ Bà Nà làm thêm nhiều nên đi khám phá 1 ngày mới hết được. Chiều tầm 4h về trở lại Đà Nẵng là đẹp. Chiều về đi tắm biển mỹ Khê. Biển Mỹ Khê thì giờ dịch vụ nhiều và khá đông. Cụ đi xuôi xuống khoảng 1km hướng Ngũ Hành Sơn vắng hơn.
Ngày 3: Cụ đi Cù Lao Chàm và Hội An. Tầm 7h xuất phát từ Đà Nẵng đến Bến Cửa Đại mua vé đi Cù Lao Chàm. Vé 450k 1 người lớn bao ăn trưa trên đảo. Đi Cù Lao Chàm thì chỉ có ngắm san hô và đi thăm quanh đảo. Hay có đội xe ôm gạ 100k 1 người thì đưa đi thăm 7 điểm nhưng mà k nên đi ạ. Trưa ăn ở trên đảo thì cũng ăn cơm bình thường thôi. Ăn thêm gì thì trả phí thêm. Khoảng 2h là đội tàu giục khách về rồi vì chiều gió xuống nhanh đi về sẽ nguy hiểm hơn. Đi Cù Lao Chàm thì cụ nên mang theo 2 bộ quần áo. 1 bộ thay khi lặn san hô. 1 bộ để phòng khi tàu chiều về sóng to sẽ té nước ướt hết người. Tầm 3h vào đến hội an nếu trời nắng thì cũng khá mệt, Vì tối hội an mới đẹp thì cụ có thể đi uống cafe hoặc ăn nem lụi chỗ Giếng Cổ Bá Lễ hoặc ăn Cao Lầu trong chợ hội an. Tầm 6h tối đi lượn phố đi bộ hội an rồi tầm 8h về lại Đà Nẵng là đẹp. Hội an thì buổi tối cụ nên ăn cơm gà. Cơm gà thì Bà Buội e ăn rồi thấy không ngon bằng Bà Nga. Còn có Bánh Mỳ Phượng trên đường Phan Chu Trinh khá nổi tiếng
Ngày 4: Nếu cụ đi 3 đêm 4 ngày thì ngày 4 này chỉ đi chợ mua quà rồi về. Có 2 chợ nổi tiếng là chợ Cồn và chợ Hàn. giá cả như nhau. Còn nếu cụ muốn mua hải sản về làm quà thì cụ nên ra chợ hải sản Thanh Khê(đường đi thì e thuê xe máy xong toàn gg maps). Nếu cụ đi 4 đêm 5 ngày thì khoản mua quà này để sang ngày 5. Ngày 4 cụ có thể đi Công Viên Suối Khoáng Nóng Núi Thần Tài trên đường đi Bà Nà có lối rẽ hoặc đi đèo hải vân và thăm vịnh Lăng Cô.

Lịch Trình E gợi ý như vậy. Về địa điểm ăn chơi thì nếu đi và cuối tuần thì buổi tối cụ ra xem rồng phun lửa, vào khu Asia Park chơi hoặc khu Helio.
Ăn sáng thì có một số món như Bún Mắm(23/14 Trần Kế Xương), Mỳ Quảng(258 đống đa), Bún Chả Cá(319 Hùng Vương)
Ăn trưa thì cụ có thể ăn bánh tráng cuốn thịt heo (nên ăn ở Quán Mậu, Quán Trần khá đắt), bánh xèo nem lụi bà Dưỡng
Về địa đểm cafe view thành phố thì lên Sky36 ở khách sạn novetel Hoặc lên Alacarte.

Chúc cụ có 1 chuyến đi vui vẻ.
Rất chi tiết và đúng với dự tính của e về thời gian! E rất cảm ơn cụ!

Người lớn 650k người lớn cụ ạ. Bao gồm vé cáp treo, thăm quan bà nà, chơi các trò chơi trong khu vui chơi. Trên đó nhiều ks và nhà hàng ăn cụ ạ. Nh theo đánh gíd của e đồ ăn không ngon
Khách sạn trên đó 1 ngày đêm tầm nhiêu tiền cụ ơi.

Dung Savi

Xe tăng
Vâng cụ lặn bình thì thích hơn. Bọn e đi lặn free nó phát cho cái mặt kính ngắm được có tí
Nói thế thôi chứ lặn bình đến tầm 5-6m là tối om không nhìn thấy gì nên e thấy phương án lặn ống thở trên mặt nước lại ngắm được đẹp hơn, chúc cụ chuyến đi vv m ngồi hóng tiếp

Ngocha1102

Xe hơi
Em góp vui mấy ảnh đợt vk ck em đi.
Hội an đi ban ngày k có gì cả các cụ nên chiều muộn xg thì hay hơn.
Ăn hải sản bẹ mặn tôm hùm khá ngon nhưng em thích ghẹ hơn.! Ngọt hơn và rẻ hơn nữa hihi
Cụ đi cù lao tràm mua hải sản rẻ hơn trong đà nẵng và ngon hơn.
Mua quà chợ hàn trong đó ngta gọi là chợ ng giàu bán đồ max hơn chợ cồn.
Trong đó có món mực 1 nắng khá ngon e mua rất nhiều về làm quà cụ nào mua thì ra siêu thị hải sản có giá niêm yên của tp đà nẵng k sợ chặt chém

M

gố

chinhlv300391

Xe tải
Rất chi tiết và đúng với dự tính của e về thời gian! E rất cảm ơn cụ!
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và ý nghĩa

Cụ cho em hỏi với. Cụ có đi Đảo Dừa ở Hội An ko? Ko biết đi có thích ko nhỉ?
E không đi Đảo Dừa ạ. E hỏi mấy người dân thì họ bảo ra đó cũng k có gì.

Khách sạn trên đó 1 ngày đêm tầm nhiêu tiền cụ ơi.
E không nghỉ đêm trên ấy nên cũng không rõ ạ. Cụ thử search xem giá trên các trang booking chắc có nhiều ạ

Nói thế thôi chứ lặn bình đến tầm 5-6m là tối om không nhìn thấy gì nên e thấy phương án lặn ống thở trên mặt nước lại ngắm được đẹp hơn, chúc cụ chuyến đi vv m ngồi hóng tiếp
Ở CLC có nhiều bãi lặn san hô. E đi 2 bãi thì thấy đều đẹp. Nhìn thấy cả mấy con cá màu mè bơi ở dưới

Em góp vui mấy ảnh đợt vk ck em đi.
Hội an đi ban ngày k có gì cả các cụ nên chiều muộn xg thì hay hơn.
Ăn hải sản bẹ mặn tôm hùm khá ngon nhưng em thích ghẹ hơn.! Ngọt hơn và rẻ hơn nữa hihi
Cụ đi cù lao tràm mua hải sản rẻ hơn trong đà nẵng và ngon hơn.
Mua quà chợ hàn trong đó ngta gọi là chợ ng giàu bán đồ max hơn chợ cồn.
Trong đó có món mực 1 nắng khá ngon e mua rất nhiều về làm quà cụ nào mua thì ra siêu thị hải sản có giá niêm yên của tp đà nẵng k sợ chặt chém

M

gố
Kính cụ 1 ly ạ :D

chinhlv300391

Xe tải
Lượn lờ ngắm cảnh và chụp hoa hoét xong e đi bộ lên chùa Linh Phong Tự. Ở đây có tháp chuông có thể nhìn toàn cảnh Bà Nà. Khác hẳn với nhộn nhịp và sôi động ở khu Fantasy Park hay lãng mạn như Vườn hoa Le Jardin D’Amour. Linh Phong Tự trang nghiêm và yên tĩnh.

Trên đường leo bậc thang lên Linh Phong Tự có rất nhiều chậu Sen Đá rất đẹp. E lần đầu nhìn thấy lúc đầu nghĩ là hoa giả. Được treo dọc đường đi rất đẹp

Bầu Hồ Lô

Bắt gặp 1 chú thằn lằn xanh.

Và rất nhiều Cẩm Tú Cầu

Trên đường lên tháp chuông có một khu bia đá rất vắng người và yên tĩnh. Nhìn thẳng lên tháp chuông

Cây hoa lạ

Lên tháp chuông có thể trông thấy toàn cảnh bà nà và cảnh đẹp xung quanh

Trên đường từ tháp chuông xuống bên trái có một Thư Trà Quán khá đẹp. Sạch sẽ ngồi yên tĩnh và thư thái. Có đủ các loại đồ uống và giá cũng không quá đắt

chinhlv300391

Xe tải
Sau khi dạo chơi, ngắm cảnh và chụp choẹt xong đoàn e ăn trưa tại NHÀ HÀNG LA LAVANDE. Nhà hàng này đồ ăn e thấy cũng bình thường và khá ít món ăn. Được cái có chỗ ngồi ngoài trời mát mẻ và thoáng

Ăn trưa xong cũng là lúc có chương trình của lễ hội Bear Bà Nà. Anh em ra xem mấy em khoai tây nhảy múa.

Vì đi theo đoàn nên 1h30 Tour guide đã gọi di chuyển ra ga cáp treo để về Đà Nẵng vì chiều nay công ty e có chương trình Team Building ở Bãi Biển Phạm Văn Đồng. Anh em lại xếp hàng về bãi xe. Hôm nay rất đông người lên Bà Nà nên phải xếp hàng khá lâu mới đi được cáp treo

Trông cái cột trụ cáp như sắp đổ :D

7663A18

Xe tăng
E cũng hơi bận nên chưa update được nhiều cho mọi người. E sẽ update đầy đủ ạ. Đà nẵng thì nếu cụ đi lần đầu thì e xin mạo muội tư vấn như này ạ.
Ngày 1: Cụ vào nếu bay ban ngày còn thời gian thì nhận phòng nghỉ ngơi rồi đi thăm bán đảo Sơn Trà và chùa Linh Ứng. Cụ thuê cái xe máy đi cho tiện lợi. Trên bán đảo Sơn Trà còn có đỉnh bàn cờ lên đó khá đẹp. Tối thì cụ có thể đi thăm thành phố, ăn bê thui cầu mống hoặc ra ăn hải sản. Quán Bé Mặn khá nổi tiếng nhưng dành cho dân du lịch nên giá hơi cao. E được dân Đà Nẵng dẫn đi quán Đông Anh trên đường Phạm Văn Đồng khá ngon bổ rẻ
Ngày 2: Nếu sáng dậy thấy trời nắng đẹp thì cụ đi Bà Nà luôn. Vì lên đó mà trời âm u thì chán. Giờ Bà Nà làm thêm nhiều nên đi khám phá 1 ngày mới hết được. Chiều tầm 4h về trở lại Đà Nẵng là đẹp. Chiều về đi tắm biển mỹ Khê. Biển Mỹ Khê thì giờ dịch vụ nhiều và khá đông. Cụ đi xuôi xuống khoảng 1km hướng Ngũ Hành Sơn vắng hơn.
Ngày 3: Cụ đi Cù Lao Chàm và Hội An. Tầm 7h xuất phát từ Đà Nẵng đến Bến Cửa Đại mua vé đi Cù Lao Chàm. Vé 450k 1 người lớn bao ăn trưa trên đảo. Đi Cù Lao Chàm thì chỉ có ngắm san hô và đi thăm quanh đảo. Hay có đội xe ôm gạ 100k 1 người thì đưa đi thăm 7 điểm nhưng mà k nên đi ạ. Trưa ăn ở trên đảo thì cũng ăn cơm bình thường thôi. Ăn thêm gì thì trả phí thêm. Khoảng 2h là đội tàu giục khách về rồi vì chiều gió xuống nhanh đi về sẽ nguy hiểm hơn. Đi Cù Lao Chàm thì cụ nên mang theo 2 bộ quần áo. 1 bộ thay khi lặn san hô. 1 bộ để phòng khi tàu chiều về sóng to sẽ té nước ướt hết người. Tầm 3h vào đến hội an nếu trời nắng thì cũng khá mệt, Vì tối hội an mới đẹp thì cụ có thể đi uống cafe hoặc ăn nem lụi chỗ Giếng Cổ Bá Lễ hoặc ăn Cao Lầu trong chợ hội an. Tầm 6h tối đi lượn phố đi bộ hội an rồi tầm 8h về lại Đà Nẵng là đẹp. Hội an thì buổi tối cụ nên ăn cơm gà. Cơm gà thì Bà Buội e ăn rồi thấy không ngon bằng Bà Nga. Còn có Bánh Mỳ Phượng trên đường Phan Chu Trinh khá nổi tiếng
Ngày 4: Nếu cụ đi 3 đêm 4 ngày thì ngày 4 này chỉ đi chợ mua quà rồi về. Có 2 chợ nổi tiếng là chợ Cồn và chợ Hàn. giá cả như nhau. Còn nếu cụ muốn mua hải sản về làm quà thì cụ nên ra chợ hải sản Thanh Khê(đường đi thì e thuê xe máy xong toàn gg maps). Nếu cụ đi 4 đêm 5 ngày thì khoản mua quà này để sang ngày 5. Ngày 4 cụ có thể đi Công Viên Suối Khoáng Nóng Núi Thần Tài trên đường đi Bà Nà có lối rẽ hoặc đi đèo hải vân và thăm vịnh Lăng Cô.

Lịch Trình E gợi ý như vậy. Về địa điểm ăn chơi thì nếu đi và cuối tuần thì buổi tối cụ ra xem rồng phun lửa, vào khu Asia Park chơi hoặc khu Helio.
Ăn sáng thì có một số món như Bún Mắm(23/14 Trần Kế Xương), Mỳ Quảng(258 đống đa), Bún Chả Cá(319 Hùng Vương)
Ăn trưa thì cụ có thể ăn bánh tráng cuốn thịt heo (nên ăn ở Quán Mậu, Quán Trần khá đắt), bánh xèo nem lụi bà Dưỡng
Về địa đểm cafe view thành phố thì lên Sky36 ở khách sạn novetel Hoặc lên Alacarte.

Chúc cụ có 1 chuyến đi vui vẻ.
Cụ ơi cụ mua tour clc ở đâu 450k ạ? Có phải đặt trước gì không cho em contact với. E. Search toàn 600k trở lên.