[Funland] Đà nẵng mua khủng khiếp thật.

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Chỗ Phần Lăng có cái khu vui chơi Phần Lăng á cụ, chỗ đó có đường đôi và cái kênh rất to mà không thoát được á :D
Kênh nước tràn bờ rồi cụ , bao nhiêu nước từ sân bay tràn về , nước lên nhanh kinh .

mone

[Tịch thu bằng lái]
"Last smile is the best beautiful one"! :))

Và bác mone hẳn là đang có "Beautiful One last smile" ? :P
Không liên quan nhưng "beautiful one last smile" là tối nghĩa vì sai văn phạm cụ nhé, nếu ý cụ muốn ghi cụm từ nụ cười đẹp cuối cùng thì phải là "the last beautiful smile"

mazda3_pro

Xe lăn
Hiện tại mưa lại rất to, to như đêm qua luôn, nước vừa rút đi có 1 tý chưa kịp ra biển thì lại ngập tiếp rồi. Ngồi trong nhà nghe rào rào rào chứng tỏ mưa rất ác liệt. Khu em tất nhiên là vẫn không ngập vì sát ngay mặt biển. Bên phía xa mặt biển nước không thoát kịp sẽ bị ngập.

QUANG1970

Xe lăn
Em tưởng Mệ chỉ dành cho phụ nữ cao tuổi chứ anh ???

Ai không biết và hiểu vế Huế cũng nghĩ và nói vậy !!! [-X

Họ nghĩ Mệmẹ giọng Huế và mở rộng ra là từ goi phụ nữ!!! Giống như giọng nam bộ của từ mẹ :D

Ở Huế, các vương tộc gọi nhau bằng Mệ, ra đường anh phu kéo xe cũng goi là được gọi là Mệ để "lấy lòng" ve vuốt tự ái ..... :P

Huế và Em

Xe điện

sparta.leonidas

Xe cút kít

Họ nghĩ Mệmẹ giọng Huế và mở rộng ra là từ goi phụ nữ!!! Giống như giọng nam bộ của từ mẹ :D

Ở Huế, các vương tộc gọi nhau bằng Mệ, ra đường anh phu kéo xe cũng goi là được gọi là Mệ để "lấy lòng" ve vuốt tự ái ..... :P
Thêm 1 lần học hỏi về ngôn ngữ.

Tks anh !

Grandtouring

Xe điện
Hà Nội mưa bay, lạnh tê tái

QUANG1970

Xe lăn
Không liên quan nhưng "beautiful one last smile" là tối nghĩa vì sai văn phạm cụ nhé, nếu ý cụ muốn ghi cụm từ nụ cười đẹp cuối cùng thì phải là "the last beautiful smile"

Cám ơn bác! ^:)^

Em viết tiếng Việt còn thua tiếng Anh bác ạ! Tiếng Việt chỉ là ngôn ngữ thứ hai của em! :P
Bác đừng nói văn phạm với em nhé! [-X
Em thích tập "chơi chữ" tiếng Việt và quen "chơi chữ" tiếng Anh!

Mời bác: :)) =))

https://genius.com/Bigbang-last-dance-lyrics
https://lyricstranslate.com/en/last-dance-last-dance.html-3

mone

[Tịch thu bằng lái]

Mệ nghĩa là bà, bà kiểu bà nội bà ngoại ấy hoặc tầm tuổi ấy nhé. Bà ngoại họ gọi mệ ngoại, bà nội gọi mệ nội. Cũng có thể dùng mệ để gọi các bà già

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn bác! ^:)^

Em viết tiếng Việt còn thua tiếng Anh bác ạ! Tiếng Việt chỉ là ngôn ngữ thứ hai của em! :P
Bác đừng nói văn phạm với em nhé! [-X
Em thích tập "chơi chữ" tiếng Việt và quen "chơi chữ" tiếng Anh!

Mời bác: :)) =))

https://genius.com/Bigbang-last-dance-lyrics
https://lyricstranslate.com/en/last-dance-last-dance.html-3
Nổ vừa thôi. Viết có cụm từ còn sai văn phạm. Tưởng trên mạng ko ai biết ai là ko biết xấu hổ còn bô bô ra vẻ

QUANG1970

Xe lăn
Mệ nghĩa là bà, bà kiểu bà nội bà ngoại ấy hoặc tầm tuổi ấy nhé. Bà ngoại họ gọi mệ ngoại, bà nội gọi mệ nội. Cũng có thể dùng mệ để gọi các bà già

Bác về hỏi lại các Mệ nhà bác, (nếu bác là dân Huế gốc), mà phải các mệ sành sỏi chứ em không nói mấy mệ suốt ngày sành sỏi trong bốn bức tường "vôi tím" nhé! :D

Còn như bác là dân Hoàng phái thì chắc sẽ không nói như vậy! [-X :P

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Khu Phần lăng 2 cụ ạ , ảnh đường Cần giuộc song song và đường Phần lăng 6 vuông góc đường nhà em.
Ơ cụ là hàng xóm của em à?

Sáng nay phải đi ĐBP lên tận Trường Chinh vòng lại HHT rẽ Lý Triện mới vào được Phần Lăng.

Con kênh khô cạn nay nước đã về tràn trề mang theo phù sa bồi đắp hai bờ :))

QUANG1970

Xe lăn
Nổ vừa thôi. Viết có cụm từ còn sai văn phạm. Tưởng trên mạng ko ai biết ai là ko biết xấu hổ còn bô bô ra vẻ

Bác chửa coi link em trích! :-o

Cũng không hiểu ý đồ người viết cụm từ "Beautiful One last smile". Chẳng biết cụm từ khá "đình đám" mà chỉ biết nhảy chồm chồm như nước sôi đổ vào háng vậy??? :)) :)) :))

Bác chỉ giỏi "tầm chương trich cú" với cái mớ văn phạm giáo điều và hiểu biết về văn hóa, xã hội, âm nhạc, ... còn quá non nớt! Biết một mà chẳng biết hai !!! [-X Bác càng nói càng lòi ra cái lỗ hổng về kiến thức và trình độ của minh đấy! :((:(( :P

Em đành tiễn bác vậy! :-h

Chỉnh sửa cuối:

Xe vài bánh

Xe điện
Mợ mới biết sơ sơ thôi, chưa hiểu đụ Huệ rồi! :))

Bác về hỏi lại các Mệ nhà bác, (nếu bác là dân Huế gốc), mà phải các mệ sành sỏi chứ em không nói mấy mệ suốt ngày sành sỏi trong bốn bức tường "vôi tím" nhé! :D

Còn như bác là dân Hoàng phái thì chắc sẽ không nói như vậy! [-X :P

RAVA

Xe ba gác
-Nom cái đg Nguyễn Tri Phương đoạn qua trc sân bay ngập kinh nhờ? Giờ là mùa mưa trong đó nên mưa suốt ngày là đúng rồi! Mà e ở 5 năm trong ĐN từ 2012-17 chưa thấy ngập nặng nv bao giờ?