[Funland] Đà nẵng mua khủng khiếp thật.

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi.

Hy vọng thiệt hại ở mức không quá tệ.

Tôi có cu em ở trỏng, nó khoe nhà nó không bị gì, chỉ ngập vào nhà 1 tý.
Thật ra chỉ ngập cục bộ ở một số điểm , nhất là các ngã tư và một vài tuyến đường nằm gần các hồ nước thôi chứ không phải toàn thành phố chìm trong nước cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tazan_90

Xe tăng
Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi.

Hy vọng thiệt hại ở mức không quá tệ.

Tôi có cu em ở trỏng, nó khoe nhà nó không bị gì, chỉ ngập vào nhà 1 tý.
da nẵng chỉ hết mua 1h là hết ngập thôi mà,ngập nhiều nhất nằm khu gần hồ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra chỉ ngập cục bộ ở một số điểm , nhất là các ngã tư và một vài tuyến đường nằm dần các hồ nước thôi chứ không phải toàn thành phố chìm trong nước cụ ạ
Ô, thế thì có lẽ các đồng chí hô hoán rằng "toàn thành phố chìm trong nước " để xin hỗ trợ TW từ 100 lên 1000 tỏi chăng?
Nguồn: 36.

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Ô, thế thì có lẽ các đồng chí hô hoán rằng "toàn thành phố chìm trong nước " để xin hỗ trợ TW từ 100 lên 1000 tỏi chăng?
Nguồn: 36.
:)):)):)) cả thành phố mà chìm trong nước thì có mà xóa sổ tên Đà nẵng luôn cụ ạ :)):)):))

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Hồ sen HHT vẫn ngập. Chắc đây là điểm cuối cùng.

luot_song

Xe điện
Sáng nay đi thăm nhà máy ...

anhkhoihn

Xe tăng
Cũng là làm quy hoạch!
Cũng là với phương châm biến "nơi đây thành một nơi đáng sống"
Trong khi Thành Đà của dân "nẩu" thì theo phương cách "quyết tâm đưa biển gần nhà",
để dẫn tới hậu quả ngày hôm nay! :D Đấy là chưa nói tới những chuyện, gian dối, làm láo báo cáo hay, cũng như "tư túi" của đám Thánh ba này. :((

Trong khi Singapore cũng làm quy hoạch và theo phương châm biến S'pore thành một nơi đáng sống. Họ đã chuyển khẩu hiệu "Garden in the city" sang khẩu hiệu "City in the garden". Và kết quả ngày nay thì như thế nào chắc không cần phải ca ngợi cho tốn giấy hao mực vì cái kết quả đó quá hiển nhiên! =D> ^:)^

Trong quá trình biến cải "Thành phố trong vườn" cũng không ít ý kiến bàn ra tán vào và ngày nay thì khẩu phục tâm phục và hưởng thụ: Một đất nước thanh bình, sạch sẽ và đúng nghĩa của là một môi trường đáng sống mà bao kẻ thèm khát. @};-

Trong khi, cũng gọi là chuyển hóa, nhưng hậu quả ngày nay mới chỉ là bước đầu để trả giá cho cái quy hoạch chẳng ra làm sao của các quan chức Thành Đà đã làm, và các bác OF đang ngồi đây đang bàn, về một "môi trường đáng sống" mà không ít người đang chán ngán. :((

Thế mới biết, trong quản trị, cái tâm mới chỉ là cần nhưng chưa đủ! Bên cạnh đó cái tầm cũng như đạo đức trong xây dựng và liêm chính trong điều hành mới là cái để đạt tới

Những hệ quả "dở khóc, dở cười" ở Thành Đà mới chỉ là những nốt nhạc dạo đầu của một bản "bi trường nhạc" mà chúng ta, những người đang sống trên mảnh đất này nói chung, và nhân dân Thành Đà nói riêng, sẽ còn tiếp tục phải "thưởng thức" !!! :((:))
Cụ so sánh VN với Singapore thì quá khập khiễng. Một đất nước đứng hàng đầu thế giới về minh bạch so với một đất nước tham nhũng gần nhất thế giới thì so sánh làm giề .....

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp tục mưa dữ dội, một số điểm lại tái ngập rồi. :((

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Lại mưa như trút nước rồi :(:(:(

mazda3_pro

Xe lăn
Cập nhật tình hình: hôm nay có tạnh 2 lần, mỗi lần tầm 30 phút, còn lại thì mưa cả ngày luôn.
Tính đến thời điểm hiện tại: 14h53p, trời đang mưa to :(

mazda3_pro

Xe lăn
Không hiểu dự báo thế nào mà để thiệt hại nặng thế ! Dự báo đúng tí thì dân tình có thể sơ tán xe cộ, tài sản.

Năm ngoái, khu vực em làm dự báo mưa 50 ml, mỗi đối inox nhưng khi mưa thực thế thì đến 550 ml, báo hại em thiệt hại quá nặng !
Đợt đó cụ thiệt hại gì thế cụ?

mazda3_pro

Xe lăn
Giờ em mới để ý thấy đất Đà Nẽng đắt thật.
Chứ không lẽ rẻ à? miếng bên Sơn Trà em đăng trên này cả tuần không cụ nào ngõ lời mua, em gửi dịch vụ đúng 1 ngày sau có người đặt cọc luôn :(
Miếng đó dính nữa cái bốt điện âm trước nhà nên em ngại xây, em bán thế là bị rẻ rồi, họ mua không trả giá luôn (trả xuống 50tr em không chịu thế là họ mua luôn) :(

tazan_90

Xe tăng
Chứ không lẽ rẻ à? miếng bên Sơn Trà em đăng trên này cả tuần không cụ nào ngõ lời mua, em gửi dịch vụ đúng 1 ngày sau có người đặt cọc luôn :(
Miếng đó dính nữa cái bốt điện âm trước nhà nên em ngại xây, em bán thế là bị rẻ rồi, họ mua không trả giá luôn (trả xuống 50tr em không chịu thế là họ mua luôn) :(
chỗ nhà e có miếng đất mặt tiền đường lớn nhất nhì đà nẵng ,DT120m mà dính trụ điện bán rẻ 2/3 thị trường mà ko dc cụ kìa.

mazda3_pro

Xe lăn
chỗ nhà e có miếng đất mặt tiền đường lớn nhất nhì đà nẵng ,DT120m mà dính trụ điện bán rẻ 2/3 thị trường mà ko dc cụ kìa.
Của cụ đường nào? cụ PM em cái sổ đỏ xem nào. Miếng của em là dính bốt điện âm chứ không phải trụ điện nên đỡ hơn 1 tý.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em cũng nói là Hà Nội 2018 chịu ít nhất 3 trận mưa như xối nước, sầm sập từ 8,9 h đêm hôm trc đến sáng hôm sau đó Kụ ạ, năm 2008 cũng vậy, nhưng năm nay ổn hơn nhiều
ĐN mưa 650mm, HN gặp quả này em đảm bảo lập lại 2008. Mấy quả mưa cụ vừa bảo trông thế thôi, nó ko phải diện rộng và mật độ nhỏ hơn nhiều. Đà nẵng lần nữa mưa siêu to, diện còn rộng sang cả quảng nam cũng ngập luôn.
TP biển bao h thoát nữa cũng nhanh mà còn ngập thế này thì biết rồi.