[ Đà Nẵng] Lo lắng về Feista 1.6 AT SD

anhmap_dng

Xe đạp
ABCD EF

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Mua đi, không phải ân hận đâu. Đèn lùi không phải vấn đề, cảm biến lùi thì nên lắp thêm, tầm 600 K thôi, sửa xe thì vào gara nên đừng quan tâm tới Bộ dụng cụ.

Hôm qua trên đại lộ TL em vít 120 chả xi nhê gì trong khi ông ở cơ quân chạy Altis vít lên 120 kêu rung bần bật. Xăng thì trong phố Đông đúc như HN chỉ tốn 10.2, ở ĐN em dự ít hơn.

theone1984

Xe máy
cảm biến lùi chỉ có 1m1, đèn sương mù chỉ có 4m (giá hãng), bác đào đâu ra thông tin mà giá chát dữ vậy
còn về than phiền, thì do nó là xe mới, bản 4d ra mắt 6-2011, nên mọi người còn bàn tán nhìu, còn Forte, Accent, Vios là xe cũ hoặc bình mới rượu cũ, bàn nát hết rồi, nên bác chả thấy là vậy

HNmember

Xe tăng
E ko nghĩ là lốp của FFi quá tệ đâu, nếu Bác ko leo vỉa hè, leo đá cục...theo đuôi xe địa hình. Lốp FFi thành bên rất mỏng.

digger

Xe tăng
Sau bao nhiêu sự lựa chọn, suy nghĩ em đã tư vấn cho Papa ký hợp đồng vợ 2 là Feista 1.6 AT SD thay vì ứng viên Kia Forte SX MT, Vios E, Accent.
Tuy nhiên sau khi thảm khảo các ý kiến của các bấc tiền bồi thì có một số lo lăng về quyết định trên:

1. Đèn lùi chỉ có một cái trong thật xấu, kỳ thế nào ah khi mông đỏ. Thích thì cụ chế thêm 1 đèn nữa, như em í. Nhưng thực ra cũng chả cần lắm
2. Lốp chính hãng tệ quá, em mà đi về quê bằng đường 8A... thì chắc toi bộ lốp (đường đang rất xấu). Chả sao đâu cụ, lốp Continental là đồ xịn, toàn lắp cho Mecr thoai
3. Bộ dụng cụ kèm theo thì chỉ như đồ trang trí... em biết mua ở mô để thay bây chừ. Có như đồ trang trí đâu, duy nhất có cái kích thì nhiều cụ kêu. Cái này cụ ra cửa hàng nội thất, giá tầm 200K là ngon.
4. Giá cả phụ kiện chính hãng thì quá chát, em đọc thấy cái bộ đèn sương mù một bác trên forum làm chỉ hơn 1 chai, vậy mà hãng nói sơ sơ cũng 8 chai (nghe phát hoảng), cảm biến lùi cũng cỡ 3-4 chai... Đấy là cụ nào dó bị chăn thôi, chứ xe nào mà cảm biến chả giống nhau.
5. Ở Đà Nẵng xe FF thì nhiều chứ FFi thì lại chẳng có mấy con, nên phụ kiện mua cũng sẽ không dễ. Phụ kiện ship được mà
6. Trên forum thấy bác Ford cũng chỉ tập trung hỗ trợ ở 2 đầu đất nước, chứ ở miền trung nhỏ mà dài này chẳng thấy có thông tin gì.
7. Rồi còn bao nhiêu vấn đề ngoài ý muốn của các bác đã cưới em FFi về nữa... Chả có vấn đề gì, 18 tháng rồi em vẫn hài lòng.

Mong các bác tiền bối chỉ giáo cho em ít kinh nghiệm về sử dụng, bảo dưỡng, phụ kiện, đồ chơi ... của xem FFi ở Đà Nẵng. Để em chuận bị tốt nhất có thể đón vợ 2 cho Papa.
Có vấn đề gì đâu cụ ơi
Nếu ở Đà Nẵng không có đồ, cụ mua hàng của các cụ trên OF này rồi ship vào, có gì đâu mà phải lo hả cụ.

ToNguyen

Xe máy
Có vấn đề gì đâu cụ ơi
Nếu ở Đà Nẵng không có đồ, cụ mua hàng của các cụ trên OF này rồi ship vào, có gì đâu mà phải lo hả cụ.
cho em hỏi thêm Cụ tí ạ. em ship hàng về rồi nhưng mà làm sao lắp hix hix

TSTA

Xe container
cụ hỏi cảm biến lùi thế nào mà 3-4 chai vậy kuj, ai chém gì mà kinh thế, hic

cuncoi_tichtich

Xe tải
cho em hỏi thêm Cụ tí ạ. em ship hàng về rồi nhưng mà làm sao lắp hix hix
Cụ hỏi câu này làm anh em chán chả trả lời cụ đâu, kiểu như cơm xới ra rồi làm sao để cho vào bụng ý haizz, chẳng nhẽ trong Đà Nẵng k có cái gara nào ra hồn hả cụ hay cụ định làm thay việc của gara nên mới hỏi thế =))

HamLong3.0V

Xe điện
Kể có tiền mua xe, lăn tăn lựa chọn cũng đau đầu nhỉ, khổ ghê ! Chủ thớt rảnh mò vào box "Câu chuyện các chuyến đi" mà ngó 01 chú FFiS vừa lang thang Cao Bằng-Bắc Kạn với hội Focus về. LinK: http://www.otofun.net/threads/408056-tron-cai-nang-nha-rs-tro-lai-cao-bang-nhan-tet-doc-lap/page13
03 ngày chạy gần 900km đường hỗn hợp đẹp-đẹp ít-éo đẹp-xấu-cực xấu FFi xơi ngon lành, phải nói là chất !
Đồ độ xe quan trọng gì, cũng chỉ là trang trí cho xôm thôi. Chủ thớt mà mấu, làm chuyến dã ngoại Đà Nẵng ra Hà Nội off với anh em ngoài này, tranh thủ đầu thư 02 ngày trang trí cho xe từ đầu đến mít chả thiếu cái gì ( giống ku em chạy xe từ Lào Cai về HN 02 hôm chơi bới độ xe ), k0 phải ngợi :D

anhmap_dng

Xe đạp
Có vấn đề gì đâu cụ ơi
Cảm ơn bác đã chỉ giáo. Em ngộ ra nhiều điều hơn rồi.