Đà Nẵng - Lần Đầu Tiên

học trò

Xe hơi
Có một kỷ niệm, mà em cùng các bạn bè chắc hẵn sẽ nhớ mãi, ấn tượng mãi đối với con người và đất Đà Nẵng. Em không đưa ra nhận xét, mà để các bác tự cho ý kiến nhé.

1. Chả là em muốn đi ăn sáng, tìm một quán ngon và nổi tiếng để thưởng thức. Có địa chỉ trong tay, từ KS em gọi Vinasun 7 chỗ, lên xe, đọc địa chỉ để bác tài đưa đến, ai dè chỗ đó chỉ cách KS gần 2km, các bác đoán xem, thái độ của bác lái xe vẫn rất thân thiện, đến nơi hết hơn 30K, em đưa tờ 200K, bác í trả lại 170K bảo là ko có tiền lẻ, còn vui vẻ chào anh em.

2. Sau khi đến cái quán nổi tiếng đó thì mới biết là quán chỉ mở vào buổi trưa, ko mở vào buổi sáng, em lại gọi Vinasun để đến quán khác, lên xem, em hỏi bác tài, bác biết chỗ nào ăn sáng ngon và giá cả hợp lý không, bác í trả lời như thế này " ngay trên phố này có hàng ngon mà rẻ nè, đểm em đưa anh đi", và xe đi được khoảng 1km thì đến nơi.
Con người Đà Nẵng luôn thân thiện cụ ạ. Cách tổ chức dịch vụ du lịch cũng rất tốt. Em đã đến đây 2 lần và đều hài lòng. Lần mới đây, em có qua Quảng Bình rồi mới vào đến Đà Nẵng thì thấy như sau:
- Biển Quảng Bình sóng to, tắm rất sướng. Cảnh vật Quảng Bình cũng khá đẹp. Nhưng khâu tổ chức thì cảm giác như tận thu, chặt chém khách quá.
- Vào Đà Nẵng cảnh cũng đẹp, biển xanh, trong nhưng sóng bé, lại đông ==> Tắm chả khác gì đi tắm bể bơi Hà Nội. Nhưng bù lại dịch vụ lại quá tốt. Cảm giác đến đây mới thật sự là nghỉ dưỡng.

luxuryhouses17

Đi bộ
ui, ảnh của cụ chủ chụp đẹp quá, lâu lắm rùi em chưa có dịp vô Đà Nẵng, đi một lần nhớ mãi :)

love78

Xe tải
cụ này đến Đn ác thế.....

học trò

Xe hơi
Cụ chủ chụp đẹp quá. Em có mấy cái chụp bằng điện thoại lởm định chả up lên, nhưng thôi em cứ liều phát. Mỗi người mỗi góc nhìn cho nó sinh động :D

1. Đà Nẵng về đêm

• Cánh buồn no gió đây ạ

CuongDN2012

Xe điện
Cụ chủ chụp đẹp quá. Em có mấy cái chụp bằng điện thoại lởm định chả up lên, nhưng thôi em cứ liều phát. Mỗi người mỗi góc nhìn cho nó sinh động :D

1. Đà Nẵng về đêm

• Cánh buồn no gió đây ạ

Đẹp quá cụ ơi!

jrnguyen

Xe hơi
Ảnh của bác đẹp quá mà bác bắn lắm ảnh quá! Xem bằng con đt cùi tải mãi vưỡn chưa xem hết. Kiểu này fải cố con 5S

CRAVEN.A

Xe tải
Tay nghề chụp choạc của Cụ cũng thuộc hàng khủng, em xin hóng tiếp :)

Pigwalk

Xe container
Con người Đà Nẵng luôn thân thiện cụ ạ. Cách tổ chức dịch vụ du lịch cũng rất tốt. Em đã đến đây 2 lần và đều hài lòng. Lần mới đây, em có qua Quảng Bình rồi mới vào đến Đà Nẵng thì thấy như sau:
- Biển Quảng Bình sóng to, tắm rất sướng. Cảnh vật Quảng Bình cũng khá đẹp. Nhưng khâu tổ chức thì cảm giác như tận thu, chặt chém khách quá.
- Vào Đà Nẵng cảnh cũng đẹp, biển xanh, trong nhưng sóng bé, lại đông ==> Tắm chả khác gì đi tắm bể bơi Hà Nội. Nhưng bù lại dịch vụ lại quá tốt. Cảm giác đến đây mới thật sự là nghỉ dưỡng.
Cái này chỉ là bộ phận, không phải là đại diện, điển hình đâu cụ nhé. Không biết cụ đã ở những biển nào chắc cụ chỉ ở Mỹ Khê, còn Bán đảo Sơn Trà, biển Cửa Đại, hơn nữa bãi biển của mỗi resort lại có đặc điểm khác nhau rất thú vị. Nói chung biển ĐN rất đa dạng thích hợp nghỉ dưỡng cả cao cấp và thấp cấp.

học trò

Xe hơi
Cái này chỉ là bộ phận, không phải là đại diện, điển hình đâu cụ nhé. Không biết cụ đã ở những biển nào chắc cụ chỉ ở Mỹ Khê, còn Bán đảo Sơn Trà, biển Cửa Đại, hơn nữa bãi biển của mỗi resort lại có đặc điểm khác nhau rất thú vị. Nói chung biển ĐN rất đa dạng thích hợp nghỉ dưỡng cả cao cấp và thấp cấp.
Cụ ơi, biển Cửa Đại là ở Hội An rồi. Còn đúng là 2 lần em đi thì đều chỉ tắm ở biển Mỹ Khê. Vào Đà Nẵng 2 lần nhưng em cũng chưa ở Resort:(. Có thể em so sánh nó hơi khập khiễng tí thật:D

anhtien

Xe tải
đà nẵng thì tuyệt rồi e cũng vừa ở đấy về .đi cả ngày chẳng gặp chú xxxx nào .xe cộ thì để thoải mái ở ria đường .e đi oto từ hn vào mà

Một trong những nơi ăn chơi ổn nhất VN.

acura_hoankiem

Xe hơi
Xem ảnh cụ phê quá. Còn ảnh Bà Nà Cụ phọt tiếp đi.

PoBeo

Xe điện
Cù Lao Chàm, em thích món lặn biển thôi chứ tắm ở bãi biển sẽ ko bằng Cửa Đại hay Mỹ Khê. Cá nhân em thích nhất tắm biển Cửa Đại vì nó ko quá đông người như ở Mỹ Khê
Chuẩn ạ, giống em kinh người, em thích Cửa Đại hơn Mỹ Khê rất nhiều......thích sự nhẹ nhàng và lịch sự vì ở Mỹ Khê dân du lịch VN nhiều, dân địa phương cũng nhiều nữa, em thấy thật là lôm côm.....

gameover1107

Xe tăng
cụ chụp đẹp quá. cho e xin ảnh cái thuyền về làm ava nhé

hatucdao

Xe máy
Chuẩn ạ, giống em kinh người, em thích Cửa Đại hơn Mỹ Khê rất nhiều......thích sự nhẹ nhàng và lịch sự vì ở Mỹ Khê dân du lịch VN nhiều, dân địa phương cũng nhiều nữa, em thấy thật là lôm côm.....
Lôm côm là sao ạ,ý cụ là cấm dân bản xứ tắm chỉ dành cho khách du lịch thôi :-/

Chỉnh sửa cuối: