Đà Nẵng - Hội An - Huế 30 tháng 4 !!!!

QuangBBT

Xe đạp
:))Em chào các bác OF ! Tình hình là 30 tháng 4 này 2 vợ chồng em có 1 chuyến đi bụi từ Sài Gòn ra Đà Nẵng- Hội An - Huế .Lịch trình của 2 vợ chồng em là sẽ ra thẳng Huế rồi quay ngược vào Hội An và Đà Nẵng.Là thành viên mới của OF nên em sẽ có quà ra mắt anh em. :PCác bác chờ em nhé:PRất vui được gia nhập 4rum.

Lacetti

Xe hơi
Chào bác, 1 và 2/5 em cũng lang thang ở Đà nẵng đấy, nếu có thời gian chúng ta giao lưu một chút bác nhỉ, số mobi của em 098 699 0900

QuangBBT

Xe đạp
chào bác, chúc mừng bác đã đến với OF,=D> quà em đâu:D
Giờ thì chưa bác ah! Vẫn đang ở Sài Gòn thì làm gì mà co quà :PPhải qua 4 tháng 5 mới có quà bác ah!:PSáng nay mới bôk được phòng khách sạn cả 3 nơi Huế, Hội An và Đà Nẵng:)Hứa hẹn 1 chuyến đi thật thú vị:D

QuangBBT

Xe đạp
Chào bác, 1 và 2/5 em cũng lang thang ở Đà nẵng đấy, nếu có thời gian chúng ta giao lưu một chút bác nhỉ, số mobi của em 098 699 0900
Bác Laceti thân , ra đó nếu có thời gian thì em call bác , hehe vì lịccchh trình của em hơi ngược với người ta nên không biết 2 tháng 5 em có ở Đà Nẵng không :DNếu được em sẽ call bác:D

chiptop

Xe tải
Em ở Huế, rất tiếc là hôm nay ở Quảng Trị

QuangBBT

Xe đạp
Như đã hứa !Em xin hầu các bác ảnh ở Huế trước đâ ah!

:PChiều 30 tháng 4 là em tới Đà Nẵng khoảng tầm 4h!Tranh thủ ngoắt xe ôm ra Bến xe về Huế.Đi có khoảng 2 km mà tốn hết 80k ! Đắt vãi chưỡng!!Trên đường ra Huế em tranh chủ chộp phát!Tiếc là ngồi trong xe bus nên không chụp được cảnh ở Đèo Hải Vân

Sau hơn 2 giờ ngồi trên xe 30 chỗ mà cứ tưởng là xe 50 chổ.x-(Ngoài này xe cũng nhồi nhét kinh lắm các bác.Lên xe từ 4h30 mà đến 5h15 nó mới chịu chạy khi xe đã full 50/30 chỗ:|Và đây là khách sạn em ỏ tại huế!

Cái khách sạn này em tranh thủ book từ hôm 29 tháng 4, giá chỉ 250k mà cũng OK lắm nằm ngay đường Phạm Văn Đồng.
Sau khi tranh thủ tắm rửa nghỉ mệt, em nhờ khách sạn thuê xe để bắt đấu kiếm ảnh hấu các bác.Ở đây thuê xe đắt kinh, em thuê từ 20h30 đến 15h ngày hôm sau mà nó tính em 300k:(.:PĐiểm đến đầu tiên của em đây ah!Ở đây bánh khoái ăn cũng được chứ không ngon lắm! Ăn có 4 cái bánh với 1 nem lụi mà mất hết 110k!b-(

Ngoài này, khí hậu mát mẻ dễ chịu lắm các bác,đây là ảnh cầu Tràng Tiền!!!:P
Cây cầu này dài kinh > 4km mà buổi tối lại có đèn 7 màu nhìn đẹp lắm các bác

Chợ Đông Ba về đêm đây các bác ah!

Còn đây là cây cầu song song với cầu Tràng Tiền cũng dài không kém các bác ah!

Ở đây đường phố cực kì dễ đi, chỉ có 2 đường chính là Lê Lợi và Trần Hưng Đạo nằm 2 bên bờ sông Hương.Bây giờ đến phần hào hứng đây!
Phát đầu tiên của em tại Huế là đây ah!

Còn đây là gấu nhà em , 2 đứa em vừa cưới được 5 tháng !:P

Giờ em đi ngủ để sáng mai còn đi Bán đảo Sơn Trà và Trang Trại Suối Hoa ( còn nữa)

Thai Ha

Xe buýt
Thks cụ.
Lại một thời để nhớ. 26/3/75 và 30/3/75 ở Huế. Ngày hôm sau 1/4/75/ Đà Nẵng. Đất trời thì còn đó, ban bè tôi, người tôi đã gặp, chừ... đi mô ?

QuangBBT

Xe đạp
Tiếp tục ảnh ở Huế !

Đây là cảnh trước chùa THiên mụ!!

Và đây, chùa THiên Mụ nè các bác!:-|

Bonus 1 em cực Vip mà chắc trên Ò không ai có được hehe,tuổi thọ thuộc loại ông cố nội heheh=P~

Giờ em phải làm việc đây, đang ở cơ quan nên chỉ tranh thủ được tí này thôi,.Tối nay về em up tiếp ảnh ở Lăng Tự Đức

QuangBBT

Xe đạp
Lăng Vua Tự Đức

b-)Lần đầu em post bài nên chú thích ảnh chưa được tốt lắm, các bác bỏ qua cho em nhé:-*Đường đi đến Lăng Tự Đức cũng không khó đi lăm , qua cầu Tràng Tiền rẽ phải chạy đường Trần Hưng Đạo rồi đến Diện Biên Phủ chạy 1 hồi đến ngã 3 là rẽ phải và chạy thẳng hoài là đến!Ở Huế người ta không gọi hẻm là hẻm mà gọi là "kiệt", ngộ lắm các bác ah!TỐn 2 vé vào cửa hết 70k :-*Giờ em vào lăng đây ah

Nguyên 1 khuôn vien rộng bao la , bát ngát mà có mỗi ông vua này ở.b-)Công nhận làm vua sướng thật!

Ở đây em chụp không nhiều lắm nên xin hầu các bác ít ảnh này thôi ah:P

2 vợ chồng em cũng thử làm vua 1 ngày:PCác bác sau này có ra Huế mà muốn làm vua thì nhớ là khi mua vé thuê đồ chụp hình là hết 60k nhớ đừng nghe lời mấy người trong đó dụ vào trang điểm, nó chỉ lấy son quẹt 2 đường, vẽ mắt cũng 2 đường mà tốn 20k lãng xẹt, mới đầu tưởng la free nên mới trang điểm, ai ngờ làm xong nó kêu trả tiền trang điểm, giông y chang mình bị lừa, sau hki chụp xong nó kêu vào lau mặt, rút kinh nghiệm nên không vào mà xài khăn giấy ướt lunx-(:(

Tấm cuối 2 vc em xem xong mà cười mãi, hồi xưa mà đã có kính cho vua đeo:P=P~Chụo xong hình vua chúa em ra về và tiến thẳng vào Đại Nội.Hẹn các bác tối nay em up ảnh ở Đại Nội.Hehe đáng ra ảnh Lăng Tự Đức em post vào tối nay nhưng hồi nãy làm xong việc sớm nên tranh thủ post lun!!:P

QuangBBT

Xe đạp
Lần đầu post bài nên em không biết là giới hạn chỉ được 20 ảnh nên em xin post thêm ảnh ở đây nhé các bác

QuangBBT

Xe đạp
Hình ở Lăng TỰ Đức thì không được đẹp lắm nhưng ở Đại Nội thì đẹpb-(Tối nayy em xin hầu các bác ảnh ở Đại Nội#:-s

QuangBBT

Xe đạp
Bonus trước 1 tấm ở Đại Nộib-( . Nếu thấy bài em được thì các bác vokka cho em cái, hihi lần đần post nên còn nhiều thiếu sót:D