[CCCĐ] Đà Nẵng đi một lần là nhớ

Truongsonnam_37

Xe tăng
Em đi Đà Nẵng nhiều lần. Mỗi lần trải nghiệm một vị trí Cụ ạ. Nói đến Đà Nẵng còn một địa danh nữa mà không thể bỏ qua. Đó là trải nghiệm một chuyến lướt cano ra Cù Lao Chàm. Không khí thật thoáng đãng và lộng gió khi được lướt sóng đi ngắm cảnh nơi đây. Ngồi tại bờ biển thưởng thức những món ăn hương vị của biển và nằm võng treo gốc dừa ngủ một giấc :D
Mợ có cái nhìn tinh tế quá, mợ cho em hỏi tý là đi xem cầu Rồng phun lửa thì đứng ở vị trí nào theo mợ là hay nhất ah!

Tarra

Xe tăng
Mợ có cái nhìn tinh tế quá, mợ cho em hỏi tý là đi xem cầu Rồng phun lửa thì đứng ở vị trí nào theo mợ là hay nhất ah!
Em đi Đà Nẵng nhiều lần rồi nhưng thú thực với Cụ là em chưa có dịp nào được xem rồng phun lửa. Lần thì cầu đang sửa. Những lần khác thì đi qua vào ban ngày cũng có chụp choẹp nhưng chưa tìm được vị trí và thời điểm thích hợp nên ảnh xấu tệ. Rồng nhìn như giun đây ạ :D

Em nghĩ muốn chụp toàn cảnh cầu đẹp thì phải chọn được vị trí thật cao, bao quát được toàn cảnh và vào đúng thời điểm cầu lên đèn. Hè này em sẽ quay lại Đà Nẵng để nghiên cứu vụ cầu Rồng này đã ạ :)

Còn Cụ chỉ có nhu cầu xem Rồng phun lửa thôi thì theo em Cụ cứ ngó sát vào miệng Rồng lúc nó phun lửa ý ạ. Cụ nhỉ :D :D :D

Tarra

Xe tăng
Bà Nà thì tuyệt sắc nhưng đi 1 ngày hơi vội. Kể ra ở qua đêm thì mới khám phá thêm nét hay của nơi này.
Em cũng thấy Bà Nà đẹp. Mọi người nói rằng cảnh ban đêm và sáng sớm ở đây cũng rất đẹp nhưng em chưa có dịp nghỉ qua đêm ở đây. Đây là vài bức trong chuyến thăm Bà Nà của nhà em

Khu nhạc nước

Khu cáp treo

Chỉnh sửa cuối:

Tarra

Xe tăng
Đà Nẵng còn một nét đẹp nữa là các Đền Chùa linh thiêng toạ trên các triền núi. Du khách có thể bao quát được đất trời và toàn cảnh quan Đà Nẵng. Vài bức trong chuyến đi của em

Cụ cần thông tin gì e gửi qua mail, tại đứa IT đang nghỉ, em chưa đưa tin lên web dc :D, e chủ yếu hoạt động ở otofun ạ :D
Mình cần 05 phòng cho đoàn công tác toàn đực rựa, 05 phòng đôi, KS 3* gần ĐH Duy Tân, ĐN, ở từ 20-24/4/2016

thành đông

Xe điện
Em đi Đà Nẵng nhiều lần rồi nhưng thú thực với Cụ là em chưa có dịp nào được xem rồng phun lửa. Lần thì cầu đang sửa. Những lần khác thì đi qua vào ban ngày cũng có chụp choẹp nhưng chưa tìm được vị trí và thời điểm thích hợp nên ảnh xấu tệ. Rồng nhìn như giun đây ạ :D

Em nghĩ muốn chụp toàn cảnh cầu đẹp thì phải chọn được vị trí thật cao, bao quát được toàn cảnh và vào đúng thời điểm cầu lên đèn. Hè này em sẽ quay lại Đà Nẵng để nghiên cứu vụ cầu Rồng này đã ạ :)

Còn Cụ chỉ có nhu cầu xem Rồng phun lửa thôi thì theo em Cụ cứ ngó sát vào miệng Rồng lúc nó phun lửa ý ạ. Cụ nhỉ :D :D :D
Theo em đứng dọc bờ sông hai bên cầu xem đẹp nhất đấy cụ mợ ah

quansr

Xe hơi
Ảnh chụp đẹp quá cụ chủ ơi..!

Website
thebank.vn
Đã Nẵng thích quá hixx, bạn rủ đi mà k đi dc đây này, phải đi làm :(

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]

Rồng phun lửa xong phun nước. Cụ mà đứng gần quá là ướt hết đấy.

Cụ muốn ở gần Duy Tân cơ sở 1 ở Nguyễn Văn Linh hay Duy Tân cơ sở 2?? Cơ sở 1 có KS 3* Đỗ Hải hoặc White Snow 4*, còn cơ sở 2 thì có KS 3* Dầu khí nhé, em gửi giá cụ tham khảo hen
Thank cụ/mợ!

QuocKB

Xe hơi
nhà em hai vợ chồng yêu nhau và lấy nhau vì hai người cùng chung sở thích là đi du lịch. Em đi rất nhiều nơi rồi nhưng mới chi quanh quẩn ở Việt Nam.
mấy nơi đã đi em cảm nhận khoái Đà Nẵng nhất
Em xin chia sẻ một chút kinh nghiệm đi Đà Nẵng ạ
Nên tìm hiểu trước về các danh lam thắng cảnh của Đà Nẵng. Chọn lựa địa điểm mình định đi sau đấy tìm một số côing ty du lịch mình đặt tour đi cùng như vậy giá cả sẽ mềm hơn và mình đi được hết những nơi mình muốn đến
Đợt vừa rồi em đi 1 tuần
Ngày đầu tiên em đi Hội An đi 1 ngày 1 đêm , Hội An đẹp nhất vào ban đêm các cụ ạ ánh đèn lồng lấp lánh, lang thang trên phố cổ ăn bánh ít lá gai, mì quảng. Thời tiết hơi lành lành nên cần có cái áo khoác mỏng

Ngày thứ 2 nhà em về lại Đà Nẵng và xuất phát đi Huế em đi Huế 2 ngày : Em đi ô tô từ Đà Nẵng ra Huế. Đi qua đèo Hải Vân một vùng trời biển như gắn liền nhau, đẹp mê li các cụ ạ

Em đi tham quan thêm một số nơi ở Huế nữa

Vịnh Lăng Cô

Đến đây, Các cụ sẽ choáng ngợp trước hình ảnh bãi biển trong xanh màu ngọc bích, bãi cát vàng thoai thoải, những mái nhà ngói đỏ nổi bật giữa làn sương mỏng manh, những thuyền câu nhấp nhô cùng tiếng sóng vỗ vào vách đá, tất cả đã tạo nên một khung cảnh vô cùng ấn tượng và quyến rũ.

Thiền viện Trúc Lâm Bạch Mã

Đại Nội Huế

Em đi thêm Đại Nội Huế nữa. Đi Huế em thích nhất là ăn Bún bò Huế, cơm hến, bánh xèo em thì chỉ thích ăn vặt thôi. Món yên thích nữa là chè Huế. Đi Huế đưng quên mua dầu chàm rất tốt khi bị muỗi cắn hay pha vào nước tăm cho trẻ con
Sau khi đi Huế 2 ngày em chở về Đà Nẵng đây là những ngày vui thú nhất. Em nghỉ ở khách sạn Mường Thanh. Cũng gần biển cứ sáng em và chồng lang thang ra ngắm biển rồi về đi cùng tour : Tăm biển Mỹ Khê, đi bà nà Hill, đi sông Hàn vào ban đêm , đi bán đảo Sơn Trà ngắm san hô.

Lang thang đi ăn hải sản, bánh xèo, mì Quảng, cơm hến
Còn nhiều cái thú vị cần chia sẻ các cụ ạ
Bác chủ chụp hình quá đẹp. Mình cũng từng đi qua những nơi này nhưng không kịp nhận hết cái đẹp như hình bác chủ thể hiện. Có lẽ mình tập trung lái xe nên chỉ thấy rõ cái gạt nước???

QuocKB

Xe hơi

Em góp vui cùng cụ, em đang lượn lờ ở Đà Nẵng đây :D thật tuyệt!

Nơi gặp gỡ của các nghệ nhân. Hình nào cũng đẹp. Khi nào thấy giảm hưng phấn cuộc đời, vào đây xem hình thì lòng yêu nước được phục hồi!!!

Tarra

Xe tăng
Rồng phun lửa xong phun nước. Cụ mà đứng gần quá là ướt hết đấy.
Ướt làm sao được Cụ ? Em xĩn lỗi chứ em thấy cầu Rồng Đà Nẵng riêng khoản phun nước thì cứ như nhổ nước bọt ạ :D

Khiết Bông

Xe hơi
Đà Nẵng đi chơi thì thích chứ bảo ở thì em chịu, cụ mợ nào đã từng ở Đà Nẵng mùa mưa bão rồi thì cho ý kiến nhỉ :).

tinangmai

Xe hơi
tiếp nữa đi các cụ e thích quá nhưng ko có xèng