[CCCĐ] Đà Nẵng, chuyến đi lần X nhà HorsePower 2016

tranquang83

Xe điện
Con này đi khỏi phải nghĩ, năm 89 em còn đi con simson xuyên miền bắc vẫn vô tư mà cụ, mà người ta còn đạp xích lô xuyên việt, thậm chí 3 bước đi, 1 bước lạy mà vẫn xiên được nữa là :D
Tớ bằng tuổi lão tớ chả sợ bố con thằng nào, dưng mờ trên 60 nó khác lắm, sờ chỗ nào cũng thấy... tưng tức!!!

HorsePower

Xe container
"Hắn" là bạn bộ đội của chủ thớt, trong cuộc sống thế mới "đã"!
Haha,...đúng đấy cu. Hồi trẻ lâu ko gặp nhau, vừa nhìn thấy nhau ôm chầm rồi vật nhau. Giờ già rồi thì nhìn thấy nhau từ xa đã mắng mỏ nhau như té tát. 1 lúc cười đã. Bạn bè kiều này thân ko thể nói hết.

HorsePower

Xe container
Tớ bằng tuổi lão tớ chả sợ bố con thằng nào, dưng mờ trên 60 nó khác lắm, sờ chỗ nào cũng thấy... tưng tức!!!
Đề nghị bac Quang lên đường kể chuyện mới đi.
Xờ vào còn tung tức là còn dùng được, dùng được là đi được.

Bóng Chày

Xe lừa
Em 1 năm ghé mạn đó tối thiểu 2 lần nhưng toàn chạy ra Hội an (khu gần An Bàng có nhiều rì xọt bãi tắm to đẹp rất yên tĩnh.
Vào Hội an city chỉ để phục vụ vợ con ăn vặt, chán cái du lịch Hội an ngày càng xập xí xập ngầu

Sent from my iPhone using Forum Runner

thằng nhà quê

Xe điện
Gịong văn vẫn hay, và tay nghề chụp ảnh lên level nhóe, hi hi anh. Thks

HorsePower

Xe container
Em 1 năm ghé mạn đó tối thiểu 2 lần nhưng toàn chạy ra Hội an (khu gần An Bàng có nhiều rì xọt bãi tắm to đẹp rất yên tĩnh.
Vào Hội an city chỉ để phục vụ vợ con ăn vặt, chán cái du lịch Hội an ngày càng xập xí xập ngầu

Sent from my iPhone using Forum Runner
1 lần em ở Goldensands Cửa Đại, thấy được vì có bể bơi cực dài chạy dọc biển. Sau lên mạng thấy giá nó down cực nhiều bèn định đặt thì may quá phát hiện ra khu đấy bị biển nó xơi hết bãi cát rồi, biển giờ sát luôn chân khách sạn.
Gịong văn vẫn hay, và tay nghề chụp ảnh lên level nhóe, hi hi anh. Thks
Cám ơn thằng nhà quê,.... đùa chứ, cụ có cái tên đại diện thế em cám ơn mà như cám ơn đểu.kaka.
Cụ biết không thương thường đi thế này phục vụ cả nhà, nào lái nào tất tật mọi việc nên ko có lúc nào ngắm nghía cho ra hình ra khuôn. Cứ giơ lên xoạch rồi lại cặm cụi lái. Ảnh cực thường cụ ạ, chẳng dậy sớm đón Bình Minh, chẳng mò mẫm chụp hoàng hôn. Cứ mình sinh hoạt gì là chụp nấy. Cái đấy có cái dở vì ảnh chả có gì nghệ thuật, nhưng có cái lợi là rất đời, rất sống.
Cám ơn cụ lần nữa.

thằng nhà quê

Xe điện
E, mỗi lần đi du lịch là cố gắng làm sao cho vợ con vui vẻ thích sướng, còn mình sao cũng đươc. Hi hi

Bóng Chày

Xe lừa
Bác ra Le Belhamy Resort and Spa nhé, cách ngã 3 vào Hội an khoảng 2km phía Đà nẵng.
Ngoài ra ngay bãi An Bàng có rất nhiều nhà nghỉ các kiểu. Khoai tây thường ở đó, Có máy ảnh sáng tác thoải mái nhá =))
1 lần em ở Goldensands Cửa Đại, thấy được vì có bể bơi cực dài chạy dọc biển. Sau lên mạng thấy giá nó down cực nhiều bèn định đặt thì may quá phát hiện ra khu đấy bị biển nó xơi hết bãi cát rồi, biển giờ sát luôn chân khách sạn.

Cám ơn thằng nhà quê,.... đùa chứ, cụ có cái tên đại diện thế em cám ơn mà như cám ơn đểu.kaka.
Cụ biết không thương thường đi thế này phục vụ cả nhà, nào lái nào tất tật mọi việc nên ko có lúc nào ngắm nghía cho ra hình ra khuôn. Cứ giơ lên xoạch rồi lại cặm cụi lái. Ảnh cực thường cụ ạ, chẳng dậy sớm đón Bình Minh, chẳng mò mẫm chụp hoàng hôn. Cứ mình sinh hoạt gì là chụp nấy. Cái đấy có cái dở vì ảnh chả có gì nghệ thuật, nhưng có cái lợi là rất đời, rất sống.
Cám ơn cụ lần nữa.

HorsePower

Xe container
Đúng như bác Quang nói, chuyện trên đường còn nhiều hơn ở DN.
Nghỉ dưỡng thì nó sướng cái thân nhưng chả để lại cái gì, nhạt thếch, nhậu thỉ cực vui nhưng chuyện trong lúc nhậu chỉ có người nói chứ chả ai nghe nên chuyện qua gió bay...
Chia tay 2 người bạn, 1 ngươi về Qui Nhơn, người về Pleiku. Bạn nó thế mình chả biết nói gì ngoài ngoắc cái tay hẹn gặp lại. Có thể gặp ngay, có thể lại bẵng đi mấy năm. Chỉ biết bùi ngùi trong lòng mà chẳng thể hiện ra ngoài dc 1 tí. Đàn ông nó thế, càng giấu cảm xúc càng tốt. Cái này không hay ho gì.

Sau 4 ngày ở DN cũng chẳng dài, chẳng ngắn, lên cầu Rồng em tiến ra Bắc.

Đi vào phố DN vì chia tay 1 anh bạn. Đường vì thế khá đông. Dn giờ đây cũng hối hả như bao thành phố phát triển. Mất 1h dồng hồ để ra khỏi trung tâm.

Đoạn này xuống khỏi cầu

Đi qua chiếc cầu vượt lớn nhất VN

HorsePower

Xe container
Bác ra Le Belhamy Resort and Spa nhé, cách ngã 3 vào Hội an khoảng 2km phía Đà nẵng.
Ngoài ra ngay bãi An Bàng có rất nhiều nhà nghỉ các kiểu. Khoai tây thường ở đó, Có máy ảnh sáng tác thoải mái nhá =))
Vậy la có thêm lựa chọn nữa đã dc kiểm chứng, cám ơn cụ Bóng Chày

HorsePower

Xe container
Chui hầm chứ không leo nữa. Chặng dừng sẽ là TP Vinh, nơi 4 chiến sỹ nữa đang chờ, chiến sỹ thật vì cùng quân ngũ, đám bạn đó giờ đeo Trung tá, Thượng tá hết cả rồi. Trong đơn vị bọn hắn làm chỉ huy, cấp uỷ.... Hắt hơi 1 cái có chú cần vụ chạy ra mang khăn giấy cho thủ trưởng chùi mũi..kaka...
6km trong hầm cũng là 1 trải nghiệm nhỏ. Gạt đi những chuyện cháy xe trong hầm, ngạt khí, giải cứu....ở hầm qua dãy Alpine Thuỵ Sỹ.

HorsePower

Xe container
Vòng trách Huế, xe chạy vuvu qua nhuẽng con đường mà mới 4 ngày trước vừa qua. Khá quen thuộc nếu tính những lần ra vào từ trước.

HorsePower

Xe container
Trời bỗng thoắt nắng, mưa. 2 vệt rõ ràng mà chỉ có chạy đường trường mới thấy. Xa xa là đoạn ko mưa, đường khô nguyên

HorsePower

Xe container
Vượt qua Đông Hà, Quảng trị, Gio Linh...chả mấy chốc đến đoạn đường đồi cát Quảng Bình.
Định ko up nữa nhưng thấy vẫn đẹp, xứng đáng bỏ công up lên tiếp.
Trời vẫn mưa mưa, nắng nắng.

Ngã 3 rẽ ra đường mới đây, cho cụ nào quan tâm.
Rẽ phải ra hướng biển.

HorsePower

Xe container
Vẫn có mưa nhưng cát vẫn là cát. Địa hình thổ nhưỡng ko thay đổi.

HorsePower

Xe container
Thò tay ra ngoài lấy cái hình cho thật màu.

Trời xanh như trời Bắc bán cầu

HorsePower

Xe container
Chạy 80 thấy xe chậm rì.

Trạm soát vé báo hiệu sắp đến Đồng Hới.

HorsePower

Xe container
Đi về mà không khí không hề ỉu. Nhà em vẫn tận hưởng mọi khoảng khắc tự do.

Cầu Gianh hiện ra trước mặt

Sắp đến hầm Đèo Ngang.

HorsePower

Xe container
Đi nhiều mà chưa 1 lần ghé qua. Em rẽ phải vào thăm đền. Mua nén hương cầu cho những chặng đường an toàn trước mắt.
Đền Công chúa Liểu Hạnh bị Ngọc hoàng đày xuống hạ giới, lập quán bán hàng giữa đỉnh đeò cho khách qua lại, cô đẹp nổi tiếng chả mấy chốc Nhà Vua nghe được bèn tới xem mặt thì quả thật đẹp quá bèn dở hành động sàm sỡ, nhà Vua ôm công chúa vào lòng nhưng mở mắt ra lại là con Khỉ đột vì công chúa đã mau biến mình. Nhà vua thất kinh bỏ chạy, từ đấy bị bệnh thần kinh. Sau các thần thi nhau xuống đánh Liễu Hạnh không đc....sau kết cụ thế nào em cung không nhớ. Đấy là nhg gì em nhớ dc hồi nhỏ đọc Kho Tàng Chuyện cổ tích VN.

Đường vào