Đà Lạt - Thành phố mộng mơ, quê hương xứ sương rơi

nokiac7

Xe tải
Hehe nếu cụ cần đi Đà Nẵng - Hội An thì cứ báo em, em làm 1 topic cho cụ cũng được.....cơ mà 2 điểm du lịch đó thì ở trên này nhiều cụ cũng tư vấn rồi nên em hẻm post nữa, em chỉ thích post những gì người ta chưa post thôi :)

Cụ cần thông tin gì nào :)) :)) :)) em thì nghỉ ở khách sạn Sài Gòn - Đà Lạt, đi bộ 1 tí cũng vào đến trung tâm, chỉ cách Hồ Xuân Hương có 10 phút đi bộ thôi ạ.....
Cụ không đăng kí ở Golf 4 đó, xuống hồ 5 phút, kế chợ luôn:D

PoBeo

Xe điện
Cụ không đăng kí ở Golf 4 đó, xuống hồ 5 phút, kế chợ luôn:D
Nhà em bị mắng bệnh thích ở sướng cụ à :)) ở Amanda thì hơi xa trung tâm nên chọn tạm Sài Gòn - Đà Lạt để ở....

Khách sạn này thì còn mới, dưới có cái Bar cũng mới luôn - em vào lúc 22h mà toàn thấy nhân viên là chính (được cái nhân viên nữ xinh, sexy, mỗi tội em đi với Gấu nên chả làm ăn được gì =)) )

Thức ăn sáng cũng ok, tuy ko nhiều nhưng khá hợp miệng.....Gấu nhà em làm bên du lịch nên giá ở khá rẻ.....cứ chơi 4-5 sao mà ở cho sướng....tội gì!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn thế này lại phải vào thôi, em đang có mấy dự án trong đó, đi lại nhiều lần mà chưa đi được nhiều như cụ chủ, vô là nhậu nhẹt họp hành suốt, thôi tháng sau đi thăm ngay mới đươc.

PoBeo

Xe điện
Nhìn thế này lại phải vào thôi, em đang có mấy dự án trong đó, đi lại nhiều lần mà chưa đi được nhiều như cụ chủ, vô là nhậu nhẹt họp hành suốt, thôi tháng sau đi thăm ngay mới đươc.
Em vốn là thằng đam mê du lịch mà nói thật đây cũng là lần đầu tiên em lên Đà Lạt đấy ạ - bị Gấu khiển trách và kỉ luật = văn bản em mới đi đấy :)) :)) :)) tại em nghĩ nó cứ như Sapa - ai dè nó hơn Sapa nhiều.....

Mà em ở trên đó lâu chắc em béo ú mất.....không khí mát mẻ, thức ăn ngon, chịu sao nổi :)) :)) :))

nokiac7

Xe tải
Em vốn là thằng đam mê du lịch mà nói thật đây cũng là lần đầu tiên em lên Đà Lạt đấy ạ - bị Gấu khiển trách và kỉ luật = văn bản em mới đi đấy :)) :)) :)) tại em nghĩ nó cứ như Sapa - ai dè nó hơn Sapa nhiều.....

Mà em ở trên đó lâu chắc em béo ú mất.....không khí mát mẻ, thức ăn ngon, chịu sao nổi :)) :)) :))
Cái món heo rừng với rựu cần, nhậu cả tháng không ngán bác nhỉ=P~

PoBeo

Xe điện
Cái món heo rừng với rựu cần, nhậu cả tháng không ngán bác nhỉ=P~
Thực sự em rất ngạc nhiên vì trên Đà Lạt, dân Bắc du lịch và dân Bắc làm ăn sinh sống trong đó nhiều vô đối....=)) :)) ông chụp ảnh cho em ở Cung Bảo Đại cũng là dân Thái Bình, chẳng hạn.....

Korea parts

Xe buýt
.......Cụ cần thông tin gì nào :)) :)) :)) em thì nghỉ ở khách sạn Sài Gòn - Đà Lạt, đi bộ 1 tí cũng vào đến trung tâm, chỉ cách Hồ Xuân Hương có 10 phút đi bộ thôi ạ.....
Cụ cho em xin thông tin khách sạn....giá phòng tầm tiền từ 700k~1300k, ẩm thực ăn uống và vui chơi luôn với nhá. Kiểu này em sẽ sắp xếp đi Đà Lạt 2 ngày xong quay ra Đà Nẵng 2 ngày, ngoài Đà Nẵng cụ ở KS nào? Không biết cái Blue Snow ở Phạm Văn Đồng có ổn không cụ !

nokiac7

Xe tải
Cụ cho em xin thông tin khách sạn....giá phòng tầm tiền từ 700k~1300k, ẩm thực ăn uống và vui chơi luôn với nhá. Kiểu này em sẽ sắp xếp đi Đà Lạt 2 ngày xong quay ra Đà Nẵng 2 ngày, ngoài Đà Nẵng cụ ở KS nào? Không biết cái Blue Snow ở Phạm Văn Đồng có ổn không cụ !
Em xin trả lời ké ạ:
Em cho cụ cái KS Thái Bình nằm ở Thủ Khoa Huân

Chỗ đường nhỏ đi lên đó cụ, khoảng 10 căn là tới, giá 400k/2 giường. Sạch sẽ, thoáng mát.Ăn uống thì nhà hàng Long Nga số 4 yersin, ăn theo cơm + món ăn tự chọn= giá bình dân.Địa điểm vui chơi: KDL Datanla, vườn hoa thành phố, KDL đồi mộng mơ,thác Preen, tham quan đỉnh LangBiang, giao lưu với người dân tộc ( ban đên, cạnh LangBiang), hồ tuyền lâm,thuyền viện trúc lâm, Dinh 3 bảo đại, vườn dâu. Còn ảnh cụ qua thớt em hay thớt cụ pobeo cũng được ạ:), có gì em hỗ trợ nhiệt tình

PoBeo

Xe điện

Em mở màn = hình ảnh em đứng bên vườn hoa trong Trúc Lâm Thiền Viện

Thực ra là em không biết kia là cái hồ gì nữa nhưng mà nó nằm trong lòng thung lũng.....nhìn đẹp quá

Em tự sướng, đứng giữa 2 hàng cây thông

Đẹp quá cơ.........

Ôm gấu làm 1 tấm vì cảnh đằng sau quá đẹp

PoBeo - Cào Cào cô nương trong phim kungfu Panda ạ =)) :)) lỡ có đứa đứng ngay dưới háng em

Thật khó hiểu sao cảnh đẹp đến thế

Trên đường xuống, em có thấy mấy em bé dân tộc đang nghịch nước....yêu quá cơ

Cảm giác làm em nhớ lại ngày xưa em ở Tuyên Hóa - Minh Hóa trên Quảng Bình

Vào mùa mưa, cái cây này bị nước dâng gần rễ luôn

Cái này ở tháp Dalata gì đó, em không nhớ. Nhưng ở đây có trò trượt ròng rọc giống ở Sing, vui ra phết, em rất khoái

Thác ...cũng không khác gì Ao Vua cả ạ...

Korea parts

Xe buýt
Em xin trả lời ké ạ:
Em cho cụ cái KS Thái Bình nằm ở Thủ Khoa Huân ........Ăn uống thì nhà hàng Long Nga số 4 yersin, ăn theo cơm + món ăn tự chọn= giá bình dân.Địa điểm vui chơi: KDL Datanla, vườn hoa thành phố, KDL đồi mộng mơ,thác Preen, tham quan đỉnh LangBiang, giao lưu với người dân tộc ( ban đên, cạnh LangBiang), hồ tuyền lâm,thuyền viện trúc lâm, Dinh 3 bảo đại, vườn dâu. Còn ảnh cụ qua thớt em hay thớt cụ pobeo cũng được ạ:), có gì em hỗ trợ nhiệt tình
Cảm ơn cụ rất nhiều ah ! Kính cụ 1 ly .....!

nokiac7

Xe tải

Sau lưng cụ cũng thuộc hồ tuyền lâm, bên kia hồ là Núi Voi (em nhớ thế) có cỡ 10 KDL sinh thái kết hợp câu cá, cỡi voi, .... cũng thú vị nhưng giá hơi mắt

Thác Datanla, em thấy thác này là đẹp nhất:x
Em có mấy tấm xin post chung cho vui
Thác đây ạ:)

Máng trượt Datanla, em chỉ dám chụp khi đi lên, chứ xuống thì :-|

Biểu tượng :D

nokiac7

Xe tải
Nhà em bị mắng bệnh thích ở sướng cụ à :)) ở Amanda thì hơi xa trung tâm nên chọn tạm Sài Gòn - Đà Lạt để ở....

Khách sạn này thì còn mới, dưới có cái Bar cũng mới luôn - em vào lúc 22h mà toàn thấy nhân viên là chính (được cái nhân viên nữ xinh, sexy, mỗi tội em đi với Gấu nên chả làm ăn được gì =)) )

Thức ăn sáng cũng ok, tuy ko nhiều nhưng khá hợp miệng.....Gấu nhà em làm bên du lịch nên giá ở khá rẻ.....cứ chơi 4-5 sao mà ở cho sướng....tội gì!
Golf 4 cũng 4 sao đó cụ:), mà chắc gấu cụ rành nên dẫn vào ks giá cũng khát mượt:P.Nói nhỏ hôm nào hẹn nhau rựu chè nhé cụ

PoBeo

Xe điện
Cái khách sạn Sài Gòn - Đà Lạt em ở chỉ có 1tr2 thôi cụ à, mà 4 sao lận, phòng mới, khách sạn đẹp lắm, nằm trong tầm tiền chi trả của cụ đấy ạ :)) :)) :))

PoBeo

Xe điện
Golf 4 cũng 4 sao đó cụ:), mà chắc gấu cụ rành nên dẫn vào ks giá cũng khát mượt:P.Nói nhỏ hôm nào hẹn nhau rựu chè nhé cụ
Hehe em ở HN rồi cụ nhé, chuyến đó ra 1 cái là em về SG để họp đến đầu tuần vừa rồi mới quay lại HN. Chắc mấy hôm tới em vào QB mấy hôm rồi ra off ẹp với các cụ :)

nokiac7

Xe tải
Hehe em ở HN rồi cụ nhé, chuyến đó ra 1 cái là em về SG để họp đến đầu tuần vừa rồi mới quay lại HN. Chắc mấy hôm tới em vào QB mấy hôm rồi ra off ẹp với các cụ :)
Ok thôi cụ:), hehe, nhậu là em khoái

bmw_9680

Xe tải
cụ nhắc đến ĐL làm e lại nhớ:'(:'( e ở đó khá nhiều và cũng thuộc gần hết các con đường,khí hậu dễ chịu,cảnh đẹp....trước về đó e hay đi ăn sáng ở phở việt(PDP),hay bún bò..rồi ra thủy tạ,thanh thủy uống cf ngắm dòng người đi lại.chiều thì đi ăn mỳ quảng,bánh canh,có lúc cùng hội bạn ở đó đi dạo chơi,rồi ghé wa chợ DL mua đồ về nấu bữa tối.... với e tgian e ở DL mãi là những kỷ niệm đẹp

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Hè này nhiều cụ vào ủng hộ cho nền kinh tế tỉnh nhà em quá... :x :x :x Mong các cụ các mợ vào nhiều nhiều nữa nhé :D

bmw_9680

Xe tải
Hè này nhiều cụ vào ủng hộ cho nền kinh tế tỉnh nhà em quá... :x :x :x Mong các cụ các mợ vào nhiều nhiều nữa nhé :D
các cụ vào ủng hộ kinh tế mà chủ nhà lại trốn ra nước ngoài nhỉ:)):))

nokiac7

Xe tải
tỉnh nhà của cụ hút máu quá,em ở có 6 ngày hết máu rồi.hehe

PoBeo

Xe điện
cụ nhắc đến ĐL làm e lại nhớ:'(:'( e ở đó khá nhiều và cũng thuộc gần hết các con đường,khí hậu dễ chịu,cảnh đẹp....trước về đó e hay đi ăn sáng ở phở việt(PDP),hay bún bò..rồi ra thủy tạ,thanh thủy uống cf ngắm dòng người đi lại.chiều thì đi ăn mỳ quảng,bánh canh,có lúc cùng hội bạn ở đó đi dạo chơi,rồi ghé wa chợ DL mua đồ về nấu bữa tối.... với e tgian e ở DL mãi là những kỷ niệm đẹp
Cụ có nhiều kỉ niệm thế thì post lên đây cho anh em cùng xem và cảm nhận đi nào :))