[Funland] Đã làm Hộ khẩu điện tử, thu sổ cũ làm gì

VT Entertainment

Xe buýt
Ơ thế bây giờ cần gì cũng lại phải ra cap gặp thằng kv để nhờ vả nó xác minh cho mình hả cccm ?
thế hoá ra bỏ shk để chúng nó hành mình dễ à ?
E tưởng bỏ skh thì có việc gì cứ trưng cái cccd ra là thay shk chứ nhể :s
Na ná vậy á cụ. Thế nên nếu cụ chưa nộp thì nên giấu cho kĩ khỏi bị phiền hà

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em làm rồi.
Họ có 1 cái giấy Thông báo xử lý thay đổi nhân khẩu, hộ khẩu (em ko nhớ chính xác tên), trong đó ghi rõ tên Chủ hộ và các thành viên.
Em thấy chả khác gì sổ hộ khẩu cả.
Điện từ mà kiểu này thì cũng chán nhỉ. Chắc tờ đó sau không dùng nữa

kfc1981

Xe điện
Đồng bộ và nhất quán hình thức sd chưa các cụ? Cháu nghĩ phải rồi chứ nhỉ. Nếu chưa hoặc không thì là "nhục dân" chứ 4.0 cái cm gì!

Chẳng là e định đi nhập khẩu cho con nhưng cán bộ muốn thu hồi sổ hk trong khi chủ hộ là bố e ko muốn. Cán bộ thì bảo sẽ cấp cho cái giấy thu hồi sổ hộ khẩu để sau này dùng. Có cụ nào được cấp giấy này cho e hỏi là giấy này có ghi đủ thông tin nhân khẩu như trong sổ hk cũ ko ạ. Có hình ảnh thì cho e tham khảo để trình bày với ông nhà e ạ.
Bảo bị mất rồi, cán bộ muốn làm gì thì làm.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Càng đọc càng thấy trái khoáy thật, không thấy các ông nghị có ý kiến gì các cụ nhỉ.
Thế này khác gì hành dân đâu chứ.

chenyouxing

Xe tải
Em cũng bị thu, làm cái hộ khẩu mà đi lại gần chục lần, mặc dù giấy tờ đầy đủ. Lần đầu thì do thông tin ở trên hệ thống và ở quê chưa đồng bộ, lần 2 thì thiếu giấy viết tay của vợ cho đồng ý cho chồng lập khẩu (2 vc đang khác khẩu) xong rồi chỉ được đến nhận kết quả, k tiếp nhận hồ sơ cùng lúc. Đến lượt làm cho vợ thì thiếu giấy xác nhận, có giấy xác nhận rồi thì sai tình trạng hôn nhân phải về tận nơi cư trú mới được thay đổi (do phân quyền) =)) mỗi lần là mỗi lượt đi lại.
Trong khi thay đổi thông tin ở ngân hàng thì mất chưa đến 5p để mỗi cái cccd lên bàn. Tình hình chuyển đổi số quốc gia ở khu vực công và tư đang như vậy đó.

chenyouxing

Xe tải
Càng đọc càng thấy trái khoáy thật, không thấy các ông nghị có ý kiến gì các cụ nhỉ.
Thế này khác gì hành dân đâu chứ.
Người VN mình thông minh lắm cụ, căn bản là họ dùng cái thông minh đấy vào việc gì thôi. Nhất là các cán bộ hộ khẩu, điểm đầu vào đh của họ cao ngất ngưởng.

chenyouxing

Xe tải
Bảo bị mất rồi, cán bộ muốn làm gì thì làm.
Mời anh về nơi cư trú xin cái giấy xác nhận là anh thuộc hộ khẩu đấy (mặc dù cái đấy nhìn trên hệ thống là biết). Hoặc anh làm đơn trình báo mất rồi xin xác nhận. :D

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cũng tùy nơi cụ ạ. Như chỗ em thì gọi cái là nghe ngay. Thủ tục có gì ko hiểu thì chị gái công an vẫn giải thích nhiệt tình đầy đủ với thái độ nhẹ nhàng chứ ko gắt gỏng gì.
Bố láo nhất vẫn là mấy thằng đc huy động đi làm CCCD đợt vừa rồi ý, thái độ trịch thượng gắt gỏng, nhiều người đáng tuổi cha chú mà chúng nó hỏi như kiểu hỏi người đang phạm tội. Cái này nhiều cụ phản ánh rồi.
Mấy ảnh toàn điều tra viên trên quận , quen cách hỏi cung rồi.

bachkhoak40

Xe điện
Ơ thế bây giờ cần gì cũng lại phải ra cap gặp thằng kv để nhờ vả nó xác minh cho mình hả cccm ?
thế hoá ra bỏ shk để chúng nó hành mình dễ à ?
E tưởng bỏ skh thì có việc gì cứ trưng cái cccd ra là thay shk chứ nhể :s
Thay vì 1 sổ HK dùng ko thời hạn, giờ gia đình lại mỗi người 1 tờ A4 giá trị 30 ngày, cải lùi. Đây đúng kiểu chưa nghiên cứu kỹ và viết quy trình thì đã làm rồi, tranh thủ húp các loại lệ phí đã

Dim tầu

Xe hơi
Em cũng bị thu, làm cái hộ khẩu mà đi lại gần chục lần, mặc dù giấy tờ đầy đủ. Lần đầu thì do thông tin ở trên hệ thống và ở quê chưa đồng bộ, lần 2 thì thiếu giấy viết tay của vợ cho đồng ý cho chồng lập khẩu (2 vc đang khác khẩu) xong rồi chỉ được đến nhận kết quả, k tiếp nhận hồ sơ cùng lúc. Đến lượt làm cho vợ thì thiếu giấy xác nhận, có giấy xác nhận rồi thì sai tình trạng hôn nhân phải về tận nơi cư trú mới được thay đổi (do phân quyền) =)) mỗi lần là mỗi lượt đi lại.
Trong khi thay đổi thông tin ở ngân hàng thì mất chưa đến 5p để mỗi cái cccd lên bàn. Tình hình chuyển đổi số quốc gia ở khu vực công và tư đang như vậy đó.
CỤ UI, LẠC QUAN LÊN CHỨ , MÌNH SẮP HÓA RỒNG RÙI ĐẤY ...:D

Đại tướng Alo

Xe điện
Bây giờ cả nhà ai cũng có Căn cước công dân gắn chip thì cần quái gì sổ hộ khẩu nữa.

Đại tướng Alo

Xe điện
À em quên, hình như đi đăng ký xe mới mua CA nó vưỡn đòi hộ khẩu thì phải, iêm vừa đăng ký xe vẫn photocopy cái HK gửi bên Đại lý làm dịch vụ cho. :D

toyennha

Xe lăn
Tiền nhiều để làm gì? Để noppj tiền xin giấy xsdc nhận hk 30 ngày hiệu lực nộp vào kho. Kho lại xuất cho các bên ko liên quan làm vac-xì-xi chống cô-dích dạng xịt. Các cụ có hiểu em nói gì ko? Thôi em đi đăng ký làm chuột bạch vac-xì-xi dạng xịt đây

Mesocsic

Xe điện

Dim tầu

Xe hơi
Trẻ nhà em 2013 em mới lấy mã số định danh đây cụ
Bây giờ thì được cấp mã số định danh rồi, ý em nói là 1/1 2016 mới bắt đầu cấp mã số định danh cho trẻ, đương nhiên trẻ nào sinh trước đó chưa cấp thì sẽ được cấp ạ.