Đã cụ nào bị như thế này chưa cho em chút kinh nghiệm

tai-xe-tre

Xe hơi
nghe bác nói em cũng thấy lo lo. dưng mờ fiesta nha em đi 3 vạn rồi chưa thấy õng ẹo dở chứng gì, mà em cũng là thằng đã fang là fang thật lực chứ chả nâng niu gì đâu. số bác đen quá .

Mr.Dung

Xe hơi
Chắc la khi lắp ráp do tỉ lệ nội địa hóa nên có thể cái tuy ô đó la do Vnam mình làm. Mà Vnam thì các cụ bít rồi đấy .... Bảo sao tâm lí chung vẫn thích xe nhập hơn xe lắp ráp

Mr.Dung

Xe hơi
nghe bác nói em cũng thấy lo lo. dưng mờ fiesta nha em đi 3 vạn rồi chưa thấy õng ẹo dở chứng gì, mà em cũng là thằng đã fang là fang thật lực chứ chả nâng niu gì đâu. số bác đen quá .
Em ko nhầm thì fiesta mới ra đc 1 năm thì phải. 1 năm cụ đã làm 3v rồi. Cụ đi khỏe thật đấy

vanphiet

Xe buýt
Cụ chủ lâu có kết quả nhỉ,không biết nguyên nhân do đâu, em thấy chất lượng lắp ráp của ford đã tốt hơn rất nhiều nhất là phần điện nếu so với con escape đời 2004 của em ngày xưa, xe bây giờ hầu như cụm dây điện nào cũng có ghen sun sau đó mới quấn băng dính,chứ không như ngày xưa chỉ quấn mỗi băng dính.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em nghĩ xe cụ chủ mới mua thì vào Ford bảo hành sẽ thay mới luôn thôi. Vấn đề là thời gian các cụ à.

tanthu69

Xe máy
Hôm nay mới báo cáo kết quả các kụ ạh.
Tình hình là rất khổ thân cho em.Để xe 3 ngày trong đại lý, tìm đủ mọi cách đều không tìm ra nguyên nhân: Nào là kích lên ngó tìm xem rò dầu ở đâu; thử áp lực điều hoà cho nó có phụt ra thì phụt chỗ nào, tháo tung dàn nóng ra để rò từng chi tiết. Nhưng lạ một điều là không tìm ra chỗ nào cả, thế mới chết nhà cháu chứ. Mà quy định của ford thì phải tìm ra nguyên nhân mới được thay thế miễn phí. Đại lý họ đành lắp lại chạy thử mấy chục cây ( hết ối xăng của cháu ) cũng chạy ngon lành chẳng thấy gì. Cứ như ma chơi thế. Vì vậy nhà cháu đành lấy xe về chạy tiếp.
Giờ chỉ kinh cái là nếu chạy đi đâu xa xa mà nó tái phát là khổ.
Cũng phải thừa nhận là Hà nội ford rât nhiệt tình nhưng không biết phải làm gì.
KHổ cả đời cháu rồi các ku ơi.
Biết làm sao bây giờ nhỉ, chẳng lẽ vừa đi vừa để bình CO2 lên đùi phòng khi cháy nhảy xuống fun chữa cháy các cụ nhảy.

HNmember

Xe tăng
Ko tìm thấy gì vẫn là tốt Kụ ợ! Tuy nhiên liệu có thể là dầu từ tác nhân bên ngoài dính vào xe của Kụ ko? Nếu dầu từ điều hòa ra thì xe của Kụ mất lạnh ngay.
Kụ chạy mấy chục km lại xuống mở nắp capo kiểm tra xem sao?

catpv

Xe điện
Hôm nay mới báo cáo kết quả các kụ ạh.
Tình hình là rất khổ thân cho em.Để xe 3 ngày trong đại lý, tìm đủ mọi cách đều không tìm ra nguyên nhân: Nào là kích lên ngó tìm xem rò dầu ở đâu; thử áp lực điều hoà cho nó có phụt ra thì phụt chỗ nào, tháo tung dàn nóng ra để rò từng chi tiết. Nhưng lạ một điều là không tìm ra chỗ nào cả, thế mới chết nhà cháu chứ. Mà quy định của ford thì phải tìm ra nguyên nhân mới được thay thế miễn phí. Đại lý họ đành lắp lại chạy thử mấy chục cây ( hết ối xăng của cháu ) cũng chạy ngon lành chẳng thấy gì. Cứ như ma chơi thế. Vì vậy nhà cháu đành lấy xe về chạy tiếp.
Giờ chỉ kinh cái là nếu chạy đi đâu xa xa mà nó tái phát là khổ.
Cũng phải thừa nhận là Hà nội ford rât nhiệt tình nhưng không biết phải làm gì.
KHổ cả đời cháu rồi các ku ơi.
Biết làm sao bây giờ nhỉ, chẳng lẽ vừa đi vừa để bình CO2 lên đùi phòng khi cháy nhảy xuống fun chữa cháy các cụ nhảy.
Tôi Fun một tí là cụ đi lắp ngay cái cảm biến báo cháy vào xe cho nó lành. Thêm mấy cái bình cứu hỏa nữa cho yên tâm, cần là sử nó luôn, chứ không tìm được nguyên nhân còn lo hơn là tìm được, tìm được mình còn biết đường mà cân nhắc nặng nhẹ thế nào chứ không tìm được biết đường nào mà lo.

tanthu69

Xe máy
Bác Catpv nói đúng. Nếu tìm ra được mình yêu cầu thay còn thấy yên tâm chứ thế này thì nhấp nhổm lắm,nhất là đi xa có khi nằm đường chờ.....cứu hộ thì chết em. Kỹ thuật đại lý tìm mãi không ra họ bảo hay ai ném bao nilong dầu ra đường xe mình đi nó cuốn nên gây khói:-o:-o:-o. Nhà cháu bảo nói thế thì Tây cũng phải chết. Thôi đành mặc cho số.....phận vậy. Em sẽ bổ sung ngay thêm quả bình phòng cháy nữa cho yên tâm.
Mà đã có cụ nào đi xe bị dầu ở dường nó cuốn vào gây bốc khói như quạt chả chưa nhẩy, nói cho nhà cháu vin vào có đó để yên tâm về cái mặt tư tưởng, hixx.
Cảm ơn các kụ đã chia sẻ vụ này.

digger

Xe tăng
Bác Catpv nói đúng. Nếu tìm ra được mình yêu cầu thay còn thấy yên tâm chứ thế này thì nhấp nhổm lắm,nhất là đi xa có khi nằm đường chờ.....cứu hộ thì chết em. Kỹ thuật đại lý tìm mãi không ra họ bảo hay ai ném bao nilong dầu ra đường xe mình đi nó cuốn nên gây khói:-o:-o:-o. Nhà cháu bảo nói thế thì Tây cũng phải chết. Thôi đành mặc cho số.....phận vậy. Em sẽ bổ sung ngay thêm quả bình phòng cháy nữa cho yên tâm.
Mà đã có cụ nào đi xe bị dầu ở dường nó cuốn vào gây bốc khói như quạt chả chưa nhẩy, nói cho nhà cháu vin vào có đó để yên tâm về cái mặt tư tưởng, hixx.
Cảm ơn các kụ đã chia sẻ vụ này.
Em dự là chưa ai bị dầu ở đường bốc lên làm bốc khói dàn nóng cả. Cụ là người đầu tiên đấy cụ ạ.
Dưng mờ lạ nhỉ, đúng là như ma chơi, chả lẽ quạt chả nhiều khói và lâu thế mà lại không để lại dấu tích gì sao.

Nhưng có khi nào, ví dụ thế này nhé:

- Ở một đường ống dầu cao áp nào đó có một lỗ châm kim vô cùng nhỏ, nhỏ đến mức ở nhiệt độ trung bình (chạy vài chục km như đã thử) nó vẫn đủ kín để ngăn dầu thoát ra. Dầu trong ống này của cụ lại được bơm quá căng.

- Khi cụ chạy quá nóng (chạy xa hoặc loanh quanh quá lâu), lỗ này được giãn to ra, đến một mức nào đó là nó... bụp.

- Nhưng nó không bụp hết áp suất dầu trong ống, vì hết phần quá áp là nó lại lành lại như thường, và vẫn đủ áp để không mất lạnh như cụ HNmember phán.

- Lần sau, khi cụ đi đến ngưỡng nào đó (cao hơn ngưỡng hôm nọ), nó lại bụp... Và kích lên kiểm tra cũng chả sao. Cụ lại mang xe về.

- Lần sau nữa, khi cụ đi đến ngưỡng cao hơn cái lần thứ 2, nó lại bụp...

- Khoảng vài lần như vậy thì áp suất dầu giảm hẳn, điều hòa xe cụ sẽ hết mát, và cụ lại bơm ga điều hòa đủ áp suất ban đầu, và quá trình lại tiếp diễn lại từ đầu.

Cháu cự dự già dự non như vậy, các cụ đừng cười nha.

vanphiet

Xe buýt
em lại nghĩ đúng là có thể do xe cuốn cái gì đó vào gầm máy nhất là phần cổ pô nó rất nóng lại hở khá nhiều, các bác thử ngó xuống gầm là thấy ngay. với lại phải độ nóng ở cổ pô nó mới đủ làm cháy dầu gì đó(chưa rõ) và tạo khói nhiều như vậy. còn độ nóng ở dàn nóng điều hòa thì không thể tạo ra khói như vậy,em đã từng vừa đi xe về đã phun nước vào mấy cái dàn nóng đó thì thậm chí nước còn chẳng bốc hơi nữa là. mặt khác cấu tạo động cơ của ffi đã loại bỏ được 2 loại dầu là dầu trợ lực lái (cái này hay bị hở nhất do áp suất làm việc cao) và dầu li hợp hộp số (do sử dụng li hợp khô nên không cần bảo dưỡng). như vậy trong khoang động cơ ffj chỉ còn mỗi dầu máy,dầu phanh và ga điều hòa, dầu máy và dầu phanh thì rất khó rò rỉ(dầu phanh chỉ sử dụng tuyo thép) vậy chỉ còn duy nhất ga điều hòa, mà cái đầu nối ống điều hòa vào trong cabin lại nằm ở ngay trên cổ pô,nên nếu có dò rỉ chắc chỉ ở vị trí đó sẽ dễ tạo khói nhất. còn không thì đúng là xe bác càm cái gì đó vào khoang máy.

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Nghe bác tả cảnh như thế kể cũng khó đấy,theo em nghĩ chủ quan chắc do dầu mỡ ở đâu đó cuốn vào dàn nóng điều hòa nên gây khói hưặc là bác đỗ xe ở cửa nhà thằng bốn lạng nào đó nó hắt cho bác tý dầu vào xe của bác nên bị thế bác ạ.

dreamwater

Xe điện
Tình vào hãng sửa chữa thế nào rồi bác?? Bọn hãng trả lời ra sao? Mà bác mua của bọn nào thế?