Đã có thằng chê KIA Forte

Trạng thái
Thớt đang đóng

ChuotLon

Xe hơi
Việt nam mình cứ phải thơm ngon bổ và rẻ.

tainon

Xe điện
votka cho forte. em có nhận xét thế này nhá. ngày xưa xe spectra có cấu hình với nội thất ngang với vios mà giá bán thấp hơn đến 1/3 em đánh giá đấy là một trong những con xe (đã từng) có giá mua/gía trị thật rẻ nhất ở mình từ trước đến nay. mỗi tội nó vào tay thằng Hòa Bình mà cứ xe nào vào tay của hội này thì y như rằng dù có tốt đến đâu cũng chỉ được bán theo kiểu từ từ. bi giờ porte cũng tiếp nối được truyền thống của ông anh già mà lại khắc phục được nhược điểm của anh già spectra là kiểu dáng.
còn các bác cũng k nên chửi cu (hoặc cụ ấy nữa) tủi thân bác ấy. theo em đồng chí này thuộc 1 trong hai kiểu người sau đây. thứ nhất là có thể hiểu biết bằng=0 thậm chí còn chưa có bằng lái 4b nên chỉ biết nhận xét dựa trên giấy tờ thông số này nọ. thứ hai là sếu của hãng nào đấy thấy porte bán chạy nên ghen ăn tức ở với em nó. cả hai loại trên đều k nên chấp các bác nhỉ.

Hyundaingocanh

Xe đạp
cái thằng cụ ấy loan rồi, nó ở bên toyota đấy ( đoán thôi nhe) :102:

minhmazda

Xe đạp
Các bác ạ ! Xe nào chẳng có cái hay cái dở ,KF đâu có thể đọ với BIM ,MEC,CAM ,nhưng với tầm tiền đó thì theo em KF là được rồi , tất nhiên mỗi người một ý . Nhưng các bác thử tưởng tượng :lên xe mà không cần ưỡn mông móc chìa khóa ,ấn nút cái rồi vù ,hay xuống biển ,lên rừng mà mở cái cửa nóc ra làm tý gió tươi thì còn gì bằng ợ

AnhNB

Xe buýt
Chết cười với chữ ký của cụ CuaBien. Kia Forte : 30P - "Bố cháu không tắm" là 30P - 4608 ợ cụ??? :)):)):)) Nếu em đoán đúng vodka em nhá! (b)(b)(b)

mrtuan

Xe hơi
các cụ bảo máy 1.6 yếu, em đi i30 máy 1.6AT chẳng thấy yếu tẹo nào, đạp ga sướng hơn Ỉn của Toy ấy ợ. Cụ Đức Huy viết 1 cái bài thật là nhảm nhí :77:

Mazspeed

Xe container
các cụ bảo máy 1.6 yếu, em đi i30 máy 1.6AT chẳng thấy yếu tẹo nào, đạp ga sướng hơn Ỉn của Toy ấy ợ. Cụ Đức Huy viết 1 cái bài thật là nhảm nhí :77:
Yếu hay khỏe vào thời gian đo thực tế để đạt được 1 tốc độ nào đó, phụ thuộc vào thông số công suất, mô men xoắn... Thế nhưng máy 1.6 mà bác bảo sướng hơn 2.0 thì bác cần xem lại bản thân, chắc có vấn đề về mặt cảm nhận rồi!:21::21::21::21::21:

Pigwalk

Xe container
Hôm nay em đọc được bài của cu này trên mạng http://www.vnexpress.net/Comment/2009/05/3B9B0B03/?p=1

Nhược điểm của Kia Forte
Tôi đã sai lầm khi chót mua xe này (Kia Forte). Xe này mua rồi mới thấy nhiều nhược điểm:
- Thứ nhất là động cơ 1.6L rất yếu, khi cần tăng tốc để vượt thì đuội vì công suất chỉ có 124 mã lực.
- Thứ 2 là ăn xăng nếu đem so với Altis hoặc Civic 1.8. Nếu đi trong phố vào khoảng hơn 9-10L/100km.
- Thứ 3 là :Thực tế dòng xe này chỉ là con Spectra cải tiến đôi chút nên với số tiền bỏ ra mua loại này 28.000 USD là quá đắt. Thêm 1 chút tiền bạn có thể mua những loại tốt hơn.
- Thứ 4 là thương hiệu thuộc hàng chiếu dưới ít tên tuổi, ai đi xe này sau 01 thời gian sẽ nghĩ phải thay đổi khi ngồi nhìn sang xe khác. Khi đó muốn bán thì giá rớt thê thảm lỗ quá nhiều so với xe Toyota hoặc Honda.
Nếu bạn chưa từng sở hữu xe hơi bao giờ thì bạn có thể đắn đo hỏi về xe đó chứ còn bạn là đã là người chơi xe thì tư vấn của tôi là hơi thừa. Hy vọng bạn sáng suốt lựa chọn. Xe Hàn Quốc chỉ chấp nhận được Santa Fe thôi bạn a. :102::102::102:
Đọc xong cảm thấy: Bỗng dưng muốn đánh
Chẳng biết hắn có phải thành viên trên otofun không?
CỤ nào biết gian tặc ở đâu chỉ cho em với
Các cụ vào bình loạn rồi ném đá hắn cho em với :mad::mad::mad::mad:
Giọng văn này: 1 là của đối thủ của forte - không có vẻ khách quan cho lắm. 2 là ko hiểu gì về 4b. :mad::mad::mad:

typn2003

Xe hơi
Lạy các cụ ạ, em thấy nó chê cũng đúng đấy thôi. Số là hôm qua em cung mới lấy xe này thì em thấy đi yếu thật, yếu hơn hẳn Honda Civic và Altis, chỉ khỏe hơn mỗi con vợ cũ của em là Kia CD5 thôi. Nhưng được cái hình thức thì ok, trang bị nội thất very good. Nên nói chung tầm tiền như thế thì lấy em này là đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra.
À còn việc nữa, chả là em toàn đi số sàn quen rồi, hôm qua đi qua ngã tư theo thói quen chân trái em rà côn, nhưng ** thấy đâu thế là cuống quá giẫm lên chân phanh, F1 và F2 nhà em ngồi sau khóc rú lên, ngoảnh lại nhìn ko thấy đâu hóa ra cả hai rơi xuống sàn xe. hú vía, may mà ko có cái xe nao đi đằng sau

typn2003

Xe hơi
Lạy các cụ ạ, em thấy nó chê cũng đúng đấy thôi. Số là hôm qua em cung mới lấy xe này thì em thấy đi yếu thật, yếu hơn hẳn Honda Civic và Altis, chỉ khỏe hơn mỗi con vợ cũ của em là Kia CD5 thôi. Nhưng được cái hình thức thì ok, trang bị nội thất very good. Nên nói chung tầm tiền như thế thì lấy em này là đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra.
À còn việc nữa, chả là em toàn đi số sàn quen rồi, hôm qua đi qua ngã tư theo thói quen chân trái em rà côn, nhưng ** thấy đâu thế là cuống quá giẫm lên chân phanh, F1 và F2 nhà em ngồi sau khóc rú lên, ngoảnh lại nhìn ko thấy đâu hóa ra cả hai rơi xuống sàn xe. hú vía, may mà ko có cái xe nao đi đằng sau

kenu97

Xe container
ặc, Vấn đề khen chê ko nói nữa. bác mới đi chuyển đi sang tự động thì đi thong thả thôi, đừng để chân trái cạnh chân phanh làm gì, co hẳn lên để gần phía ghế ngồi của mình ý.

forte có 1.6 thì yếu hơn civic rõ rồi. :P

Cuabien

Xe điện
:)):)):)) Cụ gác chân trái lên ghế rồi đè chân giữa vào cho đỡ quên ! Cứ chạy xe AT bằng 2 chân nguy hiểm lắm. :77:

Chạy một thời gian cho quen xe AT đi rồi cụ sẽ thấy nó "Yếu" đến mức nào chứ giờ nói em thấy hơi sớm. Hôm qua đi off về em thử đuổi theo một em Civic trên đường Phạm Hùng, vuợt ngon mặc dù CV cũng đang chạy nhanh. Nếu đớp nhả ga hợp lý em nghĩ cũng không tồi như vài cụ nói đâu ạ !

kenu97

Xe container
Hnay e điPhủ Lý, Hà nam về, chạy pháp vân trung bình là 100 đúng tiêu chuẩn thấy nói chung ổn. Đồng hồ xăng báo đạt chỉ số cao nhất là 16,2km/lít có đc ko cua?

Cuabien

Xe điện
Hnay e điPhủ Lý, Hà nam về, chạy pháp vân trung bình là 100 đúng tiêu chuẩn thấy nói chung ổn. Đồng hồ xăng báo đạt chỉ số cao nhất là 16,2km/lít có đc ko cua?
Thế thì có gần 6,2 L/100 Km thôi à ? Hôm nào em mang ra Test thử xe em, muốn biết xe chạy tiết kiệm hay không phải thử cách đó chứ đi TP thì vô cùng tận chẳng thể nào chính xác được !

Mà hôm nay đi không ới, em chạy theo tiễn cụ đến Đồng Văn rồi quay về có phải một công đôi việc không ! :P

typn2003

Xe hơi
:)):)):)) Cụ gác chân trái lên ghế rồi đè chân giữa vào cho đỡ quên ! Cứ chạy xe AT bằng 2 chân nguy hiểm lắm. :77:

Chạy một thời gian cho quen xe AT đi rồi cụ sẽ thấy nó "Yếu" đến mức nào chứ giờ nói em thấy hơi sớm. Hôm qua đi off về em thử đuổi theo một em Civic trên đường Phạm Hùng, vuợt ngon mặc dù CV cũng đang chạy nhanh. Nếu đớp nhả ga hợp lý em nghĩ cũng không tồi như vài cụ nói đâu ạ !
Hôm nay em làm một tua lên Nội Bài thì thấy tăng tốc cũng ổn, lúc đầu vừa đi vừa soi cái "eco" nên không vít ga, song lượt về thì cứ vít đại thấy tăng tốc cũng ổn. Mà khi em ấn trip để cho mất dòng eco thì thấy km/l nhảy liên tục có lúc lên tận 99,9km/l:21:. Nói chung sau một hôm tìm hiểu, tuy chưa kỹ lắm nhưng em đánh giá em forte một chữ tuyệt. (Có thể trước đây em chưa bao giờ chạy dòng xe nào sang một chút:21:.)

typn2003

Xe hơi
Thế thì có gần 6,2 L/100 Km thôi à ? Hôm nào em mang ra Test thử xe em, muốn biết xe chạy tiết kiệm hay không phải thử cách đó chứ đi TP thì vô cùng tận chẳng thể nào chính xác được !

Mà hôm nay đi không ới, em chạy theo tiễn cụ đến Đồng Văn rồi quay về có phải một công đôi việc không ! :P
Em nghĩ chắc chuẩn đó, vì hôm nay em chạy từ nhà ở Viện Nhi đi Nội bài cũng thấy bào hết có 12.3km/l

Cuabien

Xe điện
Hôm nay em làm một tua lên Nội Bài thì thấy tăng tốc cũng ổn, lúc đầu vừa đi vừa soi cái "eco" nên không vít ga, song lượt về thì cứ vít đại thấy tăng tốc cũng ổn. Mà khi em ấn trip để cho mất dòng eco thì thấy km/l nhảy liên tục có lúc lên tận 99,9km/l:21:. Nói chung sau một hôm tìm hiểu, tuy chưa kỹ lắm nhưng em đánh giá em forte một chữ tuyệt. (Có thể trước đây em chưa bao giờ chạy dòng xe nào sang một chút:21:.)
Thực ra xe AT laọi nào cũng vậy thôi, muốn vượt nhanh cụ cứ đè ga rồi nhả, đè luôn xe sẽ tăng tốc rất nhanh vì vượt được độ trễ sang số. Nếu chỉ đạp và giữ luôn thì thường hay bị kéo ì lại một chút nên không có cảm giác vọt thôi. Mà làm gì có 99,9 ở đâu thế cụ ? Khi ấn TRIP vào phần không nổi chữ ECO nữa thì sẽ có thay thế bằng một băng tiêu thụ, nó hiển thị 2 vạch, 1 là từ 0 đến 10, tiếp là từ 10 đến 20 chứ làm gì có 100 cho cụ đạt 99,9 ? :P

kenu97

Xe container
cũng ko hẳn cụ cua ạ,nếu 16,2 tính ra là hơn 6l cho 100km thì ko chuẩn vì ko phải lúc naò e cũng chay đc thế. Tính ra đoạn đường trường mà e đi từ Vĩnh Trụ, Phủ Lý về đến Giáp bát thì lúc cao nhất là 16,2. Lúc thấp nhất là 15,4. Như vậy còn mong j nữa cua nhỉ. (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng