Đã có kết quả việc sử dụng UQCC để Bán/Cho/Tặng cho vợ cả đi đăng ký xe chưa ạ ?

gacoihn2005

Xe tải
Mình đã lấy biển xong việc sang tên cho vợ cả rồi nhé, tổng thiệt hại 7 củ

milimet

Xe buýt
Các cụ đã ai thành công trong việc sang tên băng giấy UQCC chưa. E có uqcc nhưng ngại gọi chủ cũ đi hủy uqcc và làm lại hợp đồng mua bán. Xin hỏi trình tự và cách sang tên ạ

puppu

Xe tải
nói tóm lại là mình mua xe có UQCC, giờ chuyển nhượng lại cho vợ cả, hoặc papa mình là không vấn đề gì phải không các cụ
( ý em muốn hỏi là ko cần phải tìm chủ cũ ấy )

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
ko cần tìm chủ xe chỉ cần có ủy quyền nối đi làm mua bán là được cụ ah, Giờ luật nó chỉ thu thuế ng cuối cùng thôi ma. bán đi bán lại 5 - 7 ông thì ông cuối cùng cũng chỉ là ng đống thuế, nhưng vs điều kiện là phải đầy đủ hợp đồng mua bán ký nối với nhau là ok. Vụ vợ bán cho chông hay chồng bán cho vợ , bố mẹ bán cho con em đi đăng ký cả chục ngày nay rồi ko vấn đề gì hết. ra biển ra đăng ký hết 1 loạt có sao đâu. các cụ cứ yên tâm mà làm . Từ 15/04 sẽ phạt 8 triệu đối vs trường hợp xe mua bán qua 30 ngày ko sang tên theo nghị định 71 là 8 triệu nhé.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
em cũng giống các cụ đang ngồi hóng để đi sang tên.em thây một số cụ bảo là vẫn làm HDMB cho gấu được.em định chiều nay về qua CC hỏi.
các cụ qua phòng CC hà nội hỏi thì 10Phongf đến 9 Phòng nó ko làm

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Em cũng giống cụ! Nhưng em muốn làm HDMB Và sang tên cho Vợ cả( Hai vợ chồng cùng Hộ khẩu)! Hỏi CC. thì làm HDMB không sao nhưng CC. báo có thể mất thuế 2 lần (4%)!

Cụ đi nộp thuế xong post thông tin lên để em tham khảo với nhé! Thank!
e đi nop rất nhiều trg hợp này rồi sang tên bình thường nhé

NVK2011

Xe buýt
Hôm nay em vừa ký HĐMB cho V1 xong, thứ 2 nhà cháu đi nôph thuế luôn. Cám ơn các bác chuột bạch nhé.

NVK2011

Xe buýt
Sao em viết hoài mà số km vẫn là 89 vậy mod? Bao giờ cho đến 100! Hic

puppu

Xe tải
các bác đã làm xong rồi thì làm ơn cho em hỏi các bước với được không ạ ??
Trường hợp là em có UQCC của chính chủ rồi ạ.
( bác nào nhiệt tình thì liệt kê cho em cũng như các bác chưa hiểu ạ )

theo em hiểu thì là :
1) cầm UQCC cùng với papa ra công chứng để làm HDMB cho papa
2) cầm hợp đồng mua bán lên thuế của Quận để nộp
3) cầm hóa đơn nộp tiền đi qua CA để khai báo sang tên
như vậy là xong phải không ạ ?

wallbio

Xe buýt
cụ cần dịch vụ cụ alo em : 0947833168

Uy tín : http://muare.vn/threads/38/1356511/
Đâu cũng thấy cụ quảng cáo - theo e tốt nhất là cụ cho bảng giá lên để ace còn cân đối ngân sách xem có nên làm dịch vụ hay tự làm. Như thế có khi còn đông khách hơn chứ thế này e thấy phản cảm lắm - vào nơi trao đổi KN thì cụ lại đi QC cho cụ trong khi mù tịt thông tin dịch vụ

Chỉnh sửa cuối:

CarCare1 105

Xe đạp
e đi nop rất nhiều trg hợp này rồi sang tên bình thường nhé
Mợ inbox giup E các bước được không ạ, E có cái xe Lacetti đã có công chứng ủy quyền ,giờ E bán cho người khác, thủ tục sang tên không biết thế nào ạ :)
Cảm ơn mợ :)

Tom B@

Xe tải
Mợ inbox giup E các bước được không ạ, E có cái xe Lacetti đã có công chứng ủy quyền ,giờ E bán cho người khác, thủ tục sang tên không biết thế nào ạ :)
Cảm ơn mợ :)
- B1: Bác chỉ cần ra bất cừ VP CC nào ở HN với ông cần mua xe rồi làm thủ tục HĐMB CC là xong. Chú ý khi đi mang theo HK & CMTND, Đký, Đkiểm, BH để VP CC ghi rõ trong hợp đồng. Xong việc là bác bàn giao lại cho bên mua toàn bộ giấy tờ xe, xe, và HĐMB CC, UQCC bản gốc là bác ok hết trách nhiệm thôi. OK -> B2
- B2: Sau khi bên mua có đầy đủ các thủ tục như trên thì cần mang qua thuế nơi người đó đăng kí HK làm tờ khai nộp thuế trước bạ (nhớ photo thêm 01 bộ Đký, Đkiểm, UQCC -> lên Kho bạc hoặc Ngân hàng nộp (tùy theo yêu cầu của bên thuế). OK -> B3
- B3: Nộp thuế xong lên CA nơi đăng kí sang tên của người mua xin tờ khai, điền đầy đủ thông tin, cà số khung, số máy... và nộp lại cho mấy a/c công an toàn bộ giấy tờ gốc như Đký, Đkiểm, BH, HĐMB, UQCC để các a/c kiểm tra. OK -> B4
- B4: Chờ ký hồ sơ và lên bấm biển số lấy giấy hẹn. OK -> B5
- B5: Lên lấy giấy Đký là hoàn thiện quá trình sang tên đổi biển thôi.

Bác chú ý tất cả các bước để trơn chu và nhanh gọn cần có "Bác Hồ" chỉ lối thì sẽ nhẹ nhàng hơn nhé!

CarCare1 105

Xe đạp
- B1: Bác chỉ cần ra bất cừ VP CC nào ở HN với ông cần mua xe rồi làm thủ tục HĐMB CC là xong. Chú ý khi đi mang theo HK & CMTND, Đký, Đkiểm, BH để VP CC ghi rõ trong hợp đồng. Xong việc là bác bàn giao lại cho bên mua toàn bộ giấy tờ xe, xe, và HĐMB CC, UQCC bản gốc là bác ok hết trách nhiệm thôi. OK -> B2
- B2: Sau khi bên mua có đầy đủ các thủ tục như trên thì cần mang qua thuế nơi người đó đăng kí HK làm tờ khai nộp thuế trước bạ (nhớ photo thêm 01 bộ Đký, Đkiểm, UQCC -> lên Kho bạc hoặc Ngân hàng nộp (tùy theo yêu cầu của bên thuế). OK -> B3
- B3: Nộp thuế xong lên CA nơi đăng kí sang tên của người mua xin tờ khai, điền đầy đủ thông tin, cà số khung, số máy... và nộp lại cho mấy a/c công an toàn bộ giấy tờ gốc như Đký, Đkiểm, BH, HĐMB, UQCC để các a/c kiểm tra. OK -> B4
- B4: Chờ ký hồ sơ và lên bấm biển số lấy giấy hẹn. OK -> B5
- B5: Lên lấy giấy Đký là hoàn thiện quá trình sang tên đổi biển thôi.

Bác chú ý tất cả các bước để trơn chu và nhanh gọn cần có "Bác Hồ" chỉ lối thì sẽ nhẹ nhàng hơn nhé!
Cảm ơn bác đã tư vấn kỹ càng ạ
Bác cho E hỏi thêm là E bán xe đi Phú Thọ (xe E biển Hà Nội) thì thủ tục rút hồ sơ gốc E phải làm trước khi chủ xe mới đi nộp trước bạ hay sau ạ
Cảm ơn bác :)
Mời bác 1 ly vodka :)

CuKenPis

Xe tăng
Em nghĩ là nếu e có công chứng ủy quyền thì làm gì xxx nào dám phạt e k chính chủ ạ. Có UQ có nghĩa là e có quyền sử dụng và định đoạt thì cớ gì phạt e. Có đúng k các cụ
Điều e băn khoăn bây giờ chỉ là giấy CCUQ k có đủ pháp lý nếu chủ cũ hủy đi và đòi lại xe e thì sao nhì?

CarCare1 105

Xe đạp
Em nghĩ là nếu e có công chứng ủy quyền thì làm gì xxx nào dám phạt e k chính chủ ạ. Có UQ có nghĩa là e có quyền sử dụng và định đoạt thì cớ gì phạt e. Có đúng k các cụ
Điều e băn khoăn bây giờ chỉ là giấy CCUQ k có đủ pháp lý nếu chủ cũ hủy đi và đòi lại xe e thì sao nhì?
Chủ cũ mà hủy thì phải có xác nhận của bác (nếu trong thời hạn ủy quyền ạ)

Tom B@

Xe tải
Cảm ơn bác đã tư vấn kỹ càng ạ
Bác cho E hỏi thêm là E bán xe đi Phú Thọ (xe E biển Hà Nội) thì thủ tục rút hồ sơ gốc E phải làm trước khi chủ xe mới đi nộp trước bạ hay sau ạ
Cảm ơn bác :)
Mời bác 1 ly vodka :)
Tùy theo thỏa thuận mua bán giữa bác và người mua. Nếu bác làm được việc đó cho người mua thì quá tốt luôn, thường người mua tự đi làm thủ tục này (chỉ cần bác trợ giúp về việc ký tá hoặc có mặt thôi).

v_t

Xe buýt
khi đi nộp hồ sơ mình có phải cho UQCC vào không, hay chỉ cần HDMB thôi các cụ

Bomimi

Xe tải
Bắt buộc phải hợp đồng mua bán chứ bác. Đã mua bán thì k có liên quan gì đến UQ nữa
cháu mua xe theo dạng HĐ ủy quyền chính chủ toàn phần từ chủ gốc sang cháu, h cháu bán cho ng khác thì cháu với ng ta đi công chứng làm HĐ mua bán.
nhưng xe biển HN,cháu ở HN, ng mua ở VP nên phải rút hồ sơ gốc, thế lúc về HN rút hs thì người mua hoặc cháu ( ng đc ủy quyền) đi rút đc hem hay phải đúng ô chủ gốc ra rút hả cụ?
ông chủ gốc h đi tận trời Tây rồi mới đau chứ.