[Funland] Đã có cụ nào sử dụng món này chưa Thông não giúp nhà cháu với

alocongnghe

Xe tải
Mấy hôm nay bà chị cháu được NV tiếp thị của 1 đơn vị mà cháu chưa tìm hiểu kỹ về cái gọi là
Loa TingTing là gì? Cách thức hoạt động của loa TingTing

Thực sự nhà cháu chưa hiểu về cách thức khi giao dịch thành công thì tiền lại ko về TK của người bán hàng ( Mà lại về 1 cái tK nào đó của app của bên đơn vị cung cấp giải pháp) Sau đó chủ TK muốn lấy tiền về lại phải thông qua app này để rút tiền về TK của mình.
1 - Tại sao lại phải qua cái bước TK trung gian này và mình có qly dc TK trung gian này ko?
2 - Giả sử hết ngày bán hàng, chủ cửa hàng ko rút dc tiền từ TK trung gian này về TK của mình thì lúc đấy tìm ai để hỏi?

Cháu ko phải là người dùng và được bà chị chia sẻ lại như vậy ko biết có thừa hay thiếu công đoạn nào nữa ko của quá trình cài cái app này vậy rất mong cụ mợ nào đã sử dụng chia sẻ thêm và độ tin tưởng của cái này ntn?

Kính CCCM hiểu biết thông não giúp nhà cháu ạ
Thanks

langtoilangtoi

Xe điện
Cái cụ được tiếp thị là Loa tingting :
Loa TingTing là thiết bị âm thanh thông báo kết quả giao dịch qua mã QR. Khi khách hàng thanh toàn thành công, loa sẽ phát ra thông báo bằng giọng nói, đọc chính xác số tiền mà khách hàng đã chuyển khoản, giúp chủ cửa hàng xác nhận trạng thái thanh toán một cách nhanh chóng và tiện lợi.

Cái cụ hỏi là thanh toán trung gian :,Nó như các app trung gian khác như Momo, VNPay, VNPTPay, VTpay, Paypal... thôi cụ. Cái cụ hỏi là tính năng của thanh toán trung gian, cụ tin tưởng thì dùng, ko thì thôi - Nó tương tự như bank vậy, nó cầm đc tiền của cụ vì cụ tin nó.

New car 2023

Xe container
Cái cụ được tiếp thị là Loa tingting :
Loa TingTing là thiết bị âm thanh thông báo kết quả giao dịch qua mã QR. Khi khách hàng thanh toàn thành công, loa sẽ phát ra thông báo bằng giọng nói, đọc chính xác số tiền mà khách hàng đã chuyển khoản, giúp chủ cửa hàng xác nhận trạng thái thanh toán một cách nhanh chóng và tiện lợi.

Cái cụ hỏi là thanh toán trung gian :,Nó như các app trung gian khác như Momo, VNPay, VNPTPay, VTpay, Paypal... thôi cụ. Cái cụ hỏi là tính năng của thanh toán trung gian, cụ tin tưởng thì dùng, ko thì thôi - Nó tương tự như bank vậy, nó cầm đc tiền của cụ vì cụ tin nó.
Good ạ.
Nhiều chỗ, như chỗ tôi, mấy chị bán rau, toàn mặc kệ.
Vì khách gửi toàn 20-30K.

NayruLove

Xe buýt
Mấy hôm nay bà chị cháu được NV tiếp thị của 1 đơn vị mà cháu chưa tìm hiểu kỹ về cái gọi là
Loa TingTing là gì? Cách thức hoạt động của loa TingTing

Thực sự nhà cháu chưa hiểu về cách thức khi giao dịch thành công thì tiền lại ko về TK của người bán hàng ( Mà lại về 1 cái tK nào đó của app của bên đơn vị cung cấp giải pháp) Sau đó chủ TK muốn lấy tiền về lại phải thông qua app này để rút tiền về TK của mình.
1 - Tại sao lại phải qua cái bước TK trung gian này và mình có qly dc TK trung gian này ko?
2 - Giả sử hết ngày bán hàng, chủ cửa hàng ko rút dc tiền từ TK trung gian này về TK của mình thì lúc đấy tìm ai để hỏi?

Cháu ko phải là người dùng và được bà chị chia sẻ lại như vậy ko biết có thừa hay thiếu công đoạn nào nữa ko của quá trình cài cái app này vậy rất mong cụ mợ nào đã sử dụng chia sẻ thêm và độ tin tưởng của cái này ntn?

Kính CCCM hiểu biết thông não giúp nhà cháu ạ
Thanks
1. Vì phải thanh toán trung gian, thì trung gian nhận được tiền mới biết có tiền để thông báo bằng giọng nói qua loa cho cụ nghe. Nếu thanh toán trực tiếp cho cụ thì ông trung gian không biết tài khoản của cụ vừa nhận tiền, làm sao thông báo bằng loa cho cụ được (trừ khi cụ cho ông trung gian tài khoản, mật khẩu đăng nhập vào app ngân hàng của cụ để kiểm tra khi nào cụ được cộng tiền, hoặc ngân hàng có phần mềm API hỗ trợ thông báo thay đổi số dư tiền tài khoản của cụ để ông trung gian kết nối vào kiểm tra thay đổi số dư...)? TK trung gian này cụ không quản lý được hoàn toàn. Mà phải truy cập thông qua app của bên trung gian.
2. Không rút được thì hỏi ông trung gian. Ông trung gian này có thể có địa chỉ công ty, sđt công ty, sđt hỗ trợ.... Cụ phải tự tìm đọc và tìm hiểu để tránh gặp lừa đảo hoặc các công ty yếu kém dễ phá sản, năng lực yếu bị lỗi hệ thống, chậm muộn trả tiền, thanh toán....

Chỉnh sửa cuối:

ThongVNguyen

Xe hơi
Bình thường chuyển khoản nhanh, internet và app + server ngân hàng bình thường thì tiền về tài khoản của mình + ứng dụng thông báo trên điện thoại ngay lập tức.
Cái Ting2 này thì thêm khoản mất phí hàng tháng, dây dợ loằng ngoằng, sim điện thoại, và tiền đổ về tài khoản trung gian.

Phunt

Xe máy
Hình như Momo cũng có loa này, bữa đi ăn chuyển momo nó cũng kêu như vậy, thấy tiện cho chủ quán ghê

NayruLove

Xe buýt
Bình thường chuyển khoản nhanh, internet và app + server ngân hàng bình thường thì tiền về tài khoản của mình + ứng dụng thông báo trên điện thoại ngay lập tức.
Cái Ting2 này thì thêm khoản mất phí hàng tháng, dây dợ loằng ngoằng, sim điện thoại, và tiền đổ về tài khoản trung gian.
Còn nữa cụ, là nếu chuyển khoản nào lỗi, hoặc chậm, khách bị trừ tiền nhưng bên nhận không nhận được tiền, thì thay vì báo ngân hàng kiểm tra, sao kê, thì lại phải gọi hỗ trợ bên trung gian nữa, sau đó bên trung gian sẽ báo ngân hàng kiểm tra, lúc này là trở thành tranh chấp 4 bên chứ ko phải 3 bên nữa. Nếu bên trung gian năng lực làm việc không tốt hoặc quá tải thì cũng khá phiền.
Tóm lại em thấy chỉ có đúng 1 chức năng đọc tin nhắn tiền thành giọng nói thì cá nhân em thấy đi tìm cái app nào đọc sms thành voice để lọc lấy sms từ bank mà đọc còn hơn : ) Mà đợi vài năm nữa điện thoại AI nâng cấp chức năng có trợ lý AI chắc nó cũng đọc được tin nhắn thành giọng nói cho mình : )

Chuột bạch

Xe container
Tàu nó dùng nhiều

quét Alipay hay Wechat xong là nó Ting Ting ngay

Tuấn 3s

Xe tăng
Nói nôm là thế này, tính năng chính của cái loa là sẽ đọc lên khi khách hàng chuyển khoản thành công
-> và để làm đc việc đó, thì khách hàng fải chuyển khoản vào hệ thống của bọn nó (nôm na là 1 cái Ví điện tử của chủ cửa hàng, giống chuyển vào Momo, vào Zalopay...), vì nó chỉ có thể lấy dữ liệu (để đọc) từ hệ thống của nó thôi, chứ ko thể "đọc" từ Ngân hàng đc
-> tiền sẽ nằm ở Ví đó cho đến khi chủ cửa hàng rút tiền về tài khoản ngân hàng.
Nói chung là dở dở ương ương, khó cạnh tranh nếu ko có ưu đãi lớn. Cửa hàng bé thì chủ check trên điện thoại cho nhanh, cửa hàng to thì họ có phần mềm chuyên dụng trên máy tính lun rồi.

CuKenPis

Xe tăng
Em đoán 1 thời gian nữa nhiều bank làm dc cái ting ting này.
Các bank nên tận dụng cơ hội này để có thêm khách hàng bán lẻ

petit jardin

Xe hơi
Cái này anh hàng xóm có lâu rồi các cụ ah. Em đi bên đó, thấy khá là tiện. Thanh toán qua alipay hoặc weixin là nó báo nhận được bao nhiêu tiền luôn.