Đã có biển phân làn đạt chuẩn trên đường Trần Nhật Duật

honghn

Xe máy
Hôm nay em đi qua đường Trần Nhật Duật thấy có biển mới phân làn ô-tô xe máy riêng biệt được gắn trên cầu vượt dành cho người đi bộ sang đường đoạn từ cầu Chương Dương rẽ phải xuống các cụ nhé các chú c hó đang rất tích cực bắt nhé khi đi qua em thấy bắt một hàng cũng 4-5 xe ô-tô cùng xe máy các chú đứng ngay trước cầu Long biên nhé. Đi qua cổng chợ Long Biên đến trước đoạn đèn xanh đỏ lại có một tổ nữa cũng vợt rất nhiệt tình

mopmi

Xe tăng
Cho ảnh lên cụ ơi!

phaodien

Xe hơi
cụ làm tý hình ảnh cho trực quan với

Kara_men

Xe buýt
Hôm nay em đi qua đường Trần Nhật Duật thấy có biển mới phân làn ô-tô xe máy riêng biệt được gắn trên cầu vượt dành cho người đi bộ sang đường đoạn từ cầu Chương Dương rẽ phải xuống các cụ nhé các chú c hó đang rất tích cực bắt nhé khi đi qua em thấy bắt một hàng cũng 4-5 xe ô-tô cùng xe máy các chú đứng ngay trước cầu Long biên nhé. Đi qua cổng chợ Long Biên đến trước đoạn đèn xanh đỏ lại có một tổ nữa cũng vợt rất nhiệt tình
Người ta đã làm gì cụ mà cụ gọi là c hó?

Nếu chỉ vì "biển không có trong luật" mà đổi thì e rằng vẫn chưa đủ để xử phạt lái xe vi phạm bởi em nghĩ vẫn chỉ là biển chỉ dẫn 412 đặt trên các làn.

Các cụ nên đi theo quy định của GTCC, đừng vì "biển không có trong luật" mà nghênh ngang, bất chấp.

Nhớ đến đoạn Trần Hưng Đạo - Bà Triệu. Có chú 2b đứng chen vào làn có vạch chéo làm tắc tị một đám đằng sau, phi sang bên kia bị CSGT tóm, nếu bình thường em có thể ghé vào cãi hộ tuy nhiên em vẫn kệ để bị phạt dù là phạt láo.

kutkit_78

Xe buýt
Không có ảnh nên khó hình dung quá Cụ ah!

Mitt

Xe tải
Tại hôm nọ có cụ cãi đc nên nó mới treo lại.e thấy cũng đc 1 tuần rồi đấy ạ

boolayn

Xe hơi
thế này có đúng không nhỉ. Theo luật phải treo trên giá long môn mà :D

RR Evoque

Xe tăng
thế này có đúng không nhỉ. Theo luật phải treo trên giá long môn mà :D
Không cần thiết biển phải đặt trên giá long môn cụ nhé.

19.1. Biển phải được đặt chắc chắn cố định trên cột riêng như quy định ở Điều 21. Tuy nhiên ở khu đô thị, khu dân cư có thể cho phép kết hợp đặt biển trên cột điện hoặc những vật kiến trúc vĩnh cửu nhưng phải đảm bảo những tiêu chuẩn kỹ thuật đặt biển về vị trí, độ cao, khoảng cách nhìn thấy biển theo Quy chuẩn này.

Điều 21. Quy định về cột biển
21.1. Cột biển báo hiệu phải làm bằng vật liệu chắc chắn (bằng thép hoặc vật
liệu khác có độ bền tương đương) có kích thước tối thiểu là 8cm;
21.2. Cột biển phải được sơn từng đoạn trắng, đỏ xen kẽ nhau, song song hoặc
xiên 30° so với mặt phẳng nằm ngang. Bề rộng mỗi đoạn sơn là 25cm 30cm,
phần màu trắng và phần màu đỏ bằng nhau.

luckyme

Xe buýt
Không cần thiết biển phải đặt trên giá long môn cụ nhé.
Bổ sung thêm ý cụ là biển 412 không yêu cầu phải treo trên giá long môn:
"Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt, phải đặt biển số 412 (a,b,c,d) "Làn đường dành riêng cho từng loại xe". Biển được đặt phía trên làn xe, ở đầu đường theo chiều xe chạy. Tùy loại phương tiện cần quy định mà bố trí biển cho phù hợp. Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này (trừ các xe được quyền ưu tiên theo quy định)"

honghn

Xe máy
em bận đi quá nên không chụp được nên các cụ thông cảm. Tốt nhất các cụ đi đúng làn đường quy định thì bọn c hó nó đói dài dài. Còn việc em gọi chúng nó là c hó thì nhiều người gọi chứ không riêng gì em gọi mà em nghĩ có gọi như thế cũng rất rất đúng đấy vì chúng nó hay bắt láo phạt láo,chúng nó là người thực thi pháp luật mà nhiều khi lại không hiểu và nắm hết luật hay là cố tình không hiểu em nói thế có đúng không các bác khi có người nói em là nó làm gì em mà em gọi nó là chó đấy

namthieunam

Xe tăng
cụ có cái ảnh nữa thì đẹp quá nhở? thế này lạ nước có mà ăn đủ?

guoc

Xe tải
Các Cụ chú ý biển thôi,xxx thì cũng theo luật mà

namthieunam

Xe tăng
Lạ nước thì phải cẩn thận mà đi thôi cụ. mình đi nơi khác cũng phải vậy thôi.
Vâng em có thói quen là dù quen hay ko? em cũng toàn đi theo biển và vạch sơn cụ ạ! :D