Đã có bán tem phí bảo trì đường bộ tại nhà nè các cụ

Gia_Khanh

Xe điện
Chắc là cũng tùy nơi tùy lúc từng thời điểm cụ thể. Em thấy các cụ toàn khen nhanh thế là sáng nay tranh thủ giữa giờ phi xe máy ra TT Cầu Giấy 2903V cạnh trường ĐH GTVT mua tem về dán. Trong phòng lúc đấy cũng ko quá đông, ghi biển số của mình thấy ngay sát trên đầu, ai dè còn 1 tờ dài dằng dặc đằng trước, ngồi đợi mốc mặt suốt từ 9h30 cho đến gần 11h mới đến lượt mình, oải quá lại nhỡ hết cả việc haizz. May được cái em nhân viên trông cũng sáng sủa ưa nhìn, còn có cái mà ngắm cho đỡ sốt ruột :D

Xe em ở mức thấp nhất 130K/tháng thôi, ấy vậy mà nộp đến hạn đăng kiểm tới (tháng 5/2014) cũng mất hơn 2 củ rồi, xót quá.
Đúng là cũng tùy chỗ và tùy lúc, theo e nếu đến Trạm nào mà cảm thấy đông quá và nếu đang rảnh thì nên phi ngay ra Trạm khác xem sao, hôm e ra trạm 3/2 số người xếp hàng khám xe rất đông nhưng ng nộp phí ĐB thì chỉ có vài người nên mới nhanh thế

Gia_Khanh

Xe điện
Hôm nay e lại vừa ra Trạm Ngọc Khánh (1 trong những trạm rất đông ở HN) mua hộ 1 xe nữa, vào hỏi "mua phí ĐB chờ có lâu ko e" đc trả lời là 10p: thế là để ĐK xe vào, ra đi WC 1 cái :D lúc vào đã đến tên mình, rút tiền ra nộp.

ngocan84

Xe máy
Ngay lúc đầu bán phí bảo trì đường bộ như bán bảo hiểm thì hay biết mấy.

hung.ussh

Xe tải
Nhà em gần trạm 3-2, nhưng sáng nào cũng thấy xe xếp hàng dài dằng dặc, mà đúng cái tháng này thì em lại bận quá, nên thôi, sử dụng dịch vụ cho lành. Em nghĩ giá dịch vụ cũng vừa phải thôi mà, các cụ nhỉ?

Gia_Khanh

Xe điện
Nhà em gần trạm 3-2, nhưng sáng nào cũng thấy xe xếp hàng dài dằng dặc, mà đúng cái tháng này thì em lại bận quá, nên thôi, sử dụng dịch vụ cho lành. Em nghĩ giá dịch vụ cũng vừa phải thôi mà, các cụ nhỉ?
CỤ đừng lo, xe đến khám thì mới xếp hàng dài & chờ lâu còn người đến mua phí ĐB thì rất nhanh !

hung.ussh

Xe tải
Em hỏi ngu tí. Theo nhiều cụ trên này nói rằng chỉ cần mang đăng ký xe ra là nộp được phí đường bộ ngay. Vậy, sau 30 tháng 6, em mới ra nộp (tất nhiên là không đi xe ra rồi), thì có bị phạt gì không ạ?

ngoducthuan

Xe đạp
Em hỏi ngu tí. Theo nhiều cụ trên này nói rằng chỉ cần mang đăng ký xe ra là nộp được phí đường bộ ngay. Vậy, sau 30 tháng 6, em mới ra nộp (tất nhiên là không đi xe ra rồi), thì có bị phạt gì không ạ?
ko bi phạt cụ nhé, chỉ có gặp xxx mới bị thoai.

9630

Xe tăng
Em cũng rơi vào trường hợp giống cụ vì 28/6 đi nộp trung tâm đăng kiểm nó nghỉ mới khốn nạn