[Funland] Đã có ảnh thật VF VF3 từ nhà máy (bản tiền thương mại)

poiuy

Xe cút kít
lâu lắm rồi mới thấy hàng anh Vin hot, đấy theo ý dân chứ đừng nghe ý BMW mà mãi anh ấy mới hiểu! Phải chi anh ấy ra VF3 từ ban đầu.
Còn việc kéo dài chiếc xe ra thì chi phí tăng thêm bao nhiêu nhỉ? Không tăng pin, động cơ, chỉ tăng chiều dài xe 1 tí cho thoải mái? Thường là chả đáng bao nhiêu nên giờ các xe hay làm to ra.

Bên Nhật họ làm xe nhỏ vì có chính sách ưu đãi cho xe nhỏ, như giảm chi phí đậu xe. Bên ta ông Toy nói tôi chưa làm được xe nhỏ, nếu ưu đãi xe nhỏ tức là không ưu đãi cho tôi.
Tăng chiều dài thì có thể là VF4.

coquay

Xe container
Đợi 6 tháng nữa xem lượng xe VF3 giao thực tế là bao nhiêu sẽ rõ MXH đồn ảo thay đồn thật về cọc xe
Hình như có công khai vụ cọc cạch này mà, với 230cu chưa kể chơi cả món trả góp bán đầu có 50 củ sau trả 2tr hàng tháng nữa thì số đơn cao cũng đúng thôi

sao phải xoắn

Tháo bánh
Phải phụ thuộc các mẫu bên China thế nào rồi chọn rồi đặt chứ đâu phải muốn làm là chủ động làm đc ngay đâu cụ?
Ý là thế nào cụ? Việc phát triển sp đắt tiền trước hay ít tiền trước là phụ thuộc định hướng của mỗi dn chứ nhỉ, hay theo ý cụ là phụ thuộc vào mẫu bên China, như cách kd mấy cái phim cách nhiệt hay cam hành trình đểu của một số gian thương?

Ct.Thang

Xe tăng
Hôm rồi lần đầu tiên em đi taxi VF ở CR. Cảm nhận xe êm, sạch sẽ. Tuy nhiên lại quên mất ko hỏi đ/c lái xe. Tại sao xe điện có màn hình to đùng, thấy có các app nhưng khi xe chạy nó lại ko hiển thị bản đồ hành trình như của mấy ông xe công nghệ dùng ĐT cầm tay ? Vậy tiền cước tính theo kiểu gì (vì có người trả nên em ko để ý ). Hay do lái xe ko lắp thẻ SIM ?
App cài trên đt đảm nhận hết cụ ơi.

Kiên Khùng

Xe điện
lâu lắm rồi mới thấy hàng anh Vin hot, đấy theo ý dân chứ đừng nghe ý BMW mà mãi anh ấy mới hiểu! Phải chi anh ấy ra VF3 từ ban đầu.
Còn việc kéo dài chiếc xe ra thì chi phí tăng thêm bao nhiêu nhỉ? Không tăng pin, động cơ, chỉ tăng chiều dài xe 1 tí cho thoải mái? Thường là chả đáng bao nhiêu nên giờ các xe hay làm to ra.
Bên Nhật họ làm xe nhỏ vì có chính sách ưu đãi cho xe nhỏ, như giảm chi phí đậu xe. Bên ta ông Toy nói tôi chưa làm được xe nhỏ, nếu ưu đãi xe nhỏ tức là không ưu đãi cho tôi.
Phải làm xe lớn, xe cao cấp, đầu tư dây chuyền công nghệ hiện đại, hoàn chỉnh, cao cấp nhất, nhân sự xịn xò nhất mới bán được chừng đó xe.
Chứ làm như anh Huyên Vinaxuki giờ 1 chiếc cũng không ai mua. VNese mà cụ.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm rồi lần đầu tiên em đi taxi VF ở CR. Cảm nhận xe êm, sạch sẽ. Tuy nhiên lại quên mất ko hỏi đ/c lái xe. Tại sao xe điện có màn hình to đùng, thấy có các app nhưng khi xe chạy nó lại ko hiển thị bản đồ hành trình như của mấy ông xe công nghệ dùng ĐT cầm tay ? Vậy tiền cước tính theo kiểu gì (vì có người trả nên em ko để ý ). Hay do lái xe ko lắp thẻ SIM ?
Xe điện VF khi lăn bánh là cái màn hình nó tự tắt thấy bảo vì lý do an toàn bác ah

moonlife

Xe container

Nghe ý dân từ đầu thì VF của anh ấy lsao phát triển thần tốc được. 1 hãng xe bth đi từng bước sẽ mất nhiều chục năm mới lên được. Như Kia/Huyndai thì phải vài 30-50 năm. Trong khi công thức thành công của anh ấy đc lấy từ BĐS ra. Triển khai ồ ạt và hoành tráng, cái gì yếu kém hay thiếu k/n thì đã có truyền thông lo. Cứ PR thật mạnh + làm sp ở phân khúc cao là auto sản phẩm của mình là sản phẩm hạng sang.

vitamint

Xe tăng
các cụ cho em hỏi đặt cọc đợt này có phải đặt tiền j ko thế

Alexmazzz

Xe buýt

danleduc

Xe điện
Đặt cọc không phải đặt tiền gì đâu, cụ cứ ra Đại lý VinFast bảo tôi đặt VF3 thế là cụ đã có cọc. Hì...

P/S : Cụ tham gia diễn đàn OF từ năm 2008, thế mà cụ có những câu hỏi hay thế....rất mang tính giải trí cao =))

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe container
Lịch sử Việt Nam chỉ có 2 người làm được điều ấy.
1, Ngô Quyền
2, Trần Hưng Đạo
Cả 2 ông đều đặt cọc dưới sông Bạch Đằng mà không phải đặt tiền.

--Lamborghini--

Xe lăn
Xem clip thì thực sự hàng ghế sau quá chật, em định xuống cọc mà thấy ri thôi ko ham nữa. Đi dạo fố cafe thì cũng fải chở đc người thân bạn bè, chỉ che mưa nắng đc cho 2 người nhưng cái giá là đắt, chưa xứng đồng tiền.
Thấy các KOL bảo người hơn m 7 vẫn ngồi thoải mái mà :))

Nghiant96

Xe buýt
có cụ chạy thử rồi đấy. Thấy đi từ 0-50km khá vọt

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

vin nó ra xe to hét giá thật cao để định vị giá trị thương hiệu xe trước, đại loại tao là thằng xe đắt tiền đây tầm 1-2 tỏi còn lúc bán thì add các loại vocher khuyến mại cho dễ tiếp cận người tiêu dùng, bán lấy doanh số. Giờ ra con xe còi vẫn là thương hiệu tốt có giá, chứ mới đầu ra con vf3 thì người ta định hình là hãng xe bình dân ngay. nói chung là rất khâm phục khả năng makerting của a vượng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Lịch sử Việt Nam chỉ có 2 người làm được điều ấy.
1, Ngô Quyền
2, Trần Hưng Đạo
Cả 2 ông đều đặt cọc dưới sông Bạch Đằng mà không phải đặt tiền.
Cụ thiếu rồi, có thêm cụ Lê Hoàn cũng đặt ciọc không cần đặt tiền. Cả 3 cụ đều đặt cọc ở Đại lý Bạch Đằng Giang.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com