[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

Rèm An Phú

Xe hơi
Website
remanphu.com
Em được diện kiến 1 lần ở bãi rửa xe ạ. Có 2 anh chị nhìn cũng nhừ nhừ, đi xe giống em. Vậy là anh chị ý ra làm quen em kiểu rất nông dân (sorry các bác nhưng em là dân buôn nên em nghe nhạc hiệu là đoán được tone) :

- em ơi, em đi xe giống vc chị nhỉ
+ vâng
- em ơi, em mua xe lâu chưa
+ cũng 2013 chị ạ
- chị mua xe này vì thấy nó rẻ và đi tiết kiệm xăng (mẹ kiếp, nghe đã thấy đối nghịch cmnr - vì con CX5 của em và chị ý ra biển cỡ 1.2 tỷ)
+ vâng, đi đường dài tiết kiệm
- bọn chị ở ngay Văn Cao này, em ở đâu ? chắc gần đây hay sao mà rửa xe ở đây, chị chưa gặp em bao giờ (em có là đối tượng của chị éo đâu mà chị săn- lại biết cmnr nhá)
+ em ở Nhổn chị ạ. thi thoảng qua đây rửa xe
- 2vc chị đang đi thuê cái địa điểm để làm việc mà chưa xong
+ vâng
- chị vừa vào làm việc với sân Quần Ngựa để hỏi thuê mà chưa gặp được
+ vâng
- em có biết chỗ nào thuê được địa điểm mà tôt chức cho 4k người tham dự k
+ (mài chết rồi nhá-bố mài bắt vở) Em k chị ạ, em có biết gì đâu
- em làm nghề gì nhỉ
+ dạ em loăng quăng chị ạ
- loăng quăng mà đi xe xịn thế ( ô hô- vừa kêu rẻ mà)
+ vâng, tiền bố mẹ em cho chị ạ, em có gì đâu
_ bố mẹ làm gì thế
+ dạ bố mẹ em làm An ninh
- thế em làm gì
+ dạ, em dân khai thác mỏ chị ạ
- em làm ở đâu
+ em làm ở Than ạ
- sao bố mẹ làm CA mà k theo nghề
+ mình tận dụng chứ chị, bố mẹ CA thì mình ngoài ngành mới dễ bảo kê chị

Ha ha, chị ý chán luôn ạ. Lúc sau, e đi ra xem thằng rửa xe nó mở cốp lên hút bụi, úi xời, toàn những hàng đa cấp thương hiệu Noni, 3-4 thùng chất sau xe

Tiên sư chị
Cụ rất tỉnh và ko biết có đẹp trai ko? ;)))

Nhớ lại hồi sv em bị đến cả hơn chục các thể loại đa cấp rủ rê lôi kéo. Cái lần đầu tiên suýt đập nguyên cái học bổng với vay nợ vô đó. May mà tỉnh kịp :)))

longluoi

Xe hơi
Trước mình cũng bị dụ đi nghe cái này. Sao mà các bác bán hang đa cấp going nói đi lọt lỗ tai thế

k ưa đc cái lũ này

0201

Xe máy
Dạo này em vào cafe loanh wuanh khu hoàng đạo thuý thì ko thể được yên thân nữa. Cứ ngồi xuống là họ nói về mấy chục tỉ mấy chuc tỉ nghe phát hãi lên rồi. Nói tóm lại ho rat giàu trí tương tượng...

ductrunghn

Xe hơi
Bọn bán hàng đa cấp kinh lắm. Kể cả bọn mở hội thảo bán hàng nữa. Quê em chúng nó về liên tục. Các cụ ở quê có biết gì đâu. Tin tức thì mù tịt. Nghe chúng nó bơm vào thế là mang tiền đi mua hàng. Toàn tiền triệu. Nản. Nói thì không nghe.

cuongkilo

Xe tăng
Dạo này em vào cafe loanh wuanh khu hoàng đạo thuý thì ko thể được yên thân nữa. Cứ ngồi xuống là họ nói về mấy chục tỉ mấy chuc tỉ nghe phát hãi lên rồi. Nói tóm lại ho rat giàu trí tương tượng...
Chuẩn cụ ạ.bọn này có cơ sở ở gần HĐT hay sao y.Ngồi mà nghe tiền tỉ thấy cứ mát hết cả nguời

0201

Xe máy
Chuẩn cụ ạ.bọn này có cơ sở ở gần HĐT hay sao y.Ngồi mà nghe tiền tỉ thấy cứ mát hết cả nguời
Mát gì mà mát.. Có mà lạnh ý. Em nghe cha liên quan tới em ma em cha chiu đuọc. Ngoi o loanh quanh hdt thì ko tránh dc. Trừ cafe vỉa hè là đỡ hơn tí

My Mò

Xe điện
Tại sao bọn này nó thuốc giỏi thế nhỉ?
Trc mẹ e suýt dính, tập hợp con cháu họp lên họp xuống cụ hờn dỗi đủ kiểu.
Cách đây 2 hôm em vừa ngồi với 1 anh. Anh ấy khoe từng làm điện cực giờ đã nghỉ và bán hàng cho tập đoàn am guây :)) em về luôn mình ạ :))

Đồ cũ

Xe hơi
bọn này chém gió thành thần ghê lắm

volongdng

Xe buýt
chia buồn với cụ chủ :( ba mẹ em cũng suýt dính vụ này 8-> nghe nó chém rồi về con cái khuyên không nghe đâu ợ cũng may là em gặp nó chém mấy câu cái nó sợ nên rút không dám làm :))
p/s: cụ nào cướp ngựa của em rồi :(

Anritsu

Xe buýt
Cụ này phán chuẩn này. Thi thoảng em hay ăn trưa ở đấy, TNMU còn thuê trọn cả tầng 2 của quán cà phê gì đó đối diện hải sản biển đông. Nhìn mấy vip của TNMU hoành tráng lắm, lúc nào cũng comple ca vát, cặp da và 4 bánh. Nói chung phải về tìm mọi biện pháp phòng ngừa cho người thân trong gia đình thôi các cụ mợ ơi, vì họ kinh doanh được nhà nước cho phép mà.
Thật sự là em không dám chê nhưng em nhìn bọn này nó cứ bẩn bẩn hủi hủi sao ý ạ. Em k ý chê bai gì đâu, chỉ là cảm nhận thôi

Anritsu

Xe buýt
Cụ rất tỉnh và ko biết có đẹp trai ko? ;)))

Nhớ lại hồi sv em bị đến cả hơn chục các thể loại đa cấp rủ rê lôi kéo. Cái lần đầu tiên suýt đập nguyên cái học bổng với vay nợ vô đó. May mà tỉnh kịp :)))
Dạ em già lắm rồi mợ ạ. Em đoán chị ý ít tuổi hơn em cơ. Cá biệt là em xấu giai, nhưng nhìn mặt trông kiểu ngây ngô, dại dại nên chắc chị ý định chiến ạ

Nino88

Xe container
Hồi xưa vợ em định đầu quân theo Amway cơ đấy,em chỉ thẳng mặt bảo,đời tôi đ.ệt bao giờ cần tiền cô làm ra theo đa cấp để nuôi con,riêng con và tôi có thể dùng tiền tôi kiếm ra lành mạnh nuôi chúng nó,cô thích theo đa cấp thì phắn luôn khỏi cần về nhà này nữa!Vợ em xanh hết cả mặt mũi,từ đó trở đi cấm dám nói gì về chuyện tham gia,nhưng cũng trót cắn 3 thùng nước rửa bát,bồn cầu,kem đánh răng,sài hơn 2 năm chả hết :)

xuantien_mobis

Xe lăn
Hồi xưa vợ em định đầu quân theo Amway cơ đấy,em chỉ thẳng mặt bảo,đời tôi đ.ệt bao giờ cần tiền cô làm ra theo đa cấp để nuôi con,riêng con và tôi có thể dùng tiền tôi kiếm ra lành mạnh nuôi chúng nó,cô thích theo đa cấp thì phắn luôn khỏi cần về nhà này nữa!Vợ em xanh hết cả mặt mũi,từ đó trở đi cấm dám nói gì về chuyện tham gia,nhưng cũng trót cắn 3 thùng nước rửa bát,bồn cầu,kem đánh răng,sài hơn 2 năm chả hết :)
Vụ này thiệt hại nhẹ cũng phải 2 chục Cụ nhẩy?

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
huhuh, hoàn cảnh nhà cụ chủ cũng hơi giống người bạn nhà em quen, mẹ nó mua 1 nhà nuớc rửa bát mang về rồi phát cho họ hàng, sau rồi rủ mọi người tham gia bán hàng đa cấp cùng

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
cái này nó len lỏi ác lắm, không phòng chống được ấy, quan trọng là bản lĩnh của mỗi người và trình độ nhận thức thôi

Nino88

Xe container
Vụ này thiệt hại nhẹ cũng phải 2 chục Cụ nhẩy?
Em cũng ko rõ cái số tiền mất là bao nhiêu,vì e ko nắm dc giá cái hàng ý,còn bà chị con bác hiện tại cũng đang làm bảo hiểm,cũng lôi kéo em mua bảo hiểm,e hỏi luôn là thế tầm em mua thì chị được lời bao nhiêu tiền,chị ấy bảo mỗi khách nếu mua dài hạn được lời 3 đến 4 triệu,em bảo thế thôi chị ko phải mời em nữa,em cho chị luôn 4 củ,cho mãi chả dám nhận,từ đó cũng chả mời mua bảo hiểm nhân thọ nữa!

leenamtuankorea

Xe tăng
Hehe, cháu cũng đang bị một ông bên Cà phê sức khỏe gì đó chăn, hehe. Chính xác là Cà phê Ograno Gold. Tình cờ biết ông ấy là hôm đi thi B2 cùng. Hỏi bác có bằng thì mua xe gì.... Cụ đáp: "Đang tính mua con Camry, mà người nhà cứ đòi mua Mẹc"...

Cháu choáng quá, chưa đến 30t đầu, trông cũng vẻ người bình thường mà nhiều xèng thế.

Hỏi nghề nghiệp làm gì, Cụ đáp: " (Xưng an mới đều chớ), Anh là dẫn kỹ sử xây dựng đi làm thuê chán quá giờ chuyển kinh doanh tự do. Anh là kinh doanh phân phối cà phê. (Nghe đến đây thằng bé hơi phục vì giỏi, có chí khí, đầu óc tốt). Loại cà phê anh kinh doanh là ca phê sức khỏe, tốt cho sức khỏe và không hại như cà phê mọi người hay uống". Rồi cụ ấy xin cháu số phone, cháu cho. Không mồi chài gì hôm đó cả vì còn căng cái đầu lên để lo thi cho đỗ.

* Sau buổi đó mình ấn tượng vốn một thanh niên tầm tuổi mình mà giỏi, gốc quê, tý tuổi đã chơi Cam ry, Mẹc. Nể quá.
Rồi cái gì đến cũng đến, 4 ngày sau khi thi hôm nào cụ ấy cũng gọi điện rủ đi hội thảo giới thiệu sản phẩm của cụ ấy....Cháu cứ lấy lý do bận rồi chối. Chối mà vẫn gọi liên tục. Cho đến 1-2 hôm gần đây thì đưa ra bài luôn: Anh thấy em (bố láo,mình hơn tuổi mà xưng anh, cơ mà chắc trông nóa già hơn cháu) có năng lực, có tố chất....abc thành công, kiếm nhiều xèng>....)...CHÁU MỚI NGÃ NGỬA RA LÀ ĐANG MỘT LOẠI ĐA CẤP CÀ PHÊ MỚI DỤ.
--> Haixx mệt thật, zai như đỉa. Cháu thì đã dị ứng với bọn này. Nói thật, nói chuyện với bọn này cháu có cảm giác như ngồi với mấy lão bị GAY. Muốn đập cho phát. Ko biết nó ăn cái gì vào não mà HOANG TƯỞNG thế.

Lambatda

Xe điện
Bọn đa cấp này chỉ giỏi ba hoa mấy câu sáo rỗng kiểu xu hướng, xu thế, đầu tư lọ chai, đi tắt đón sóng, tiền tỷ tiền tấn, làm giàu ko khó... blah... Chứ đi sâu thòng cho vài câu phân tích chuyên môn mấy cái sơ đẳng như giá trị quay vòng, thuật vốn đối ứng, biên lũy thừa lợi nhuận... là câm cmn họng hết chém ngay các cụ ạ.

thandong19

Xe máy
Bọn khốn nạn thật, tiêu đồng tiền lừa đảo chúng nó nghĩ gì không hiểu nữa