[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

tcthegioioto

Xe điện
Em biết một ông làm ở đây, giàu lắm, mua đất, đổi xe liên tục.

trantam410

Xe tải
Có em nào làm đa cấp rủ em là em tạo điều kiện ngay và luôn. Yêu cầu phải tổ chức hội thảo 2 người tại nhà nghỉ

FishAndChips

Xe đạp
Chia sẻ với bác, bố em cách đây tầm 1 năm cũng bị lôi vào bọn này, đóng khoảng 600 triệu. Về nhà thì như bị ma làm, nghĩ mình sắp thành tỷ phú, gia đình loạn cả lên.

Theo em cụ nên:

1- Bình tĩnh gọi điện cho toàn bộ gia đình, họ hàng v.v.v để cảnh báo không để có thêm người bị mẹ cụ "chia sẻ cơ hội làm giầu" hoặc vay tiền đập thêm để "lên cấp". Xác định số tiền kia đã mất, không đòi lại được đâu, và bọn Uy Uy này có nhiều tay to bảo kê ( cả đương chức lẫn đã về hưu nhưng đi bán liêm sỉ), kiện tụng vô ích.
2- Chia sẻ thông tin trên mạng vô ích, vì bọn nó trong quá trình training đã lường chước hết việc này. Thay vào đó cụ cho cụ bà tiếp xúc với những người đã từng tham gia đa cấp (nay đã tỉnh ngộ "hoàn lương")
3- Động viên, tâm sự với cụ, đừng phản ứng mạnh quá dễ gây đổ vỡ gia đình. Giờ có làm mạnh cũng vô ích vì đang là giai đoạn "trăng mặt" khi mới tham gia đa cấp, mẹ cụ không nghe đâu, theo thời gian mưa dầm thấm lâu + tự nhân ra sẽ tốt hơn.
4- (Cái này thì em không biết có nên khuyên không nhưng em đã làm) Kiếm thằng nào, con nào hay nhắn tin, gọi điện cho mẹ cụ. Em đã tẩn thằng lôi kéo trực tiếp bố em và bạt tai con hay nhắn tin, đừng phang bọn nó tại trụ sở mà nên lừa bọn nó đi tâm sự, bọn này hay tâm sự lắm. Với người đang nghiện như mẹ cụ, thì lời nói hoặc tin nhắn của đội này nó như thuốc phiện ấy, càng cách ly tốt càng nhanh thoát nghiện.

Bố em giờ đã thoát nghiện, tiền mất nhưng được cái chưa gây hại thêm cho ai, sau vụ này còn quí trọng gia đình hơn trước, chúc cụ thành công.

ngoc_phuong

Xe lăn
Doanh nhân chém gió nên các cụ nhà mềnh đỗ , gãy là đúng thôi. Mấy bọn này e ẹch biết dùng từ gì để nói nữa.

Xe xin

Xe tải
Đằng nào tiền chả mất rồi! Không bao giờ lấy lại được!

Thế nên cụ để yên cho mẹ cụ tham gia đi :))
Để yên để mẹ em tiếp tục đi lôi kéo gia đình khác ạ??? Xin lỗi cụ, em không làm như vậy. Nhất định là không thể làm nha khác tan nát để lấy lạitieenf đã mất được. Chấp nhận của đi thay người, giờ em đang nghĩ cách kéo mẹ em ra mà không quan tâm lấy lại tiền nữa.

ngoc_phuong

Xe lăn
Chia sẻ với bác, bố em cách đây tầm 1 năm cũng bị lôi vào bọn này, đóng khoảng 600 triệu. Về nhà thì như bị ma làm, nghĩ mình sắp thành tỷ phú, gia đình loạn cả lên.

Theo em cụ nên:

1- Bình tĩnh gọi điện cho toàn bộ gia đình, họ hàng v.v.v để cảnh báo không để có thêm người bị mẹ cụ "chia sẻ cơ hội làm giầu" hoặc vay tiền đập thêm để "lên cấp". Xác định số tiền kia đã mất, không đòi lại được đâu, và bọn Uy Uy này có nhiều tay to bảo kê ( cả đương chức lẫn đã về hưu nhưng đi bán liêm sỉ), kiện tụng vô ích.
2- Chia sẻ thông tin trên mạng vô ích, vì bọn nó trong quá trình training đã lường chước hết việc này. Thay vào đó cụ cho cụ bà tiếp xúc với những người đã từng tham gia đa cấp (nay đã tỉnh ngộ "hoàn lương")
3- Động viên, tâm sự với cụ, đừng phản ứng mạnh quá dễ gây đổ vỡ gia đình. Giờ có làm mạnh cũng vô ích vì đang là giai đoạn "trăng mặt" khi mới tham gia đa cấp, mẹ cụ không nghe đâu, theo thời gian mưa dầm thấm lâu + tự nhân ra sẽ tốt hơn.
4- (Cái này thì em không biết có nên khuyên không nhưng em đã làm) Kiếm thằng nào, con nào hay nhắn tin, gọi điện cho mẹ cụ. Em đã tẩn thằng lôi kéo trực tiếp bố em và bạt tai con hay nhắn tin, đừng phang bọn nó tại trụ sở mà nên lừa bọn nó đi tâm sự, bọn này hay tâm sự lắm. Với người đang nghiện như mẹ cụ, thì lời nói hoặc tin nhắn của đội này nó như thuốc phiện ấy, càng cách ly tốt càng nhanh thoát nghiện.

Bố em giờ đã thoát nghiện, tiền mất nhưng được cái chưa gây hại thêm cho ai, sau vụ này còn quí trọng gia đình hơn trước, chúc cụ thành công.
Em định nói cụ ấy tiến hành phương án 4 ngay và luôn.

Alexakira

Xe tải
Xin chia buồn cùng cụ chủ. Ngày trước còn là sinh viên em cũng suýt bị lôi kéo nhưng do được cảnh báo từ bà chị gái ngẫm mãi mới thoát được. Giờ tụi đa cấp nó kéo về tận quê rồi các cụ ah. Mà ở quê thanh niên đi hết còn toàn ông bà già thôi. Tháng trước em cũng nghe mẹ em kể chúng nó vào tận nhà gthieu sản phẩm nọ kia. Cũng may mà mẹ em đã nghe và thấy 1 trường hợp là hàng xóm cũng bị phá sản vì đa cấp, mẹ em tránh được, đuổi thẳng cổ rồi alo cho em báo lại tình hình là vậy.
Tuy biết mẹ tránh được nhưng nghe giọng bà rất run.
Em nghĩ các cụ, mợ cần nhắn nhủ tới bố mẹ ở quê cần cẩn thận ah. (Quê em ở Bắc Ninh ah)

cwise

Xe container

timtoi

Xe tăng
Bạn em giảng viên đại học, thuộc nhóm trình độ cao còn đi bán đa cấp kìa. Em thấy nó là một cuộc chơi mà cứ phải chạy theo mãi thì mới hi vọng có lời lãi, ai bỏ cuộc thì mất trắng. Lợi nhuận bóc được từ rất nhiều người ở phía dưới sẽ được chia cho một vài người ở phía trên. Túm lại muốn giàu được thì phải lôi kéo( lừa) được càng nhiều người càng tốt vào mạng lưới để mình leo lên cao. Theo em hiểu thì kiếm tiền đa cấp là như vậy ợ. Có chuẩn không các cụ

Q.T.A

Xe buýt
Các cụ xưa cứ hay rêu rao " Không không đến trẻ' khỏe k đến già" . Chắc mẹ cụ chủ thớt vẫn còn trẻ và ham hố tiền bạc nên mói bị chúng nó lừa thế.

cwise

Xe container
Xin chia buồn cùng cụ chủ. Ngày trước còn là sinh viên em cũng suýt bị lôi kéo nhưng do được cảnh báo từ bà chị gái ngẫm mãi mới thoát được. Giờ tụi đa cấp nó kéo về tận quê rồi các cụ ah. Mà ở quê thanh niên đi hết còn toàn ông bà già thôi. Tháng trước em cũng nghe mẹ em kể chúng nó vào tận nhà gthieu sản phẩm nọ kia. Cũng may mà mẹ em đã nghe và thấy 1 trường hợp là hàng xóm cũng bị phá sản vì đa cấp, mẹ em tránh được, đuổi thẳng cổ rồi alo cho em báo lại tình hình là vậy.
Tuy biết mẹ tránh được nhưng nghe giọng bà rất run.
Em nghĩ các cụ, mợ cần nhắn nhủ tới bố mẹ ở quê cần cẩn thận ah. (Quê em ở Bắc Ninh ah)
người già là đối tượng tổn thương nhất, chỉ đơn giản là vỉ sự rảnh rỗi, cực kỳ nguy hiểm, gọi là làm cho buồn, kéo nhau đi nghe cho vui có qua mà, rồi dần dần,...

cwise

Xe container
Siêu đại hội thù lao của Hệ thống Hoàng Lập tháng 6/2015 với sự góp mặt của Lãnh đạo Nhà Nước gồm: Đồng chí Cao Sĩ Kiêm - Nguyên thống đốc ngân hàng Nhà nước, Chủ tịch hiệp hội vừa và nhỏ, Đại biểu Quốc hội tỉnh Thái Bình, Đồng chí Lê Khả Phiêu - Ủy viên Trung Ương ****, Nguyên Tổng Bí Thư nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam cùng Đồng Chí Uông Chu Lưu - Ủy viên TW ****, Phó chủ tịch Quốc hội.
Về phía lãnh đạo Công ty có: Bà Trần Lệ Mai - Giám đốc Marketing Công ty TNHH Thiên Ngọc Minh Uy, Phó tổng Giám đốc Tập đoàn Hoa Kỹ Đài Thương Chu Hải Ngài Tô Đỉnh Chiếu về tham dự.

cwise

Xe container
em copy trên facebook của TNMY, các cụ đọc tự hiểu:))

cwise

Xe container
em copy trên facebook của TNMY, các cụ đọc tự hiểu:))

Ông Lão

Xe tăng
cụ xem có lấy được tí nào về thì lấy đê, chứ hố bùn, càng giẫy càng lún sâu
phải e thì e lên san cái ổ tụi nó luôn

Soi_den

Xe tăng
Siêu đại hội thù lao của Hệ thống Hoàng Lập tháng 6/2015 với sự góp mặt của Lãnh đạo Nhà Nước gồm: Đồng chí Cao Sĩ Kiêm - Nguyên thống đốc ngân hàng Nhà nước, Chủ tịch hiệp hội vừa và nhỏ, Đại biểu Quốc hội tỉnh Thái Bình, Đồng chí Lê Khả Phiêu - Ủy viên Trung Ương ****, Nguyên Tổng Bí Thư nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam cùng Đồng Chí Uông Chu Lưu - Ủy viên TW ****, Phó chủ tịch Quốc hội.
Về phía lãnh đạo Công ty có: Bà Trần Lệ Mai - Giám đốc Marketing Công ty TNHH Thiên Ngọc Minh Uy, Phó tổng Giám đốc Tập đoàn Hoa Kỹ Đài Thương Chu Hải Ngài Tô Đỉnh Chiếu về tham dự.
ô dù to thế này cơ ah Cụ , thế thì kiện củ khoai rồi :(

Alexakira

Xe tải
người già là đối tượng tổn thương nhất, chỉ đơn giản là vỉ sự rảnh rỗi, cực kỳ nguy hiểm, gọi là làm cho buồn, kéo nhau đi nghe cho vui có qua mà, rồi dần dần,...
Vâng. Tụi nó thật tàn ác. Trước thì nhắm vào sinh viên, giờ thì là các ông bà già. Ngán quá

hungmanhTNG

Xe buýt
Gia đình em vừa lại trải qua một biến cố mà không bao giờ em có thể nghĩ nó lại xảy ra với gia đình mình mà hậu quả thì vô cùng khủng khiếp thế này.
Chẳng là mẹ đẻ em đã về hưu, chẳng hiểu bị mấy đứa trẻ ranh nó gạ gẫm đi làm sức khoẻ, xoa bóp thế nào mà đem nguyên 1 tỷ là toàn bộ số tiền tiết kiệm của gia đình đem ném vào cho chúng nó.
Em đã cảnh giác và liên tục tuyên truyền trong gia đình từ hồi có Hội Amrway... thế mà giờ lại xảy ra mà với số tiền quá lớn.
Mẹ em giờ như bị thôi miên, thay đổi cả cách đối xử với con cái, liên tục đi lôi kéo người trong gia đình, hàng xóm.
Em thấy mất tiền đã đau xót, nay lại thấy mẹ mình trở thành người đi reo rắc nỗi khổ tiếp theo lên gia đình khác, em đã dùng hết lời hết nhẽ, nặng có nhẹ có nhưng tình hình không hề thuyên giảm.Tiền mất rồi không biết có cách nào lấy lại được không?
Em tham gia otofun cúng đã rất lâu nhưng không bao giờ nghĩ là lại phải lên diễn đàn cảnh báo các cụ thế này.Em rất mong có cách nào lấy lại được tiền hoặc ít nhất cũng cảnh báo các cụ, mợ phải để ý các cụ thân sinh, vợ , chồng, anh chị em ở nhà để tránh rơi vào hoàn cảnh bi đát như gia đình em.
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, một lời chia sẻ nhé.
E vừa nghe đến đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy này hôm đi công tác dưới Hưng Yên, Thái Bình. Nghe nói rất nhiều nhà ném tiền tỷ vào cho bọn này. Chia sẻ nỗi buồn cùng gia đình cụ.

Truecare

Xe tải
chia buồn cùng cụ. ai mà đã dính vào bọn đa cấp ấy thì như bị thôi miên. cảnh giác cụ ạ