[Funland] Đã bao giờ các cụ kiềm chế đc lòng tham?

BMW X10

Xe điện
Nhiều ông LS khi ra tòa thường hướng dẫn thân chủ có những lời bào chữa gây ức chế , thậm chí phẫn nộ trong dân . Như bà Lan kia loai "ĐB khó khăn" thì như nhà e chả biết phải liệt vào mức độ khó khăn nào ?
Thế Va mặt gầm giầy, Rút tờ rơi, Vô nhà nghỉ trao đổi học thi lái xe, 36 năm dưỡi trong sạch của đồng chí Dự, hay những Xe ôm chổi đót huyền thoại, thì là cái gì hả bác?

gocart

Xe cút kít
1 triệu đô ko đủ để về hưu đâu.
Giờ muốn hưu ít cũng 3 triệu.
Tính gì mà kinh thế?
Về hưu rồi thì chỉ tốn quần đùi, ngày thay 2-3 chiếc do mồ hôi ra nhiều. May ô không tốn lắm vì họ Trần.
Tóm lại mình hưu thì các bộ phận trên người cũng hưu lâu rồi.
Có đinh ăn chơi thì cũng chả có sức.

xedaprach

Xe điện
Chuyện của e cũng qua lâu rồi, đôi lúc nghĩ lại thấy cũng tiếc tiếc.
E thì làm bên bảo mật nên gặp hệ thống, trang web nào hay hay là lại tò mò ngó nghiêng xem nó có lỗi gì không.
Các đây mấy năm, lúc bitcoin tầm 40,$50k, BNB tầm $400 gì đó.. E lại rảnh rang lang thang cõi mạng, có thằng bạn nhắn hỏi việc đầu tư vào dự án tiền số X nào đó nên e vào ngó mã nguồn với hệ thống.
Bất ngờ là hệ thống đó có lỗi bảo mật khá nghiêm trọng mà e khai thác và nắm được ví chứa tiền đầu tư của nhóm dự án đó, 1 số tiền khổng lồ với em các cụ ạ.
Hơn 2500 BNB (giá lúc đó hơn $400/1BNB), nếu mà e có lấy đi thì cũng không ai biết đc, vì là blockchain nên hoàn toàn ẩn danh. Nhưng e đã chọn cách báo cho team dự án đó các cụ ạ. Rồi họ cảm ơn và fix lỗi. E cũng khuyên bạn không nên đầu tư vào đó. Sau thì cũng như các dự án blockchain khác, 1-2 tháng là dự án mất tăm luôn.
....
Nghĩ lại lúc đó ẵm hết số kia thì cuộc đời sang trang rồi, các cụ nhỉ :D
Đã bao giờ các cụ gặp trường hợp như e chưa, chia sẻ ngày mưa bão tí cho xôm ạ.
Lúc đấy cụ nghĩ gì khi làm như vậy? Em hỏi nghiêm túc ah.

Flores

Xe tải
Chuyện của e cũng qua lâu rồi, đôi lúc nghĩ lại thấy cũng tiếc tiếc.
E thì làm bên bảo mật nên gặp hệ thống, trang web nào hay hay là lại tò mò ngó nghiêng xem nó có lỗi gì không.
Các đây mấy năm, lúc bitcoin tầm 40,$50k, BNB tầm $400 gì đó.. E lại rảnh rang lang thang cõi mạng, có thằng bạn nhắn hỏi việc đầu tư vào dự án tiền số X nào đó nên e vào ngó mã nguồn với hệ thống.
Bất ngờ là hệ thống đó có lỗi bảo mật khá nghiêm trọng mà e khai thác và nắm được ví chứa tiền đầu tư của nhóm dự án đó, 1 số tiền khổng lồ với em các cụ ạ.
Hơn 2500 BNB (giá lúc đó hơn $400/1BNB), nếu mà e có lấy đi thì cũng không ai biết đc, vì là blockchain nên hoàn toàn ẩn danh. Nhưng e đã chọn cách báo cho team dự án đó các cụ ạ. Rồi họ cảm ơn và fix lỗi. E cũng khuyên bạn không nên đầu tư vào đó. Sau thì cũng như các dự án blockchain khác, 1-2 tháng là dự án mất tăm luôn.
....
Nghĩ lại lúc đó ẵm hết số kia thì cuộc đời sang trang rồi, các cụ nhỉ :D
Đã bao giờ các cụ gặp trường hợp như e chưa, chia sẻ ngày mưa bão tí cho xôm ạ.
Block chain đâu có ẩn danh đâu cụ 😒

bing-bing

Xe tăng
Hảo hán

arsenal7

Xe tăng
Ngu cũng giống như tán gái ấy ô *** chén thì thằng # chén nhân nghĩa cm j ở đây đây cũng là tiền chúng nó lùa dc của mấy con gà chứ tiền của chúng nó éo đâu mà thương xót

jazzzzz

Xe lăn
Hồi đó cụ lấy thì chắc chắn cuộc đời sang trang nhưng trang gì: vàng hay đen, em cá rằng sẽ là trang đen vì cụ sẽ không dừng lại ở vụ đó mà tiếp tục tìm kiếm.
Cũng như ngoại tềnh ấy: do một sự tình cờ nào đó choén đc 1 vụ và thấy nó ngon nên cứ tiếp tục, tiếp tục… và tiếp tục cho đến khi bị vợ/chồng phát hiện.

coquay

Xe container
Hôm qua đề về 00 e quên ko đánh tiếc thế

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tính gì mà kinh thế?
Về hưu rồi thì chỉ tốn quần đùi, ngày thay 2-3 chiếc do mồ hôi ra nhiều. May ô không tốn lắm vì họ Trần.
Tóm lại mình hưu thì các bộ phận trên người cũng hưu lâu rồi.
Có đinh ăn chơi thì cũng chả có sức.
Kụ trên cần 75 tỏi để nghỉ hưu. Không biết cần nhiều vậy để làm giè nhể?

tung.npvh

Xe tăng
Cá nhân em nhận ra rằng "gạt bỏ được lòng tham sang 1 bên là cuộc đời đỡ rất nhiều phiền phức". Từ đó em cố gắng gạt bớt lòng tham sang 1 bên, thấy đời mình đỡ sân si hơn hẳn.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ không tham nên giờ thanh thản, sức khỏe tốt hơn khi có nhiều tiền rơi vào ví !
Lại nói về tiền ảo: em được mấy thằng em chia sẻ mua ETH từ lúc 2$, lúc nó tăng nhanh em thấy cũng hơi tiếc vì không đầu tư. Nhưng đứa em thấy ăn được lao tất tay vào lúc đỉnh, nên giờ cũng ốm !
Em thì vẫn cù lần nông dân cuốc đất trồng cây như vậy.

phusi

Xe tải
Tiếc gì cụ. Của thiên trả địa thôi, các cụ đã dạy rồi :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tiếc gì cụ. Của thiên trả địa thôi, các cụ đã dạy rồi :))
Còn lại với mình là của mình các kụ hầy. Kiểu kụ tungbeo tiếc nyc. Nhưng bây giờ vk sống cùng mới là thực. Hay có kụ vk nó lướt thì cũng nên vui vẻ thây!

nguyentoan.uct

Xe điện
Em chưa có dịp thử thách lòng tham lớn như của cụ. Toàn mấy cái lặt vặt như thời đi học nhặt được USB, đi chợ người ta tính nhầm, đi uống nước thì có khi quán đông quá nhân viên... quên thanh toán. :D Những cái đó em toàn nhắc trả lại.

Ngoài ra không hiểu sao em bắt gặp điện thoại xịn để quên khá nhiều lần ở các quán cafe, em mang ra cho nhân viên giữ lại cho khách, còn các bạn nhân viên có trả lại khách không em chịu. Cứ nghĩ là có đi cho đời vui tươi. :)
Số em cũng giống cụ, chỉ những cái lặt vặt thì em cũng toàn phương án để gửi lại hoặc tìm người bị mất, hầu hết thì đều nhận được lời cảm ơn, nhưng cũng có nhiều trường hợp họ nhận lại giống như 1 chuyện ngẫu nhiên, có lần ở tòa nhà e gửi lại bảo vệ rồi đăng ảnh lên nhóm cư dân cũng chả biết là có người nhận lại hay không.
Nếu trường hợp mà như cụ chủ thì em ko dám chắc đâu :D

TN1805

Xe điện
Tôi chơi Tá Lả...nhiều khi bài trên tay ù mịa rồi, nhưng tham ù tròn nên khôbg hạ ù, cứ đợi để ù tròn...thế là bị thằng khác nó ù trước...cay, song nghĩ lại cubgx tại mình tham quá...:))

ExclMan

Xe điện
Đẩy lên sàn, đổi qua XMR, chuyển tiếp qua vài cái ví, thì xác định là toàn bộ FBI mất chừng 10 năm làm việc cật lực 24/7 mới truy ra được cụ nhá :))
.
.
.
.
.
là em đoán thế
Nó sắp ứng dụng hệ thống server lượng tử, Việc xử lý dữ liệu hệ thống hiện tại trong 50 năm thì hệ thống đó nó chỉ xử lý trong tích tắc.
Không chạy được đâu cụ.

cusao

Xe lăn
Nếu lòng tham về nhục dục thì em kiềm chế tốt, bởi nếu không kiềm chế được thì chít

Nowherelands

Xe buýt
Cái gì cũng có giá của nó.
Tham những cơ hội đến với mình thì nên, còn những việc liên quan đến pháp luật có nguy cơ bóc lịch thì không nên.
Đừng nghĩ là mình làm sẽ không ai biết, qua mặt được, muốn không để lại dấu vết chỉ có đừng bước đi.