Đã bác nào hoán cải xe VAN chưa?

hoang204

Xe buýt
Biết thế: Có thể nhưng với giá bao nhiêu thôi! Nếu cụ đã làm đăng kiểm, nói chi tiết cho anh em 1 chút. Với lại thời hạn đăng kiểm thế nào a? có khác gì xe 4 chỗ không?
em đăng kiểm lần đầu nên khoang sau chưa thay đổi gì, bây giờ thì khác nhiều lắm rồi. Đến T10 này làm 1 phát ĐK 6 tháng nữa sẽ báo cho bác biết, ĐK tem vàng mặc dù đăng ký vận tải theo tên C.ty nhá.

Condom

Xe hơi
Báo cáo các bác là lúc em đi đăng ký KM 5 chỗ thì mấy chú ở 86 LTK bảo là sao không mua 2 chỗ rồi mất 4 triệu hoán cải là thành 5 chỗ, tiết kiệm được khối tiền (nghe điên tiết quá), bác nào đã làm hoán cải rồi xác nhận hộ em phát.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Báo cáo các bác là lúc em đi đăng ký KM 5 chỗ thì mấy chú ở 86 LTK bảo là sao không mua 2 chỗ rồi mất 4 triệu hoán cải là thành 5 chỗ, tiết kiệm được khối tiền (nghe điên tiết quá), bác nào đã làm hoán cải rồi xác nhận hộ em phát.
4 triệu là tiền mua bộ ghế sau mà - họ nói đúng đấy (giấy tờ vẫn ghi 2 chỗ)

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Em có hỏi một số thồng tin và được biết là, tuyệt đối cấm hoán cải xe từ 2 chỗ lên 5 chỗ. Thế nên chắc cứ mua về rồi mua mấy cái ghế nhựa ngồi tạm :D

hoang204

Xe buýt
Em có hỏi một số thồng tin và được biết là, tuyệt đối cấm hoán cải xe từ 2 chỗ lên 5 chỗ. Thế nên chắc cứ mua về rồi mua mấy cái ghế nhựa ngồi tạm :D
tuyệt đối cấm là đúng ko các bác taxi chơi con 2 chỗ rồi cứ vô tư chở khách thì thuế có mà thất thu à?
đã xài dòng này các bác cứ băn khoăn về chuyện 2 hay 4 chỗ làm gì. 2 chỗ là chỉ đi được 2 người, thêm người nữa thì cứ để sẵn trong xe 4tr nộp phạt cho tinh thần thanh thản.:69:

berryfun

Xe điện
bác hoang204 chỉ được cái giống ý em. đang kết con này nhưng cũng ngại:)

muadem

Xe cút kít
Oài:P:P:P Các cụ máu thì cứ chơi đê:41::41::41: việc giề phải lăn tăn:^) Em đang chơi KMV đây:6: Vô tư mà chơi xả láng với vợ 2 các cụ ợ!!!
Em đã:
1. Lắp ghế sau (xịn theo xe luôn)
2. Dán Vkool đen sì:21:
3. Luôn đi trên đường đúng luật GT:69::6:
Làm tí (b)(b)(b) cho các cụ yên tâm.
Em khẳng định cứ yên tâm mà xài các cụ ợ(b)(b)(b)

berryfun

Xe điện
Oài:P:P:P Các cụ máu thì cứ chơi đê:41::41::41: việc giề phải lăn tăn:^) Em đang chơi KMV đây:6: Vô tư mà chơi xả láng với vợ 2 các cụ ợ!!!
Em đã:
1. Lắp ghế sau (xịn theo xe luôn)
2. Dán Vkool đen sì:21:
3. Luôn đi trên đường đúng luật GT:69::6:
Làm tí (b)(b)(b) cho các cụ yên tâm.
Em khẳng định cứ yên tâm mà xài các cụ ợ(b)(b)(b)
dạ cụ cho hỏi xe cụ mua bao nhiêu thằng obama cụ ơi(b)(b)

muadem

Xe cút kít
dạ cụ cho hỏi xe cụ mua bao nhiêu thằng obama cụ ơi(b)(b)
Dạ,
- Trả cho auto là: mười một thằng ô 3 ma rưỡi;
- Trước bạ: ba tê rưỡi;
- Đăng ký: ... năm trăm nghìn (cộng một trăm cho ông ktra số)
- Đăng kiểm: hình như là năm trăm (cộng một trăm để trong xe cho ông khám xe)
- Ghế sau xịn hàn xẻng: 385 ô 3 ma;
- ...
Đấy, cụ cộng hộ iem phát:):):)

berryfun

Xe điện
Dạ,
- Trả cho auto là: mười một thằng ô 3 ma rưỡi;
- Trước bạ: ba tê rưỡi;
- Đăng ký: ... năm trăm nghìn (cộng một trăm cho ông ktra số)
- Đăng kiểm: hình như là năm trăm (cộng một trăm để trong xe cho ông khám xe)
- Ghế sau xịn hàn xẻng: 385 ô 3 ma;
- ...
Đấy, cụ cộng hộ iem phát:):):)
Thanks bác nhiều hôm qua đi xem con KM Van đời 2006 số sàn trông xe cũng nuột. Tuy nhiên vỏ đã sơn lại rồi do bên hàn xẻng bọn nó dùng xe này đi đưa kẹo cao su lotte nên nó sơn xe theo màu hãng kẹo. hoặc kiểu kiểu như thế. Máy móc thấy còn nuột. chỗ 194 Phạm văn đồng Giá là 10500 Obama chắc giảm được tý síu nữa. "Còn 3 xe". Còn Matiz van số tự động giá 8500 obâm chưa mặc cả nhé "còn 4 xe". Xe dáng cứng chuẩn chắc hơn Spark van Việt nam.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Các cụ cho em hỏi: Nếu xe VAN, lắp thêm ghế sau, chở tổng cộng 4 người mà xxx phạt thì làm luật bao nhiêu? Nếu theo đúng sách thì phạt thế nào?

berryfun

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: Nếu xe VAN, lắp thêm ghế sau, chở tổng cộng 4 người mà xxx phạt thì làm luật bao nhiêu? Nếu theo đúng sách thì phạt thế nào?

NGHỊ ĐỊNH
CỦA CHÍNH PHỦ SỐ 146/2007/NĐ-CP NGÀY 14 THÁNG 09 NĂM 2007
QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC
GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ

CHÍNH PHỦ

Căn cứ Luật Tổ chức Chính phủ ngày 25 tháng 12 năm 2001;
Căn cứ Luật Giao thông đường bộ ngày 29 tháng 6 năm 2001;
Căn cứ Pháp lệnh Xử lý vi phạm hành chính ngày 02 tháng 7 năm 2002;
Xét đề nghị của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải và Bộ trưởng Bộ Công an,

NGHỊ ĐỊNH CHIA LÀM 57 ĐIỀU.

Chương I
NHỮNG QUY ĐỊNH CHUNG
Điều 1. Phạm vi điều chỉnh
……………………………………
Điều 34. Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ
....................
6. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Tự ý thay đổi tổng thành khung; tổng thành máy; hệ thống phanh; hệ thống truyền động; hệ thống chuyển động hoặc tự ý cải tạo kết cấu, hình dáng, kích thước của xe không đúng thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; tự ý thay đổi tính năng sử dụng của xe;

7. Ngoài việc bị phạt tiền, người có hành vi vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung và các biện pháp sau đây:
c) Vi phạm điểm a khoản 3, điểm a khoản 6 Điều này buộc phải khôi phục lại hình dáng, kích thước hoặc tình trạng an toàn kỹ thuật ban đầu của xe; vi phạm điểm b khoản 6 Điều này bị tịch thu phương tiện

Về làm luật thì cũng tùy tâm bác thôi

hoang204

Xe buýt
Đúng sách thì bác nộp 5tr tiền hoán cải + 2 người x300k = 5,6tr. Nếu thiếu kiên nhẫn thì mời mang xe đi khắc phục nguyên trạng nữa mới trả giấy tờ:102:
đơn giản thế thôi.

berryfun

Xe điện
Bắt đầu từ hôm nay đến 31/12, Cục CSGT đường bộ, sắt và Cục Đăng kiểm Việt Nam sẽ tăng cường kiểm tra, xử lý các ôtô, xe buýt vi phạm quy định về an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường.

Theo đó, các tổ liên ngành ở các tỉnh, thành phố sẽ được lập để tuần tra kiểm soát, tập trung xử lý xe chở khách, tải, buýt... vi phạm các quy định về an toàn kỹ thuật, gây ô nhiễm môi trường. Việc kiểm tra sẽ tập trung ở các tuyến, địa bàn, quốc lộ trọng điểm trên cả nước.

XÃ HỘI
Thứ bảy, 1/8/2009, 10:10 GMT+7
E-mail Bản In

Mở đợt kiểm tra ôtô, xe buýt vi phạm quy định môi trường

Bắt đầu từ hôm nay đến 31/12, Cục CSGT đường bộ, sắt và Cục Đăng kiểm Việt Nam sẽ tăng cường kiểm tra, xử lý các ôtô, xe buýt vi phạm quy định về an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường.
>Xe buýt Hà Nội phun khói đen kịt

Theo đó, các tổ liên ngành ở các tỉnh, thành phố sẽ được lập để tuần tra kiểm soát, tập trung xử lý xe chở khách, tải, buýt... vi phạm các quy định về an toàn kỹ thuật, gây ô nhiễm môi trường. Việc kiểm tra sẽ tập trung ở các tuyến, địa bàn, quốc lộ trọng điểm trên cả nước.
Hình ảnh thường thấy trên đường phố Hà Nội. Ảnh: Tiến Dũng

Việc xử phạt sẽ tập trung vào các lỗi: tự ý thay đổi tổng thành khung xe, tổng thành máy không đúng thiết kế của nhà chế tạo, hoặc thiết kế của cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; hệ thống hãm, lái không bảo đảm an toàn kỹ thuật; khí thải động cơ vượt quá tiêu chuẩn cho phép...

Hiện nay, ở Hà Nội, mỗi khi tăng ga, xe buýt lại phun ra những làn khói đen ngòm, phả vào mặt người đi đường. Tình trạng này không chỉ các tuyến xe của Hanoibus, mà ngay cả các tuyến mới mở của Bắc Hà hay Bảo Yến đều có hiện tượng tương tự. VnExpress.net đã nhiều lần phản ánh về việc này.

CÁC BÁC VAN NHÀ TA CHÚ Ý NHÉ

hoang204

Xe buýt
Được cái Van nhà ta chưa phả khói đen xì:69:

phanthanh

Xe tải
hiện tại em thấy xxx đã bắt đầu kiểm tra xe van rùi đấy các cụ ạ :102::102::102:

gast69

Đi bộ
Bac nao cho em hoi voi a. con Van nay bay gio gia bao nhieu? mua o dau thi tin cay a?