Đã bác nào dùng thẻ mua xăng chưa?

damvinhhung

Xe tải
Hôm nay tình cờ phát hiện ra là PG Bank mới phát hành loại thẻ (Flexicard) có thể mua xăng ở các cửa hàng của Petrolimex. Bác nào dùng rồi cho mọi người cái review nhé. Thủ tục mở thẻ thế nào? Khi dùng có thuận tiện không? Thanks!

SENTA

Xe tải
Bác cứ ra mấy cây xăng của Petrolimex mà mua, mấy phút là xong. em đã dùng thử, nhưng nói chung ko thuận tiện lắm vì cũng ít cây xăng chấp nhận thẻ này, ngoài ra thẻ này hình như chỉ tiêu được ở mấy cây xăng thôi, còn lại mang đi mua cái khác thì chịu chêt, mà mua xăng thì cứ CASH em lại thấy tiện hơn.
Bọn PG Bank củ chuối lại bắt bỏ thêm 40 khìn mua thẻ nữa chứ:))

Goodmorning

Xe buýt
Dạ,vụ này quảng cáo ầm ĩ cũng lâu lâu rồi, cả trên VOV đấy ạ:69: Em thì chả chơi,cái ATM dùng hoài mà còn lúc thì hết tiền,lúc thì tạm ngưng dịch vụ nay thêm cái thẻ nữa:^) Thôi em cổ điển, em cứ theo Bác Hồ thôi - kính các cụ đi tiên phong ạ:6:

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay tình cờ phát hiện ra là PG Bank mới phát hành loại thẻ (Flexicard) có thể mua xăng ở các cửa hàng của Petrolimex. Bác nào dùng rồi cho mọi người cái review nhé. Thủ tục mở thẻ thế nào? Khi dùng có thuận tiện không? Thanks!
Nhà cháu đã dùng từ ngày đầu phát hành,thấy không có gì hay,chỉ hy vọng trúng thưởng xổ số "khách hàng thân thiện" của Petrolimex thôi.Tuy nhiên nếu quản lý xăng dầu xe ô tô ở doanh nghiệp vân tải hoặc xe con cơ quan thì đại tiện lợi vì mỗi lần đổ xăng,máy nó in cho ta 1 hóa đơn nhỏ cỡ bao thuốc,bộ phận kế toán căn cứ vào đó để nhận hóa đơn GTGT(khổ thân mấy bác tài chuyên nghiệp,không thể kiếm cà phê từ xăng được).

8Saturday8

Xe máy
hoho ,bác nhầm , cái hóa đơn nhỏ nhỏ đấy nó vẫn sửa tốt bác ah =))

nhatcau

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ dạy rồi đồng tiền liền khúc ruột . Em cứ nhét vào đít xong em bon đi đâu , cần là rơi chứ không chơi thẻ . ĐCM hỏng phát dở hơi lắm:21:

phitan

Xe đạp
Cái thẻ này chẳng có gì hay cả. E được tặng 1 thẻ vô danh nên phải mang ra ngân hàng làm thành thẻ định danh, phải đi mất 3 lần, mỗi lần chờ mất 1 tiếng mới có được cái thẻ. Tất cả chỉ vì nhân viên của ngân hàng đều chưa quen nên không biết cài đặt thế nào.
Đến khi dùng thẻ để mua xăng còn bực mình hơn, vì người bán ở các cây xăng đa phần là trình độ thấp nên không biết sử dụng thẻ và máy quẹt thẻ, cũng không được hướng dẫn kỹ nên loay hoa loay hoay mỗi lần mua xăng lại tốn mất 20 phút để mua được xăng, có lần còn mất đến nửa tiếng chờ để cả cây xăng huy động tối đa trí tuệ ra để in ra cho em cái hóa đơn.:'( Em xin cạch đến già với cái thẻ này....

Secondhand_Vnn

Xe máy
Em thì cứ bác mà sài. Nếu dùng thẻ mà rẻ hơn thì may ra có người sài các bác nhỉ :6:

Em cũng được tặng cái thẻ vô danh, đang vứt trong cốp xe, chưa biết xài thế nào. Chẳng lẽ phải đến ngân hàng đóng vài trệu vào TK, rồi lại cầm thẻ chạy ra cây xăng??? :102:

Cái thẻ này chẳng có gì hay cả. E được tặng 1 thẻ vô danh nên phải mang ra ngân hàng làm thành thẻ định danh, phải đi mất 3 lần, mỗi lần chờ mất 1 tiếng mới có được cái thẻ. Tất cả chỉ vì nhân viên của ngân hàng đều chưa quen nên không biết cài đặt thế nào.
Đến khi dùng thẻ để mua xăng còn bực mình hơn, vì người bán ở các cây xăng đa phần là trình độ thấp nên không biết sử dụng thẻ và máy quẹt thẻ, cũng không được hướng dẫn kỹ nên loay hoa loay hoay mỗi lần mua xăng lại tốn mất 20 phút để mua được xăng, có lần còn mất đến nửa tiếng chờ để cả cây xăng huy động tối đa trí tuệ ra để in ra cho em cái hóa đơn.:'( Em xin cạch đến già với cái thẻ này....
Cụ chuẩn ứ phải chỉnh
Em cũng bị như cụ đành tặc lưỡi: cái gì mới nó chẳng thế

Giai_phong

Xe tải
Em cũng vừa mua 1 cái, vài hôm nữa mới có thẻ, định dùng thử vì thấy mấy bác bán thẻ quảng cáo là dùng cái này quản lý xăng tốt lắm vì khi mua xăng nó in cho mình 1 cái HĐ nhỏ ghi đổ xăng bao nhiêu tiền và bao nhiêu lít để mình đỡ phải ghi sổ mỗi ngày, kèm theo cả số dư còn lại trên thẻ. Để vài hôm nữa em dùng thử xem lợi hại ra sao em Post tiếp nhé!

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còn thiếu 2 vấn đề nữa:
1. Mỗi tháng sẽ bị trừ 3.000 đ (Ba ngàn đồng) phí xài thẻ hàng tháng
2. Tiền dư trên thẻ không được tính lãi suất không kỳ hạn

Bà cả nhà em làm ở khâu phát hành thẻ, em đọc kỹ lắm nên em chửi cha thằng chủ trương phát hành thẻ mua xăng kiểu đểu như thế này.

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Mấy ông ý còn đòi tăng giá xăng nữa kìa bác ơi . Muốn người ta dùng thì cũng nên tính % hay gì đấy chứ ko thì có mà Cho em cũng chả dùng .Mua xăng oto mà gặp lúc nào ng ta đang Đông thì đừng hỏi :102: Mấy ông lớn chỉ giỏi kiếm lợi cho mình mà chả nghĩ đến cái lâu dài gì cả :77:

Mấy ông ý còn đòi tăng giá xăng nữa kìa bác ơi . Muốn người ta dùng thì cũng nên tính % hay gì đấy chứ ko thì có mà Cho em cũng chả dùng .Mua xăng oto mà gặp lúc nào ng ta đang Đông thì đừng hỏi :102: Mấy ông lớn chỉ giỏi kiếm lợi cho mình mà chả nghĩ đến cái lâu dài gì cả :77:
Đóng cả trục triệu vào thẻ, coi như mua xăng trả trước, nhờ anh Petrolimex cất trong tẹc. Anh ấy cũng có cái lợi là chiếm dụng xăng của mình bán ngay cho người khác...
Lợi thế thì phải chiết khấu cho người ta hoặc xăng có lên/xuống cũng kg được đổi giá mới là ngon. :^):^):^).

Chán, cất thẻ chưa thèm xài. Nó có trừ 3000d/tháng thì cứ cho trừ hết cái xiền nó tặng. :21::21:

erav

Xe điện
Ah, cái thẻ này trong thời gian tới có thể được áp dụng theo cách: Khi Petrolimex tăng giá xăng thì bác nào có thẻ vẫn được mua xăng với giá cũ trong tg 1tuần kể từ ngày giá mới có hiệu lực. Đại loại sẽ có một hình thức dụ dỗ như thế.

Bẩn Chầy

Xe buýt
Một tháng đổ 6-10 bình xăng mỗi bình bỏ ra gần triệu thì chẳng sao, chứ bây h mà mỗi lần bỏ ra 10 triệu mua cái thẻ mua xăng là em bán xe

The Beatles

Xe buýt
Em cũng được tặng cái thẻ vô danh, đang vứt trong cốp xe, chưa biết xài thế nào. Chẳng lẽ phải đến ngân hàng đóng vài trệu vào TK, rồi lại cầm thẻ chạy ra cây xăng??? :102:
Bác Gấu đem cái thẻ đấy ra cây xăng chắc cũng đổ được 1-2 bình xăng xe máy đấy.
EM dùng rồi, khi in hóa đơn thì nó ghi chi tiết lắm: đổ bao nhiêu lít xăng, giá bao nhiêu, trong đó phí xăng dầu là bao nhiêu...
Nhược điểm của nó thì đúng là phải ứng trước tiền, mà muốn ứng trước thì là thế nào? đem tiền ra trạm xăng để nộp :102:
PG Bank muốn đưa sản p[hẩm này ra chủ yếu muốn thu hút khách hàng mở TK tại NH mình mà thôi

erav

Xe điện
Ah, cái thẻ này trong thời gian tới có thể được áp dụng theo cách: Khi Petrolimex tăng giá xăng thì bác nào có thẻ vẫn được mua xăng với giá cũ trong tg 1tuần kể từ ngày giá mới có hiệu lực. Đại loại sẽ có một hình thức dụ dỗ như thế.
Đã áp dụng:

Giảm 350 đồng mỗi lít xăng khi mua bằng thẻ
Khách hàng sẽ được giảm 350 đồng đối với mỗi lít xăng và diezel và 250 đồng đối với mỗi lít dầu khi mua bằng thẻ Flexicard tại các cửa hàng thuộc hệ thống Petrolimex.

http://www.vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/11/3BA16027/

Venza2009

Xe đạp
Thẻ này sẽ phù hợp nhất với các đơn vị kinh doanh vận tải đường dài, vì Petrolimex có 2000 cây xăng trên toàn quốc. Thẻ này sẽ thuận lợi hơn khi Petrolimex làm việc được với các Cơ quan Bộ giao thông về việc đầu tư tổ chức thanh toán tiền vé cầu đường bằng thẻ./.

Chỉnh sửa cuối: