Đã bác nào bị gara Mạnh Sơn chăn như em chưa?

phuongtv_76

Xe container
Em sửa xe toàn phải vào ga ra quen, tất nhiên lần đầu sửa chưa quen em hỏi lái xe cơ quan với mấy ông lái xe chuyên nghiệp hay sửa chỗ nào
Cụ thấy chưa, cái đơn giản mà nó cũng chém, thế sao cụ lại chém e vụ tư vấn còi cho mợ mới lái bên thớt kia morning:-o

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Thằng này nó chơi iem vố đau quá, xe em đành phải bán nhanh cho đỡ đau đầu.... Hận thằng khốn.......

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Em để xe chỗ nó thợ của nó lấy đồ để ở hộp của iem, cửa tự động lúc vào còn work lúc lấy về thì hỏng...bực.......

xexuccat

Xe hơi
Mẹ cái bọn mất dạy thế mà cụ để yên cho nó. phải em thì cho thằng chủ ấy cái đạp vào mẹt rồi bảo trẻ con đổ cho xô *** trộn với dầu luyn vào Gara nhà nó. xem nó có láo toét nũa ko? Làm thợ kể cả thay hết phụ tùng miễn là chữa phải khỏi bệnh. nhưng nhất định là phải gọi hỏi ý kiến chủ xe đã chứ. Các cụ tẩy chay nó đi kể cả xe đang đi mà bị hỏng giữa Gara nhà nó thì cũng gọi cứu hộ kéo đi xưởng khác.

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Mẹ cái bọn mất dạy thế mà cụ để yên cho nó. phải em thì cho thằng chủ ấy cái đạp vào mẹt rồi bảo trẻ con đổ cho xô *** trộn với dầu luyn vào Gara nhà nó. xem nó có láo toét nũa ko? Làm thợ kể cả thay hết phụ tùng miễn là chữa phải khỏi bệnh. nhưng nhất định là phải gọi hỏi ý kiến chủ xe đã chứ. Các cụ tẩy chay nó đi kể cả xe đang đi mà bị hỏng giữa Gara nhà nó thì cũng gọi cứu hộ kéo đi xưởng khác.
Em đồng ý với cụ, tại em ít kinh nghiệm quá nên bị thằng khốn cho vào tròng cụ ạ

phungduc102

Xe máy
Em đã từng bị gara này bổ tan hộp số của em. Xin kể lại câu chuyện của em cách đây 2 năm cho các Bác nghe: Xe của em Lancer Gala bị tình trạng hơi bị giật giật khi bắt đầu tăng ga, khi ra hãng họ tư vấn thay chân máy. lọc xăng, súc rửa kim phun, dầu số, moto bước, bugi . . . bảo dưỡng hết các hạng mục hết gần 20tr mà tình hình vẫn không hết. Nhân viên của hãng nói là chắc là bị hộp số, nếu thay phải hết khoảng 70tr.

Nhìn thấy cái biển của gara Mạnh sơn Đường láng: Chuyên hộp đen và số tự động em liền mang xe vào. 1 thằng thợ cả (khoảng 28t) nói giọng miền trong nói với em là chỉnh lại van hộp số là hết, em hỏi hết bao nhiêu tiền. Nó nói phải tháo hộp số xuống chỉnh mấy cái van hết khoảng 1, 2 triệu. Em nghĩ cũng có lý và chỉnh mấy cái van thì đơn giản nhưng số tự động hiếm người sửa được. Em liền để xe đấy cho họ chỉnh van (lúc đó là buổi trưa rồi).

Buổi chiều quay ra thì ôi thôi: Nó bổ tan hộp số tự động của em ra 1 đống bánh răng, xích và gioăng sắt... Em nói sao lại phải tháo hết ra và chỉ lo là nó sẽ không lắp lại được vì rất nhiều chi tiết. Khi gặp lão chủ (người gầy tầm 40t) nó giở giọng chí phèo: Hộp số hỏng hết rồi, nếu sửa hết 40tr thay mới hết 80tr. Em rất bực mình cãi nhau với nó: Các anh nói chỉ chỉnh van hộp số tưởng là ỏ bên ngoài không ngờ các anh tháo tung ra rồi nói là hỏng không sửa được, bây giờ lắp lại vào trả tôi. Nó còn quát em hỏng mẹ nó hết rồi còn lắp *** gì, đã *** biết gì ...nói chung là nói rất mất dạy... sau đó giở bài dụ giỗ bán lại cả xe cho nó giá 250tr. Xe của em khi đó giá thị trường là gần 400tr.

Em cũng khùng lên nhất quyết không chịu và gọi thằng giọng miền trong vào bảo nó là chỉ chỉnh van sao lại tháo hết ra. Bây giờ lắp vào hết bao nhiêu tiền tao trả (vì biết gặp phải bọn lừa đảo). Thằng chủ bảo lắp vào lấy 4tr, em nói không chịu sau đó cãi nhau 1 lúc nó chịu xuống giá 2tr lắp lại. Khi nó lắp vào thì em phải dịu giọng nịnh nó "anh anh em em" để nó lắp vào cẩn thận cho mình.

Cuối cùng nó cũng lắp xong và đi vẫn bị bệnh giật giật. Mấy tuần sau đọc bài trên otofun em, đã thay thử bộ dây cao áp bugi của xe Lancer Gala cậu bạn sang và hết bệnh giật, xe đi êm du nhưng sau khi thay xong phải bán vội xe vì hộp số đã bị nó bổ tan ra như thế không biết sau này ntn.
Nghe cụ kể em cũng được 1 phen kinh hãi! Thằng này chắc kiếm ăn của mấy bác cơ lỡ độ đường thôi. Tẩy chay nó đi.

muschino

Xe hơi
Cám ơn bác nhắc nhở, nhà mình ngay gần đó. Mình thì toàn đem ra chỗ quen ở đối diện sân Vận động Mỹ Đình thôi.

tranhoangminh

Xe container
Cụ nhớ chính xác rồi làm thớt để a e tránh xa như thằng Mạnh Sơn, Quang Đức, Long vũ...
Trong cái đám này, e đã từng vào Long vũ, thấy gara to lắm mà lại lởm vậy hả cụ?

bizicafe

Xe tăng
Kinh nhỉ? Đúng là cái văn hoá bún mắng cháo chửi, lừa lọc, chí phèo nó ăn vào tiềm thức người ta rồi...

B777

[Tịch thu bằng lái]
em cũng thêm 1 kinh nghiệm qua bài này

longnx

Xe hơi
ae nên tránh chỗ này ko tiền mất tật mang.

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Nói chung những thằng làm ăn chụp giựt có ngày gặp phải *** .em cũng làm gara nhưng em thấy thằng này thất đức quá

quatmo212

Xe điện
cám ơn bác chủ đã cảnh báo (b)

hatrang03

Xe hơi
Chuối quá . Cám ơn cụ chủ đã cảnh báo

CLPT

Xe tải
Gặp những GR như thế này chắc mình cũng bị dở hơi theo. Tránh xa tránh xa