Chi hội D-Max model 2015 có gì mới

hoatra

Xe điện
E chạy dmax 2012 rồi, tiễn e nó đi gio đang cân nhắc giữa dmax2015-range-bt50, cụ nào đã cưõi e nó cho e tý report để sáng suốt lựa chọn

hoatra

Xe điện
Cứ lên trên 60km/h thì rất ok. Ôm cua k chắc bằng 2011 vì giảm xóc mềm hơn, bù lại thì khả năng nuốt ổ gà tốt hơn và ngồi hàng ghế sau đỡ bị hất đuôi gây cảm giác xóc tức.
Dmax đời 2012 đúng như vậy, vợ con e ngôi hàng sau nảy tưng tưng nên e đổi sang phò thu nợ, giờ đã tiễn đi muốn làm lại Dmax thì gấu quyết ko chịu, bẩu anh có ngồi sau bao giờ đâu, cụ nào chạy đời 2015 cho ý kiến tý

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Dmax đời 2012 đúng như vậy, vợ con e ngôi hàng sau nảy tưng tưng nên e đổi sang phò thu nợ, giờ đã tiễn đi muốn làm lại Dmax thì gấu quyết ko chịu, bẩu anh có ngồi sau bao giờ đâu, cụ nào chạy đời 2015 cho ý kiến tý
Kụ cứ yên tâm mà chiến 2015. Không còn tình trạng xóc tức nữa đâu ạ.

tony.nguyen

Xe tải
E chạy dmax 2012 rồi, tiễn e nó đi gio đang cân nhắc giữa dmax2015-range-bt50, cụ nào đã cưõi e nó cho e tý report để sáng suốt lựa chọn
làm con bt 50 3.2 cụ ạ giá cả hợp lý . Chạy hay ra phết ... e vừa làm 1 con

chipro

Xe đạp
D 2015 ngon cụ ah' em mới múc 1 em dc 5 ngày chạy 2000 km trên mọi cung đường tây bắc, nên em cảm ngon. Mỗi tội đi dưới 40km/h thì hơi ồn ào, còn đầu ngon đặc biệt về nhiên liệu em tính ra 1k/1km/ đường hỗn hợp.

Kangurucb

Đi bộ
Sang tuần chắc mình nhận được xe Dmax 4x4mt rồi. Cụ nào có kinh nghiệm về độ đẽo giới thiệu em với. Cụ Chipro cho bài review cụ thể đi. Em đang hóng xe quá không biết cưỡi em nó cảm giác thế nào....

3SCarCare

Xe máy
Em đang dùng cả Dmax và BT50 3014. Nếu giữ nguyên giá như hiện nay mua mới e vẫn chọn BT50.
Dmax 2015 giảm khoảng100tr mới tăng DS được

minicar2013

Xe tải
Hi Bác! Chúc Bác năm mới mạnh khỏe, vạn sự như ý. Xe Dmax 2015 cải tiến khá nhiều so với bản 2013 anh ah. Độ ồn động cơ rất dễ chịu, nó không bị ồn khó chịu như bản trước. Xe isuzu dmax đúng chất bán tải bác ah, bác cần thông tin thêm alo cho em số đt: 0903410268
Cụ mail vào quan79.ld@gmail.com cho e giá khuyến mãi hết cỡ của 4*2 AT 2015 nhé. Thêm ít ảnh màu trắng cụ nhá.

Kangurucb

Đi bộ
Em lấy xe cũng được gần tháng chạy được tầm 4k rồi. Nói chung tốc độ tầm 40 trở lại đúng là hơi ồn nhưng vẫn chấp nhận được. em cũng ngồi thử thằng bt50 với ranger xlt rồi độ ồn có chênh lệch chút nhưng không đáng kể. hôm lấy xe về đi cao tốc mới đoạn HN-Thái nguyên vít lên 120 nhẹ nhàng đầm chắc, giảm sóc miễn chê. xe em số sàn mt 4x4

Kangurucb

Đi bộ
Mình ở Đề Thám. Cụ cũng ở trên này àh hay có người quen trên này?

tridzung

Xe đạp
Chào các bác, em là thành viên mới! Em mới lấy em D 2015 hôm qua, nói chung là đi rất ok với tầm tiền 660 để lăn được trên đường, con D của em 4x2AT. Hài lòng với số tiền bỏ ra vì đi trên đường thấy các ông sedan toàn nhường đường.

laptoptn2006

Xe tải
em đã chạy cả 2 dòng 3.0 2014 và 2.5 2014 rồi nhé, nói chung là đã cải tiến nhiều so với đời trước. Dáng bên ngoài cụ tự đánh giá nhé vì mỗi người 1 ý, riêng với em thì khá ổn, đèn đóm đầy đủ, sáng ( chứ không tối như em VIVANT em đang chạy). Bên trong xe em bản GOLD nên đầy đủ DVD, ghế da, khiển vô lăng, ĐH tự động, ... đồng hồ hiển thị đầy đủ thông tin, ghế ngồi rộng dãi, ghế sau ngồi có thể duỗi chân tương đối thoải máy, không gian thoáng, nhiều hốc để đồ và chai nước trong xe, điều hoà lạnh sâu. Vận hành em ấy là PICKUP nên không thể so với sedan hay SUV được, đi nhanh vào cua hơi có hiện tượng văng *** (chở nặng thì không thấy), độ ồn chấp nhận được, riêng bản 2.5 mới em thấy khi ga to thấy có tiếng zít rất phê (chắc là do TURBO), hệ thống giảm xóc tốt hơn so với đời trước (các cụ bò gầm xem kết cấu nhíp và thụt sau khác đời trước nhé) nhưng vẫn ko thể bằng SUV, vào cua tốc độ cao hơi tròng trành, lượng tiêu thụ nhiên liệu tuyệt vời ~7l đường hỗn hợp mà em toàn đạp ga cho sướng cái chân thôi. Dịch vụ em thấy ổn, xe em mua tháng 10 năm 2014 đến giờ chưa mất một đồng bảo dưỡng nào toàn dùng phiếu quà tặng của hãng(~7tr chưa kể chuyến du lịch phượt Tây Bắc) chăm sóc tương đối tốt. Xe này giá tương đương với những dòng khác cùng cấu hình nhưng các cụ để ý thì giá đó đã bao gồm full lót thùng, nắp thùng, bậc bước, giá nóc nên nếu cụ tỷ ra sẽ rẻ hơn các hãng khác kha khá. Em chỉ có mấy dòng nhận xét vậy. Chúc các cụ sớm quyết định được. Xe em DMAX 3.0 GOLD mầu đen 20C-053.27 các cụ gặp đường chào nhau cái nhá

alexander13

Xe hơi
E vừa lấy e 4x2 mt bên an việt, nói chung e đi khảo chán rồi, vẫn quyết lấy D thôi. Sau khi đi 1000km thì thấy báo trung bình có 5.3l/km đường hỗn hợp. Lên cao tốc thái nguyên phóng 100km/h thấy quá phình phường,nói chung đi càng nhanh càng sướng :)
Còn về giá với óp sừn thì em nói thẳng,ít tiền cứ chơi D là lợi nhất. 590 có cả thùng to,nhỏ tùy chọn. Kết nối bluetooth đi xe cho rảnh tay, dvd pioneer đời mới nhất, usb thì chả thèm dùng luôn vì có quá nhiều thứ để dùng.
E đi khảo ranger xls ở cái ford gì đó dưới mỹ đình,giá chốt 600 mà bắt mua mui mất mẹ 35 chọi mới bán, xe trông nội thất bắt mắt nhưng tinh ý thì chả có cái mẹ gì,usb,màn hình,bluetooth cũng éo có,gương thì gập tay.... Mình dùng D cái cảm giác nghe gọi,nhạc nhẽo qua kết nối vẫn cứ sang chảnh hơn hẳn.
Mà tính ra cả đống đấy rẻ hơn phải cả 60 70 chai theo giá hãng.
Theo đánh giá của e thì đầu xe D đẹp hơn hẳn ranger vì có quả pha thấu kính,nhưng đuôi xe ngu hơn.
Ông anh e cũng vừa mua con xls,qua chạy thử thấy côn,ga của D nhẹ hơn,bốc hơn, chắc do tăng áp,đi êm hơn do giảm sóc ngon hơn. Còn khỏe thì chưa thử tải hàng,nhưng theo thông số e nghĩ D yếu hơn là cái chắc nếu tải nặng.
Mà công ty cũ e đi D 2008 nên e qua khảo trước khi mua rồi,chạy vạ vật,ầm ĩ 7 năm rôì mà vẫn chưa phải sửa chữa gì,dầu vẫn chỉ 7l nên càng yên tâm quyết chí mà quất e nó. ranger quảng cáo chức năng đâu tốt e ko biết,chứ xls bằng giá thì theo cá nhân người đi mua về để xử dụng có tham khảo như e thì éo có vẹo gì. Nhưng nếu để chở hàng nặng, cần máy khỏe thì em ko biết đâu nhé,chắc colorado có khi lại khỏe nhất ấy.
Đôi chút đóng góp sau khi đi lượn tham khảo mòn chân chạy thử rồi quyết mua của e ạ

Chỉnh sửa cuối:

Quái xế

Xe buýt
E vừa lấy e 4x2 mt bên an việt, nói chung e đi khảo chán rồi, vẫn quyết lấy D thôi. Sau khi đi 1000km thì thấy báo trung bình có 5.3l/km đường hỗn hợp. Lên cao tốc thái nguyên phóng 100km/h thấy quá phình phường,nói chung đi càng nhanh càng sướng :)
Còn về giá với óp sừn thì em nói thẳng,ít tiền cứ chơi D là lợi nhất. 590 có cả thùng to,nhỏ tùy chọn. Kết nối bluetooth đi xe cho rảnh tay, dvd pioneer đời mới nhất, usb thì chả thèm dùng luôn vì có quá nhiều thứ để dùng.
E đi khảo ranger xls ở cái ford gì đó dưới mỹ đình,giá chốt 600 mà bắt mua mui mất mẹ 35 chọi mới bán, xe trông nội thất bắt mắt nhưng tinh ý thì chả có cái mẹ gì,usb,màn hình,bluetooth cũng éo có,gương thì gập tay.... Mình dùng D cái cảm giác nghe gọi,nhạc nhẽo qua kết nối vẫn cứ sang chảnh hơn hẳn.
Mà tính ra cả đống đấy rẻ hơn phải cả 60 70 chai theo giá hãng.
Theo đánh giá của e thì đầu xe D đẹp hơn hẳn ranger vì có quả pha thấu kính,nhưng đuôi xe ngu hơn.
Ông anh e cũng vừa mua con xls,qua chạy thử thấy côn,ga của D nhẹ hơn,bốc hơn, chắc do tăng áp,đi êm hơn do giảm sóc ngon hơn. Còn khỏe thì chưa thử tải hàng,nhưng theo thông số e nghĩ D yếu hơn là cái chắc nếu tải nặng.
Mà công ty cũ e đi D 2008 nên e qua khảo trước khi mua rồi,chạy vạ vật,ầm ĩ 7 năm rôì mà vẫn chưa phải sửa chữa gì,dầu vẫn chỉ 7l nên càng yên tâm quyết chí mà quất e nó. ranger quảng cáo chức năng đâu tốt e ko biết,chứ xls bằng giá thì theo cá nhân người đi mua về để xử dụng có tham khảo như e thì éo có vẹo gì. Nhưng nếu để chở hàng nặng, cần máy khỏe thì em ko biết đâu nhé,chắc colorado có khi lại khỏe nhất ấy.
Đôi chút đóng góp sau khi đi lượn tham khảo mòn chân chạy thử rồi quyết mua của e ạ
Óp sần nhều thì phải thằng Triton mới có lắm, sau đến thằng Colorado, Navara. Dmax cũng chưa được liệt vào loại có nhều Óp sần. Cơ bản thì Dmax đắt hơn Triton và rẻ hơn bọn còn lại.

alexander13

Xe hơi
Óp sần nhều thì phải thằng Triton mới có lắm, sau đến thằng Colorado, Navara. Dmax cũng chưa được liệt vào loại có nhều Óp sần. Cơ bản thì Dmax đắt hơn Triton và rẻ hơn bọn còn lại.
Mấy thằng đấy thì từ đầu e đã nói là hem có thích kiểu dáng mừ, với lại D là rẻ gần nhất rùi :)

MoonMax

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu tý đi mấy dòng bán tải này HN, HCM có bị cấm đường cấm giờ gì ko ? Trước bạ, biển bao nhiêu ạ!

tran_thuat_lai

Xe lăn
cấm đường thì chắc hn và hcm vắng tiệt bóng bán tải . trước bạ vẫn 2% cụ nhé

alexander13

Xe hơi
Theo nghị định 71 thì nó là xe con 100%,nên bác cứ theo quy định xe con mà đi chứ bác